PDA

View Full Version : [KT] Mấy bác cho hỏi cái này với

visaothe123
16-09-14, 06:03 AM
Em muốn đổi các giòng chữ khoanh tròn đỏ đấy ở đâu vậy mấy bác, em tìm trong item với scrip mà k thấy, mấy bác hướng dẫn giúp, em tks trước
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

satthupro95
16-09-14, 09:19 AM
Vũ khí nằm trong meeleeweapon với rangeweapon nhé
Còn giá mua nằm trong setting/shop/goods.txt

visaothe123
16-09-14, 09:44 AM
Vũ khí nằm trong meeleeweapon với rangeweapon nhé
Còn giá mua nằm trong setting/shop/goods.txt
uhm đúg rồi nó nầm trong gs\setting\item\001\equi\purple
nhưng em cần chỉnh là cái trong khoanh tròn đỏ trong hình đó anh???, vì NPC Bạch Miêu Miêu Bán Vật phẩm = bạc, mà em chỉnh lại Bán = xu, nhưng mua k đc, lúc em dev mua thì nó phải cần có bạc mới mua đc,nhưng đủ số bạc trong hình rồi, mà vẫng mua không đc, nên em add đúng số xu mà em chỉnh cần mua mà vẫng không mua đc luôn, Là Do nguyên nhân gì vậy anh???

satthupro95
16-09-14, 09:52 AM
uhm đúg rồi nó nầm trong gs\setting\item\001\equi\purple
nhưng em cần chỉnh là cái trong khoanh tròn đỏ trong hình đó anh???, vì NPC Bạch Miêu Miêu Bán Vật phẩm = bạc, mà em chỉnh lại Bán = xu, nhưng mua k đc, lúc em dev mua thì nó phải cần có bạc mới mua đc,nhưng đủ số bạc trong hình rồi, mà vẫng mua không đc, nên em add đúng số xu mà em chỉnh cần mua mà vẫng không mua đc luôn, Là Do nguyên nhân gì vậy anh???

Để mua bằng vật phẩm phải dùng hàm me.OpenShop(IdShop,3) không phải ,1 như bình thường nhé

visaothe123
16-09-14, 04:10 PM
Để mua bằng vật phẩm phải dùng hàm me.OpenShop(IdShop,3) không phải ,1 như bình thường nhé

em làm theo anh và, đổi thành thế này, nó đả hiện Là Mua = Xu k mua = Bạc Nưa, nhưng em mua vẫng không đc anh ơi. đây Là NPC của em nè anh coi giúp thiêu gì k?

local tbF2_Npc_3 = Npc:GetClass("qinling_safenpc2_3");

function tbF2_Npc_3:OnDialog()
Dialog:Say("Bạch Miêu Miêu: Bọn ta nhất định sẽ thực hiện được hoài bão của trại chủ!",
{"Mua vũ khí cấp 120 <color=gold>(Kim)<color>", self.OnShop, self, 1},
{"Mua vũ khí cấp 120 <color=gold>(Mộc)<color>", self.OnShop, self, 2},
{"Mua vũ khí cấp 120 <color=gold>(Thủy)<color>", self.OnShop, self, 3},
{"Mua vũ khí cấp 120 <color=gold>(Hỏa)<color>", self.OnShop, self, 4},
{"Mua vũ khí cấp 120 <color=gold>(Thổ)<color>", self.OnShop, self, 5},
{"Kết thúc đối thoại"});
end

function tbF2_Npc_3:OnShop(nSeries)
local tbData = {156,157,158,159,160};
me.OpenShop(tbData[nSeries], 3);
end

__Jie__
16-09-14, 04:46 PM
xem và làm theo hướng dẫn tại đây
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

visaothe123
16-09-14, 06:07 PM
xem và làm theo hướng dẫn tại đây

Anh je ơi, em đả làm y như anh hướng dẫn rồi, nhưng Shop của Bach Miêu Miêu vẫn không mua đc = Xu, Không biết có cần đổi lại ID shop của nó k anh????

anhnhianh
16-09-14, 06:37 PM
Anh je ơi, em đả làm y như anh hướng dẫn rồi, nhưng Shop của Bach Miêu Miêu vẫn không mua đc = Xu, Không biết có cần đổi lại ID shop của nó k anh????

cứ ngâm cứu nghiên cứu ngẫm nghỉ là ra :)) cần chi phải nóng :))