PDA

View Full Version : Em có vài ý mong admin xem qua

Faker
14-09-14, 05:00 PM
Em có vài ý kiến mong anh Guardian xem xét
1:Em thấy box tố giác nên để trong Đại sảnh để newbie tiện theo dõi hơn và nó hợp với Đại sảnh hơn là Box Linh tinh khác
2:Upload ảnh lên 4rum bị lỗi anh kiểm tra lại xem
3:Em thấy hiện nay 1 số box 1 số mod không còn hoạt động và ít hoạt động mong anh drop và tuyển nhưng người có năng lực. Và mong anh tạo thêm 1 nhóm như nhóm TVTH hay VIP để cho nhưng mod drop trong đó.Coi như là tri ân với nhưng gì họ đã đóng góp cho Clbgamesvn và box họ làm
4: mong anh hide mấy cái topic report và Infraction trong mục Bài viết mới nhất

The Guardian
16-09-14, 01:54 PM
Em có vài ý kiến mong anh Guardian xem xét
1:Em thấy box tố giác nên để trong Đại sảnh để newbie tiện theo dõi hơn và nó hợp với Đại sảnh hơn là Box Linh tinh khác
2:Upload ảnh lên 4rum bị lỗi anh kiểm tra lại xem
3:Em thấy hiện nay 1 số box 1 số mod không còn hoạt động và ít hoạt động mong anh drop và tuyển nhưng người có năng lực. Và mong anh tạo thêm 1 nhóm như nhóm TVTH hay VIP để cho nhưng mod drop trong đó.Coi như là tri ân với nhưng gì họ đã đóng góp cho Clbgamesvn và box họ làm
4: mong anh hide mấy cái topic report và Infraction trong mục Bài viết mới nhất

Xin lỗi vì đã hồi âm chậm trễ vì mấy ngày qua bận việc nên không online, mình sẽ trả lời lần lược từng mục như sau:

1. BQT không giải quyết các trường hợp tranh chấp, trao đổi hay bất kỳ mua bán nào. Box đó được lập ra với mục đích để các bạn thành viên tố giác những hành vi lừa đảo, cảnh báo lừa đảo ..v..v.. nên không thể đưa lên Đại Sảnh.

2. Mình sẽ xử lý trong thời gian sớm nhất vì hiện tại đang bị sự cố đứt cáp quang AAG nên việc thao tác trên máy chủ nước ngoài của diễn đàn gặp nhiều trở ngại.

3. Trong vòng vài ngày tới sẽ có đợt thanh lọc Mod lớn nhằm loại bỏ phần lớn các Mod chỉ gia nhập để có màu và làm cảnh không hoạt động.

4. Sẽ update xử lý trong đợt bảo trì định kỳ sắp tới.

Thân ái.

Sesshomaru
18-09-14, 08:20 AM
4.Nên để lại infraction anh ạ.Vì cái đó là cảnh báo cho mem về những tội thường gặp phải.Mem mới hầu hết đều ko đọc nội quy.Cái thẻ đó tạo ra may ra thì đọc.Có thể ẩn report post

freepro921
18-09-14, 06:26 PM
Klq : mình có ý kiến này , admin xem có áp dụng dc ko nhé , các bài report ở box nào , thì sẽ có thông báo về bài report đến mod quản lí box đấy

The Guardian
19-09-14, 01:54 PM
Hiện tại đối với bảng thống kế của mình còn nhiều hạn chế, chưa thể phân vùng. Cụ thể là trong bài viết mới nếu disable box Cảnh Cáo thì nếu có add vào Tab mới cũng không hiển thị ra, đang nghiên cứu vụ này. Bữa giờ cáp AAG đứt làm truy cập hơi khó khăn, kể cả gmail vào cũng khó.

Mọi người góp ý rất đúng!

lequangvu
23-09-14, 04:13 PM
Góp ý thêm cái phần đính kèm ảnh mạc định của forum sẽ làm cho forum nó chậm nên có thể loại bỏ nó hoặc thông báo hạn chế, và mình thấy up ảnh lên Picasa Google và Imgur rất hay và ảnh không bao giờ die, vậy nên làm thêm ứng dụng up ảnh vảo 2 server đấy.

Bonus cho các bạn cần up ảnh vào trang này <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> của mình vừa mới tạo, đảm bảo ảnh không bị xóa nếu không ảnh hưởng đến quy định như up hình xxx hay liên quan đến phản động :P

Faker
24-09-14, 08:45 PM
Mình vẫn giữ quan điểm nên hide 2 topic report và Infraction và Để nội quỹ lên đầu 4rum
5>anh Admin cho Thành viên tâm huyết VIP dùng thẻ ING trong chữ ký với :D
6>anh Admin nên thêm nhiều nhóm chữ màu giống ragezone cho đa dạng :D

The Guardian
25-09-14, 01:42 PM
Góp ý thêm cái phần đính kèm ảnh mạc định của forum sẽ làm cho forum nó chậm nên có thể loại bỏ nó hoặc thông báo hạn chế, và mình thấy up ảnh lên Picasa Google và Imgur rất hay và ảnh không bao giờ die, vậy nên làm thêm ứng dụng up ảnh vảo 2 server đấy.

