PDA

View Full Version : [New] Server HKGH + Patch Tiếng Việt .

Chuot Thanh Tinh
21-06-07, 08:42 AM
ybmsg.cfg New (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Server New (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Patch TV Good (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Server :
- rxjhgame đã Fix 1 vài Bug nhỏ !
+ TBL_KONGFU <= Skill mạnh hơn
+ TBL_MONSTER <=
+ TBL_NPC <= Add thêm quái vào map , Thời gian để 1 quái xuất hiện là 30s , Giảm 1 chút tỉ lệ rớt đồ.
+ TBL_SELL <= Add đồ vào Shop ( thêm 1 số đồ ỏ làng đầu tiên )
+ TBL_EXP <= Fix Good

Patch TV không dấu chưa đầy đủ :
+ Việt Hóa bởi Chuot Thanh Tinh .
+ Việt hóa Op + Thông báo trong Game . ..... <= Khá nhiều nữa ! ( bí mật cho mọi người tự nghiên cứu )
Tui ko có ảnh cho mọi người , nhưng cứ Test xem có Good ko !
......

nuvola
21-06-07, 08:45 AM
anh chuot oi em choi dc roi nhung ma hinh nhu em chua day du map thi phai vao me cung thi no bi dis ra hoac chinh phai cung vay

Chuot Thanh Tinh
21-06-07, 08:47 AM
Của tui vào được bình thường đó !
Thử Test đi !!!!!!!

vuthanhbh
21-06-07, 08:56 AM
CTT oi mình bị lỗi vừa đăng nhập vào thì bị thoát luôn, vậy là do lỗi gì bạn có thể chỉ dùm không

nuvola
21-06-07, 09:00 AM
loi~ do moi lan ban thoat ra ban copy patch vao lai la ok a` bna thu~ di

rebirth_hotboys
21-06-07, 10:05 AM
Mình Có 1 cách Việt Hóa này: Các Bạn thử lấy (VNClien Của Clien HKVN), Đổi Tên Của VNclien-->Clien Roài Coppy Vào Clien Mà Các bạn Đang Chơi .Sau đó bật server Vào game Thử xem.
Mình vào Được Đến Phần Đăng Nhập Vào Game thì server Chạy Chậm lại.
Nhưng Mà Cách này Các Bạn Có Thể thấy Tiếng Việt Rõ Như ở HKOnline VH 100%.Các bạn Xem roài thử FIX lỗi Xem sao

cuongbatit3
21-06-07, 10:23 AM
Bạn dổi VNclient.exe thành clinet nó vào thấy sever là đứng luôn hết vô được nữa

KELAMAT
21-06-07, 11:20 AM
sv này ngọc rớt có dòng không chuột

nghiamt
21-06-07, 12:20 PM
Mà cái Patch kia chép vào đâu hả bạn!!!

changtraicaoquy
21-06-07, 12:31 PM
bản server tất cả đều good nhưng mỗi tội ko vào phái dc hjx

Chuot Thanh Tinh
22-06-07, 10:20 AM
Vào phái đươc mà : làng đầu tiên có 2 NPC ( 1 CF , 1 tà phái )
Server ngọc rớt ko có dòng . Cái này đang nghiên cứu vì chưa chơi HKGH VN ( Ngày xưa chơi được 1 lúc thì chuyển qua chơi CDTL ) . Chưa chơi nhiều nên ko biết nó như thế nào !

cuongbatit3
22-06-07, 10:28 AM
bản server tất cả đều good nhưng mỗi tội ko vào phái dc hjx

Vào được phái mà mới đầu là làm nhoe65m vụ cấp 10 bạn đi nói chuyên với con NPC nào chỗ xác nhận nhiệm vụ tìm số 10 phía sau học
Rổi tới cấp 35 học tiếp có 1 con chính phái và 1 con tà phái
Dến cấp 60 học tiếp cũng có tà và chính
Cấp 85 học ở con học cấp 60 là xong

hoangtu_honda
22-06-07, 10:46 AM
thanks anh Chuột nhìu nha...!!!
Để em test thử mấy quả xem xem có hay ko
....!!!!
Ko bít có chơi dc ko nữa....!!
hjx hjx

changtraicaoquy
22-06-07, 12:43 PM
CTT ơi việt hóa cho HKGH thì dùng phần mềm gì vậy có thể share cho mình dc ko

maikhoitu
22-06-07, 01:19 PM
Anh Chuột Thành Tinh Có thể cho em cái hướng dẫn được kô.Thanks

