PDA

View Full Version : Hướng dẫn cài đặt Server Yulgang Offline

yeuthantoc
15-06-07, 10:42 AM
Mới viết xong ^^

Hướng dẫn:
1/ Các bạn phải chắc chắn trong máy của mình đã cài SQL Server 2000 hoặc 2005 cũng được
2/ Vào MSSQL để tạo 3 Database lần lượt từng tên là rxjhaccount -- rxjhgame -- rxjhweb với đường dẫn save data là server\data
3/ Restore Database 3 Db trên, đường dẫn là server\database
4/ Vì trong server đã share thì họ đã làm sẵn login user 51rxjh rồi nến không phải bận tâm về việc này, bây giờ chỉ cần config password của sa là 123456 thôi
5/ Vào trong folder server\database\ double click vào file OBDC.reg để lưu thông tin vào regedit.

XONG PHẦN TẠO DB CHO SERVER
BÂY GIỜ LÀ CONFIG CLIENT

Các bạn có thể và chắc chắn có thể sử dụng client Hiệp Khách VN Online bản mới nhất (Có cung thủ).
Các bạn download EngmixClient.rar đã share ở topic bên cạnh, unrar vào Client VN.
Sau đó các bạn cần config file Secsion.cfg mới giải nén, đổi các IP trong đó thành IP của máy.
Vào Client\SerList.ini sửa IP trong đó thành IP của máy và tên Server.

[Server]
ServerList=1
[SerName]
Servername1= YulgangTH
[IP]
ServerIP1=192.168.0.100 <== Config
[Html]
ServerRegPage1=YOUR WEBSITE <<--- Config thành IP Vd: ServerRegPage1=YOUR WEBSITE >>> ServerRegPage1=192.168.0.100
ServerRePassPage1=YOUR WEBSITE <<--- Config thành IP
ServerHomePage1=YOUR WEBSITE <<--- Config thành IP

VẬY LÀ XONG CLIENT
BÂY GIỜ LÀ CONFIG SERVER
Các bạn vào server\servergame.ini sửa lại các password của sa lại thành 123456 (đổi với hướng dẫn này)
Qua server\serverlogin.ini sửa password sa thành 123456 và nếu có các chú thích như sau:

[SERVER]
PORT = 1300
[ODBC]
;ODBC Login
ACCOUNT_DSN = rxjhaccount ;DSN <<== Chú thích này các bạn hãy bỏ đi vì nó đã làm sai DSN -- UID -- PWD
ACCOUNT_UID = sa ;Sql Login
ACCOUNT_PWD = 1234 ;Sql Password

Sửa lại thành thế này :

[SERVER]
PORT = 1300
[ODBC]
;ODBC Login
ACCOUNT_DSN = rxjhaccount
ACCOUNT_UID = sa
ACCOUNT_PWD = 123456

Roài, bây giờ vào server\logindata\server.inf sửa các IP 127.0.0.1 thành IP của máy > Save >> OK!

GIỜ ĐÃ ĐẾN LÚC TẠO ACCOUNT, CÁI NÀY DỄ THÔI, VÀO rxjhaccount TRONG MSSQL, SỔ NHÁNH Tables RA, CHUỘT PHẢI TBL_ACCOUNT, VÀO CÁI THỨ 3, 4 GÌ ĐÓ (QUÊN RÙI ^^)
VÀO RETURN ALL ROWS, NÓ HIỆN RA 1 BẢNG, NHÌN VÀO LÀ HIỂU NGAY, VÀO TRONG NÀY CONFIG LV VỚI EXP VÀ TIỀN CŨNG ĐƯỢC.
XONG XUÔI MỌI VIỆC

KHI CHẠY SERVER CÁC BẠN CHẠY GameServer RỒI ĐẾN LoginServer, NHẤN CÁI NÚT MÀU XANH Y NHƯ PLAY TRONG WMA ĐÓ
RỒI CHẠY CLIENT\LAUNCHERCREATE.EXE LÀ OK!

