PDA

View Full Version : [JX] [HOT] Update tính năng (Update 4, event) bởi boynhay1721992 (Chỉ dành cho Vip)

boynhay1721992
27-08-14, 11:44 PM
Update 4 lần này có các tính năng sau.....
- Fix lỗi chơi 1 tiếng mà khi ném vật phẩm sẽ không thấy.
- Fix lỗi đánh boss sát thủ và boss hoàng kim không rớt vật phẩm.
- Thêm các phi phong Vô cực. khấp thần...
- Tính năng sô cô la ở Dã Luyện Đại Sư như võ lâm miễn phí.
- Tính năng đua thuyền rồng..
- Event trung thu 1 ở thôn Chu tiên trấn, Vĩnh lạc trấn, long tuyền thôn...chú ý thời hạn của event qua thời hạn đánh quái vật sẽ không rớt và npc cũng sẽ tự động biến mất.
- Event trung thu 2 ở các thành thị..chú ý thời hạn của event qua thời hạn đánh quái vật sẽ không rớt và npc cũng sẽ tự động biến mất.
- Bốn mùa tranh tài hoạt động ở Trưởng Già Lão Bản..
- Đoán Hoa đèn..có việt hóa.
- Hoạt động giết nhím...
- Hoạt động Tìm phúc lộc thọ..
- Hoạt động đốt đèn..
- Hoạt động Bái kiến ngọc hoàng gì đó quên tên rùi..
- Lôi đài hoa sơn, đại chiến hoa sơn...còn lỗi tự fix..lười sửa.
-Sửa lại bản đồ luyện công đặc biệt.
--------------------------->LINK TẢI: Gồm Client + patch + update 4(client này vào Vân Trung Trấn được)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
hoặc:

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Ai cần thì down.....................
Chú ý: Chỉ dành cho vip có nghĩa ai đóng góp nhiều mình sẽ dựa vào thông tin cá nhân của bạn mình mới share pass
muốn lấy password inbox hộp thư mình...những ai không đủ điều kiện thì mình sẽ không gửi pass qua...

Hình demo
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Nếu các bạn thấy khó quá..50 thanks trở lên..mình sẽ share pass cho tất cả mọi người..bản update lần này tốt hơn nhiều so với mấy bản trước.
Link đã được update mọi người tải về đi...mọi người xem rùi đóng góp ý kiến để hoàn thiện update 5 hơn......

thanhtunghn
28-08-14, 12:02 AM
Ké #2 . Chờ trở thành pro mới có passs :( . Thanks bác nhiều

khoanpm
28-08-14, 12:07 AM
Hay quá, xin cái pass dùng ngay, mình đã update 3 version trước rất hay, Mình thấy có box VH nhiệm vụ môn phái hay lắm, bạn add vào version 5 luôn nhe (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Thanks

xnickx82
28-08-14, 12:25 AM
Wow nhưng không phải vip đành hóng tiếp. Ai tốt bụng share mình nghịch không :))

Tidadinh
28-08-14, 12:30 AM
Đây, vip đây, nhưng mình không cần :)) Để các "vip" khác nhận vậy.
Vào chơi chút rồi đi ra thôi _ _!

tvnnam
28-08-14, 07:24 AM
Có 2 hướng : 1. vip hoặc 50 thank trở lên để dành cho Newbine :) . AE nào newbine thì like và phải đợi thôi... cũng ko lâu đâu:-" Dù sao họ cũng bỏ ra công sức cũng phải đc đền bù xứng đáng chứ ... ý chủ theard muốn xem độ hấp dẫn này như thế nào ... để cong update 5 nữa chứ...Thank vì tinh thần chia sẻ :x

greentears
28-08-14, 07:52 AM
HOT đây . . . :)>- không phải VIP nên thanked cho cái rồi hóng xem ver này thế nào ;) cơ mà không thấy Hoa Sơn đâu nhỹ :-o ver 5 ráng làm cho xong rồi share luôn nha pro b-(

congthanhchien
28-08-14, 07:53 AM
Không phải VIP nên ngồi nhìn =]]

huhahu92
28-08-14, 08:27 AM
thank bài này lấy lệ cho có tinh thần rồi đợi bản 2-9 vậy, bó tay cái điều kiện vip :)

royce2k2
28-08-14, 08:33 AM
Gần trung thu rồi nên toàn hàng vip , like mạnh :D

royce2k2
28-08-14, 08:40 AM
thank bài này lấy lệ cho có tinh thần rồi đợi bản 2-9 vậy, bó tay cái điều kiện vip :)
Công sức của người ta mà bác , h vận động thanks , thiếu thì clone acc , 100 thank mới khó , chớ em thấy 50 thanks thì mấy ngày à =P~
Mấy tinh năng này đem online ngon nhỉ :look_down:

hoangthuyit
28-08-14, 08:51 AM
Thank thớt nhưng điều kiện mình không đủ đành hóng tiếp :D

satthupro95
28-08-14, 09:00 AM
Hóng pass của thread. Cảm ơn trước nhé ^.^

boynhay1721992
28-08-14, 09:13 AM
HOT đây . . . :)>- không phải VIP nên thanked cho cái rồi hóng xem ver này thế nào ;) cơ mà không thấy Hoa Sơn đâu nhỹ :-o ver 5 ráng làm cho xong rồi share luôn nha pro b-(
ở đây là phiên bản 4 mình làm cách đây hơn 1 tháng thì sẽ ko có Hoa Sơn....
còn đây là demo Hoa Sơn của mình

--- Chế độ gộp bài viết ---

Còn gần 20 thanks nữa sẽ share nha..mọi người chờ đi..có 1 số người mình đã inbox thư rùi..