Bonus cho các bạn cần up ảnh vào trang này <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> của mình vừa mới tạo, đảm bảo ảnh không bị xóa nếu không ảnh hưởng đến quy định như up hình xxx hay liên quan đến phản động :P

Sau khi cáp AAG được nối xong sẽ triển khai tiện ích này vào diễn đàn, hiện tại không thể làm gì được hơn. Backup cũng rất khó khăn !

Superman
25-09-14, 02:27 PM
Mình tháy 2:Upload ảnh lên 4rum bị lỗi anh kiểm tra lại xem ,tào 1 web úp ảnh riêng cho clb luôn nha Anh

Faker
04-10-14, 12:14 AM
Tiếp tục góp thêm ý kiến
1)Mong anh guardian hằng năm dành 1 2 ngày gọi là "Ngày ân xá" để cho anh em bị ban nick trong đó có những guơng mặt quen thuộc như Chú cường lee v.v.... được ân xá để online với anh em
2)Thêm box nhỏ là box "Kháng án" để cho nhưng người bị ban nick vào nêu ra ly do v.v... nhằm giảm mức án đã bị :D
3)Anh nên ap dụng kick hoạt nick = code và code được gửi vào địa chỉ Gmail Email Hotlive v.v.... để hạn chế spam và clone nick
4)Tình hình là diễn dàn ta dạo gần đây khá là vắng vẻ và ảm đạm mong anh tao 1 event quảng bá 4rum để chiêu mộ nhiều nhân tài xây dựng hình ảnh clbgamesvn
5)Mong anh tạo thêm thẻ Hide để hide như
-Hide post:cần đạt 1 số post nào đó để coi bài viết
-Hide thank: cần thank mới xem được bài viêt
v.v...
ý nghĩa của việc làm này là làm cho nhưng bài viết và nhưng chia sẻ có ý nghia hơn chắc nhiều người đồng tình
************************************************** ************************************************** ************************************************** ************************************************** **
Mong anh hồi âm :D

pikhjn
04-10-14, 12:43 AM
Mình thấy không nên Hide Post hay Hide Thanks , vì đôi lúc nhừng thành viên mới muốn tìm kiếm thêm ít thông tin mà lại không xem được thì cảm giác khó chịu lắm :D.

Faker
04-10-14, 02:38 AM
Mình thấy không nên Hide Post hay Hide Thanks , vì đôi lúc nhừng thành viên mới muốn tìm kiếm thêm ít thông tin mà lại không xem được thì cảm giác khó chịu lắm :D.

cái ji cũng có giá của nó làm vậy thì chất lượng bài viết sẽ tốt hơn

assmin
04-10-14, 03:21 AM
-bỏ mod vbb thank đi - lúc nào các chú cũng câu thank
-hạn chế mem mới đăng ký post bài mới (>200 post mới đc post bài)- toàn virut và bài vớ vẩn
-

lequangvu
04-10-14, 09:07 AM
Tốt nhất dùng SMS kích hoạt tài khoản, hoặc ra quy định các mem mới đăng ký phải reply số lượng bài là bao nhiêu mới cho phép đăng bài mới.

P/s: mà cái chức năng tìm kiếm của clb hơi khó tìm, làm sao khắc phục tìm phát ra luôn chứ gõ rồi chọn rồi tùy chọn lằng nhằng mà vẫn không tìm được

Sói Đẹp Trai
04-10-14, 09:21 AM
Mình nghĩ là không nên để cái thanks mới xem bài viết. Mình có qua thesimvn nhưng bên đó có trò thanks mới cho xem link => link dở cũng phải thanks mới xem đc => mod bên đó vài chục nghìn thanks là bt...
Hãy để member đánh giá chất lượng sau khi họ đã dùng thử chứ ko phải câu thanks kiểu rẻ tiền như thế !!

