PDA

View Full Version : [JX] Các Bác Linux vào giúp mình với

tvnnam
26-08-14, 09:43 AM
Mình cài sever yokken9x : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> : lúc chạy sever và chơi game bình thường .... nhưng để khắc phục một số lỗi phát sinh do sever gây nên ( lỗi chơi vài tiếng ko đánh ra vật phẩm, ngựa tàng hình, ném vật phẩm đi ko thấy hiển thị trên đất và thích giao diện cửu niên tương phùng...) mình đã chép ver 2 của tranminhdo : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> và update hoa sơn phái của Galaxy:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

danghai1993
26-08-14, 10:02 AM
Mình cài sever yokken9x : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> : lúc chạy sever và chơi game bình thường .... nhưng để khắc phục một số lỗi phát sinh do sever gây nên ( lỗi chơi vài tiếng ko đánh ra vật phẩm, ngựa tàng hình, ném vật phẩm đi ko thấy hiển thị trên đất và thích giao diện cửu niên tương phùng...) mình đã chép ver 2 của tranminhdo : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> và update hoa sơn phái của Galaxy:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Cho cái hình để hình dung cái nào.............................

minhchau0309
26-08-14, 10:26 AM
í bác ấy nói là bị lỗi UI đen thui í. còn đag thắc mắc cái vụ đáh hog drop vs vứt item hog hiện

vipbk
26-08-14, 11:38 AM
Lỗi chơi 1 thời gian đánh không ra vật phẩm và ném đồ ra ngoài mất luôn (server của yoken9x):

* Nguyên nhân (theo mình hiểu): các bạn ra ngoài thành Tương Dương phía tây (và cả một số thành khác) để ý thấy có rất nhiều Kim/Mộc/Thủy/Hỏa/Thổ Liên Hoa cứ sau một khoảng thời gian lại tự động rớt ra.
=> Rớt ra quá nhiều nên đánh quái nào cũng không ra đồ nữa :D

* Cách sửa: không cho s3relay chạy event đó nữa:
Mở file gateway/s3relay/relaysetting/task/tasklist.ini
Xóa bỏ:

[Task_58]
TaskFile=menglanjie_06.lua
hoặc đổi tên file trên để s3 không load file đó nữa (do không tìm thấy file)

Xong vào game test :)

tvnnam
26-08-14, 02:29 PM
cảm ơn các Bác đã nhiệt tình giúp e:-c Nhưng khổ lỗi e lại không biết pót ảnh lên diễn đàn kiểu gì ... nó bảo ảnh quá lớn hay sai cái đuôi định dạng gì ấy :-s

--- Chế độ gộp bài viết ---

Lỗi chơi 1 thời gian đánh không ra vật phẩm và ném đồ ra ngoài mất luôn (server của yoken9x):

* Nguyên nhân (theo mình hiểu): các bạn ra ngoài thành Tương Dương phía tây (và cả một số thành khác) để ý thấy có rất nhiều Kim/Mộc/Thủy/Hỏa/Thổ Liên Hoa cứ sau một khoảng thời gian lại tự động rớt ra.

Xóa bỏ:

[Task_58]

Thank bác đã giúp ... thế bác có biết làm sao e làm như trên vào game chỗ giao diện đăng nhập đen màn hình ko? e chỉnh severlist trong setting theo IP sever thì đăng nhập vào trong game đc nhưng vẫn lỗi đen màn hình lúc đăng nhập bác ạ:( và Bác có cách nào chỉnh rớt ra đồ vip nhiều đc ko? thank bác

vipbk
26-08-14, 03:15 PM
- Đen màn hình đăng nhập: chưa bị nên không rõ :D
- Muốn rớt nhiều đồ vip thì mặc set may mắn và dùng Quế hoa tửu

emnhochi
26-08-14, 05:50 PM
Bác thử tải 2 file này về rồi chép đè lên data clien coi có hết đen màn hình không nha.

photuong1994
26-08-14, 06:09 PM

Xóa bỏ:

[Task_58]

Mình xin bổ sung thêm cách tương tự giống như chỗ này

[Task_58]

Bác có thể không xoá mà thêm vào dưới nó ExcutedCount=-1, thì nó sẽ không load nữa.

[Task_58]
ExcutedCount=-1

torika.jx
26-08-14, 06:24 PM
Không liên quan nhưng mạn phép hỏi timerserver linux nó chạy ở đâu vậy nhỉ :(

tvnnam
26-08-14, 07:27 PM
Không liên quan nhưng mạn phép hỏi timerserver linux nó chạy ở đâu vậy nhỉ :(

của bác đây : Chỉnh giờ online : settings/ player_limittime.ini : chỉnh CloseLimit=1

Mình xin bổ sung thêm cách tương tự giống như chỗ này

[Task_58]

Bác có thể không xoá mà thêm vào dưới nó ExcutedCount=-1, thì nó sẽ không load nữa.

[Task_58]
ExcutedCount=-1

Cậu cho tớ xin cái ID lấy đồ cực phẩm : kim phong - an bang - định quốc - Hiep cot với :( thạnk

torika.jx
26-08-14, 07:37 PM
của bác đây : Chỉnh giờ online : settings/ player_limittime.ini : chỉnh CloseLimit=1

Cậu cho tớ xin cái ID lấy đồ cực phẩm : kim phong - an bang - định quốc - Hiep cot với :( thạnk

Không. Ý mình hỏi là cái timer để chạy giờ Tống Kim, Vượt ải, bla bla ... đó :(

tvnnam
26-08-14, 07:53 PM
Không. Ý mình hỏi là cái timer để chạy giờ Tống Kim, Vượt ải, bla bla ... đó :(

bác đọc cái này xem có ích gì không <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>"

vipbk
26-08-14, 09:44 PM

function hkcu()
local tab_Content = {
"Rêi khái/no",
"Set Thiªn Hoµng /#sethkold(168,176)",
"Set Kim Phong /#sethkold(177,185)",
"Set HiÖp Cèt /#sethkold(186,189)",
"Set Nhu T×nh /#sethkold(190,193)",
"Set An Bang liªn ®Êu /#sethkold(394,397)",
"Set §Þnh Quèc liªn ®Êu /#sethkold(389,393)",
"Set §éng S¸t cùc phÈm /#sethkold(494,497)",
}
Say("Xin chµo <color=yellow>"..GetName().."<color>, h·y chän chøc n¨ng mµ b¹n muèn", getn(tab_Content), tab_Content);
end
function sethkold(nB,nE)
for i=nB,nE do AddGoldItem(0,i) end
end

danghai1993
27-08-14, 10:52 AM
Đen là do cái sliscache đấy.........................................

tvnnam
27-08-14, 11:51 AM
Đen là do cái sliscache đấy.........................................

Thế chỉnh thế nào hả Bác .... chỉ e với ... thank Bác:">

danghai1993
27-08-14, 06:05 PM
Thế chỉnh thế nào hả Bác .... chỉ e với ... thank Bác:">

xếp nó p\load đầu tiên thì xong thôi ...........................

kien1671992
05-11-15, 09:10 PM

Xóa bỏ:

[Task_58]

sao mình làm y thế rồi vẫn ko ra đồ nhỉ :(