Bạn tự bỏ công ra mà làm ở đó ngồi mà nói...mỗi lần mình làm 1 phiên bản cũng cực lắm chứ sao...đâu phải có sẵn mà ở đó tải về bỏ vào thui...

tvnnam
28-08-14, 09:21 AM

Còn gần 20 thanks nữa sẽ share nha..mọi người chờ đi..có 1 số người mình đã inbox thư rùi..

Bạn tự bỏ công ra mà làm ở đó ngồi mà nói...mỗi lần mình làm 1 phiên bản cũng cực lắm chứ sao...đâu phải có sẵn mà ở đó tải về bỏ vào thui...

Thôi chấp Bạn ấy làm gì bác .. chắc là cũng nóng lòng để xem ...........Bác có tinh thần share cho a e là quý lắm rồi....mong sẽ nhận được nhiều update mới của Bác... cho a e đổi gió tí...Mà Bác cho e hỏi update này e cho vào sever : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> để chơi được không Bác? có cần điều kiện gì ko? và Bác thêm đc op cho trang bị 18x chưa bác? e xin chân thành cảm ơn.

nhaodzo
28-08-14, 09:30 AM
thanks bác vì công share. vác về nghịch thử coi xem sao. ib bác rồi ạ. e đủ yêu cầu thì cho e cái pass nhé :3

huhahu92
28-08-14, 09:39 AM
bạn có hiểu mình viết không vậy ? mình nói mình thank cho bạn có tinh thần share, còn mình không đủ điều kiện vip nên đành phải đợi bản 2-9 của bạn galaxy gì đó thôi, thế còn chưa vừa lòng bạn sao, thank cũng bị chửi à ?

killer20099
28-08-14, 09:48 AM
clone acc vào thanks đi mấy chú ơi :))

tvnnam
28-08-14, 09:50 AM
45 thank rồi ...thiếu 5 thank nữa....là THEARD share PASS cho AE .Ai vào inbox vui lòng để lại .."Thank" ... để ae không phải vip có thể hưởng ké và đổi gió 1 chút=D>

btt204
28-08-14, 10:06 AM
Đủ 50 rùi nhé mình là người liked thứ 50

tvnnam
28-08-14, 10:10 AM
Đã đủ điều kiện .........Hóng pass giải nén của Bác ... cho a e đổi gió \:D/

boynhay1721992
28-08-14, 10:11 AM
Đã đủ 50 thank.........................................12h trưa nay mình sẽ gửi link no pass qua cho...tại giờ đang bận 1 số chuyện nên chưa up lên được.....

btt204
28-08-14, 10:14 AM
Đã đủ 50 thank.........................................12h trưa nay mình sẽ gửi link no pass qua cho...tại giờ đang bận 1 số chuyện nên chưa up lên được.....

dragon1031988
28-08-14, 11:01 AM

Mình chỉ cần client map vân trung trấn thôi.... hix map đó không có trong client của mình mới đâu...

taoaccts13
28-08-14, 11:26 AM
Ko phải vip , hic =(( .

cgalaxy
28-08-14, 11:34 AM
thanks mạnh cho bác boy,lần update này quá hot :)>-

Thiết nghĩ , các pro cũ của jx đều đã quy ẩn , chỉ còn lại một số bác nhưng cũng hiếm online, nếu ko có cái sever linux thì chắc box jx sẽ ảm đạm /:)

greentears
28-08-14, 11:57 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)[COLOR="Silver"]

vậy các bản update sẽ không có Hoa Sơn hả bạn . . . :-o

boynhay1721992
28-08-14, 11:58 AM
link mới không pass đã được update...mọi người có thể tải về

yoken9x
28-08-14, 12:13 PM
Hông phải vip làm sao đây ^:)^

bêy bi kiu dù feo mè... bêy bi kiu dù feo mèy zê... ăm mà hốt bờ rếch cơ :(

minhchau0309
28-08-14, 02:53 PM
thớt cho e hỏi nếu k down client thì có file nào update hog chứ e dùng 3g tíh tiền theo mb mà down cái client e khóc tiếg mán :((

hoangthuyit
28-08-14, 02:57 PM
Hình như link hư hay gì rồi ko dow dc

emnhochi
28-08-14, 03:13 PM
Sao mình vào <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> dow clien không được thớt ơi. Với cái phi phong vô cực khắp trần mình thấy vẫn như cũ mà. Không thấy thay đổi hay do clien vậy thớt.