SẮP TỚI MÌNH SẼ UP LÊN CHO CÁC BẠN BẢN VietFixClient, BẢN VIỆT HOÁ .
PHÙ MỆT QUÁ !!!!!!!!!!!!!!
CÓ GÌ THẮC MẮC THÌ POST LÊN ĐÂY

KELAMAT
15-06-07, 11:56 AM
Cái cần là Việt hóa Server kia kìa còn cilent xài của HKVN cũng VH 40% rồi
Đang Tiến hành Việt hóa Item,̀ Monster và NPC
Cách Việt hóa là Sửa Trong SQL vào database rxjhgame chọn table TBL_Monster,item,NPC rồi chuột phải chọn return all rows sau đó so sánh Với YGB rồi Sửa tên

yeuthantoc
15-06-07, 12:06 PM

chứ sao
việt hóa mình quên nói cho các bạn
các bạn việt hóa = cách như KELAMAT nói đó
còn về việc các bạn chơi Cung thủ mà sau khi học skill đánh không thấy gì thì bạn out ra rùi log vào lại là OK
cái này hay là làm nv thăng cấp chỉ cần đủ lv là nhấp vào môn chủ là lên ngay

Còn bạn nào muốn chỉnh EXP thì vào server\gameserver.ini chỉnh phần
......
;Experience config
ADD_EXP = 5000 <--- chỉnh số 5000 thành số cao hơn nếu muốn lên lv nhanh

thanhhung
15-06-07, 04:44 PM
Có giúp với , tại sao đăng nhập vào games là thấy mấy dòng ở giữa màn hình ,nếu bấm đồng ý là thoát ra ngoài , còn để y thì nói chuyện không được và quái vật chã có con nào:cry:

minhhung999
15-06-07, 05:32 PM
do YEUTHANTOC hương dẫn các bạn rồii nên tôi chỉ gởi cho các bạn mấy tấm ảnh để xem cho các bạn chưa làm được:
=====Restore Database

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
=====Tạo acc
===== Client
=====laucher

yeuthantoc
16-06-07, 10:36 AM
các anh em ơi
tin HOT
Hình như cái lỗi không kết nối như anh em phần đa là bị thì đã fix đc rùi thì phải
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> <-- cái này các bạn unrar thành server.inf rồi copy đè vào server\logindata<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> <-- còn cái này là DB rxjhaccount dùng để Restore lại Database, các bạn cần xóa cái DB rxjhaccount rùi làm lại DB rxjhaccount là đc
tui nghĩ cái này có thể fix đc lỗi trên vì tui đã thử và đã fix đc

f-fantasy
16-06-07, 12:53 PM
hiện nay trên trang ragezone đã có bản update mới cho client của nhóm dragon , họ fix được khá lỗi các bạn thử down về dùng xem thế nào, mình đang down file hơi lớn >500Mb nhưng tốc down nhanh lắm

Dragon Team : iNeverDownAway, Dark_Smily, dclubs

[Release] DB rxjhgame and Full Client EngMix Fix Error

DB rxjhgame

Fix Skill Power to standart (Old DB Skill Power over *5-10)
Add Premium Item

NPC Physician Hue

- Armor and Ruby

- Hair Dye A dye that you can use to change your hair color.
Use by right-clicking the icon in the inventory screen.

- Chromatic Pill A pill that has the effects of the Pill of Combat Discipline, the Pill of Sacred Protection, the Fierce Blue Herb, the Fierce Green Herb, and the Vitalizing Pill (Small)
Use by right-clicking the icon in the inventory screen.

NPC Tavern Clerk Holly

- Original Costume male = 30 style Fremale = 28 style

Full Client EngMix Fix Error

- Fix Error teleport to Map SuKot (Forbidden Tower), Randy (Juk Forest), Jeno (Jade Tower), Jeff (Bamboo Forest)

Enjoy

Dragon Team

Download-Link:RXJH.rar : BigFile 593M
PassDownload : ragezone

****NewDB 16/06/07******
Download and update again
Attached Files rxjhgame160607.rar (315.5 KB, 30 views)

Link down update <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
vào trang này kéo xuống dưới thấy có dòng nhập pass thì nhập vào ragezone rồi chờ 5 giây nó cho down tốc khá nhanh còn 1 file DB mới cập nhật ngày hôm nay 16/6 các bạn phải vào rage mà down vì họ att file
link : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

changtraicaoquy
16-06-07, 01:16 PM
cái file này là rxjhgame chứ có phải là rxjhaccount đâu

