PDA

View Full Version : Download & Hướng dẫn cài HATT ver.2 (update)

accelan006
27-08-14, 10:57 AM
Download tại

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

pass download: pz9

do dung lượng file lớn, hơn 7gb nên cần download bằng tool của nó.

đây là link nguyên gốc bên tàu upload và share mình không reup, không chèn gì thêm chỉ post lại nguyên gốc

bao gồm các file:

视频教程.rar ----> 2 video hướng dẫn
tencent_client.rar ----> client web
server.zip ----> server
arpg.sql ----> data
admintool.rar ----> chép vào <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> client (cái này chưa dùng được do mở config thấy thiếu file liên quan)
暗黑修仙从零开始架设教程.txt ----> hướng dẫn cài cho ai biết tiếng "bông"
10os.rar ----> bên tỏng có 1 file .lxe chưa biết làm gì

link google drive do bạn kenpro7777 reup

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Đây là tool download của baidu để down file dung lượng lớn.

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (link gốc)

sau khi cài tắt trình duyệt mở lại, vào link download ở trên down nó sẽ tự động mở tool và down về (tốc độ down cũng nhanh lắm). Tool toàn tiếng "bông" nên chịu khó mò nhóe

bản này theo mình test thì có ui mới, 1 số event ở bản đầu share như đi bơi,... đã hoạt động và kèm theo file fla ui, source action script cho bạn nào thích tự build hay sửa.

demo cái ảnh trước xem khi cài:

Hướng dẫn sử dụng: (đọc kỹ hướng dẫn không là không chạy được)

1. giải nén tencent_client.rar chép toàn bộ file trong thư mục bin vào <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> hoặc htdocs (tùy loại app bạn cài apache)
2. giải nén admintool.rar chép thư mục admintool vào <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (chép vào cho có thôi)
3. giải nén server.zip copy thư mục config và debug vào nơi chạy server cũ
4. xóa hoặc backup db arpg cũ rồi import cái db mới đi kèm vào cho chắc cú mới (không thấy có gì khác db cũ)

xong phần giải nén copy giờ đến phần config

1. vào \server\config\serverconfig mở file commonconfig.xml sửa lại pass mysql ở <Mysql_DB_Password>123456</Mysql_DB_Password> (nếu pass root mysql của bạn không phải 123456, cái này chắc ai cũng để mặc định cho dễ nhỉ)

2. vào \server\config\loginserver mở file registeconfig.xml tìm đến

<gold_bind>0</gold_bind>
<coin_bind>0</coin_bind>
<gold>0</gold>
<coin>0</coin>

sửa lại thành số mình muốn (đây là số tiền, nguyên bảo khi login vào game nó tự cộng)

3. vào server\config\gameworld mở file specialscene.xml xóa hàng cuối như bên dưới để mở maps bị kẹt khi làm nhiệm vụ hộ tống mỹ nữ

<scene_id>202</scene_id>
<scene_id>203</scene_id>
<scene_id>204</scene_id>

4. vào <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> đã copy lúc nãy vào tiếp theo đường dẫn assets\config mở 2 file config.xml và server.xml sửa như sau

- ở file config.xml tìm đến dòng: <site root="<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>">
sửa <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> thành link localhost. ví dụ: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

tìm tiếp đến: <file root="<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>"> cũng sửa thành <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

tìm tiếp đến: <giftbag title="giftbag.xml" root="assets/config/config/{lang}/other3/" priority="10000">giftbag.xml</giftbag> sửa lại thành

save lại xong 1 file.

- ở file server.xml tìm đến: <ip>119.146.202.60</ip> sửa lại thành ip của bạn. ví dụ: <ip>127.0.0.1</ip>

tìm tiếp đến: <site root="<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>"> sửa lại thành <site root="<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>">

tìm tiếp đến: <ip>113.107.161.101</ip> sửa lại thành <ip>127.0.0.1</ip>

tìm tiếp đến: <sip>113.107.110.222</sip> sửa lại thành <sip>127.0.0.1</sip>

save lại và xong luôn

tiếp theo là chạy server như bản cũ (chạy file .bat) và vào chơi

học ít nên văn vẻ hơi lủng củng các "thím" thông cảm.

accelan006
27-08-14, 11:05 AM
update tool download file size lớn từ baidu.