tieudieuphong
28-08-14, 03:14 PM
Sắp 100 thanked rùi, hàng nóng share đi bác, ngồi chơi cho đỡ nghiền nào

hoaiphong79
28-08-14, 03:20 PM
Sắp 100 thanked rùi, hàng nóng share đi bác, ngồi chơi cho đỡ nghiền nào
Tải lại đi có pass đâu :)) ..........................

hoangthuyit
28-08-14, 03:32 PM
Bạn nào có lòng tốt up lại = link mediea dùm mình với link của thớt share mình dow ko dc bị lỗi hic!

hoaiphong79
28-08-14, 03:44 PM

boynhay1721992
28-08-14, 03:49 PM
thớt cho e hỏi nếu k down client thì có file nào update hog chứ e dùng 3g tíh tiền theo mb mà down cái client e khóc tiếg mán :((
muốn vào maps vân trung trấn bạn chịu khó tải client về nhé...chứ khó lắm....hay bạn chịu khó ra ngoài nét đó...

vậy các bản update sẽ không có Hoa Sơn hả bạn . . . :-o
Bản này là bản cách đây hơn 1 tháng của mình, không phải bản mới của mình bản này sẽ không có phái hoa sơn

Sao mình vào <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> dow clien không được thớt ơi. Với cái phi phong vô cực khắp trần mình thấy vẫn như cũ mà. Không thấy thay đổi hay do clien vậy thớt.
download client vẫn được mình phải cho phép bạn tải mới được. Còn phi phong thì bình thường bạn chịu khó đồng bộ client và server

hoangthuyit
28-08-14, 04:18 PM

Cám ơn bạn hiền nhiều nhá !!! ...............

ngchienthang
28-08-14, 09:27 PM
bạn share luôn cái client đi, lại còn để xin per... Chờ mãi chẳng dc duyệt per :(

xnickx82
28-08-14, 10:03 PM
hình như bản no pass không giống như bản trong hình. Xa phu không có dòng "Đi bản đồ luyện công đặc biệt". cho hỏi làm sao để mở cái dòng đó vậy chủ thớt?

boynhay1721992
28-08-14, 10:16 PM
hình như bản no pass không giống như bản trong hình. Xa phu không có dòng "Đi bản đồ luyện công đặc biệt". cho hỏi làm sao để mở cái dòng đó vậy chủ thớt?
đấy là do server của bạn...còn nếu đc thì hãy update đủ các phiên bản của mình

beongo26
28-08-14, 11:12 PM
Bác biết năng cấp kiến thiế + tác phường vô band đồ bang k giúp mình với

thanhtunghn
28-08-14, 11:13 PM
Hiện tại đang bị lỗi bơm máu bác à . E dùng client của bác vẫn bị :(

xnickx82
28-08-14, 11:39 PM
đấy là do server của bạn...còn nếu đc thì hãy update đủ các phiên bản của mình

mình coi trong tất cả update từ 1-4 của bạn trong file station.lua mà không thấy có dòng đó trong code. :(

boynhay1721992
28-08-14, 11:44 PM
mình coi trong tất cả update từ 1-4 của bạn trong file station.lua mà không thấy có dòng đó trong code. :(
cái đó ko nằm trong code bạn nha...nó nằm ở server1\script\activitysys\config\ forder gì quên rùi..
Bạn phải biết dev linux nha.. bạn chỉ cần đặt tên sai 1 dấu gì đó thui thì sẽ không có hiển thị ra...

Hiện tại đang bị lỗi bơm máu bác à . E dùng client của bác vẫn bị :(
bạn đồng bộ client và server thử chứ mình không có bj lỗi gì cả

Bác biết năng cấp kiến thiế + tác phường vô band đồ bang k giúp mình với
bạn cũng phải tự kiếm đi nó nằm ở file server1\script\tong\
mình nhớ có điều kiện để nâng cấp nữa mà quên tên file rùi. Bạn chỉnh sửa điều kiện nâng cấp về 0 là được

thanhtunghn
29-08-14, 12:06 AM
trong bản client của bạn có 3 thư mục setting . không biết chọn cái nào nữa . Chắc chọn bừa bị lỗi . Bạn dùng thư mục nào vậy :(

tvnnam
29-08-14, 06:23 AM
mình tải về 3 file : path - update 4 và clinet của boy nhay rồi ... không biết giờ làm thế nào để vào game nhỉ? có cần tải hoặc update clinet VNG bản nào về không và dùng sever nào để chạy game vậy mấy bác ? xin hướng dẫn cụ thể giúp mình ;;) Thank các bác nhiều :D

boynhay1721992
29-08-14, 07:57 AM
trong bản client của bạn có 3 thư mục setting . không biết chọn cái nào nữa . Chắc chọn bừa bị lỗi . Bạn dùng thư mục nào vậy :(
Mình không nhớ cho lắm...hình như settings mình dùng là pack lại rùi

mình tải về 3 file : path - update 4 và clinet của boy nhay rồi ... không biết giờ làm thế nào để vào game nhỉ? có cần tải hoặc update clinet VNG bản nào về không và dùng sever nào để chạy game vậy mấy bác ? xin hướng dẫn cụ thể giúp mình ;;) Thank các bác nhiều :D