KELAMAT
16-06-07, 01:56 PM
các anh em ơi
tin HOT
Hình như cái lỗi không kết nối như anh em phần đa là bị thì đã fix đc rùi thì phải
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> <-- cái này các bạn unrar thành server.inf rồi copy đè vào server\logindata<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> <-- còn cái này là DB rxjhaccount dùng để Restore lại Database, các bạn cần xóa cái DB rxjhaccount rùi làm lại DB rxjhaccount là đc
tui nghĩ cái này có thể fix đc lỗi trên vì tui đã thử và đã fix đc

Đang test
cám ơn vì đã Share link

KELAMAT
16-06-07, 02:18 PM
Bạn nào đã Việt Hóa Client thì cho hướng dẫn được ko , dùng tool gì vậy!

Hứa đến thứ 7 post HD thì đã có bạn làm thay rùi à ! Cám ơn nhé => đỡ tốn tiền của tui !
^_^
Dùng cilent VN với bản Engmix đã vh 70% rồi
Bây h quan trọng là Việt hóa database Của Server
Mọi người hãy sang phần hướng dẫn add item của mình đọc cách export dữ liệu ra ngoài để Việt hóa

Chuot Thanh Tinh
16-06-07, 02:35 PM
Việt Hóa nhưng ko đọc được TV . Toàn lỗi font chữ đọc mờ mắt. Và còn bị thiếu 1 vài chỗ như di chuyển bằng NPC ko được nữa.
Còn trong Database thì ko cần Việt Hóa làm gì cho mệt . Ko tác dụng đối với Client
Tui đã bảo là mọi thông tin Tiếng Việt đều nằm tất trong mấy file có đưôi cgf trong Client mà. Mỗi file 1 nhiệm vụ , Có file là Item , có file Skill , có file nhân vật , có file chứa mọi thông tin và chỉ số khác...
Nói tóm lại Ko cần Việt Hóa database làm gì cho mệt .Vì Việt hóa cũng thế thôi.

Chuot Thanh Tinh
16-06-07, 02:36 PM
Và nếu dùng kiểu như bạn nói , ko phải là 70% mà là 100% đó . Chỉ bị lỗi font chữ thôi !

KELAMAT
16-06-07, 03:18 PM
Nếu vậy thì cách việt hóa đơn giản nhất là copy các file .cfg (-Session.cfg) trong Cilent VN vào cilent đang dùng là ok
Vấn đề ở chỗ Tên Đồ dùng, tên NPC vẫn là tiếng tàu Như thế sao gọi là 100%

Chuot Thanh Tinh
16-06-07, 03:30 PM
Có tên Item + tên NPC đều là Tiếng Việt 100% . Tui đã Test cái này rất kỹ rồi mới dám nói đó chứ.
Còn trong Database nó chỉ là những dấu ???? . Bạn ko tin thì thử add 1 món đồ ra Shop rồi viết 1 cái tên bất kỳ thì nó vẫn là như ban đầu.

Bạn down bản patch full của Client VN về cài ra , lấy tất cả các file cgf chép vào Client của bạn là được TV bị lỗi .

KELAMAT
16-06-07, 05:27 PM
cái file rxjhgame đó att và reston lại thì gamesserver thì nó lại ko chạy làm sau đây
Lưu ý sau khi restore xong phải tạo lại user

yeuthantoc
16-06-07, 06:53 PM
bác CTT với KLM cãi kinh thế
đúng là client VH 100% rùi
VH = cách là giải nén EngMix vào Client VN
sau đó copy lại phần folder Client của HK VN là Viêt Hóa hết

