PDA

View Full Version : Cách chỉnh sửa tướng trong Công thành xưng đế!

htrung02
19-09-14, 03:53 PM
Bài này là mình tổng hợp tất cả hướng dẫn của mình về cách chỉnh sửa tướng - skill (hay tactic của tướng và thiên phú của tướng cũng như quân chủng của tướng)
Ps: Bài này chỉ dành cho các bạn quan tâm và miễn gạch đá dưới mọi hình thức.

Đầu tiên là 500vnd ảnh nhé!:

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Ảnh này mình chỉnh sửa Trương Liêu làm tướng tím - mang binh chủng hoàng kim chiến kỵ tím - có thông số 157 - 123 - sử dụng chiêu tactic của Trương Phi nhưng tange 7 hàng - dam 99 ( 1 đòn chết 7) - sử dụng thiên phú của Thái Sử Từ ( phát ra 2 lần công kick skill)

Đây là đoạn code Trương Liêu đã chỉnh hoàn thành.
<row><field name="broad_cast">1</field><field name="tactic_id">50003</field><field name="strength">123</field><field name="name">Trương Liêu </field><field name="sp_i"></field><field name="type">2</field><field name="pic">zhangliao</field><field name="leader">157</field><field name="stratagem_id">0</field><field name="intro"></field><field name="troop">10</field><field name="up_exp_s">33</field><field name="politics">0</field><field name="up_exp_e">1</field><field name="quality">6</field><field name="id">209</field><field name="sp">zf</field><field name="intel">0</field></row>

Giờ bắt đầu với Tướng nhé:
Để biết chỉnh sửa tướng bạn phải hiểu được những thông số sau:

<field name="tactic_id">50003 : đoạn này là chỉnh sửa skill của tướng. Muốn chỉnh sửa được Skill tướng bạn phải biết ID của nó. ở đây mình dùng ID 50003 là chiêu của Trương Phi đã được mình chỉnh sửa (1 đòn chết 7) . Xem các ID của skill (chiến pháp) của tướng bạn tìm đến dòng 17331 <table name="tactic"> ở đây có tất cả skill của tướng và thông số từng skill và quan trọng nhất là ID skill bạn muốn dùng. Về skill mình sẽ nói ờ phần dưới sau.

<field name="strength">123 và <field name="leader">157 : là 2 thông số (Dũng và Thống) của tướng chắc ai cũng biết mình ko nói thêm nữa bạn muốn nó là bao nhiu thì điền bấy nhiu vào là được.

<field name="troop">10 : Là chỉnh sửa về binh chủng mà tướng sở hữu. Cái thông số này mình chưa tìm ra được nó ở đâu vì xem ID của binh chủng thì không khớp. Mình chỉ biết:
1. ID 5 và ID26 là bộ binh Đao và bộ binh Thương
2. ID 10 và ID 28 là Kỵ binh và Xa kỵ
3. ID 15 và ID 20 là Cung và Pháo
Tất cả binh chủng trên đều là binh chủng tím.
Cái này các bạn tự tìm nhé chỉ cần biết tướng nào có ID nào sở hữu binh chủng nào thì vô xem <field name="troop"> thì sẽ ra nhé. Binh chủng tạm thời mình chỉ biết làm cách đó. Còn cấp binh chủng liên quan đến nâng cấp khoa kỹ nhé.

<field name="quality">6 : Đây là màu hiển thị tên tướng bạn nhé không liên quan đến thực lực của tướng nhé chỉ để tên tướng có màu đẹp của Game thui. 6 - 5 - 4 - 3 - 2 - 1 lần lượt là Tím - Đỏ - Vàng - Lục - Lam - Trắng.

<field name="id">209 : Cái này là ID của tướng mà bạn muốn sở hữu khi muốn add nó vào đội của bạn trong Navicat nhé.

<field name="sp">zf : (Cái này không được nhầm với thiên phú binh chủng nhé. Thiên phú binh chủng là những cái giống như là công kích ở đồng bằng, miền núi .... tăng % cho công hay thủ nhé) Cái này là thiên phú của tướng. sau đây là tất cả thiên phú của tướng có trong game:

zxz : ko hiểu cho lắm ( cái này chỉ có của NPC thủ thành)

zf : 2 lần phát ra chiến pháp ( Cái này ai chơi Thái Sử Từ thì biết)

yx: Máu của quân càng ít thì sức công phá chiến pháp càng cao, cái này cứ để gần hết máu thì mới mới dùng chiến pháp nhé (cái này của trương phi).

td,số hàng ảnh hường,số điểm: Tăng thủ chiến pháp. ( Cái này có ở Quan Vũ) vd: td,4,0.5 nhé:
- td là thiên phú tăng chiến pháp phòng ngự cho quân mình
- 4 là phạm vi ảnh hưởng ( 4 hàng của quân mình nhé)
- 0.5 là điểm hiệu quả (Nói thêm về điểm hiệu quả. Trong game điểm hiệu quả hay dam của chiến pháp thường chỉ 1 - 4, chỉ có 3 chiêu đặc biệt là 50001, 50002, 50003. là 99 dính đòn này cầm chắc cái chết cho số hàng mà chiến pháp đó ảnh hưởng. đối với 50002 và 50003 thì mình chưa gặp nhưng 50001 là của NPC thủ thành bạn thỉnh thoảng sẽ gặp trong công thành. chống được 3 chiêu trên chỉ có 3 thiên phú là zxz lĩnh đòn xong máu còn khoảng 50% cho các hàng, ft là bật ngược lại địch thường NPC thủ thành có chiêu này thì cũng có thiên phú zxz nên nó vẫn còn 50% máu cho các hàng nên chưa chết ngay được nhé kể cả các chiêu dam 99 đánh thủ thành từ lv 90 trở lên ( đã được trang bị zxz nên chỉ mất 50% sau là kháng luôn chiến pháp có nghĩa là có thiên phú x2 chiến pháp đánh phát thứ 2 nó cũng không mất thêm máu nữa nhé. Do vậy mà mình cũng chưa hiểu thiên phú zxz là thiên phú ntn.) lại nói điểm hiệu quả ở trên là 0.5 có nghĩa nếu ăn một chiến pháp có dam là 1.5 thì mình chỉ bị ảnh hưởng dam là 1.0 mà thôi) và hy là ngăn địch phát chiến phát nhé. Hoặc có 1 chiến pháp là Thiển Quang Cự Phong làm hỗn loạn địch ấy nếu đánh trước và thành công cũng ngăn địch phát ra chiến pháp