server nào cũng được...chạy client của mình mới vào Vân Trung Trấn được

ntjna
29-08-14, 08:11 AM
bạn ơi cho mình hỏi chỉnh thời gian event ở đâu vậy? :D

tvnnam
29-08-14, 08:58 AM
bạn ơi cho mình hỏi chỉnh thời gian event ở đâu vậy? :D

nó nằm ở server1\script\activitysys\config\ head nhé ... Thích event nào thì chỉnh thời gian là đc;;)

tvnnam
29-08-14, 09:05 AM
Bác nào có lòng tốt up giùm cái clinet của boynhay lên link mediea hoặc freeshare với:-* . tài qua google mà ko dùng idm lâu quá toàn diss mạng[-(

xnickx82
29-08-14, 09:20 AM
mình xài client của bạn và đã đồng bộ client với sever rồi mà vào Vân Trung Trấn vẫn bị đen thui :(

tvnnam
29-08-14, 09:27 AM
mình xài client của bạn và đã đồng bộ client với sever rồi mà vào Vân Trung Trấn vẫn bị đen thui :(

xnickx82
29-08-14, 09:29 AM
mình cũng chưa biết hihi. thấy ai cũng muốn vào nên cũng tò mò xem sao đó mà. :)) mà chưa vào được

vipbk
29-08-14, 10:00 AM
Bác nào có lòng tốt up giùm cái clinet của boynhay lên link mediea hoặc freeshare với:-* . tài qua google mà ko dùng idm lâu quá toàn diss mạng[-(

Link của hoaiphong79

btt204
29-08-14, 10:16 AM
Mình vào ngon lành mà , cái client của bác chủ toàn những thứ ko cần thiết =.= mình dùng client VNG thêm 1,2 file là ngon ngay

xnickx82
29-08-14, 10:24 AM
Mình vào ngon lành mà , cái client của bác chủ toàn những thứ ko cần thiết =.= mình dùng client VNG thêm 1,2 file là ngon ngay

Bạn Share mình file package bạn đang xài được không?

dongahchu
29-08-14, 10:25 AM

Vân Trung Trấn đi đường nào vào thế bạn ?

tvnnam
29-08-14, 10:37 AM

Link của hoaiphong79
E muốn xin cái link clinet của boy nhay Bác ah /... 3.6G đó bác ... Bác có ko up cho e xin với;)

xnickx82
29-08-14, 10:39 AM
Vân Trung Trấn đi đường nào vào thế bạn ?

bạn nói chuyện với Trường Ca Môn sẽ có option đi đến Vân Trung Trấn

tvnnam
29-08-14, 10:39 AM

Bác dùng clinet VNG thu phí hay miễn phí ? có cần update ko Bác ? e vào toàn bị lỗi đen màn hình đăng nhập khi cài thêm Hoa sơn phái:-w

btt204
29-08-14, 10:40 AM
Thì mình dùng client bản thu phí mới nhất thôi các bạn :D, gặp trường ca môn nhân để vào

[Package]
Path=\\data
0=serverlist.pak
1=slistcache.pak
2=updatejx14.pak
3=updatejx13.pak
4=updatejx12.pak
5=updatejx11.pak
6=updatejx10.pak
7=updatejx09.pak
8=updatejx08.pak
9=updatejx07_jxf06.pak
10=updatejx06.pak
11=updatejx05.pak
12=updatejx04.pak
13=updatejx03.pak
14=updatejx02.pak
15=updatejx01.pak
16=update02.pak
17=update.pak
18=update04.pak
19=update03.pak
20=update01.pak
21=skills.pak
22=spr.pak
23=resource.pak
24=maps.pak
25=settings.pak
26=sound.pak
27=script.pak
28=font.pak
29=path01.pak

xnickx82
29-08-14, 10:42 AM
Thì mình dùng client bản thu phí mới nhất thôi các bạn :D, gặp trường ca môn nhân để vào

share mình cái file package trong client bác được không?

btt204
29-08-14, 10:44 AM
share mình cái file package trong client bác được không?

Phía trên kìa bác . Client thì mình chỉ dùng như thế là vô đc

xnickx82
29-08-14, 10:49 AM
Phía trên kìa bác . Client thì mình chỉ dùng như thế là vô đc
trong data mình chỉ thiếu cái path01,pak thôi. mình update lên thu phí mới nhất mà vẫn không vào được. share mình thử cái path01.pak được không :D

yoken9x
29-08-14, 06:04 PM
Đúng là client của chủ thớt thật ra nhiều thứ không cần thiết, vào vân trung chỉ cần file pak trong client của chủ thớt là được, hình như là image2.pak hay là jxlinux.pak thôi thì phải :D cứ lấy 2 file đó bỏ vô rồi khai báo là vô được :v

sathudieutan
29-08-14, 07:05 PM
sv này mở onl qua modem hay hamachi được không. ai chỉ với.

cgalaxy
29-08-14, 08:35 PM
sv này mở onl qua modem hay hamachi được không. ai chỉ với.