à tui mới biết 1 cái mới, vào server\logindata\server.ini thay đổi cái dòng này

ÊưÁ¿ = 1
²âÊÔ·₫ÎñÆ÷ - ÊưÁ¿ - 9 <------ số 9 là số server hiện ra khi mình chọn server, y như là Thiên Mã 1, Thiên Mã 2 vậy đó
đây là tên server >> ²âÊÔ·₫ÎñÆ÷-1 - 192.168.1.40 - 1 - 13000
²âÊÔ·₫ÎñÆ÷-2 - 192.168.1.40 - 2 - 13001
²âÊÔ·₫ÎñÆ÷-3 - 192.168.1.40 - 3 - 13002
²âÊÔ·₫ÎñÆ÷-4 - 192.168.1.40 - 4 - 13003
²âÊÔ·₫ÎñÆ÷-5 - 192.168.1.40 - 5 - 13004
²âÊÔ·₫ÎñÆ÷-6 - 192.168.1.40 - 6 - 13005
²âÊÔ·₫ÎñÆ÷-7 - 192.168.1.40 - 7 - 13006
²âÊÔ·₫ÎñÆ÷-8 - 192.168.1.40 - 8 - 13007
²âÊÔ·₫ÎñÆ÷-9 - 192.168.1.40 - 9 - 13008
VIPרÏß - 192.168.1.40 - 10 - 13009

Chuot Thanh Tinh
17-06-07, 07:36 AM

ÊưÁ¿ = 1
²âÊÔ·₫ÎñÆ÷ - ÊưÁ¿ - 9 <------ số 9 là số server hiện ra khi mình chọn server, y như là Thiên Mã 1, Thiên Mã 2 vậy đó

Lỗi bị ngắt kết nối khi log vao game là do chỗ này đó. ( Ko chạy được GameServer cũng do chỗ này )
Các bạn để ý cái port đằng sau. Chỉ lấy 1 cái thôi. Thử với tất cả các port trên , Sẽ có cái ko bị lỗi ngắt kết nối khi vào Game
VD:

ÊưÁ¿ = 1
²âÊÔ·₫ÎñÆ÷ - ÊưÁ¿ - 1
²âÊÔ·₫ÎñÆ÷-1 - 192.168.1.40 - 1 - 13001 <== Chỗ này bạn thử với tất cả các port 13000,13001,13002....13009.

Của tui là Port 13001 ko còn bị lỗi đó nữa. Nhưng nếu bạn chỉnh sửa gì trong Server và trong Database có thể gây ảnh hưỡng dẫn tới ngắt kết nối lần đầu log vào Game.

vietmagic
17-06-07, 04:43 PM
Bạn nào cài hoàn thành, vào Game được và nhớ những chi tiết bước thực hành mình đã trải qua, nếu có lòng thành với những Fan trước đó đã thực hiện ý tưởng của mình từ 1 game rất lâu mình đã mong đợi, hãy san sẽ niềm vui ấy đến với tất cả mọi người xung quanh, không cần thiết phải chơi như thế nào và trong đó có những Bug gì? 1 Server Không phải một người sửa lổi là được tất cả... Bởi vậy mọi người luôn giúp đỡ lẫn nhau, cùng Fix, cùng san sẽ những kinh nghiệm khi họ biết cài một cách dể dàng.. vì thế không phụ lòng tất cả mọi người đang khao khát có một hướng dẩn nhiệt tình của bạn. Mong bạn nào có khả năng, làm một hướng dẩn bằng Flash để mọi người cùng thảo luận chia sẽ cùng bạn đi trên bước đường "HKGH" mà bạn đang phải đối mặt với những khó khăn hiện tại...

Bạn vào trang ==> <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) <== Dow bảng dùng thử BB-FlashBack ( 5.28 mb ) về làm một Fiel hướng dẩn chi tiết để mọi người theo sau không phải mệt nhọc vì "server HKGH". Xin chân thành cám ơn...

