PDA

View Full Version : [KT] giúp lỗi này với không biết nó nầm ở script hạy php nữa

visaothe123
29-08-14, 03:34 PM
hiện em đag test lỗi add thể nạp, em add xu = jxccount vào TK, ví dụ em add 100.0000 là nhận đc 100xu, nhưng lúc nhận xu thì nó ra cả xu và đồng luôn,tức là cứ nhận 100xu là nó kèm thèo 100vd, rồi add lại 100xu thì nó k nhận đồng đc nữa, phải add giá trị xu hơn số đồng trong hành trang thì mới ra đc đồng, còn nhỏ hơn giá trị đồng trong hành trang thì nó k ra đồng nữa chỉ đc Xu thôi, ví dụ: trong hành trang có 100vd rồi, lớn hơn số 100vd là 101vd, thì lúc nhận nó mới cho đồng còn không thì nó chỉ đc xu.. vậy làm sao nạp chỉ nhân đc xu thôi bỏ nhận đồng đi.. nhờ mấy pro giải đáp giúp, vậy nó lỗi ở phần nào.

Anh2SiTinh
29-08-14, 04:10 PM
hiện em đag test lỗi add thể nạp, em add xu = jxccount vào TK, ví dụ em add 100.0000 là nhận đc 100xu, nhưng lúc nhận xu thì nó ra cả xu và đồng luôn,tức là cứ nhận 100xu là nó kèm thèo 100vd, rồi add lại 100xu thì nó k nhận đồng đc nữa, phải add giá trị xu hơn số đồng trong hành trang thì mới ra đc đồng, còn nhỏ hơn giá trị đồng trong hành trang thì nó k ra đồng nữa chỉ đc Xu thôi, ví dụ: trong hành trang có 100vd rồi, lớn hơn số 100vd là 101vd, thì lúc nhận nó mới cho đồng còn không thì nó chỉ đc xu.. vậy làm sao nạp chỉ nhân đc xu thôi bỏ nhận đồng đi.. nhờ mấy pro giải đáp giúp, vậy nó lỗi ở phần nào.

mở đường cho nè .....
lúc nhận xu thì trừ đồng đi >:P
thứ nào nhận ingame thì liên quan đến script :-|
Còn đồng phụ thuộc vào sv .... nhận đồng trực tiếp từ mysql hay phải tới npc để nhận :)>-

nhiêu đó đủ để biết nó nằm ở đâu rồi nhé :D

Diễn đàn không hỗ trợ online nhé

visaothe123
29-08-14, 04:19 PM
mở đường cho nè .....
lúc nhận xu thì trừ đồng đi >:P
thứ nào nhận ingame thì liên quan đến script :-|
Còn đồng phụ thuộc vào sv .... nhận đồng trực tiếp từ mysql hay phải tới npc để nhận :)>-

nhiêu đó đủ để biết nó nằm ở đâu rồi nhé :D

Diễn đàn không hỗ trợ online nhé

tới NPC để nhận, NPC cổ phong hà, mình bỏ sữa và bỏ các hàm liên quan rồi mà cũng k đc.. k biết vì sao nữa.

Sesshomaru
29-08-14, 04:23 PM
1.Diễn đàn không hỗ trợ online.Đã khóa 1 thread lại tạo thêm cái khác
2.Viết bài sai box
3.Vấn đề nằm hoàn toàn trong script.Tìm hiểu 1 hồi sẽ ra.Không liên quan gì PHP cả.