BeeZone
27-08-14, 11:05 AM

accelan006
27-08-14, 11:07 AM

định up lên host vn như bác hoahn14 mà đang bị cắt net xài ké nên thôi để link gốc cho các bác kéo :Laluot_151:

satthupro95
27-08-14, 11:10 AM
game này nếu việt hóa có khả năng việt hóa hết không bác ?

accelan006
27-08-14, 11:12 AM

có thể việt hóa full tốt nhất nên biết đọc, type tiếng hoa để dịch hình ảnh vì k có psd để copy text (nghe loáng thoáng thím nào ở clb mình nói có psd tất cả hình ảnh đang mong được chim ngưỡi và sờ mó).

ps: đợt này còn ngâm kiếm thế nữa k :D

hoahn14
27-08-14, 11:12 AM

Việt hóa thì tất nhiên là hết rồi!nó có pack file nào đâu

accelan006
27-08-14, 11:17 AM
Việt hóa thì tất nhiên là hết rồi!nó có pack file nào đâu

mong bác share lại cách fix space khi chat, cách đã share như thím khue8b test thì nó không được và mình test thì uae không tìm được as đó nên chưa biết sao.

hoahn14
27-08-14, 11:24 AM
mong bác share lại cách fix space khi chat, cách đã share như thím khue8b test thì nó không được và mình test thì uae không tìm được as đó nên chưa biết sao.

Thím khue8b là ai? quen biết không?:D:D:D:D

=>> Quay lại topic cũ!đã hướng dẫn rồi đó

accelan006
27-08-14, 11:33 AM
Thím khue8b là ai? quen biết không?:D:D:D:D

bác lục lại mấy topic cũ của bác chắc thấy. mong bác sớm share.

bb các thím đi ngủ đã, làm đêm về mệt quá nhưng mà cố onl post link cho ae đồng dâm à lộn đồng môn

satthupro95
27-08-14, 11:34 AM
có thể việt hóa full tốt nhất nên biết đọc, type tiếng hoa để dịch hình ảnh vì k có psd để copy text (nghe loáng thoáng thím nào ở clb mình nói có psd tất cả hình ảnh đang mong được chim ngưỡi và sờ mó).

Thanks bác nhiều lắm, kéo về phát đã :3
PS: em vẫn dev kiếm thế ạ :D

kenpro7777
27-08-14, 11:35 AM

Thank chủ top chia sẽ

Nếu pack thành .zt có cần phải chỉnh sửa gì để chạy file .zt ko chủ top

hoahn14
27-08-14, 11:36 AM
bác lục lại mấy topic cũ của bác chắc thấy. mong bác sớm share.

bb các thím đi ngủ đã, làm đêm về mệt quá nhưng mà cố onl post link cho ae đồng dâm à lộn đồng môn

Topic bị đóng rồi!nên thôi vậy!thân ái chào và quyết thắng:|:|:|:|

accelan006
27-08-14, 11:39 AM
Thank chủ top chia sẽ

Nếu pack thành .zt có cần phải chỉnh sửa gì để chạy file .zt ko chủ top

mình chưa biết cach pack, chưa test nên k rõ

kenpro7777
27-08-14, 11:53 AM
mình chưa biết cach pack, chưa test nên k rõ

~~. à chủ top 2 file video exe đấy xem bằng gì nhỉ mình mở lên toàn lỗi

hoahn14
27-08-14, 11:55 AM
~~. à chủ top 2 file video exe đấy xem bằng gì nhỉ mình mở lên toàn lỗi