mz,sức chiến đấu gia tăng ,kinh nghiệm gia tăng : (man tộc võ tướng ,đánh man tộc thương tổn gia tăng) vd mz,0.3,0.15: Công kích man tộc khi thương tổn gia tăng 30%,kinh nghiệm gia tăng 15% (Cái này của Chúc Dung - chắc chỉ dành cho các tướng Nam Man - hay chỉ dùng đi đánh Nam Man thôi).

hy,%được hưởng kinh nghiệm: Cái này làm cho địch không được phóng ra chiến pháp nhé vd: hy,0.2: Không thể phóng skill ,công kích của skill thêm vào đạt được 20%kinh nghiệm thưởng cho (Đánh Hạ Hầu Uyên thì bít về nó)

ft,%phản đòn chiến pháp hay gọi là copy chiến pháp như một số bạn nói cũng được: (Cái này của Tư Mã Ý, Lưu Bị, Lữ Bố, Gia Cát Lượng nhé) vd ft,1 : 100% phản đòn chiến pháp.

fs: Phòng thủ võ tướng ,khoảng cách đô thành càng gần thương tổn càng cao ,càng xa càng thấp (Cái này của Cam Ninh nhé)

dx : Bỏ qua tất cả địa hình mà đối phương thưởng ( Cái này của Khương Duy) chắc là bỏ qua mấy hiệu ứng đặc biệt của 3 loại công kích theo địa hình.

Trên đây là tất cả thiên phú của tướng nhé. Vậy là chỉnh xong tướng rồi, bây giờ là skill tướng nhé. Đây là đoạn code đã được chỉnh một chiến pháp của Trương Phi.

<row><field name="display_id">19</field><field name="name">Chấn Thiên Bào Hao </field><field name="playertime">1000</field><field name="special_effect"></field><field name="pic">16</field><field name="basic_pic">3</field><field name="range">7</field><field name="intro"></field><field name="damage_e">99</field><field name="id">50003</field></row>

Những thông số cần thiết để chỉnh skill tướng.
<field name="range">7 : Cái này là phạm vi ảnh hưởng lên số hàng quân địch ( chiêu đánh ) số hàng quân mình ( Chiêu buff ) nhé.
<field name="damage_e">99 : Cái này là sức công phá của chiến pháp nhé từ 1-99 trong game các chiêu khoảng từ 1 - 3 thui còn để 99 là 1 hit chết luôn.
<field name="id">50003 : Cái này là ID của skill. Bạn muốn add vào cho tướng chiêu này thì điên nó vào.

Về binh chủng thì bạn có thể xem ở
<table name="troop"> dòng 18384 do chưa biết dùng thông số nào chuẩn để add vào cho tướng nên mình ko hướng dẫn sửa ở đây có thể sửa hoặc add thêm vào thiên phú chiến đấu trên các địa hình, tăng công thủ cho binh chủng theo từng cấp và một số thứ khác như màu hiển thị tên của binh chủng ... cái này các bạn tự nghiên cứu nhé.

Bổ xung thêm cách add phó tướng :
Sau khi đánh xong kỳ sơn các bạn nhận được chỉ dẫn nâng cấp khoa kỹ để có được phó tướng là tướng thứ 6 sẽ làm phó tướng cho 1 trong 5 con tướng cũ của bạn tùy bạn khi vào trận sắp xếp nó ở vị trí nào. Do bản này khoa kỹ võ tướng lực 3 bị nhảy qua nên các bạn không thể chiêu được võ tướng thứ 6 làm phó tướng.
Cách add võ tướng thứ 6 như sau :
bạn vô Navicat > gcld > player_tech: bạn thêm 1 dòng tiếp theo vào dòng cuối cùng

cột : v_id dòng cuối cùng của bạn đang là 194 thì bạn thêm 1 dòng nữa điền là 195.
cột : player_id bạn điền id nhân vật của bạn vd id của tôi đang là 28
cột : tech_id bạn điền là 1003 (ID tech võ tướng lực 3)
cột : num bạn điền là 6
cột : cd bạn điền thời gian cách thời gian của dòng trên ( dòng 194 khoảng 2 - 3 phút) ví dụ dòng trên của tôi là : 2014-09-25 02:57:28 thì dòng này tôi điền 2014-09-25 02:59:28.
cột : status bạn điền là 5
cột : job_id và is_new bạn để là 0
cột : key_id bạn để là 27
cột : finish_new bạn để là 0
làm xong bạn lưu lại rồi khởi động lại serve vào và chiêu mộ võ tướng thứ 6 mà bạn thích làm phó tướng.

