PDA

View Full Version : [TLBB] Thêm cách fix một vấn đề về việc kiểm tra đường truyền

Sói Đẹp Trai
18-09-14, 09:39 PM
Như các bạn đã biết hoặc đã bị. Billing Win không kết nối được với World, dòng thông báo quen thuộc BILLING DISCONECT WORLD!... Trước đây mình không để ý giờ cài lại máy phát hiện ra. Đơn giản lắm. Do cái Firewall nó Block đường liên kết này khiến tab World nó báo lỗi liên tục. Cách fix là tắt Firewall đi là hết.
Chúc may mắn!

songtu
18-09-14, 10:53 PM
Như các bạn đã biết hoặc đã bị. Billing Win không kết nối được với World, dòng thông báo quen thuộc BILLING DISCONECT WORLD!... Trước đây mình không để ý giờ cài lại máy phát hiện ra. Đơn giản lắm. Do cái Firewall nó Block đường liên kết này khiến tab World nó báo lỗi liên tục. Cách fix là tắt Firewall đi là hết.
Chúc may mắn!

Cái này mình biết lâu rồi, thank lấy tinh thần nào :X

Sói Đẹp Trai
19-09-14, 01:21 AM
Cái này mình biết lâu rồi, thank lấy tinh thần nào :X
Nhiều bạn PM hỏi cũng không rõ tưởng là làm nhầm bước nào đó nên mới thế. Lần này nắm được nguyên nhân rồi thì tất cả các trường hợp không vào đc game vì Billing không kết nối được đã có giải pháp...

ronglam
19-09-14, 01:25 AM
Cũng có thể do tường lửa của antivirut nữa, nên tắt tường lửa của antivirut!

Sói Đẹp Trai
19-09-14, 09:08 AM
Cũng có thể do tường lửa của antivirut nữa, nên tắt tường lửa của antivirut!Đúng thật t quên mất cái này. Nhưng mà cái fw của anti virus nó có chức năng bảo vệ hoặc cho phép tập tin mà. Còn cái firewall của windows thì ghét nó từ đầu nên tắt luôn...

songtu
20-09-14, 07:29 AM
ko biêt ai đã từng bị thế này chưa ? nếu vọc game thì chắc là phải out ra log vào liên tục, cứ làm như vậy khoảng chục lần thì vẫn cái acc ý mình sẽ gặp phải lỗi kiểm tra đường truyền! , nhưng log ác khác thì lại hết, ko biết có phải do máy cấu hình yếu hay ko, hay do shm , hay do biling ??,~o)~o)~o)~o)~o)

Lâm Ngọc Huy
20-09-14, 08:10 AM
Cơ bản là do shm nó chưa lưu kịp thông tin nhân vật như là item,chỉ số nhân vật.... thì sẽ gây ra lỗi đường truyền hoặc cũng có thể bị rollback.
Chứ không liên quan tới cấu hình máy hoặc Billing

Sói Đẹp Trai
20-09-14, 05:38 PM
ko biêt ai đã từng bị thế này chưa ? nếu vọc game thì chắc là phải out ra log vào liên tục, cứ làm như vậy khoảng chục lần thì vẫn cái acc ý mình sẽ gặp phải lỗi kiểm tra đường truyền! , nhưng log ác khác thì lại hết, ko biết có phải do máy cấu hình yếu hay ko, hay do shm , hay do biling ??,~o)~o)~o)~o)~o)Mở tab Login hoặc World sẽ có dòng acc=... kick ok!

mylove8
30-10-18, 10:34 AM
Mở tab Login hoặc World sẽ có dòng acc=... kick ok!

Cho hỏi cái tab Login hoặc World đấy nó nằm ở đâu trong sever vậy và câu lệnh kick acc ra khi bị treo nhân vật trong game là gì vậy ạ