KELAMAT
22-06-07, 01:55 PM
Bây h có mỗi sv của Fantasy là rớt ngọc có dòng, Tui add ngọc vào shop mua cũng không có dòng

f-fantasy
22-06-07, 03:10 PM
sao lạ hoắc vậy, cha nào cũng kêu ngọc rớt ko có dòng mà sao tui sài chơi ngọc rớt dòng đều đều mà có sao đâu

nuvola
22-06-07, 03:36 PM
alo co ai cho hoi nguyen nhan vi sao tao acc deu` la` nhan vat nu~ vay con loi~ ve ngoc ko dong` nho` fantasy up len cho anh em fix voi

KELAMAT
22-06-07, 04:08 PM
sao lạ hoắc vậy, cha nào cũng kêu ngọc rớt ko có dòng mà sao tui sài chơi ngọc rớt dòng đều đều mà có sao đâu
Ông có thể share sv ông đang dùng lên không

KELAMAT
22-06-07, 04:09 PM
alo co ai cho hoi nguyen nhan vi sao tao acc deu` la` nhan vat nu~ vay con loi~ ve ngoc ko dong` nho` fantasy up len cho anh em fix voi
Cái này lúc tạo Acc = SQL em phải điền cả colum Sex nữa : 1 là Female 2 là Male

Chuot Thanh Tinh
23-06-07, 08:18 AM
Cho tui hỏi Ngọc Có Dòng trông thế nào ! Tui chưa thấy vì chưa chơi Online !
Ai đó Up cho cái ảnh để biết mà còn Fix chứ !

nuvola
23-06-07, 08:22 AM
anh chuot oi co dong` la` do` nhu vay ne anh vao day ma xem <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

f-fantasy
23-06-07, 11:43 AM
Cái này lúc tạo Acc = SQL em phải điền cả colum Sex nữa : 1 là Female 2 là Male

Ý ý nhầm roài 0 là acc nữ 1 là acc nam mới đúng he he

nuvola
23-06-07, 12:11 PM
Fantasy ơi ban up sever của bạn lên đi để mọi ngưởi cùng fix chừ đồ kô dòng op chơi nản wa a`

Mr.Rezo™
25-06-07, 05:03 PM
Thế anh ơi , em dùng client vn thì có ảnh hưởng gì đến server không

Chuot Thanh Tinh
25-06-07, 08:04 PM
anh chuot oi co dong` la` do` nhu vay ne anh vao day ma xem <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Ko xem được !
Đồ có dòng thì tui thừa biết. Add đầy vào Shop rùi!
Còn nghe các bạn nói Ngọc có dòng thì tui chưa biết !

nuvola
25-06-07, 08:17 PM
anh chuot chi em add do co dòng vao shop voi thanks anh trươc

sitc
28-06-07, 09:18 AM
chuot thanh tinh ơi mình client nào thì mới hợp với bạn server này vậy, có thể up client lên dùm mình được không?

Chuot Thanh Tinh
28-06-07, 12:53 PM
Dùng Client mà mọi người Share đó !
Server này cũng là Server 2.1 thui. Tui chỉ chỉnh sửa vài chỗ cho vui thôi !

samdicaqn
28-06-07, 02:25 PM
có bác nào hướng dẫn để cài hkgh offline ko

vietbatman
28-06-07, 02:26 PM
trong file patch của chuột thành tinh phần mền symantec quét thấy 2 con trojan đó, nhưng chắc không sao đâu, chỉ có điều nhiệm vụ trong games toàn là tiếng tàu đọc không hiểu :)

kenisen
29-06-07, 09:23 AM
Server này không co nhiệm vụ đâu

kenisen
29-06-07, 09:39 AM
À, CTT ơi, sao skill Thương cái thứ 3 nó kì kì sao ấy.Đánh được 1 phát trúng và 1 phát mis, rồi 1 phát trúng, 1 phát mis....Có phải lỗi không??

babylon_qn2006
29-06-07, 11:25 AM
co fonts china KO VAY MAYHUYNH...

kenisen
30-06-07, 08:11 AM
Xem lại mấy chủ đề trước đi bạn, f-fantasy có hướng đẫn rùi đó

Chuot Thanh Tinh
30-06-07, 02:31 PM
trong file patch của chuột thành tinh phần mền symantec quét thấy 2 con trojan đó, nhưng chắc không sao đâu, chỉ có điều nhiệm vụ trong games toàn là tiếng tàu đọc không hiểu :)

Nếu có Virus thì mình thật sự xin lỗi. Dạo này ko có quét Virus nên chỉ cài có mỗi cái BKAV nên chắc ko nhận ra!