continue : Cách chỉnh bảo thạch đã giũa có 4 dòng skill ( hiện giờ đã muộn mình sẽ update sau nhé)
B]continue : Cách chỉnh bảo thạch đã giũa có 4 dòng skill[/B]
Cái này đơn giản thôi: Bảo achsachj lv15 có 7 skill là
Bạo kích - Trảm sát - Loạn vũ - Cường tập - Vô song - Kiên thủ - Nhậm tính
và có 4 lỗ. Lên lv 15 max của các skill là lv 5. Để Bảo thạch hiện đủ 4 dòng ( Hiệu quả nhất ta làm như sau)
Ta có 6 binh khí do vậy cần 6 viên bảo thạch
Mỗi bảo thạch lên lv 15 có 4 lỗ các vị trí được tính như sau: Từ trái qua phải và từ trên xuống dưới theo hình chữ Z là các lỗ 1 - 2 - 3 - 4.
Ở lỗ 1 - 2 - 3 các bạn chỉnh skill thành Bạo kích
Còn lỗ thứ 4 các bạn chỉnh thành 1 trong 6 skill còn lại. Mỗi viên 1 skill - 6 viên có 6 skill khác nhau như vậy bảo thạch mới đạt hiệu quả tối đa.

Đây là hình 1 viên mình lấy làm vd:

Còn đây là thông số 6 viên bảo thạch chỉnh trong navicat cho bạn nào lười:

Tuan565
19-09-14, 03:56 PM
Bạn nên làm 1 bài tổng hợp và mình sẽ Stick lên để hoàn thiện topic như topic Tổng hợp về Nhất Kiếm đang treo
......................................

htrung02
19-09-14, 04:13 PM
Bạn nên làm 1 bài tổng hợp và mình sẽ Stick lên để hoàn thiện topic như topic Tổng hợp về Nhất Kiếm đang treo
......................................

Hiện tại mình thấy nhiều bạn quan tâm về chỉnh tướng và chiến pháp của nó nên mình post theo nhu cầu thôi. Tuan565 nghien cuu them di rùi cho lên stick tổng hợp sau, mình cũng không có nhiều thời gian để ngâm lắm còn nhiều thứ thấy cũng hay nhưng trình độ và thời gian không cho phép. Trông cậy vào bạn nhé. có thêm gì mình sẽ post lên sau. Mình cũng đang ngâm thêm cái DNTC hi vọng sẽ đóng góp được gì cho mọi người

duvinhhau2012
19-09-14, 04:26 PM
500vnd ảnh : Ý Bác Muốn Lấy Tiền Em Hã X_X

Em Toàn Up Ảnh Free, Bài Này Không Hiểu Lắm Đơn Giản Cho Đẻ Hiểu Đi ;;)

htrung02
19-09-14, 04:46 PM
500vnd ảnh : Ý Bác Muốn Lấy Tiền Em Hã X_X

Em Toàn Up Ảnh Free, Bài Này Không Hiểu Lắm Đơn Giản Cho Đẻ Hiểu Đi ;;)

Nói vậy thì mình chỉ biết nói đơn giản là bạn phải hiểu tất cả các chỉ số rồi hãy chỉnh là dễ hiểu nhất vô Sdata xem đọc hiểu rùi chỉnh bạn nhé
Mình đã post cả ảnh cả đoạn code cả từng thông số và cách add so với trên các ảnh rùi không hiểu nữa mình cũng potay.com

nhokdaik1102
19-09-14, 05:47 PM
book mấy bài của b rành ngồi đọc,thanks

advd42
19-09-14, 06:10 PM
@ htrung02: Quá tuyệt vời!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!! Lát Ol giúp tớ nốt phần còn dở tối qua nhóe

htrung02
19-09-14, 08:43 PM
@ htrung02: Quá tuyệt vời!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!! Lát Ol giúp tớ nốt phần còn dở tối qua nhóe

Hôm nay mình không ở nhà, để hôm khác nhé

hikajaku07
19-09-14, 09:57 PM
chủ thớt ơi, mở file này ở mục nào vậy???

advd42
19-09-14, 10:37 PM
chủ thớt ơi, mở file này ở mục nào vậy???

đường dẫn nè <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ==> gcld.3.1 ==> sdata (lưu ý là mở bằng notepad++ nhé)

Hãy viết tên miền đầy đủ của clbgamesvn ? (gợi ý câu trả lời: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

thatislove
20-09-14, 12:14 AM
Tuyệt vời, thank chủ thớt nhiều
Dù ai đi ngược về xuôi nhớ ngày giỗ tổ ... ? (gợi ý câu trả lời: mung 10 thang 3)

fastclient1998
21-09-14, 06:58 PM
Ai hướng dẫn mình chỉnh Ngọc ép Binh Khí đi :(

nhokdaik1102
21-09-14, 08:29 PM
sai band thớt rồi kì vậy.....................

advd42
21-09-14, 10:52 PM
Do bạn htrung02 bị band mất 1 ngày nên tớ cập nhật ID binh chủng thay nhé:
1. ID 5 và ID26 là bộ binh môt Đao một Thương
Các bạn chỉnh trọng phần:
<field name="troop">10 (trong đó 10 là Kỵ binh tím) : Đây là chỉnh sửa về binh chủng mà tướng sở hữu nhé.