The Guardian
04-10-14, 09:26 AM
Tiếp tục góp thêm ý kiến
1)Mong anh guardian hằng năm dành 1 2 ngày gọi là "Ngày ân xá" để cho anh em bị ban nick trong đó có những guơng mặt quen thuộc như Chú cường lee v.v.... được ân xá để online với anh em
2)Thêm box nhỏ là box "Kháng án" để cho nhưng người bị ban nick vào nêu ra ly do v.v... nhằm giảm mức án đã bị :D
3)Anh nên ap dụng kick hoạt nick = code và code được gửi vào địa chỉ Gmail Email Hotlive v.v.... để hạn chế spam và clone nick
4)Tình hình là diễn dàn ta dạo gần đây khá là vắng vẻ và ảm đạm mong anh tao 1 event quảng bá 4rum để chiêu mộ nhiều nhân tài xây dựng hình ảnh clbgamesvn
5)Mong anh tạo thêm thẻ Hide để hide như
-Hide post:cần đạt 1 số post nào đó để coi bài viết
-Hide thank: cần thank mới xem được bài viêt
v.v...
ý nghĩa của việc làm này là làm cho nhưng bài viết và nhưng chia sẻ có ý nghia hơn chắc nhiều người đồng tình
************************************************** ************************************************** ************************************************** ************************************************** **
Mong anh hồi âm :D

Mình sẽ phản hồi lần lượt theo thứ tự bạn nêu ra.

1. Duyệt !

2. Box "Kháng án" là không nên, đối với các thành viên gạo cội họ biết họ phạm lỗi gì, và các mod không dại gì band bừa để bị phản kháng và bị drop mod. Lập ra box này chỉ làm cho các thành phần bất hảo vào clone spam loạn xạ cả lên khi bị band.

3. Hiện nay tình trạng spam diễn đàn đã giảm đi hơn phân nữa so với cách đây 2 - 3 tháng về trước, về vấn đề hệ thống tự gửi code ... email kích hoạt BQT đã có nói nhiều lý do trong các bài thông báo trước nên mình không muốn nhắc lại. Tiếp theo là việc active = sms càng không nên, lý do vì sao clbgamesvn được đặt tại máy chủ nước ngoài? chắc các bạn cũng hiểu!

4. Diễn đàn clbgamesvn luôn trong tầm ngắm của DDoS và các bên có liên quan, do đó việc quảng bá là không nên trong khi hiện diễn đàn chưa thể update cơ sỡ vật chất khi chỉ dựa vào những đồng ít ỏi từ banner.

5. Các vấn đề bạn nêu ra ở mục 5, BQT cũng đều đã thử qua và cho kết quả là con số 0 kèm theo traffic của diễn đàn giảm hẳn, việc này có thể tham khảo ý kiến của mod Sesshoumaru để biết rõ vì chính mình đã bàn bạc với mod này áp dụng nhưng thất bại trong 3 tuần đầu triển khai.

@lequangvu: ngoài trang chủ trên Bảng Thống Kê có thanh search google bar, bạn sử dụng nó thay cho search của forum nhé!

Faker
11-10-14, 12:39 AM
Em tiếp tục góp thêm cài ý kiến
1)mong admin nới lỏng lệnh "không được phép Mod box này can thiệp xử lý của box khác."
Hiện tai chưa có đợt thành lọc hàng ngũ QTV nên có 1 số box không có QTV quản lý nên em đề xuất ý kiến
Các mod có quyền hành được can thiệp các box khác để sử phạt như với box mình quản lý như
-Del topic
-Ban nick
-xóa cmt spam
Nhưng nhưng hành động đó phải được report lại có kèm ảnh vào nick yahoo: clbgamesvietnam
Đây là giải pháp tạm thời mà em nghĩ là hiệu quả trước đợt thành lọc
************************************************** ************************************************** *********
2)Anh hay biến type Vip thành type open
em nghi hiện tại nguồn lực của 4rum mình khá là hẹp. Thanh vào đó để vào type Vip member phải trả phí theo tháng
VD:3 tháng - 200k chẳng hạn
Quyền của Vip thì do anh set như:Được rename tiêu đề topic của mình ,được xóa cmt trong topic của minh ,được thay đổi màu chữ ,được dùng thẻ ING trong chữ ký của mình v.v....(cái này phụ thuộc vào anh)
************************************************** ************************************************** *********
3)Tăng số lượng uploader lên
tại sao ???
Để tăng cường nhân lực cho box games bị cho là lang quên
4)Tất cả bài viết ,cmt trong box LINH TINH KHÁC không tính số post trên bảng thống kê hạn chế spam kiếm post
5)Mong anh bỏ nút Thank
6)Em nghĩ cái này rất quan trọng
Mong anh backup thường xuyên 4rum để hạn chế các sự cố như sự cố này →<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
7)Mong anh thường xuyên vào box Hỏi Đáp - Ý Kiến - Góp Ý để lắng nghe ý kiến của member hoặc mong thêm 1 mod box này để giải đáp ý kiến cho member

Mong anh hồi âm.Em cảm ơn anh đã dành time đọc bài viết này !!!

