PDA

View Full Version : [TLBB] Đục lỗ Võ hồn và Long văn !!

songtu
26-08-14, 10:00 PM
có ai hứng thú về khoản fake đục lỗ mấy cái của nợ này ko nhỉ?! vào đây bàn tán nhỉ??
P/s fforum tlbb có vẻ im ắng quá !!

akiem9x
26-08-14, 10:15 PM
có ai hứng thú về khoản fake đục lỗ mấy cái của nợ này ko nhỉ?! vào đây bàn tán nhỉ??
P/s fforum tlbb có vẻ im ắng quá !!

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

skythienlong
26-08-14, 10:19 PM
cái này sửa file đục lỗ là đục khoét được hết mà.

Box im là nhiều lý do: hầu hết đã share bàn luận hỏi đáp rồi. Đợi cái gì đó mới mẻ hơn. Bế quan tu luyện hết rồi lúc nào hứng lên show hàng......... :D

songtu
26-08-14, 10:23 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
lại bọn tàu! mình dùng bản 3.30 nên chưa thử !!
mà phải biết nó mod sao chứ, ??? chứ ko mù mờ là lại ức chế
chứ còn fake kiểu bt thì cũng fake đc

--- Chế độ gộp bài viết ---

cái này sửa file đục lỗ là đục khoét được hết mà.

Box im là nhiều lý do: hầu hết đã share bàn luận hỏi đáp rồi. Đợi cái gì đó mới mẻ hơn. Bế quan tu luyện hết rồi lúc nào hứng lên show hàng......... :D

còn nhiều cái cần nghiên cứu lắm !! ví dụ fakeOject của Võ hồn, chân nguyên, kinh mạch :V :V [..][..][..][..][..]

Sói Đẹp Trai
26-08-14, 10:40 PM
Theo cách thức truyền thống bản cũ là ra web đục (can thiệp trực tiếp vào navicat). Còn cấu hình bản mới thì nó đã khác rồi. Bonus vài cái hình này còn hot hơn cả đục lỗ. Đám này làm xong lâu rồi nhưng giờ mới show cho đẹp cả bộ :))

Tất cả đã hoạt động okê hết kể cả skill. Sắp tới hết việc thì design thêm một đám skill mới cho VH để thế kia nhàm quá. Còn LV thì chẳng có skill gì nên thôi :D

akiem9x
26-08-14, 10:45 PM
Theo cách thức truyền thống bản cũ là ra web đục (can thiệp trực tiếp vào navicat). Còn cấu hình bản mới thì nó đã khác rồi. Bonus vài cái hình này còn hot hơn cả đục lỗ. Đám này làm xong lâu rồi nhưng giờ mới show cho đẹp cả bộ :))

Tất cả đã hoạt động okê hết kể cả skill. Sắp tới hết việc thì design thêm một đám skill mới cho VH để thế kia nhàm quá. Còn LV thì chẳng có skill gì nên thôi :D

Đẹp rồi :D mod đám kill vào tab Võ hồn là tuyệt cú mèo #213

makute7413
26-08-14, 10:53 PM

định share lại server 3.5 của bác (fix vài chỗ) mà thế này chắc thôi ko dám share luôn :-|

Sói Đẹp Trai
26-08-14, 11:01 PM
định share lại server 3.5 của bác (fix vài chỗ) mà thế này chắc thôi ko dám share luôn :-|Thì bạn cứ share lên thì đâu có ảnh hưởng gì đâu :D. Cái đám kia mình làm cho nó vui thôi chủ yếu nghiên cứu Client là chính. Còn mình vẫn khoái code event bên sv hơn nhưng lại rất ghét code NPC chức năng như các thứ long văn võ hồn kia code trong tâm trạng không thoải mái lắm dù nó ko khó tý nào trong khi code event tống liêu thì khá thoải mái dù nó khó nhằn..

