PDA

View Full Version : Thẻ phạt vì lý do spam vì đăng bài ý kiến?

tinkerbell
31-08-14, 09:22 AM
Ủa! Smod Sói và AD cho mình hỏi.
Mình đăng bài góp ý kiến thế tự dựng cho ăn cái thẻ 10point là sao??
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Sói Đẹp Trai
31-08-14, 12:27 PM
Ủa! Smod Sói và AD cho mình hỏi.
Mình đăng bài góp ý kiến thế tự dựng cho ăn cái thẻ 10point là sao??
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Bạn đọc kỹ mình đã đưa ra lý do ở đó. Không phải đây là lần đầu tiên mà trước đó admin đã phạt cảnh cáo bạn một lần rồi.
Để ý chú thích của mình đặc biệt là dấu ngoặc kép.

tinkerbell
31-08-14, 01:02 PM
Bạn đọc kỹ mình đã đưa ra lý do ở đó. Không phải đây là lần đầu tiên mà trước đó admin đã phạt cảnh cáo bạn một lần rồi.
Để ý chú thích của mình đặc biệt là dấu ngoặc kép.
Ủa nhất thiết góp ý là nghiêm túc à.
Vậy thì nên cho thêm cái luật là nghiêm túc khi góp ý đi.
Đăng bài góp ý mà kêu cho cái thẻ phạt spam.\
Hay đấy

Sói Đẹp Trai
31-08-14, 01:30 PM
Ủa nhất thiết góp ý là nghiêm túc à.
Vậy thì nên cho thêm cái luật là nghiêm túc khi góp ý đi.
Đăng bài góp ý mà kêu cho cái thẻ phạt spam.\
Hay đấyNgay thái độ của bạn trong cái câu nói này cũng không oan khi bạn ăn thẻ. Còn mình nói như thế chắc đủ để bạn hiểu rồi nhỉ. Cũng với một câu nói có cách diễn đạt nó thành spam và có cách diễn đạt nó lại thành nghiêm túc. Sẽ không đáng ăn 10 points nếu như không vì cái "biểu cảm" và "câu văn" của bạn và nếu như admin không cảnh cáo bạn trước đó bằng 5 points..

tinkerbell
31-08-14, 01:37 PM
Ngay thái độ của bạn trong cái câu nói này cũng không oan khi bạn ăn thẻ. Còn mình nói như thế chắc đủ để bạn hiểu rồi nhỉ. Cũng với một câu nói có cách diễn đạt nó thành spam và có cách diễn đạt nó lại thành nghiêm túc. Sẽ không đáng ăn 10 points nếu như không vì cái "biểu cảm" và "câu văn" của bạn và nếu như admin không cảnh cáo bạn trước đó bằng 5 points..
=)) Thái độ của t là quyền của t nhưng vì lý cho cho ăn thẻ spam vì đăng bài ý kiến thì bộc lộ rõ đc cái con người mang tính chất thù hằng.
Biểu cảm và câu văn không mang ý thô tục và ảnh hưởng tôn giáo gì đó cũng kệ. Ok?

The Guardian
31-08-14, 03:14 PM
Vấn đề xử lý bạn voanhnhat ở topic trên có phần nhạy cảm, xét về mức độ phân tích thì nếu xóa đi dòng cuối cùng sẽ thấy giống một bài góp ý hơn là một bài mang sắc thái đùa giỡn. Nhưng chung quy cho cùng bài post của bạn trông giống 1 lá thư inbox hay một đoạn chat qua lại giữa 2 người hơn là một bài góp ý được post tại Đại Sảnh.

"Ủa nhất thiết góp ý là nghiêm túc à.
Vậy thì nên cho thêm cái luật là nghiêm túc khi góp ý đi."

Góp ý mà không nghiêm túc thì đừng bao giờ góp ý, và cái câu "Vậy thì nên cho thêm cái luật là nghiêm túc khi góp ý đi" cho thấy bạn thiếu tôn trọng cộng đồng, vậy nếu luật không có thì cứ làm bừa sao?

Mình vẫn giữ nguyên mức 10 Points của SMOD Sói.

Topic close!