assmin
11-10-14, 05:19 AM
Em tiếp tục góp thêm cài ý kiến
1)mong admin nới lỏng lệnh "không được phép Mod box này can thiệp xử lý của box khác."
Hiện tai chưa có đợt thành lọc hàng ngũ QTV nên có 1 số box không có QTV quản lý nên em đề xuất ý kiến
Các mod có quyền hành được can thiệp các box khác để sử phạt như với box mình quản lý như
-Del topic
-Ban nick
-xóa cmt spam
Nhưng nhưng hành động đó phải được report lại có kèm ảnh vào nick yahoo: clbgamesvietnam
Đây là giải pháp tạm thời mà em nghĩ là hiệu quả trước đợt thành lọc
2)Anh hay biến type Vip thành type open
em nghi hiện tại nguồn lực của 4rum mình khá là hẹp. Thanh vào đó để vào type Vip member phải trả phí theo tháng
VD:3 tháng - 200k chẳng hạn
Quyền của Vip thì do anh set như:Được rename tiêu đề topic của mình ,được xóa cmt trong topic của minh ,được thay đổi màu chữ ,được dùng thẻ ING trong chữ ký của mình v.v....(cái này phụ thuộc vào anh)
3)Tăng số lượng uploader lên
tại sao ???
Để tăng cường nhân lực cho box games bị cho là lang quên
4)Tất cả bài viết ,cmt trong box LINH TINH KHÁC không tính số post trên bảng thống kê hạn chế spam kiếm post
5)Mong anh bỏ nút Thank
6)Em nghĩ cái này rất quan trọng
Mong anh backup thường xuyên 4rum để hạn chế các sự cố như sự cố này →<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
7)Mong anh thường xuyên vào box Hỏi Đáp - Ý Kiến - Góp Ý để lắng nghe ý kiến của member hoặc mong thêm 1 mod box này để giải đáp ý kiến cho member

Mong anh hồi âm.Em cảm ơn anh đã dành time đọc bài viết này !!!
bác bỏ ngay cái auto like trên template blogspot của bác đi nhé , h ko vào đc rồi .

Sói Đẹp Trai
11-10-14, 09:07 AM
Theo ý kiến cá nhân của mình thì như sau
1. Cái này hơi khó. Vì đơn giản ngày trước mình có bị một thành viên VIP của diễn đàn (không nói tên) nói rằng làm "bù nhìn" vì mình ko ban một thành viên mà theo bạn ý nói là spam chat box trong khi không có chứng cớ gì và mình cũng không hề onl ngày đó để chứng kiến...
2. Mình ko hiểu về cái này...
3. Cái này tùy admin.
4. Đồng ý.
5. Không được vì khi upload một cái gì đó, nút thanks chính là kết quả của cái files uploaded đó của bạn. File đó hay thì sẽ có nhiều thanks và ngược lại...
6. Cái này do sự cố máy chủ bên nước ngoài. Mà không phải lúc nào cũng back up được bạn ạ. Khá mất thời gian và phiền phức.
7. Do admin bận việc cá nhân, ai cũng vậy cả. Mà theo mình thấy hầu như hôm nào cũng có ít nhất vài phút để admin Online đó chứ, có vài topic nội dung rất mập mờ chưa rõ ràng thì đương nhiên phải đợi nghe ý kiến rõ rồi mới xử lý chứ!

Cảm ơn bạn đã đọc!

Tidadinh
16-10-14, 11:32 AM
Theo ý kiến cá nhân của mình thì như sau
1. Cái này hơi khó. Vì đơn giản ngày trước mình có bị một thành viên VIP của diễn đàn ( killy - Tidadinh) nói rằng làm "bù nhìn" vì mình ko ban một thành viên mà theo bạn ý nói là spam chat box trong khi không có chứng cớ gì và mình cũng không hề onl ngày đó để chứng kiến...

Phải có đến 10 thành viên online lúc đó xác nhận nó chửi cả tổ tông tám đời mod, min lên mà còn kêu không có chứng cớ thì cũng chịu, đến khi có cái log nó chửi đích danh thì lại bảo không thuyết phục. Vớ vẩn.

The Guardian
16-10-14, 04:16 PM
Topic close tại đây, chủ nhật này sẽ có đợt thanh lọc Mod trên toàn diện diễn đàn. Riêng 2 bạn Sói và Tidatinh không biết có mối thù truyền kiếp gì mà cứ đá xoáy nhau trên diễn đàn, trong khi 1 người là SMod, 1 người là VIP Member. Chủ nhật này sẽ xử lý luôn cả 2, có thể là sẽ cắt chức và hạ cấp nếu cần thiết vì không muốn thấy anh em 1 nhà mà suốt ngày cãi nhau !

Topic tạm close tại đây, chủ nhật sau khi thanh lọc Mod và xử lý 2 bạn như đã nói bên trên sẽ tiến hành mở lại Topic này để mọi người vào góp ý tiếp.