PACK zt thì đợi thím khue share thôi. còn fix chat thì <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

japanantivirut
27-08-14, 02:28 PM
xin lỗi m.n mạng nhà mình chập chờn từ hôm qua mất điện, lúc nào có mình sẽ cập nhật link sau nhé

khuek8b
27-08-14, 02:50 PM
pass download bị đổi rồi sao ấy nhỉ, mình nhập báo sai

japanantivirut
27-08-14, 02:59 PM
pass download bị đổi rồi sao ấy nhỉ, mình nhập báo sai

pass là pz69 hay k ấy bạn, mình vừa tải về xong mà

BeeZone
27-08-14, 04:40 PM
Bị lỗi không tạo được nhân vật :(

BeeZone
27-08-14, 06:23 PM
Bị lỗi không tạo được nhân vật :(

Đã fix được quên không unrar admintool vào root :D

accelan006
27-08-14, 07:30 PM
cái này mình bị cái bệnh lạ là cứ tắt máy hôm sau mở lại là đứng ở màn hình loading k đăng nhập dc. rất kì lạ, các thím test xem có ai bị k

duvinhhau2012
27-08-14, 07:51 PM
Ver2 Này Đẹp Thiệt Nhưng Mà Tiết Đang Đùng Ver1

Có Cách Nào Chuyển Ver1 Sang Ver2 Được Ko AEb-(

kenpro7777
27-08-14, 08:26 PM
cái này mình bị cái bệnh lạ là cứ tắt máy hôm sau mở lại là đứng ở màn hình loading k đăng nhập dc. rất kì lạ, các thím test xem có ai bị k

Vào phần debug chạy stop sevver chạy là sẽ hết nha bạn

Hiện mình cài ở vps ko hiểu sao loading quài <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

kieplamthue
27-08-14, 09:05 PM
nó chạy xong báo security error : tiếng tq :(

là sao mọi người

admintool thiếu file get_log.php nữa

BeeZone
27-08-14, 11:13 PM
Lỗi PET ..có ico PET mà click báo lỗi gì đó ko mở lên được, NGựa thì okie 8-x

kenpro7777
27-08-14, 11:30 PM
Đã fix được quên không unrar admintool vào root :D

Unrar có bỏ vào thư mục nào ko bạn , mình tới đây nó hiện bảng tạo nv mà ko tạo dc, ko cũng có tên ngẫu nhiên
Link demo <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

kieplamthue
27-08-14, 11:44 PM
Unrar có bỏ vào thư mục nào ko bạn , mình tới đây nó hiện bảng tạo nv mà ko tạo dc, ko cũng có tên ngẫu nhiên
Link demo <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

hình như admintool thiếu gì đó file này ko chạy reg2.php
-

kenpro7777
28-08-14, 12:09 AM
hình như admintool thiếu gì đó file này ko chạy reg2.php
-

Không biết các file thiếu ở amintool có phát sinh lỗi gì thêm k:|

kieplamthue
28-08-14, 12:13 AM

Không biết các file thiếu ở amintool có phát sinh lỗi gì thêm k:|

file reg2.php để tạo nv mà thiếu config rồi
:)) vào sv bạn test thử

kenpro7777
28-08-14, 12:16 AM
file reg2.php để tạo nv mà thiếu config rồi
:)) vào sv bạn test thử

bạn vào dc hả ?? mình vào ko được ta :((

kieplamthue
28-08-14, 12:21 AM
bạn vào dc hả ?? mình vào ko được ta :((

wuhenyqm
wuhenyqm331
wuhenyqm1
wuhenyqm12
wuhenyqm123

thiếu admintool rồi vào = các acc có nhân vật sẵn đó bạn

kenpro7777
28-08-14, 12:27 AM
wuhenyqm
wuhenyqm331
wuhenyqm1
wuhenyqm12
wuhenyqm123

thiếu admintool rồi vào = các acc có nhân vật sẵn đó bạn

Uhm vào bằng tài khoản có sẵn lại được , ở localhost thì vào 127.0.0.1 tạo bình thường bạn à ~~ , vậy mình moi k hiểu

kieplamthue
28-08-14, 12:29 AM
Uhm vào bằng tài khoản có sẵn lại được , ở localhost thì vào 127.0.0.1 tạo bình thường bạn à ~~ , vậy mình moi k hiểu

chắc bạn config thiếu ip ở đâu đó :D khi tạo nv nó send đến 127.0.0.1 nên tạo ở ip wan ko dc

kenpro7777
28-08-14, 12:35 AM
chắc bạn config thiếu ip ở đâu đó :D khi tạo nv nó send đến 127.0.0.1 nên tạo ở ip wan ko dc

