PDA

View Full Version : [KT] Newbie xin các bác giúp đỡ hàm xoá kỹ năng mật tịch trung cấp môn phái

hoangmilano
19-09-14, 09:21 AM
Như tiêu đề, em newbie mới cài game, chưa biết gì nhiều, em lỡ ấn học full kỹ năng trung cấp các phái nên bị full ô kỹ năng, các bác pro có thể bỏ chút thời gian chỉ em hàm được không, em xin cám ơn các bác :(

na.ilusm89
19-09-14, 09:47 AM
Thử hàm này xem bạn

me.DelFightSkill(ID SKill muốn xóa);

hoangmilano
19-09-14, 12:25 PM
Thử hàm này xem bạn

me.DelFightSkill(ID SKill muốn xóa);

thanks bác, em làm được rồi =D>=D>=D>

quyena4vd
20-09-14, 01:16 AM
cho mình hỏi ké luôn
làm các nào để bán đc mấy con ngựa vip vậy :((

mitomcaket123
20-09-14, 04:56 PM
cho mình hỏi ké luôn
làm các nào để bán đc mấy con ngựa vip vậy :((

Bạn muốn bán bằng gì? bán ở shop NPC hay ở Kỳ Trân các?

quyena4vd
21-09-14, 01:34 AM
Bạn muốn bán bằng gì? bán ở shop NPC hay ở Kỳ Trân các?

lỡ tay nhận nhiều con ngựa. mấy con đó còn ko thể bán đc bạn à. mình muốn bán nó đi thì làm ntn vậy
và cả t cũng nhận mấy vật phẩm mở rộng rương từ 1 ->5. bt 1 và 2 thì ko sao. cắn cả 3 4 5 thì bây h ko thể làm j để cất vào rương.. đc mỗi cái rương 1 :((
bạn có cách nào giúp mình đc ko?

na.ilusm89
21-09-14, 06:06 AM
lỡ tay nhận nhiều con ngựa. mấy con đó còn ko thể bán đc bạn à. mình muốn bán nó đi thì làm ntn vậy
và cả t cũng nhận mấy vật phẩm mở rộng rương từ 1 ->5. bt 1 và 2 thì ko sao. cắn cả 3 4 5 thì bây h ko thể làm j để cất vào rương.. đc mỗi cái rương 1 :((

Giải pháp tốt nhất cho bạn nếu không bán được dùng hàm này

function tbGMCard:ChangeVP()
Dialog:OpenGift("Hãy đặt vào", nil ,{self.OnOpenGiftOk, self});
end

function tbGMCard:OnOpenGiftOk(tbItemObj)
for _, pItem in pairs(tbItemObj) do
if me.DelItem(pItem[1]) ~= 1 then
return 0;
end
end
end

Hoặc hàm này

{"Bỏ Tất Cả Đạo Cụ Trong Túi",me.ThrowAllItem};

ookurooo
21-09-14, 10:02 AM
me.SetTask(2024,22,0);
me.SetExtRepState(0);
me.SetTask(2024,38,0);
me.Msg("Fix rương thành công");

mitomcaket123
21-09-14, 10:08 AM

Cách khác là bạn chỉnh lại trong file item: cột BindType để là 1 khóa, và bán đc, 0 là k khóa gd đc, 3 là khóa k bán đc!
Còn cái thủ khố từng bị là lỗi ruơng số 6, bạn xóa cái ruơng đó là sử dụng lại bình thường!

hoangmilano
21-09-14, 10:20 AM
Câc bác ơi cho em hỏi, chỉnh TDC đi 1 mình thì em biết, giờ để chỉnh báo danh Quân DOanh 1 mình thì làm như thế nào ạ, các bác giúp em với :(

vipbk
21-09-14, 10:32 AM
Câc bác ơi cho em hỏi, chỉnh TDC đi 1 mình thì em biết, giờ để chỉnh báo danh Quân DOanh 1 mình thì làm như thế nào ạ, các bác giúp em với :(

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

hoangmilano
21-09-14, 10:39 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

thanks bác, em đã làm được :)>-:)>-

hoangmilano
21-09-14, 12:14 PM

Bác ơi, em đi PB BMS đó, ở con BOSS thứ 3, sau khi gõ Chiêng 5 lần đánh Bọ cạp, sau đó gõ Trống để ra boss, nhưng em ấn mãi vào cái trống mà không chạy % :( bác giúp em với :(