mở tốt, tha hồ mà hút máu member,
Hướng dẫn mở online ở đây
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> >:);))

khoanpm
29-08-14, 11:31 PM
Khi nhận trang bị thiếu 1 món ( Hạn chế thời gian ) thì làm sao fix được vậy mấy bạn ?

debaf9
30-08-14, 04:46 AM
không đủ đk nhưng vẫn thank lấy tinh thần mấy thím :)

anhnakid1412
30-08-14, 12:59 PM
link clien ko tải được thớt ơi
cái này nè
nó bị request access rùi

anhnakid1412
30-08-14, 09:23 PM
nó bắt xác nhận email từ thớt :(

anhnakid1412
01-09-14, 04:33 AM
alo ai giúp mình với cái link client down ko được :(

taoaccts13
01-09-14, 11:50 AM
alo ai giúp mình với cái link client down ko được :(

chịu khó kiếm ở mấy trang trc có ng share link mediafire đấy bạn, ngồi hỏi mấy ngày trời sao ko tự tìm cho lẹ, chỉ vài cái page trc trong thread này thôi \:D/

anhnakid1412
01-09-14, 12:05 PM
không có đâu bạn ơi link đó nặng lắm cái người up mediafile kia chỉ up bản gốc thôi chứ cái link đính kèm vẫn trên google drive mà nó lỗi rùi hay sao á ko chạy được

bualolu
01-09-14, 02:32 PM
- bác nào có sv + patch gốc úp hộ mình cái thấy sv này khá ngon về chạy off úm lể 2 - 9 F.a :))

beongo26
01-09-14, 02:34 PM
Sv này có tạo được khu vực bang k vậy ( ai biết fix cái tạo bản đồ với vào khu vực bang k , tạo bang xong vô tạo bảng đồ thì dc nhưng khi bấm vào thì báo đường chưa khai thông )
Ai giúp với cảm ơn nhìu

ngovuongpt
01-09-14, 02:45 PM
Update 4 lần này có các tính năng sau.....
- Fix lỗi chơi 1 tiếng mà khi ném vật phẩm sẽ không thấy.
- Fix lỗi đánh boss sát thủ và boss hoàng kim không rớt vật phẩm.
- Thêm các phi phong Vô cực. khấp thần...
- Tính năng sô cô la ở Dã Luyện Đại Sư như võ lâm miễn phí.
- Tính năng đua thuyền rồng..

Cái này cài ra sao vậy bạn. Mấy cái ATN hay AWJX thì mình bik cài còn cái này thì ko bik. Cho mình xin cái hướng dẫn dc ko

anhnakid1412
01-09-14, 02:52 PM
- bác nào có sv + patch gốc úp hộ mình cái thấy sv này khá ngon về chạy off úm lể 2 - 9 F.a :))

gốc là cái bản mấy G ở google drive kìa mà thớt ko suppor nữa nản ghê

Cái này cài ra sao vậy bạn. Mấy cái ATN hay AWJX thì mình bik cài còn cái này thì ko bik. Cho mình xin cái hướng dẫn dc ko
cái này là linux mà bạn hiền hok phải mấy bản kia

ngovuongpt
01-09-14, 02:55 PM
cái này là linux mà bạn hiền hok phải mấy bản kia

Choáng với câu trả lời....haizzzz

anhnakid1412
01-09-14, 02:59 PM
Choáng với câu trả lời....haizzzz
mình cũng choáng váng với câu hỏi ^^

vipbk
01-09-14, 03:16 PM

Bạn nên dùng vmware 10, nếu ko cài dc thì nên cài lại win

anhnakid1412
01-09-14, 07:05 PM
link clien ko tải được thớt ơi
cái này nè
nó bị request access rùi
ai upload giúp mình file này được không link của thớt không hỗ trợ nữa rồi cám ơn mọi người nhiều

tvnnam
01-09-14, 07:05 PM

Gốc của nó đây : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> còn cái update 4 chỉ để fix 1 số lỗi bạn nhé$-) đây là sever linux update 3,4 của boynhay

tvnnam
01-09-14, 07:11 PM
không có đâu bạn ơi link đó nặng lắm cái người up mediafile kia chỉ up bản gốc thôi chứ cái link đính kèm vẫn trên google drive mà nó lỗi rùi hay sao á ko chạy được

Path clinet của chủ top có 1 số lỗi tiềm ẩn... nếu là newbine không phai dân dev mình khuyên không nên sài mà phát triển từ sever <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> và chép đè update 4 boy nhay vào để fix 1 số lỗi là đc mà bạn.