advd42
21-09-14, 11:39 PM

Bạn vào Navicat player_weapon ==> Để ý dòng gem_ID kiểm tra ID tướng của mình rồi add vào đó 15, cho 6 dòng để add Ngọc 15, thẳng vảo binh khí nhé bao gồm 1. Ô Tằm Tiên - 2. Tu La Thuẫn - 3. Hộ Quân Phù - 4 Huyết Tích ... - 5. Bát Quái Đại 6. Cẩm Quân... Thế là Oke nhé

htrung02
24-09-14, 10:09 AM

Chỉnh ngọc bạn vô : Navicat > gcld > store_house nhé. Còn các thông số thì chơi game bạn khắc biết không thì vô Sdata đọc nhé. Các thông số quan trọng Item_ID : ID của ngọc, Lv: Level của ngọc, num: số lượng ngọc.State: vị trí để ngọc ( 0 là ở hòm đồ). refresh_attribute là các kỹ năng ngọc sở hữu có dạng ID kỹ năng : lv kỹ năng ;. Ở đây ngoài ngọc bạn có thể add thêm các item khác cho mình nữa. cái này bạn tự tìm hiểu nhé

Vĩ lãnh tụ nào vĩ đại và là bậc nhất của Việt Nam ? (gợi ý câu trả lời: Ho Chi Minh)

htrung02
25-09-14, 04:20 AM
Sau khi đánh xong kỳ sơn các bạn nhận được chỉ dẫn nâng cấp khoa kỹ để có được phó tướng là tướng thứ 6 sẽ làm phó tướng cho 1 trong 5 con tướng cũ của bạn tùy bạn khi vào trận sắp xếp nó ở vị trí nào. Do bản này khoa kỹ võ tướng lực 3 bị nhảy qua nên các bạn không thể chiêu được võ tướng thứ 6 làm phó tướng.
bạn vô Navicat > gcld > player_tech: bạn thêm 1 dòng tiếp theo vào dòng cuối cùng

cột : v_id dòng cuối cùng của bạn đang là 194 thì bạn thêm 1 dòng nữa điền là 195.
cột : cd bạn điền thời gian cách thời gian của dòng trên ( dòng 194 khoảng 2 - 3 phút) ví dụ dòng trên của tôi là : 2014-09-25 02:57:28 thì dòng này tôi điền 2014-09-25 02:59:28.
làm xong bạn lưu lại rồi khởi động lại serve vào và chiêu mộ võ tướng thứ 6 mà bạn thích làm phó tướng.

continue : Cách chỉnh bảo thạch đã giũa có 4 dòng skill ( hiện giờ đã muộn mình sẽ update sau nhé)

htrung02
25-09-14, 11:05 PM
continue : Cách chỉnh bảo thạch đã giũa có 4 dòng skill
Cái này đơn giản thôi: Bảo achsachj lv15 có 7 skill là
Bạo kích - Trảm sát - Loạn vũ - Cường tập - Vô song - Kiên thủ - Nhậm tính
và có 4 lỗ. Lên lv 15 max của các skill là lv 5. Để Bảo thạch hiện đủ 4 dòng ( Hiệu quả nhất ta làm như sau)
Ta có 6 binh khí do vậy cần 6 viên bảo thạch
Mỗi bảo thạch lên lv 15 có 4 lỗ các vị trí được tính như sau: Từ trái qua phải và từ trên xuống dưới theo hình chữ Z là các lỗ 1 - 2 - 3 - 4.
Còn lỗ thứ 4 các bạn chỉnh thành 1 trong 6 skill còn lại. Mỗi viên 1 skill - 6 viên có 6 skill khác nhau như vậy bảo thạch mới đạt hiệu quả tối đa.

Đây là hình 1 viên mình lấy làm vd:

Còn đây là thông số 6 viên bảo thạch chỉnh trong navicat cho bạn nào lười:

htrung02
26-09-14, 03:46 PM
Không ai quan tâm nữa chắc phải đóng bài này lại thui

nhokdaik1102
26-09-14, 09:52 PM
ế b cứ viết tiếp m k up top nhưng vẫn đọc đấy thôi

nhokdaik1102
26-09-14, 10:00 PM
b nghiên cứu làm cái index rực rỡ tí đi.mình rip vài thứ về thay vào chơi nhưng mà nhấn vào chơi ngay nó vẫn ra cái bảng dk bó tay.m hơi ngu cái này thông cảm
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Kimyuna
28-09-14, 08:02 PM
Làm sao để lấy bảo thạch nhỉ. Mình tìm mãi trong game ko có

Zhaobo
29-09-14, 08:15 AM
Do bạn htrung02 bị band mất 1 ngày nên tớ cập nhật ID binh chủng thay nhé:
1. ID 5 và ID26 là bộ binh môt Đao một Thương
Các bạn chỉnh trọng phần:
<field name="troop">10 (trong đó 10 là Kỵ binh tím) : Đây là chỉnh sửa về binh chủng mà tướng sở hữu nhé.