Đẹp rồi :D mod đám kill vào tab Võ hồn là tuyệt cú mèo #213À đám skill đó thì đã ok nhưng đám skill mới chuẩn bị add vào thì nó hơi nhiều nên chắc phải đợi khi nào xong việc mới làm được :D hiện tại stop ko làm mấy thứ này đã 4 ngày rồi :D
Khung võ hồn thì đương nhiên phải làm rồi vì nghiên cứu client mà :)

songtu
26-08-14, 11:16 PM
mod mấy cái đó dễ ko mà! thằng võ hồn tương tự như ám khí!!
P/s còn vướng phần add skill lên thanh công cụ :(
còn vướng phần skill triệu tập võ hồn như fpt mà chưa làm đc!!

akiem9x
26-08-14, 11:22 PM
lại bọn tàu! mình dùng bản 3.30 nên chưa thử !!
mà phải biết nó mod sao chứ, ??? chứ ko mù mờ là lại ức chế
chứ còn fake kiểu bt thì cũng fake đc

còn nhiều cái cần nghiên cứu lắm !! ví dụ fakeOject của Võ hồn, chân nguyên, kinh mạch :V :V [..][..][..][..][..]

Nó mod vào file Server luôn bác ạ, impact cũng thế

makute7413
26-08-14, 11:23 PM
Thì bạn cứ share lên thì đâu có ảnh hưởng gì đâu :D. Cái đám kia mình làm cho nó vui thôi chủ yếu nghiên cứu Client là chính. Còn mình vẫn khoái code event bên sv hơn nhưng lại rất ghét code NPC chức năng như các thứ long văn võ hồn kia code trong tâm trạng không thoải mái lắm dù nó ko khó tý nào trong khi code event tống liêu thì khá thoải mái dù nó khó nhằn..

À đám skill đó thì đã ok nhưng đám skill mới chuẩn bị add vào thì nó hơi nhiều nên chắc phải đợi khi nào xong việc mới làm được :D hiện tại stop ko làm mấy thứ này đã 4 ngày rồi :D
Khung võ hồn thì đương nhiên phải làm rồi vì nghiên cứu client mà :)

vì chơi off 1 mình nên event thu hút bác nhiều hơn, còn những bạn khác đưa lên online thì chủ yếu là phục vụ đánh nhau ingame nên npc chức năng có giá trị hơn. Mình nghĩ là thế

Sói Đẹp Trai
26-08-14, 11:53 PM
vì chơi off 1 mình nên event thu hút bác nhiều hơn, còn những bạn khác đưa lên online thì chủ yếu là phục vụ đánh nhau ingame nên npc chức năng có giá trị hơn. Mình nghĩ là thếỪ cái này có lẽ vì cái này mà mình không bao giờ có thể làm một GM private được :D

Sói Đẹp Trai
27-08-14, 12:19 AM
Nó mod vào file Server luôn bác ạ, impact cũng thếCơ mà cũng nghi vấn lắm. Tại sao nó mở đc file Server ra mà không mở cái trang bị pet. Cái này dấu hỏi lớn. Chắc chắn ko phải mở file SV mà là thủ thuật gì đó

akiem9x
27-08-14, 12:32 AM
Cơ mà cũng nghi vấn lắm. Tại sao nó mở đc file Server ra mà không mở cái trang bị pet. Cái này dấu hỏi lớn. Chắc chắn ko phải mở file SV mà là thủ thuật gì đó

Sói Đẹp Trai
27-08-14, 01:16 AM
Tin chắc chắn và khẳng định mã nguồn của nó là C++. Còn mở ra thì chắc ít khả năng lắm...

songtu
27-08-14, 07:11 AM
bản mới client nó ko cần file Misahelp.dll ...

makute7413
27-08-14, 01:33 PM
Ừ cái này có lẽ vì cái này mà mình không bao giờ có thể làm một GM private được :D

à mà bác cho hỏi, cái thần khí đeo vào có con rồng bay xung quanh là do model 3d của nó đúng không?

anhvan1102
27-08-14, 01:59 PM
các bác qua giúp với <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Sói Đẹp Trai
27-08-14, 04:04 PM
à mà bác cho hỏi, cái thần khí đeo vào có con rồng bay xung quanh là do model 3d của nó đúng không?
Uhm chính nó. Con đó chưa xem xem nó là impact hay model vì nó lq đến 1 thứ mình đang tìm hiểu. Còn muốn xóa mấy con đó thì tham khảo all,obj tại Model.axp