anhnakid1412
01-09-14, 07:41 PM
Path clinet của chủ top có 1 số lỗi tiềm ẩn... nếu là newbine không phai dân dev mình khuyên không nên sài mà phát triển từ sever <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> và chép đè update 4 boy nhay vào để fix 1 số lỗi là đc mà bạn.
cái path này chép đè vô khi mình click vô xếp hạng tự out game bạn à

tvnnam
06-09-14, 03:20 PM

có thể do clinet và sever chưa đồng bộ .... bạn thử down thư mục setting của sever chép vào clinet sau đó chạy lại sever từ đầu xem có đc ko nhé;;) hoặc do chủ theard giấu nghềb-).. cái này thì mình cũng chịu ... phải động não chút hoặc liên hệ với theard bạn ah:D

yoken9x
07-09-14, 09:45 AM
lấy slistcache.pak khác bỏ vào hết dis :D

tranngocstu
07-09-14, 06:51 PM
Pác nào share dùm mình cái image2.pak với jxlinux.path với

tvnnam
07-09-14, 07:47 PM
Pác nào share dùm mình cái image2.pak với jxlinux.path với

tranngocstu
07-09-14, 10:08 PM

jxlinux.pak mình viết nhầm. cái folder data của mình còn thiếu jxlinux.pak với setting1.pak so với pakage.ini khai báo nên vào Vân Trung Trấn nó đen thui thì phải

taoaccts13
07-09-14, 10:12 PM
jxlinux.pak mình viết nhầm. cái folder data của mình còn thiếu jxlinux.pak với setting1.pak so với pakage.ini khai báo nên vào Vân Trung Trấn nó đen thui thì phải

Đúng rồi, mấy bác share mà thiếu file .pak tại nặng quá lười up đấy bạn, thiếu mấy file trong data so với package khai báo, híc :(

tikakala1
09-09-14, 10:06 AM
Mấy bác nào còn client cho mình xin lại đi lỡ xóa mất rồi

thjentu1102
04-10-14, 09:25 PM
Bác nào up lại link Client với. em cảm ơn

taoaccts13
09-10-14, 05:38 PM
Ai biết cho mình hỏi, npc Hằng Nga ấy ạ, mình nhớ hồi đó chép update của boynhay thấy đứng cạnh lễ quan tương dương, ko hiểu sao giờ mình ko thấy, mà sv linux câu lệnh phức tạp quá mình mò tùm lum rồi mà ko đc, ai biết giúp mình mở lại con npc hằng nga đó với o:-)

trungjx
09-10-14, 09:18 PM
có ai tiest liên đấu chưa? vào đánh ko đc

taoaccts13
10-10-14, 11:45 AM
Đây là thư mục script\activitysys\config\43 của mình

Chẳng hiểu sao ko có con NPC Hằng Nga :((

Muốn tạo cái event để chơi mà sv này nhiều file quá, câu lệnh thì phức tạp nữa :((

Please help me 8->8->8->

thinhba
26-11-14, 05:15 PM
Có bạn nào biết cách gia hạn event ở server này không :(
Thích mấy event này quá mà hết hạn nó không hiện NPC hay đánh quái rớt đồ nữa. Mình chỉnh trong tasklist.ini và mấy file liên quan rồi mà nó vẫn không hoạt động :(

carotkhoaitay
28-03-15, 12:02 PM
chưa có update 5 hả bạn :D.........

ttdat210789
27-04-15, 11:31 AM
Mình bị cái bảng trang bị vậy là do client hay sao vậy mấy bạn. Mình dùng client VinaGame rồi chéo đè pacht update 4 :(

chinhnghia03
07-05-15, 09:07 PM

makieuphongkke
20-06-15, 12:15 AM
Sv có chức năng admin không các bác?

tvnnam
20-06-15, 11:06 AM
Sv có chức năng admin không các bác?

có bác nhé : server1\script\global\·ÈË_Àñ¹Ù.lua (*)

makieuphongkke
20-06-15, 12:29 PM

Mình cài xong update từ 1->4 xong cuối cùng bảng nhập tên-pass không nhấn vào để nhập đc :(

tvnnam
20-06-15, 05:11 PM
Mình cài xong update từ 1->4 xong cuối cùng bảng nhập tên-pass không nhấn vào để nhập đc :(

cứ đánh pass bình thường : 123456 nó sẽ không hiện pass cho bạn xem đâu nhé. nó chạy ngầm

makieuphongkke
23-06-15, 09:47 PM

Mình đặt tên là DarkLord giống như trong file mà không biết tìm đâu để lấy đồ/thao tác khác hết :(

vipbk
23-06-15, 10:17 PM
Mình đặt tên là DarkLord giống như trong file mà không biết tìm đâu để lấy đồ/thao tác khác hết :(

Tên trong file đó là Tên tài khoản ko phải tên nhân vật bạn nhé

Qua Lễ Quan để nhận đồ đạc, item v.v...

makieuphongkke
23-06-15, 10:19 PM
Tên trong file đó là Tên tài khoản ko phải tên nhân vật bạn nhé

Qua Lễ Quan để nhận đồ đạc, item v.v...

oke con dê. Tks bác .................................................. .....

makieuphongkke
23-06-15, 10:39 PM
Sao mấy cái phi phong 9-10 cùi dzay, toàn -1% :Laluot_191:

makieuphongkke
28-06-15, 05:50 PM
Đánh mới 8-9% là lên cấp sửa chỗ nào mấy bro?

VNGameZoneVN
28-06-15, 08:59 PM
ai úp cho mình link cái sv và client dá up đầy đủ từ 1-4 của Sv này với! mình là new của JX, cảm ơn các bạn rất nhiều.

tvnnam
28-06-15, 09:27 PM
Đánh mới 8-9% là lên cấp sửa chỗ nào mấy bro?