Mình đã làm như bạn theo đường dẫn chỉnh sữa này:
Chỉnh cả trong Navicat nhưng vẫn không được. Mình chỉnh "Triệu Vân",
<field name="troop">20 Thành
<field name="troop">10. Nhưng ko thành công. Đây là code đã chỉnh;

<row><field name="broad_cast">0</field><field name="tactic_id">50003</field><field name="strength">100</field><field name="name">Triệu Vân </field><field name="sp_i">Vị tướng bất khả chiến bại thời Tam Quốc Triệu Tử Long</field><field name="type">2</field><field name="pic">zhaoyun</field><field name="leader">100</field><field name="stratagem_id">0</field><field name="intro"></field><field name="troop">10</field><field name="up_exp_s">33</field><field name="politics">0</field><field name="up_exp_e">1</field><field name="quality">6</field><field name="id">204</field><field name="sp">ft,0.5</field><field name="intel">0</field></row>

Zhaobo
29-09-14, 08:21 AM
Cho mình hỏi luôn là:
<row><field name="display_id">14</field><field name="name">Bối Thủy Phấn Chiến </field><field name="playertime">1600</field><field name="special_effect">bs</field><field name="pic">27</field><field name="basic_pic">2</field><field name="range">4</field><field name="intro"></field><field name="damage_e">2</field><field name="id">29</field></row>
1: "display-id"
2: "playertime"
3: "special_effect"
4: "pic"
5: "basic_pic"
6: "intro"
Nghĩa là gì vậy? Và mối liên kết của nó đến những code khác như thế nào?

htrung02
29-09-14, 09:44 PM
Mình đã làm như bạn theo đường dẫn chỉnh sữa này:
Chỉnh cả trong Navicat nhưng vẫn không được. Mình chỉnh "Triệu Vân",
<field name="troop">20 Thành
<field name="troop">10. Nhưng ko thành công. Đây là code đã chỉnh;

<row><field name="broad_cast">0</field><field name="tactic_id">50003</field><field name="strength">100</field><field name="name">Triệu Vân </field><field name="sp_i">Vị tướng bất khả chiến bại thời Tam Quốc Triệu Tử Long</field><field name="type">2</field><field name="pic">zhaoyun</field><field name="leader">100</field><field name="stratagem_id">0</field><field name="intro"></field><field name="troop">10</field><field name="up_exp_s">33</field><field name="politics">0</field><field name="up_exp_e">1</field><field name="quality">6</field><field name="id">204</field><field name="sp">ft,0.5</field><field name="intel">0</field></row>

Bạn kiểm tra lại đi, Code của bạn không có <field name="troop"> thì làm sao mà thành công

--- Chế độ gộp bài viết ---

Cho mình hỏi luôn là:
<row><field name="display_id">14</field><field name="name">Bối Thủy Phấn Chiến </field><field name="playertime">1600</field><field name="special_effect">bs</field><field name="pic">27</field><field name="basic_pic">2</field><field name="range">4</field><field name="intro"></field><field name="damage_e">2</field><field name="id">29</field></row>
1: "display-id"
2: "playertime"
3: "special_effect"
4: "pic"
5: "basic_pic"
6: "intro"
Nghĩa là gì vậy? Và mối liên kết của nó đến những code khác như thế nào?

Mấy cái đó không quan trọng nó chỉ là hiệu ứng hình ảnh của Skill mà thôi. Bạn dịch tiếng anh sẽ hiểu được mà

jayle289
29-09-14, 10:13 PM

Đã thành công với HD add tướng 6 và ngọc 15 của bác, cho mình hỏi là có cách nào cho game nó hiển thị phó tướng thứ 6 ra ko, hay chỉ thấy trong trận thôi. Muốn nó hiện ở giao diện lun, như 5 tướng hiện hữu ấy.

advd42
29-09-14, 10:31 PM
Đã thành công với HD add tướng 6 và ngọc 15 của bác, cho mình hỏi là có cách nào cho game nó hiển thị phó tướng thứ 6 ra ko, hay chỉ thấy trong trận thôi. Muốn nó hiện ở giao diện lun, như 5 tướng hiện hữu ấy.

Điều này là ko thể nhé bạn đến bản mới nhất của bên TQ thì cũng vẫn ẩn thôi

nhokdaik1102
29-09-14, 10:37 PM
m sửa hết mọi thứ rồi nhưng add vào nó vẫn tướng vàng k có gì thay đổi
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> b send t cái sdata để t thay thử xem được k với

htrung02
29-09-14, 10:38 PM

Tướng Thứ 6 là phó tướng chứ có phải tướng chính đâu bạn. Nó ở trong đội của 1 con tướng chính còn nó có chức năng như thề nào thì mình chưa rõ

nhokdaik1102
29-09-14, 10:47 PM
với lại bản của m nó tới 3 cái sdata k biết sửa cái nào cho đúng :v

advd42
29-09-14, 10:48 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> b send t cái sdata để t thay thử xem được k với

Cậu phải sửa = Notepad++ mới được nhé mà cái này: <field name="quality">6</field> phải là 6 nhé thì mới hiển hị tướng tím chứ ko cần chình trong Navicat nhé
Sửa ở cái này: Sdata.zip nhé nhớ là phải lưu lại tắt sever rồi khởi động lại mới Oke

nhokdaik1102
29-09-14, 10:51 PM
Cậu phải sửa = Notepad++ mới được nhé mà chính lên 6 ấy thì mới hiển hị tướng tím chứ ko cần chình trong Navicat nhé
Sửa ở cái này: Sdata.zip nhé nhớ là phải lưu lại tắt sever rồi khởi động lại mới Oke

ý m là sửa trong đó rồi mà nó không thay đổi gì ý

htrung02
29-09-14, 10:52 PM

Chỉnh trong Sdata chứ ko phải vô Navicat nhé
Của bạn đây,

Trong này chỉnh Trương Lương, Trương Liêu, Triệu Vân, Trương Phi, Quan Vũ, Hoàng Trung, Và Mã Siêu rồi

jayle289
30-09-14, 03:16 AM
Tướng Thứ 6 là phó tướng chứ có phải tướng chính đâu bạn. Nó ở trong đội của 1 con tướng chính còn nó có chức năng như thề nào thì mình chưa rõ

Ủa, nó như là thêm 1 slot tướng đó, bthg là 5, chỉnh xong nó zô nữa thành 6, tuỳ mình xếp vị trí cho nó luôn mà.. nhưng nó k hiển thị ở giao diện game như 5 con tướng kia.

nhokdaik1102
30-09-14, 06:26 AM
Ủa, nó như là thêm 1 slot tướng đó, bthg là 5, chỉnh xong nó zô nữa thành 6, tuỳ mình xếp vị trí cho nó luôn mà.. nhưng nó k hiển thị ở giao diện game như 5 con tướng kia.