Mình nghĩ vậy để mai mình mò típ vậy , bạn rảnh chơi thử mấy tk lv1 xem có bị lag hay lỗi gì ko , vps còn xài dc ngày cúi hết hạn sẵn test onl lun :v

ID

kenken
kenken1
kenken2
kenken3

hit-and-run
28-08-14, 05:30 AM
reup link goole cái cho đỡ mất.

đợi một đến trưa chắc nó syn xong cái client :3

kenpro7777
28-08-14, 09:05 AM
reup link goole cái cho đỡ mất.

đợi một đến trưa chắc nó syn xong cái client :3

Link full đã có client <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> :P

kenpro7777
30-08-14, 10:17 AM
Game này cấp 200 max có rs cấp hay ko vậy nhỉ các bạn , làm thế nào để xem các sự kiện trong game :-s

khoctinhmhs
31-08-14, 06:25 AM
Game này cấp 200 max có rs cấp hay ko vậy nhỉ các bạn , làm thế nào để xem các sự kiện trong game :-s

Thường webgame rất hiếm có tính năng reset (trùng sinh) cấp độ nhân vât.

minh011994
31-08-14, 12:56 PM
cho mình hỏi làm sao config chạy trên ổ đĩa khác mà ko phải ổ D:\ ...:D

mrcdnke95
01-09-14, 09:42 AM

thienvuong47
11-09-14, 06:51 AM
Mình vào đến màn hình load là nó đơ ra, kiểm tra server thấy chạy đến Global server là nó lỗi rùi.
ai chỉ cách mình với

thienvk
16-12-14, 07:56 AM
Em đang Việt hóa mấy cái hình các bác ạ.

Dự là sẽ có bản test hoàn chỉnh từ website, tạo acc, nạp thẻ, quản lý...etc

NhanVT
16-12-14, 05:47 PM
Bị lỗi không thể vào map Côn Lôn, Thục Sơn Bồng Lai :((, xin chỉ giáo ;))

BeeZone
17-12-14, 12:12 PM
Bị lỗi không thể vào map Côn Lôn, Thục Sơn Bồng Lai :((, xin chỉ giáo ;))

server/config/specialsecen j đó (ko có file để paste tên) ..rồi xóa mấy map ở cuối cùng đi...như sau 50xx j ấy ^^...Sorry nhé ko có file để copy đưa lên

dangkygame0001
19-12-14, 01:13 AM
Em chạy game trên VM ip:192.168.110.128. Start server rôi, ra máy thật login xong load game thì báo lỗi: Security error [tiếng trung] (127.0.0.1 port 9777). Các bác giúp em với ạ. :-s

P/S: Trong máy ảo thì chạy bình thường các bác ạ.

tungbache
19-12-14, 03:13 PM
bác ơi cho e hỏi e muốn chỉnh EXP nhân vật thì vào file hả bác

BeeZone
19-12-14, 04:58 PM
Em chạy game trên VM ip:192.168.110.128. Start server rôi, ra máy thật login xong load game thì báo lỗi: Security error [tiếng trung] (127.0.0.1 port 9777). Các bác giúp em với ạ. :-s

P/S: Trong máy ảo thì chạy bình thường các bác ạ.

Lúc này bạn phải config <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> theo ip VM thì máy thật mới load vào game được...

eyeshin21
20-12-14, 01:04 AM
Cho em hỏi file XianJianManager.as có quan trọng ko vậy? Giải nén file tencent_client.rar bằng RAR hay KZ cũng đều thấy báo dòng này: XianJianManager.as , CRC error or file has been damaged. D:\AHTT\tencent_client.rar

cuong940122
30-01-15, 06:17 PM
cho mình hỏi bước này
nơi chạy sv cũ là ở đâu vậy...tks

htc1991
15-02-15, 09:55 AM
cho hỏi cái clip hưởng dẩn sao ko run được vậy

duongcskk
19-04-15, 11:13 PM
ai cho hỏi vào game tới chỗ tạo nv rồi nhưng tạo ko dc là bị lỗi gì vậy

phu128
20-04-15, 09:16 PM
ai cho hỏi vào game tới chỗ tạo nv rồi nhưng tạo ko dc là bị lỗi gì vậy