1. Chỉnh kinh nghiệm :
Chép settings\npc\player\level_exp.txt từ server qua client
settings/ gamesetting.ini/ [ServerConfig] ExpRate= 100 để 100 như VNG

ngungucute1999
30-06-15, 03:27 PM
có bác nào cho mình hỏi là file drop boss phong lăng độ với vượt ải ở đâu k ạ e tìm hoài k thấy :D

tvnnam
03-07-15, 09:32 AM
ai úp cho mình link cái sv và client dá up đầy đủ từ 1-4 của Sv này với! mình là new của JX, cảm ơn các bạn rất nhiều.

không có đâu bạn nhé. mình nghĩ chắc bạn chưa tìm hiểu rồi. hiện tại bạn có thể cộn 2 cách sau:

1. sử dụng sever yoken đã có update 3 và thêm update 4 này vào ... chú ý sẽ có 1 chút lỗi trong script và sever tự fix

2. hoặc bạn có thể chép update 1+2+3+4 vào nhưng theo lần lượt nhé không rollback tự chịu. còn link tự mò lại trong diễn đàn có hết nhé. nhưng mình khuyên không nên vì nó sẽ lỗi rất nhiều và 1 số sự kiện chức năng ko sài đc hoặc chưa việt hóa đc hết....test sẽ hiểu.

Mình khuyên tốt nhất nên chọn cách 1 để dễ fix và từng đấy sự kiện cũng đủ bạn chu du trong game rồi. nếu muốn bạn cũng có thể mở thêm/ bật lại các event có sẵn trong sever:bz

rioranso
03-07-15, 12:50 PM
♫ Mấy bác cho em hỏi . sever này là sever linux phải không ạ ? :((

tvnnam
03-07-15, 01:10 PM
♫ Mấy bác cho em hỏi . sever này là sever linux phải không ạ ? :((

sever này là sever linux bạn ah:)

baronmd
03-08-15, 04:42 PM
Đi xa phu đến bản đồ luyện công đặc biệt báo thời gian tu luyện của các hạ đã hết FIX thế nào vậy anh em:?

brirneyspier
08-08-15, 01:59 AM
Link client của bác chủ thớt đưa đây... giờ phải làm sao để tải client ... anh em nào còn giữ client ko, reup lại cho mình với :-s
mà cho mình hỏi 2 vấn đề nữa:
1. Cái update 4 mình giải nén ra rồi chép vào đâu vậy ?
2. Patch thì dùng cho client nào? (thu phí, miễn phí?)

tvnnam
09-08-15, 12:39 PM
Đi xa phu đến bản đồ luyện công đặc biệt báo thời gian tu luyện của các hạ đã hết FIX thế nào vậy anh em:?

mở chức năng tìm kiếm : shenxingfu.lua: thần hành phù và chỉnh lại hoặc copy từ những bản sever và update Linux khác là đc:bz

Link client của bác chủ thớt đưa đây... giờ phải làm sao để tải client ... anh em nào còn giữ client ko, reup lại cho mình với :-s
mà cho mình hỏi 2 vấn đề nữa:
1. Cái update 4 mình giải nén ra rồi chép vào đâu vậy ?
2. Patch thì dùng cho client nào? (thu phí, miễn phí?)

1.chủ thead đã xóa client ... bạn có thể tải client của Galaxy hoặc client thu phí mới nhất VNG

2.cái update 4 phải chép vào client và sever tương ứng từng thư mục bạn nhé

3. Path thì chép vào client ở mục 1 đã nêu chú ý config lại IP

duongto
13-08-15, 12:14 PM
mở chức năng tìm kiếm : shenxingfu.lua: thần hành phù và chỉnh lại hoặc copy từ những bản sever và update Linux khác là đc:bz

1.chủ thead đã xóa client ... bạn có thể tải client của Galaxy hoặc client thu phí mới nhất VNG

2.cái update 4 phải chép vào client và sever tương ứng từng thư mục bạn nhé

3. Path thì chép vào client ở mục 1 đã nêu chú ý config lại IP

cho em hỏi: giải nén update4 có : pacth và update4( có gateway + sever1 ) em copy patch vào client VNG và update4 2 copy 2 file vào sever làm thế này sai bước nào không mà em vào nó báo kết nối thất bại ( cònig lại ID như thế nào anh chỉ em với)

tvnnam
13-08-15, 03:31 PM
cho em hỏi: giải nén update4 có : pacth và update4( có gateway + sever1 ) em copy patch vào client VNG và update4 2 copy 2 file vào sever làm thế này sai bước nào không mà em vào nó báo kết nối thất bại ( cònig lại ID như thế nào anh chỉ em với)

chép đúng rồi........... giờ bạn config lại IP là được hướng dẫn sơ qua: bạn vào file severlist/setting của client đổi toàn bộ IP trong đó thành 192.168.1.100 là được nhé

mr.truyen
16-08-15, 03:30 PM
cho mình hỏi trong package.ini dòng số 0 là settings1.pak nhưng trong patch update ko có mà trong client VNG cũng ko có. Ai có file này up lên dùm mình được ko? với cho mình hỏi fix lỗi mấy cái đồ Bất minh đạo cụ như thế nào vậy?