đã nói k làm được mà còn cãi cái gì k biết.giỏi thì làm đi

advd42
30-09-14, 08:05 AM

Kính chuyển bạn tới NSX Game nhé! [-O<

htrung02
30-09-14, 11:11 AM

Nếu bạn không hiểu thì tự tìm hiểu đi, về tướng thứ 6 có thông tin đó. Nó cũng đã giải thích ở trong Game, bạn muốn hiểu rõ thì chơi từ đầu đến cuối đi. Đừng bỏ qua lời hướng dẫn nào nhé. Nói Tướng 6 là phó tướng rồi cứ thắc mắc mãi

linhquero
30-09-14, 01:33 PM
<row><field name="broad_cast">999</field><field name="tactic_id">50002</field><field name="strength">360</field><field name="name">Trương Lương </field><field name="sp_i">Võ thần chiếm được ,trước mặt bản trận trước 1 mặt 4liệt bộ đội đạt được 0.5 chiến pháp phòng ngự hiệu quả ,truyền đi vào hạch xử lý </field><field name="type">2</field><field name="pic">zhangliang</field><field name="leader">340</field><field name="stratagem_id">0</field><field name="intro"></field><field name="troop">11</field><field name="up_exp_s">33</field><field name="politics">0</field><field name="up_exp_e">1</field><field name="quality">6</field><field name="id">259</field><field name="sp">td,4,0.5</field><field name="intel">0</field></row>

E đã chỉnh tk trương lương như vậy mà sao k đc ạ

nhokdaik1102
30-09-14, 07:08 PM
không được bác ợ,e lấy file của bác chép hết vào sdata rồi thay ip vẫn vậy

htrung02
30-09-14, 10:37 PM
avdv42 Cậu nhớ lần đầu cậu chỉnh xong nhưng vào game vẫn không thấy thay đổi không? Cậu giải thích lý do tại sao các ổng bên trên chỉnh xong rồi mà vào game vẫn vậy giúp mình được không? Có khoảng 2 lý do nhỉ. Cậu từng trải qua rồi giải thích cho họ dễ hiểu hơn mình giải thích

BeeZone
30-09-14, 11:49 PM
Thay đổi gì ở file sdata.zip BẮT BUỘC PHẢI RESET lại server nhé (Vì server nó sẽ load file này khi chạy).........Mọi copy paste sdata.zip + clear cache đều vô hiệu NẾU KHÔNG RS SERVER

linhquero
01-10-14, 06:10 AM
Thay đổi gì ở file sdata.zip BẮT BUỘC PHẢI RESET lại server nhé (Vì server nó sẽ load file này khi chạy).........Mọi copy paste sdata.zip + clear cache đều vô hiệu NẾU KHÔNG RS SERVER

Reset sao bro . tắt bật lại hay là reset dữ liệu ?

PeLenh
01-10-14, 08:21 AM
Reset sao bro . tắt bật lại hay là reset dữ liệu ?
Reset server là tắt server sau đó bật lên lại

Zhaobo
02-10-14, 07:18 AM
Bạn kiểm tra lại đi, Code của bạn không có <field name="troop"> thì làm sao mà thành công

Mấy cái đó không quan trọng nó chỉ là hiệu ứng hình ảnh của Skill mà thôi. Bạn dịch tiếng anh sẽ hiểu được mà

Cho mình code chuẩn để sửa lại đi. Vẫn theo code trên của mình.

Zhaobo
02-10-14, 07:24 AM

Đã thành công. Nguyên nhân là chưa reset lại sv.8->............

Zhaobo
02-10-14, 10:30 AM
Mình có một vài câu hỏi mong các bạn giúp;
Câu hỏi 1: Vấn đề tướng tím
Đã chỉnh tướng tím cho Điêu Thuyền trong "gcld_xs_sdata" nhưng không ra tướng tím.
<row><field name="broad_cast">999</field><field name="tactic_id">50002</field><field name="strength">90</field><field name="name">Điêu Thuyền </field><field name="sp_i"></field><field name="type">1</field><field name="pic">diaochan</field><field name="leader">110</field><field name="stratagem_id">0</field><field name="intro"></field><field name="troop">5</field><field name="up_exp_s">33</field><field name="politics">18</field><field name="up_exp_e">1</field><field name="quality">6</field><field name="id">266</field><field name="sp">ft,1</field><field name="intel">62</field></row>
------------
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> Photo20141002101824.jpg
===================================
Câu hỏi 2: Vấn đề việt hóa
Như trong file việt hóa này "gcld_xs_sdata"
<row><field name="display_id">20</field><field name="name">Vũ Thần Phụ Thể </field><field name="playertime">1000</field><field name="special_effect"></field><field name="pic">32</field><field name="basic_pic">1</field><field name="range">7</field><field name="intro"></field><field name="damage_e">99</field><field name="id">50002</field></row>
Mình đã chỉnh lại thành "Mưu Phạt Phá Trận" Cho đúng skill của nó. Như hình ảnh thì vẫn là Vũ Thần Phụ Thể. Vậy nên chỉnh lại ở đâu cho đúng?
<row><field name="display_id">20</field><field name="name">Mưu Phạt Phá Trận </field><field name="playertime">1000</field><field name="special_effect"></field><field name="pic">32</field><field name="basic_pic">1</field><field name="range">7</field><field name="intro"></field><field name="damage_e">99</field><field name="id">50002</field></row>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> Photo20141002102302.jpg
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> Photo20141002102521.jpg

MrFamous
02-10-14, 10:49 AM
Vấn đề này còn liên quan đến cả img lẫn swf chứ ko riêng VH xml nhé.