Sói Đẹp Trai
28-08-14, 03:54 AM
Này songtu. Tuy ko có time nhưng rảnh rỗi ngâm cũng ra... Dễ làm lắm :))

songtu
28-08-14, 06:56 AM
Này songtu. Tuy ko có time nhưng rảnh rỗi ngâm cũng ra... Dễ làm lắm :))

ngon :3 thịt em sói luôn :))$-)$-)$-)

songtu
10-09-14, 04:36 PM

sao mình dùng hàm đục cái Long văn vẫn ko đc nhỉ ? !! ai có nguồn ý pót cho vài cái ảnh lấy niềm tin cái :-s:-s:-s:-s

Sói Đẹp Trai
10-09-14, 06:36 PM
ĐỤc được hết. Có điều có biết cách cấu hình để nó đục đc thì mới ok

songtu
10-09-14, 07:27 PM
ĐỤc được hết. Có điều có biết cách cấu hình để nó đục đc thì mới ok

tưởng nó mod sẵn rồi, chỉ cần dùng hàm là ok? mà tét chưa đc nên nhờ những bạn tét dc rồi chỉ giáo dùm8-|

Sói Đẹp Trai
11-09-14, 06:12 AM
Nhìn date creat của cái file Server là thấy ngay thôi mà :). Suy đi suy lại ta chỉ cần mỗi file đó..

songtu
11-09-14, 09:21 AM
Nhìn date creat của cái file Server là thấy ngay thôi mà :). Suy đi suy lại ta chỉ cần mỗi file đó..

thay xong đến lượt em võ hồn lỗi, mặc lên người là disss, (mình thay vào bản 3.3 vẫn dùng để dev), long văn mặc lên có hiệu ứng hài hài hài....

Sói Đẹp Trai
11-09-14, 07:33 PM
Theo như mô tả về dịch bệnh thì là stdimpact rồi. Vào equipbase tìm cái cột quy định hiệu ứng (dòng số 2) thay nó bằng -1 là hết ngay. Cách giải thích thì do cấu hình file sv mới mọi equip đều add đc impact ngay từ equipbase

songtu
11-09-14, 09:14 PM
Theo như mô tả về dịch bệnh thì là stdimpact rồi. Vào equipbase tìm cái cột quy định hiệu ứng (dòng số 2) thay nó bằng -1 là hết ngay. Cách giải thích thì do cấu hình file sv mới mọi equip đều add đc impact ngay từ equipbase

thảo nào lỗi, long văn, võ hồn với 1 số trang bị khác bị hiệu ứng tùm lum tùm la :)

commale
11-09-14, 10:16 PM
đục lỗ long văn võ hồn thời trang trực tiếp trong game thì phải dùng file server mới . chứ file cũ không có hỗ trợ hàm để đục thì phải

songtu
17-09-14, 10:10 PM
đục lỗ long văn võ hồn thời trang trực tiếp trong game thì phải dùng file server mới . chứ file cũ không có hỗ trợ hàm để đục thì phải

đúng rồi bạn!! ...........................

skythienlong
17-09-14, 10:22 PM
xem cái script công năng trang bị ấy có cái đục lỗ 1 phát 4 tất cả trang bị trong tay nải , edit thêm vài chỗ và file liên quan là ngon. Cái này chưa tìm hiểu sâu ko rõ lắm

songtu
17-09-14, 10:56 PM
xem cái script công năng trang bị ấy có cái đục lỗ 1 phát 4 tất cả trang bị trong tay nải , edit thêm vài chỗ và file liên quan là ngon. Cái này chưa tìm hiểu sâu ko rõ lắm

cái đó khỏi phải bàn !! mà bạn biết add skill từ client ko ??