đang có cung câu hỏi, ai trả lời giúp với nào
Chơi ằng mấy tài khoản có sẵn trong DB tạo nhân vật rồi thì chơi đc, còn nick mới thì k tạo đc nhân vật

BeeZone
20-04-15, 09:20 PM
Chơi ằng mấy tài khoản có sẵn trong DB tạo nhân vật rồi thì chơi đc, còn nick mới thì k tạo đc nhân vật

Import lại DB # đi kèm trong folder thử xem...

nh0xIskate
20-04-15, 09:39 PM

90% Không tạo được nhân vật là do cấu hình sai địa chỉ oss =)

duongcskk
27-04-15, 02:37 PM
90% Không tạo được nhân vật là do cấu hình sai địa chỉ oss =)

bác có thể chỉ cách fix với dc ko

teiwaz22
11-10-21, 07:31 PM
Download tại

bao gồm các file:

bản này theo mình test thì có ui mới, 1 số event ở bản đầu share như đi bơi,... đã hoạt động và kèm theo file fla ui, source action script cho bạn nào thích tự build hay sửa.

demo cái ảnh trước xem khi cài:

Hướng dẫn sử dụng: (đọc kỹ hướng dẫn không là không chạy được)

1. giải nén tencent_client.rar chép toàn bộ file trong thư mục bin vào <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> hoặc htdocs (tùy loại app bạn cài apache)
2. giải nén admintool.rar chép thư mục admintool vào <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (chép vào cho có thôi)
4. xóa hoặc backup db arpg cũ rồi import cái db mới đi kèm vào cho chắc cú mới (không thấy có gì khác db cũ)

xong phần giải nén copy giờ đến phần config

1. vào \server\config\serverconfig mở file commonconfig.xml sửa lại pass mysql ở <Mysql_DB_Password>123456</Mysql_DB_Password> (nếu pass root mysql của bạn không phải 123456, cái này chắc ai cũng để mặc định cho dễ nhỉ)

2. vào \server\config\loginserver mở file registeconfig.xml tìm đến

sửa lại thành số mình muốn (đây là số tiền, nguyên bảo khi login vào game nó tự cộng)

3. vào server\config\gameworld mở file specialscene.xml xóa hàng cuối như bên dưới để mở maps bị kẹt khi làm nhiệm vụ hộ tống mỹ nữ

4. vào <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> đã copy lúc nãy vào tiếp theo đường dẫn assets\config mở 2 file config.xml và server.xml sửa như sau

- ở file config.xml tìm đến dòng: <site root="<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>">
sửa <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> thành link localhost. ví dụ: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

tìm tiếp đến: <file root="<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>"> cũng sửa thành <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

tìm tiếp đến: <giftbag title="giftbag.xml" root="assets/config/config/{lang}/other3/" priority="10000">giftbag.xml</giftbag> sửa lại thành

save lại xong 1 file.

- ở file server.xml tìm đến: <ip>119.146.202.60</ip> sửa lại thành ip của bạn. ví dụ: <ip>127.0.0.1</ip>

tìm tiếp đến: <site root="<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>"> sửa lại thành <site root="<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>">

tìm tiếp đến: <ip>113.107.161.101</ip> sửa lại thành <ip>127.0.0.1</ip>

tìm tiếp đến: <sip>113.107.110.222</sip> sửa lại thành <sip>127.0.0.1</sip>

save lại và xong luôn

tiếp theo là chạy server như bản cũ (chạy file .bat) và vào chơi

học ít nên văn vẻ hơi lủng củng các "thím" thông cảm.

Còn bác nào còn link này mà có file : tencent_client.rar không nhỉ , có mấy link tải về mà không có như thớt post