Zhaobo
02-10-14, 12:00 PM
E Điêu Thuyền quá sexy8-}
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> Photo20141002102302.jpg

Zhaobo
03-10-14, 08:01 AM
Uppppppppppp cho ai chỉ giáo mình:-?

MrFamous
03-10-14, 08:23 AM
Uppppppppppp cho ai chỉ giáo mình:-?

Chỉ giáo cái gì :|

Cái này ý hả?

Zhaobo
03-10-14, 01:07 PM
Bạn thật bá đạo. Chỉ mình với.

MrFamous
03-10-14, 01:22 PM
Bạn thật bá đạo. Chỉ mình với.

Có gì mà bá. Paste mấy cái ảnh vào foder,vào sdata add thêm code tướng,sửa lại đường dẫn ảnh là đc.
Tự tạo tướng cho mình sướng hơn =)) Đang chơi team Siêu nhân,người nhện,Hulk,Thor,Bat man =))

Zhaobo
03-10-14, 05:03 PM
Pro nào giúp mình xóa 6 cục tinh thạch này với.

Double.T
03-10-14, 05:12 PM
Hài vãi cái team =)) =))

Zhaobo
03-10-14, 05:22 PM
Pro nào giúp mình xóa 6 cục tinh thạch này với.(*)

Double.T
03-10-14, 05:23 PM
Pro nào giúp mình xóa 6 cục tinh thạch này với.(*)

Hình như k xóa đc,chỉ có thể tách nó thành tinh thạch cấp thấp hơn. Mà để đấy thì có ảnh hưởng gì đâu nhỉ :-/

Zhaobo
03-10-14, 07:14 PM
Có ảnh hướng đấy. Ai biết chỉ mình với. Một vài thứ về tinh thạch mình vẫn còn băn khoăn.

Double.T
03-10-14, 07:35 PM
Có ảnh hướng đấy. Ai biết chỉ mình với. Một vài thứ về tinh thạch mình vẫn còn băn khoăn.

Thế thì tự đi mà mò,đã nhờ vả mà ăn nói như bố tướng

Zhaobo
03-10-14, 09:16 PM
Bạn khó tính quá vậy, mình có nói gì bố tướng ai đâu.

Zhaobo
03-10-14, 09:25 PM
Chắc bạn gì đó hiểu nhằm ý mình. Mình nói có ảnh hưởng là ảnh ở chỗ mình đã nâng tinh thạch cấp 20 nhưng bị lỗi,
Thứ nhất, có 6 viên nhưng ko tăng thêm thuộc tính cho tướng.
Thứ 2: Ko có hiện kỹ năng skill.
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> Photo20141003212423.jpg

htrung02
04-10-14, 02:13 PM
Mình có một vài câu hỏi mong các bạn giúp;
Câu hỏi 1: Vấn đề tướng tím
Đã chỉnh tướng tím cho Điêu Thuyền trong "gcld_xs_sdata" nhưng không ra tướng tím.
<row><field name="broad_cast">999</field><field name="tactic_id">50002</field><field name="strength">90</field><field name="name">Điêu Thuyền </field><field name="sp_i"></field><field name="type">1</field><field name="pic">diaochan</field><field name="leader">110</field><field name="stratagem_id">0</field><field name="intro"></field><field name="troop">5</field><field name="up_exp_s">33</field><field name="politics">18</field><field name="up_exp_e">1</field><field name="quality">6</field><field name="id">266</field><field name="sp">ft,1</field><field name="intel">62</field></row>
------------
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> Photo20141002101824.jpg
===================================
Câu hỏi 2: Vấn đề việt hóa
Như trong file việt hóa này "gcld_xs_sdata"
<row><field name="display_id">20</field><field name="name">Vũ Thần Phụ Thể </field><field name="playertime">1000</field><field name="special_effect"></field><field name="pic">32</field><field name="basic_pic">1</field><field name="range">7</field><field name="intro"></field><field name="damage_e">99</field><field name="id">50002</field></row>
Mình đã chỉnh lại thành "Mưu Phạt Phá Trận" Cho đúng skill của nó. Như hình ảnh thì vẫn là Vũ Thần Phụ Thể. Vậy nên chỉnh lại ở đâu cho đúng?
<row><field name="display_id">20</field><field name="name">Mưu Phạt Phá Trận </field><field name="playertime">1000</field><field name="special_effect"></field><field name="pic">32</field><field name="basic_pic">1</field><field name="range">7</field><field name="intro"></field><field name="damage_e">99</field><field name="id">50002</field></row>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> Photo20141002102521.jpg

Trước khi hỏi hãy đọc kỹ những điều mình nói.
Thứ 1: Tướng Tím ở đây thể hiện trên tên chứ không phải trên ảnh. Muốn tím trên ảnh bạn dùng Photoshop nhé.
Thứ 2: Tên Skill cũng thể hiện ở trên thông tin tướng còn muốn đổi cả hình ảnh bạn phải swf nhé

nhokdaik1102
04-10-14, 05:32 PM
ai hd m thay ảnh tướng được k.m thay ảnh nó mất tiu luôn :3