Sói Đẹp Trai
17-09-14, 11:28 PM
cái đó khỏi phải bàn !! mà bạn biết add skill từ client ko ??SkillTemplate và SkillData
File kiểu hình ảnh thao tác gì đó xem trong Effect.axp

songtu
18-09-14, 09:16 PM
File kiểu hình ảnh thao tác gì đó xem trong Effect.axp

file đó mã hóa rồi , sao đọc được đây??? :-&:-&:-&

Sói Đẹp Trai
18-09-14, 10:05 PM
file đó mã hóa rồi , sao đọc được đây??? :-&:-&:-&Của sohu bản mới đâu mã hóa nhỉ??

songtu
18-09-14, 10:51 PM
Của sohu bản mới đâu mã hóa nhỉ??

bản nhiêu vậy ? ~o)~o)~o)~o)~o)~o)~o)~o)~o)~o)
Sói có thể share cái đó đc ko ? , thanks!!

commale
18-09-14, 10:58 PM
thử tải bản cách đây mấy hôm ở iopq share xem sao anh

Sói Đẹp Trai
19-09-14, 01:12 AM
File effect đó hả. Đơn giản thôi nhưng mà thằng MF không vào đc ko biết up link đi đâu. Có gì cung cấp gmail chuyển qua cho. Đã bug nén rồi nhé. Còn nếu muốn lại mã hóa lại thì mã hóa lại rồi gửi cũng ok :D

songtu
19-09-14, 07:05 AM
File effect đó hả. Đơn giản thôi nhưng mà thằng MF không vào đc ko biết up link đi đâu. Có gì cung cấp gmail chuyển qua cho. Đã bug nén rồi nhé. Còn nếu muốn lại mã hóa lại thì mã hóa lại rồi gửi cũng ok :D

cần bản ko mã hóa ý!! chứ về mà lại phải decode nữa thì méo :(

Sói Đẹp Trai
19-09-14, 09:01 AM
cần bản ko mã hóa ý!! chứ về mà lại phải decode nữa thì méo :(Cái đó của sohu nhé. Thôi thì ko load đc client sohu thì gửi qua cho vậy. Nó không bị mã hóa đâu, Client sohu dạo này hài vãi...

songtu
19-09-14, 11:09 AM
chắc nó ko còn gì để dấu nữa đây mà !!! ;);););)

Sói Đẹp Trai
19-09-14, 02:13 PM
Ừ có thể lắm. Vì thử xem cái cấu trúc file CharModelEx.txt của sohu riêng cái đó là đủ để troll rồi

songtu
19-09-14, 04:16 PM
Cái đó của sohu nhé. Thôi thì ko load đc client sohu thì gửi qua cho vậy. Nó không bị mã hóa đâu, Client sohu dạo này hài vãi...

ko tải dc rồi, =;=;=;=;=;=;=;=;=;=;=;=;

Sói Đẹp Trai
19-09-14, 05:21 PM
ko tải dc rồi, =;=;=;=;=;=;=;=;=;=;=;=;Link bình thường mà vừa down thử xong

songtu
20-09-14, 07:35 AM
Link bình thường mà vừa down thử xong

ok , tải đc rồi, ko để ý là máy mình có cài AdBlock, nó chặn quảng cáo của Upfile :x

songtu
15-01-15, 04:30 AM

nhìn vào hình thấy có một chỗ là phát hiện ngay ra cách fake mà giờ mới nhận ra :)))

Sói Đẹp Trai
16-01-15, 02:09 PM
Gút lắc

makute7413
17-01-15, 08:12 AM
Cái long văn thì mình cũng fake được rồi, đục lổ và khảm ngọc ok. Nhưng cường hoá với khắc danh thì chịu :))

songtu
17-01-15, 10:21 PM
Cái long văn thì mình cũng fake được rồi, đục lổ và khảm ngọc ok. Nhưng cường hoá với khắc danh thì chịu :))
đục lỗ và khảm ngọc nói làm gì! vì nó là do file sever !! còn fake ngon lành vụ DV thì vụ cường hóa theo đó mà làm!! =P~=P~

makute7413
01-05-15, 10:47 AM
nhìn vào hình thấy có một chỗ là phát hiện ngay ra cách fake mà giờ mới nhận ra :)))

Cũng vừa thấy :)
Lại sắp có cái để mà quần quật sau lễ!!