PDA

View Full Version : [JX] (JX Linux) Rớt đồ Boss Hoàng Kim ?

trada1k
25-08-14, 05:01 PM
Vào npcs xem thì em thấy hầu như các boss hoàng kim quy định rớt đồ ở settings\item\npcdroprate.ini . Ngoài chỗ này ra thì còn có quy định ở file nào nữa ko các bác?
Ví dụ Đạo Nhất Chân Nhân file quy định rớt đồ vẫn như vậy nhưng oánh 10 con thì toàn rơi nguyễn đống đồ phổ các kiểu mà ko rớt ra đồ xanh; vàng như boss khác.

trada1k
25-08-14, 09:26 PM
Cao nhân nào giúp mình với !!!
Muốn sài cái script drop boss HK của sever mà ko biết nó nằm ở chỗ nào?

hoivegame
26-08-14, 05:47 AM
script/missions/boss trong đó có rớt đồ bang script vào đó mà tìm hỉu.

trada1k
26-08-14, 07:21 AM
Thanks bác ^^ 30 char !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!! !!!!!!!!!!!

trada1k
26-08-14, 11:09 AM
Thanks bác ^^ 30 char !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!! !!!!!!!!!!!

Sau một buổi sáng tẩu hỏa với mấy cái code drop thật sự là ko nắm dc mô tê gì bác ạ. Bác chỉ giúp em 1 vài đường cơ bản với ?

hoivegame
26-08-14, 12:58 PM
Mình ko biết phải nói làm sao cho bạn hỉu hết, giờ mình chỉ bạn hỉu được bao nhiu thì hỉu nhen. Bạn vào những file bossdeath.lua nó có 1 table tbVnNewItemDropAward., trong table gồm tên vật phẩm, nProp là thông tin về genre detial này nọ của vật phẩm đó , nCount là số lượng vật phẩm sẽ cho hoặc rớt ra bao nhiu cái. nRate là tỷ lệ của vật phẩm đó sẽ rớt.
Cái table ở trên là công thức để sử dụng hàm tbDropTemplet:GiveAwardByList(IndexNpc,IndexPlayer ,TableVatPham,viết cái gì cũng được miễn là câu nhắn hoặc là diễn tã cái table cho cái j hoăc để "" vầy cũng dc) cái hàm này nó rất dễ sử dụng bạn chỉ cần hỉu cách tạo vật phẩm dạng table ở trên là gán vào hàm này nó chạy thôi.

hết các đoạn script thì 2 cái này là quan trọng khi drop mà bạn cần. Còn lại có 1 dạng là DropItem() hàm này nó có ví dụ sẵn bạn để ý sẽ hiểu cách dùng.

trada1k
26-08-14, 01:51 PM
Mình ko biết phải nói làm sao cho bạn hỉu hết, giờ mình chỉ bạn hỉu được bao nhiu thì hỉu nhen. Bạn vào những file bossdeath.lua nó có 1 table tbVnNewItemDropAward., trong table gồm tên vật phẩm, nProp là thông tin về genre detial này nọ của vật phẩm đó , nCount là số lượng vật phẩm sẽ cho hoặc rớt ra bao nhiu cái. nRate là tỷ lệ của vật phẩm đó sẽ rớt.
Cái table ở trên là công thức để sử dụng hàm tbDropTemplet:GiveAwardByList(IndexNpc,IndexPlayer ,TableVatPham,viết cái gì cũng được miễn là câu nhắn hoặc là diễn tã cái table cho cái j hoăc để "" vầy cũng dc) cái hàm này nó rất dễ sử dụng bạn chỉ cần hỉu cách tạo vật phẩm dạng table ở trên là gán vào hàm này nó chạy thôi.

hết các đoạn script thì 2 cái này là quan trọng khi drop mà bạn cần. Còn lại có 1 dạng là DropItem() hàm này nó có ví dụ sẵn bạn để ý sẽ hiểu cách dùng.

Mình đã viết lại một đoạn để rớt vật phẩm theo ý mình, rớt nguyên set đồ lever1 cho dễ test, nhưng mình phải để tên file là bossdeath.lua trùng file cũ thì nó mới rớt đồ như vậy. Còn gán nó vào boss tùy ý trên script thêm vào chỗ nào vậy bạn ?
Mình chưa thông IndexNpc lắm ?

hoivegame
26-08-14, 08:28 PM
cái nNpcIndex là từ OnDeath(nNpcIndex) cho npc death hoặc main(nNpcIndex) cho npc đối thoại. Nếu bạn đã viết lại thì bạn gán vào hàm chết của npc mà bạn muốn nó rơi ra.