Double.T
04-10-14, 05:43 PM
ai hd m thay ảnh tướng được k.m thay ảnh nó mất tiu luôn :3

Bạn thay kiểu gì?
Bạn tham gia clbgamesvn để làm gì ? (gợi ý câu trả lời: hoc hoi dev game)

nhokdaik1102
04-10-14, 05:48 PM
Bạn thay kiểu gì?
Bạn tham gia clbgamesvn để làm gì ? (gợi ý câu trả lời: hoc hoi dev game)

thay chổ pick á,mất cmn luôn :D
b hd m với

Double.T
04-10-14, 05:57 PM
thay chổ pick á,mất cmn luôn :D
b hd m với
Có 3 thư mục :
- generalPic : avartar của tướng.
-generalPicMax : Hình ảnh ở thông tin tướng
-tacticalGeneralPicMax : Hình ảnh chiến đấu của tướng khi ra skill.

Bạn cop ảnh của tướng vào 3 thư mục này,tùy từng foder mà chọn ảnh hợp lý.
VD: Bạn cop ảnh Sôn gô ku thì đặt tên nó là Songoku rồi vào sdata thay lại chỗ code bạn chỉnh tướng đó
<field name="pic">Songoku

nhokdaik1102
04-10-14, 06:02 PM
Có 3 thư mục :

VD: Bạn cop ảnh Sôn gô ku thì đặt tên nó là Songoku rồi vào sdata thay lại chỗ code bạn chỉnh tướng đó

à để m thử lại.thanks you...............

nhokdaik1102
05-10-14, 05:20 AM
Có 3 thư mục :

ế b ơi m làm được rồi nhưng mà còn cái icon k biết thay chổ nào help.nó đen thui :3

Double.T
05-10-14, 06:01 AM
ế b ơi m làm được rồi nhưng mà còn cái icon k biết thay chổ nào help.nó đen thui :3

icon này chắc ảnh của bạn để kích cỡ to quá nên k hiển thị đc,xem lại kích cỡ ảnh của những ảnh khác rồi sửa lại.

nhokdaik1102
05-10-14, 07:37 AM
icon này chắc ảnh của bạn để kích cỡ to quá nên k hiển thị đc,xem lại kích cỡ ảnh của những ảnh khác rồi sửa lại.

kì vậy m sửa đúng kích cỡ rồi á...........

nhokdaik1102
06-10-14, 11:23 AM
ai giúp với hĩ.bữa add tướng vào còn bật sv được tự dưng nay bật không được nữa.ai rành giúp với,config chuẩn k lỗi gì hết á,có lúc bật được có lúc k.khs

takagib0y
06-10-14, 12:37 PM
cám ơn bác chủ thớt nhiều ................................................

doccocautu
06-10-14, 01:15 PM
Cám ơn chủ thớt nhiều nha rất hay:-*

Double.T
07-10-14, 04:45 AM
ai giúp với hĩ.bữa add tướng vào còn bật sv được tự dưng nay bật không được nữa.ai rành giúp với,config chuẩn k lỗi gì hết á,có lúc bật được có lúc k.khs

Bạn nói rõ cụ thể ra là lỗi ntn mới đc chứ?

nhokdaik1102
07-10-14, 06:07 AM
Bạn nói rõ cụ thể ra là lỗi ntn mới đc chứ?

cũng không hiểu sao nữa lúc thêm 1 tướng vào thì được nhưng thêm 4 tướng nữa thì k khởi động được :v

Double.T
07-10-14, 06:35 AM
cũng không hiểu sao nữa lúc thêm 1 tướng vào thì được nhưng thêm 4 tướng nữa thì k khởi động được :v

lỗi sdata rồi.
Vĩ lãnh tụ nào vĩ đại và là bậc nhất của Việt Nam ? (gợi ý câu trả lời: Ho Chi Minh)

nhokdaik1102
07-10-14, 08:49 AM
lỗi sdata rồi.

m cũng không hiểu,code đúng không sai mà sao nó bị vậy nữa

Zhaobo
08-10-14, 09:49 PM
Cho mình dẫn chứng để thấy được đều bạn đề cập đến. Thanks.

nghiacap88
13-10-14, 10:16 AM
mình đã làm y chang của chủ topic nhưng trương liêu của mình chỉ đánh đc có 2 hàng, chả hiểu sao nữa

ramsesno1
14-10-14, 05:22 PM

nhokdaik1102
14-10-14, 06:26 PM
bác nào ngâm cứu làm tiếp đi, e bó tay không biết làm sao bỏ qua bước login

vnsalone
15-10-14, 07:32 PM
Ai giúp mình với ! đánh đến phó bản Hán Trung xong rồi không thể qua phó bản tiếp đc nữa :D cái nút kia biến đâu mất rồi :D

rcamanh
04-11-14, 07:30 PM
thớt có thể share bản công thành xưng đế cửa thớt được không :x:x:x

htrung02
05-11-14, 09:32 PM
thớt có thể share bản công thành xưng đế cửa thớt được không :x:x:x

Link1: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
fix lỗi đồn điền tg : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> paste vào D:\GCLDServer\<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
paste file này vào <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> đây nhé D:\GCLDServer\server\gcld\apps
pass: viethuong9087
Share file text VH <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> pass : 1zr9

unakioto
01-01-15, 11:05 PM
lam sau de chinh sua tuong trong cong thãnh xưng đế, đọc chả hiểu gì, ad chỉ với