10pascal
30-06-07, 03:24 PM
Các bạn ơi sao mình vào được hẳn trong game rùi thì bị dis ngay lập tực Ai có thể giúp mình được khộng

jonysang
06-07-07, 12:12 PM
tại sao cái trang của chuột thành tinh download chậm kinh vậy bà con chỉ 2k/s thui. có ai bị nhủ tui không nhi?

congatay
07-07-07, 06:49 AM
Mình Có 1 cách Việt Hóa này: Các Bạn thử lấy (VNClien Của Clien HKVN), Đổi Tên Của VNclien-->Clien Roài Coppy Vào Clien Mà Các bạn Đang Chơi .Sau đó bật server Vào game Thử xem.
Mình vào Được Đến Phần Đăng Nhập Vào Game thì server Chạy Chậm lại.
Nhưng Mà Cách này Các Bạn Có Thể thấy Tiếng Việt Rõ Như ở HKOnline VH 100%.Các bạn Xem roài thử FIX lỗi Xem sao

ko có cái vụ 100% đâu, cài cái font china lên để rớt ngọc có dòng thì nó thành món tạp pí lù, lẫn lộn việt trung, dọc được chết liện
Chỉ có kiếm cái bản không dấu của chuột thành tinh thôi là dễ dùng.

lucaka2006
08-07-07, 08:41 AM
mấy anh có web không share cho em với với lại cho em hỏi tí em cai server thanh công rồi nhưng khi connect client thì báo account does not exist mặc dù em đã vào sql tạo acc rồi xin mấy anh chỉ enm dụm em muon chơi lắm mà cài chả được

jonysang
09-07-07, 03:12 AM
Anh Chuot Thanh Tinh Ơi! Anh cho em File hướng dẫn cài Hiệp Khách Offline Bằng Film nhe!. Em cám ơn anh nhiều, 1000 lần cám ơn anh!

rebirth_hotboys
09-07-07, 05:43 PM
ko có Đâu bạn ạ.mà cái server Hiep khách Cài Dễ ko Ấy mà

Xu�n t�c đỏ
10-07-07, 08:54 PM
CTT up cái file Patch_TV sang server khác được ko ,bên cái này tui down được 2,5MB là mất kết nối

tayhovn
02-08-07, 08:35 AM
Link ko down được nữa, đề nghị up sang trang khác. Cái này bị lỗi host hay sao mà không down được nữa

GamesVN
11-08-07, 09:36 AM
link die rùi up lại đi chuột ơi
thanks nhùi

KELAMAT
11-08-07, 12:02 PM
mình đã up lại server của CTT bên mục HKGH download center rồi các bạn qua đó mà down

davisduy
22-11-07, 11:07 AM
Lik bi del roi ban oi! cho lick khac di ban. Thack you nhieu.....

davisduy
20-12-07, 05:06 PM
link bị del rồi bạn ơi! bạn có thể up sang hot khác ko vậy...

hervehuynh
20-12-07, 08:00 PM
server này có Quest và pet không chuột?

anh7xd
21-12-07, 08:56 AM
Mấy anh ơi link die rồi.Ai cho lại link di ^:)^

meohen1989
15-03-08, 03:17 PM
link die
fix lại lik dùm em đi

:canny:

bquan
18-03-08, 09:54 AM
Link die hết rồi, ai down cái patch tiếng việt rồi có thể up lên link khác cho em đc không với lại có cách nào chỉnh skin lại không mấy anh

cá mập xám
21-03-08, 01:02 PM
Link die hết rồi, ai down cái patch tiếng việt rồi có thể up lên link khác cho em đc không với lại có cách nào chỉnh skin lại không mấy anh
tất cả các pác cần SV2.2, patch VH thì vào đây download nè :
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (linh từ bài viết của manhtung)
còn nếu mà ko thích 2.2 có thể qua Release down cái SV 4.1 (nhưng là china) về xài thử!^^!
Thanks em cái :byebye:

cá mập xám
21-03-08, 01:03 PM
ý quên, ko nêu thông tin về Sever này (_._)