tvnnam
17-08-15, 07:49 AM
cho mình hỏi trong package.ini dòng số 0 là settings1.pak nhưng trong patch update ko có mà trong client VNG cũng ko có. Ai có file này up lên dùm mình được ko? với cho mình hỏi fix lỗi mấy cái đồ Bất minh đạo cụ như thế nào vậy?

về package bạn lục lại mấy bài viết trước của Cgalaxy có người chia sẻ rồi hoặc trong client 4.3g của galaxy share cũng có link <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

còn cái bất minh đạo cụ là do bạn chưa đồng bộ sever và client với nhau hoặc chưa update client mới nhất

mr.truyen
17-08-15, 02:05 PM
về package bạn lục lại mấy bài viết trước của Cgalaxy có người chia sẻ rồi hoặc trong client 4.3g của galaxy share cũng có link <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

còn cái bất minh đạo cụ là do bạn chưa đồng bộ sever và client với nhau hoặc chưa update client mới nhất

cảm ơn bạn nhé, mình làm được rồi!

huypronet
09-10-15, 05:06 PM
Sao minh update len 4. no cu lag lag the nao ay. Mod kiem tra lai thu cai. Man hinh cu NOT responding ay<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

minhgacon90
20-10-15, 04:56 PM
có ai update được phái hoa sơn full skill cho bản này chưa? share cho em với

kubiqbdhdndt
20-10-15, 08:29 PM
sao e giải nén copy đè 2 file kia,chạy sv rồi,nhưng chọn nhân vật đăng nhập thì nó báo sv đầy hoặc bảo trì

minhgacon90
20-10-15, 09:10 PM
sao e giải nén copy đè 2 file kia,chạy sv rồi,nhưng chọn nhân vật đăng nhập thì nó báo sv đầy hoặc bảo trì

bạn đồng bộ sever và client chưa?

kubiqbdhdndt
20-10-15, 10:58 PM
bạn đồng bộ sever và client chưa?
mình đồng bộ hết rồi bạn,mà nó vẫn bị

tvnnam
21-10-15, 10:57 AM
Sao minh update len 4. no cu lag lag the nao ay. Mod kiem tra lai thu cai. Man hinh cu NOT responding ay

NOT responding lỗi này là do khi bạn đồng bộ setting qua client.... có 1 số file mà client chưa định đạng được.... để tránh lỗi này bạn chỉ cần chép 1 số file cần thiết trong setting qua client thôi .. đừng cop hết

mình đồng bộ hết rồi bạn,mà nó vẫn bị

sever đầy hoặc đang bảo trì... cách tốt nhất bạn xóa sever cũ đi và giải nén sever mới vào là hết bị.... đây là lỗi trong quá trình dev của bạn

kubiqbdhdndt
21-10-15, 03:07 PM
ai giúp với,sao nhân sét minh phương hay xích lan của võ đang xong là bị dis game vậy

hinodl01
26-10-15, 07:59 PM
Bạn nào vip tải share cho mình với .tks

PhamNinh
26-10-15, 08:30 PM
Bạn nào vip tải share cho mình với .tks

tải cái j` thế đồng chí. sao k tự tải đi

Kenizzle
14-12-15, 04:49 PM
cho mình hỏi với, bh mình muốn cài sv này thì phải down những phần nào và chép vào đâu với?

nguyennhuloi
27-02-16, 02:07 PM
Các bác cho em hỏi tí nhé, là người mới nên nếu có hỏi hơi ngớ ngẩn tí các bác đừng cho ăn gạch.
Em muốn hỏi trong đoạn lệnh của thằng Lễ Quan có đoạn add lãnh đạo và cho add một đống skill to đùng, vậy cái file chứa các skill đấy là file nào vậy?
đoạn lệnh đấy đây:
function lanhdao()
for i=1,20 do
AddLeadExp(10000000)
AddMagic(630,20)
AddMagic(1347,20)
AddMagic(1372,20)
AddMagic(1349,20)
AddMagic(1374,20)
...
chân thành cảm ơn các bác:x

bthhhz
27-02-16, 02:15 PM
Các bác cho em hỏi tí nhé, là người mới nên nếu có hỏi hơi ngớ ngẩn tí các bác đừng cho ăn gạch.
Em muốn hỏi trong đoạn lệnh của thằng Lễ Quan có đoạn add lãnh đạo và cho add một đống skill to đùng, vậy cái file chứa các skill đấy là file nào vậy?
đoạn lệnh đấy đây:
function lanhdao()
for i=1,20 do
AddLeadExp(10000000)
AddMagic(630,20)
AddMagic(1347,20)
AddMagic(1372,20)
AddMagic(1349,20)
AddMagic(1374,20)
...
chân thành cảm ơn các bác:x

AddLeadExp(10000000) ---------- Điểm tài lãnh đạo

Còn các AddMagic còn lại là Add Skill trong bảng giao settings/skill theo Index ! không liên quan gì tài lãnh cmn đạo