PDA

View Full Version : Cách khắc phục lỗi warning

f-fantasy
19-06-07, 10:09 AM
Bài này mình viết dành cho những bài cài thành công server và client rồi bây giờ chỉ vướng mắc cái lỗi warning mà thôi, ko HD cài đặt à

Vâng như tôi được biết theo dclubs (ragezone) nói muốn chạy được client và server trên 1 máy thì máy phải có cấu hình cơ bản như sau

Ram 1Gb
Chip 2,4 >>>>
Set ram ảo lên tầm > 4000Mb

Hiện tượng hay có thông báo warning là thông báo đứt kết nối tới máy chủ, máy của gamer việt nam cấu hình ko phải ai cũng được như trên , vì thế khi chạy server và client trên 1 máy , server chạy rồi nhưng client nặng quá ko thể tải được thông tin từ server xuống, kết hợp với server xử lý chậm ==> đứt kết nối là chuyện quá bình thường

Cách đây 2 ngày tôi down server và client về dùng liên tục bị báo lỗi warning và thoát game, nếu có vào chơi được thì client có hiện tượng như lagg khi chơi online tức là ra lệnh rồi 1 lúc nhân vật mới thi hành lệnh, sau khi tham khảo các 4rum của việt nam về server off cũng như forum ragezone ( bên rage ít người bị lỗi này là do bên nước ngoài trung bình máy họ cấu hình cũng như trên rồi nên ít khi gặp phải)..........

Hiện tại tôi chơi gần như rất rất ít khi gặp lại cái lỗi này , 10 lần đăng nhập họa may có 1 lần là warning mà thôi........Tôi đang cài HKOff ở nhà như sau

client : Tôi đang sử dụng client của nhóm Dragon do dclubs up trên ragezone
Link : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Do thấy quảng cáo fix được khá nhiều lỗi và cập nhật item nên tôi dùng

Patch : Engmix
Server : 2.1
Cấu hình máy của tui:
Ram : chỉ có 512
VGA : 128 (thiết nghĩ cái này chỉ cần là VGA rời cái quan trọng là nó ko ngốn ram của mình)
Chip : 2,4 Pen IV
HDD : 40Gb (dung lượng ổ cứng chỉ để xem các bạn có thể set ram ảo lên bao nhiêu mà thôi chẳng quan trọng 20Gb cũng được càng cao càng tốt, tốc độ xử lý nhanh mà)
Set ram ảo : 5000Mb
Ip : Sử dụng IP 127.0.0.1 ( ko cần Ip ảo đâu dùng Ip này cũng ok hết)
+++Cách khắc phục của tôi như sau
Chú ý : Tôi k HD các bạn cách cài đặt đâu, cái này chỉ là kinh nghiệm khắc phục cái lỗi khó chịu warning mà dân Việt ta hay gặp phải
-----------Với client :
----------------Giải nén cái client của nhóm dragon vào ổ cứng của bạn
----------------Giải nén cái patch Engmix cũng của nhóm dragon đó và copy cái patch này vào client nhé, chỉ copy cái phần nằm trong thư mục client mà thôi.

Chú ý :
++Sau mỗi lần bạn thoát khỏi client rồi, bạn lặp lại thao tác copy cái patch này vào client cho mình (nên chỉnh sửa cái file serverlist ở trong cái patch trước đi ko mỗi lần copy mất công sửa lại )
++Mỗi lần như vậy khi vào client các bạn sẽ gặp hiện tượng sau
-------Lần đầu vào nó sẽ tự thoát ra khỏi nền màn hình chưa có vào được chỗ đằng nhập acc
-------Lần 2 nó sẽ hiện bảng thông báo các bạn nhấn ok chúng ta sẽ vào được chỗ đăng nhập acc thôi

------------Với server
------------------Sau khi chạy 2 file là loginserver.exe và gameserver.exe các bạn nhấn CTRL + ALT + DEL để mở cái Windows Task Manager lên chuyển sang tab Processes ở danh sách bên dưới các bạn tìm tới cái loginserver và gameserver nhấn chuột phải vào và chọn SetPriority ==>High (đừng có dại mà chọn Real time nhá)
------------------Mở cái file trong ..../server/logindata/ lên chỉnh sửa cái con số 13000 thành 13001 đây là port của server (thực ra cái này tôi thấy dclubs HD vậy nên cứ làm cho chắc ăn)

Rồi nếu cấu hình máy các bạn giống của tôi Set ram ảo 5000Mb như tôi và set 2 file của server như tôi tôi đảm bảo bạn đăng nhập game khỏi lỗi luôn, client chạy nuột luôn nhưng đừng có cha nào dại mà set cái client giống như set cái server nhá, khởi động lại máy luôn nếu lỡ tay set há há.......

Ở đây là kinh nghiệm của tôi khi khắc phục lỗi này, tôi ko còn gặp lỗi này trong 2 ngày rồi, lần nào login cũng vào luôn á, quan trọng là cái bước set cho 2 file của server và copy cái patch mà thui

Có gì thắc mắc cứ hỏi, vì tôi vừa cãi nhau với người yêu xong nên tinh thần hơi điên điên vì vậy có lẽ HD hơi loạn xạ, ko hiểu cứ hỏi....

yeuthantoc
19-06-07, 11:36 AM
port tui vô thì dc cái 13000 đến 13009 luôn nè
ko nhất thiết phải là 13001, nhưng mà thường là connect vào port 13001 là tốt
à cho hỏi sao tui xài cái rxjhgame update 16/6 bên RZ mà có máy chạy dc có máy chạy hok dc

KELAMAT
19-06-07, 12:13 PM
Chán ghê Máy nhà mình bị hỏng phải cài lại toàn bộ
Dạo này chả làm ăn được gì

nuvola
19-06-07, 03:40 PM
sao minh` làm theo cach cua ban xong vao choi duoc 1 lan lan 2 thi vao toi game lai hien loi warnning lien tuc hok hieu sao nua

yeuthantoc
20-06-07, 05:48 AM
bạn thử lại port 13000 thử
máy nhà mình chạy port 13000 dc mà

f-fantasy
20-06-07, 09:27 AM
mình bảo rồi mỗi lần thoát game vào lại là các bạn chép patch vô 1 lần, tui làm hoài à, vèo vèo chả có lỗi gì nữa.........hiện tôi đang việt hóa ko dấu file ybmsg.cfg nên thoát ra vào lại liên tục nhưng làm cách trên thấy ko có lỗi.

changthusinhvn
05-08-07, 10:39 AM
Set ram ảo : 5000Mb

set như vậy dễ cháy chip lắm anh ơi

NẾU CÓ ĐIỀU KIỆN LÊN MUA RAM THÌ TỐT HƠN !

svzodiac
05-08-07, 11:13 AM
trui ui ong nhu vay la wa ga roi , tui lay server SOF choi co sao dau , tui vo choi dau gap loi warning dau , chi co lan dng nhap dau tien bi warning thoi, nhung toi thoat ra vao lai thi vochoi binh thương , chang bi sao ca , mai tui up link server SOF cho cac ban dow ha , thoi bye