Đây là bản đã được tự tay mình sửa lỗi và text thử chưa phát sinh lỗi lầm gì to lớn quá

Server :
-Các file chạy của hệ thống được viết lại thành Tiếng Anh (nghe Việt chuối củ dài ngoằng)
-Đặc biệt các file trong Table SQL đã được việt hóa mang tính chất Việt Nam hơn
+File TBL_EXP được điều chỉnh kinh nghiệm giống với HKGH VN
+File TBL_DROP được điều chỉnh theo sức mạnh các nhân vật game Online
+File TBL_MONSTER được việt hóa theo tên quái Việt Nam (40% roài pa nào biết tiếp thì việt hóa tiếp)
+File TBL_NPC mới VH được các NPC ở Huyền Bột, Tam Tà và Liễu Chính
-Có 9 Server trong đó Server 1 là server VIP có khả năng rớt đồ khi đánh quái và ngân lượng nhặt được nhiều gấp 500 lấn (cái này có lẽ tui để quá nhiều nhưng thôi kệ nó)

Client:
- Tên các nhân vật --OK
- Tên các đồ vật -- OK
- Các dòng nói chuyện của NPC --Ok
- Tên các thuộc tính đồ vật --OK
- Tên quái vật --Ok
- Skill all nhân vật đến cấp 90 --OK
- Đồ vật rơi bình thường
- Ngọc có dòng đầy đủ như Online
- Chưa có Shop HK

Web Hiệp khách Offfline

- Tạo tài khoản
- Thông tin nhân vât (edit pass và config pass)
- Top thập đại cao thủ
- Một số món đồ vật (tiếng tàu)

Link đã có server mới fix lại lần cuối cho bản 2.2:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Zenkira
21-03-08, 08:33 PM
Pác cá mập xám có biết gì về server và SQL thì choa tui thêm info đi ^^!, có kinh nghiệm gì share kái :D

cá mập xám
24-03-08, 03:28 PM
Pác cá mập xám có biết gì về server và SQL thì choa tui thêm info đi ^^!, có kinh nghiệm gì share kái :D

kinh nghiệm, là gì thế nhỉ, ăn đc ko ?
theo tui thấy thì cứ vào trong database, xem cái table nào mà hiểu đc tên Eng của nó ấy, vào trong nghịch 1 lúc là hiểu ngay ấy mà ^^!

Zenkira
24-03-08, 09:16 PM
Sặc !, nếu đơn giản như thế thì tui làm tới thấu đâu lun rùi :))

KiSsMe88
25-03-08, 03:40 AM
kinh nghiệm, là gì thế nhỉ, ăn đc ko ?

nguồn: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> theo tui thấy thì cứ vào trong database, xem cái table nào mà hiểu đc tên Eng của nó ấy, vào trong nghịch 1 lúc là hiểu ngay ấy mà ^^!
Cách này cũng hay đó tui thử xem sao nhá Thanks :D:D:D

Zenkira
25-03-08, 12:11 PM
Table thì phải có đuôi là TBL_ .... còn mấy cái kia thì .... phải biết cách vọc mấy cái đó đó :D

cá mập xám
26-03-08, 01:35 PM
Table thì phải có đuôi là TBL_ .... còn mấy cái kia thì .... phải biết cách vọc mấy cái đó đó :D
cứ chuột phải > Alltask > Return allrows ...
thế là tha hồ , chả cần im/export gì cả !

Zenkira
29-03-08, 02:46 PM
Ừ thì biết !
Nhưng các cái còn lại ( những phần khác ) tui đang cố tìm xem thử thay đổi đc gì trong thông tin data của server hay Client hok để up cái BHBC vào

dungln_cntt
09-04-08, 08:08 PM
Chuot oi Link die roi share lai cho moi nguoi di

hahoang1
21-05-08, 07:30 PM
Link die rùi cho mình xin lại link khác dc ko bạn

cá mập xám
24-05-08, 05:07 PM
Link die rùi cho mình xin lại link khác dc ko bạn
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Bạn có thể dùng Patch VH trong link này, đó là của manhtung đưa ra đó, dùng tốt lắm!