Dangnhap
17-06-07, 04:55 PM
sặc lai file BBFlash à
sao không dùng Macromedial Flash ma làm phải hơn không
chứ cái file của ông nhìn lag lắm

vampirehl
17-06-07, 07:54 PM
Dùng InstantDemo mà quáy phim, cố gắng kiếm bản pro để không bị chèn link tinh, sau khi quay có thể chèn 1 số hiệu ứng và hướng dẫn vào film và nhất là xuất ra định dạng Flash(.swf) rất hợp để quay phim hướng dẫn, file sau khi xuất ra dung lượng nhỏ thích hợp cho Upload + Dowload.
Ngoài ra còn 1 số soft nữa như DemoBuilder (không biết đúng không).
Mỗi cái có một cái hay riêng nhưng nhất là cả 2 đều xuất ra định dạng SWF.
Còn một soft nữa khá nặng là SnagIt 9, cũng có chức năng xuất ra SWF (không biết nhớ đúng không).
Mọi người tìm hiểu thêm nhá.

vipdaobn
19-06-07, 03:34 PM
IP của máy tìm ở chỗ nào hở mấy anh và tên sever còn nữa dủng web thế nào ai có lòng hảo tâm giúp tớ với nha THANKS

KELAMAT
19-06-07, 03:57 PM
Cách xem ip của máy
bạn mở Start/Run gõ CMD
nó hiện ra bảng console thì gõ /ipconfig nó sẽ hiện ra bảng Ip

yeuthantoc
20-06-07, 05:45 AM
dùng web = cách config trong web\inc (chủ yếu các file cần config là ở trong này)
edit từng file của có đuôi là *.inc.php để sửa password cho sa lại thành 123456
xong đó vào <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> để chỉnh sửa thông số admin và thông số website

anhbanchieu
20-06-07, 08:52 AM
Các bạn nên cài font china sẽ không bị những lỗi thường gặp. Mình đã test kĩ rồi.
Có ai biết cách để chạy file Client của việtnam mà connect vào không?

f-fantasy
20-06-07, 10:13 AM

ÊưÁ¿ = 1

Việt hóa ở đây tức là thế nào, tức là việt hóa đọc được tiếng việt luôn hả hay là vẫn loằng ngoằng tây ta lẫn lôn, nếu việt hóa đọc được cả luôn thì kể ra tui hơi điên khi mất công đi việt hóa pó tay .info rồi.

minhhung999
21-06-07, 11:13 AM
day la link huong dan bang phim day

minhhung999
23-06-07, 11:46 AM
Toi dau co noi cai nay cua toi lam dau ha?
pass:gotitatragezone

shodagad
05-07-07, 09:47 AM
Mới viết xong ^^

Hướng dẫn:
1/ Các bạn phải chắc chắn trong máy của mình đã cài SQL Server 2000 hoặc 2005 cũng được
2/ Vào MSSQL để tạo 3 Database lần lượt từng tên là rxjhaccount -- rxjhgame -- rxjhweb với đường dẫn save data là server\data
4/ Vì trong server đã share thì họ đã làm sẵn login user 51rxjh rồi nến không phải bận tâm về việc này, bây giờ chỉ cần config password của sa là 123456 thôi
5/ Vào trong folder server\database\ double click vào file OBDC.reg để lưu thông tin vào regedit.

BÂY GIỜ LÀ CONFIG CLIENT

Các bạn có thể và chắc chắn có thể sử dụng client Hiệp Khách VN Online bản mới nhất (Có cung thủ).
Các bạn download EngmixClient.rar đã share ở topic bên cạnh, unrar vào Client VN.
Sau đó các bạn cần config file Secsion.cfg mới giải nén, đổi các IP trong đó thành IP của máy.

[Server]
ServerList=1
[SerName]
Servername1= YulgangTH
[IP]
[Html]
ServerRegPage1=YOUR WEBSITE <<--- Config thành IP Vd: ServerRegPage1=YOUR WEBSITE >>> ServerRegPage1=192.168.0.100

VẬY LÀ XONG CLIENT
BÂY GIỜ LÀ CONFIG SERVER
Các bạn vào server\servergame.ini sửa lại các password của sa lại thành 123456 (đổi với hướng dẫn này)
Qua server\serverlogin.ini sửa password sa thành 123456 và nếu có các chú thích như sau:

[SERVER]
PORT = 1300
[ODBC]
;ODBC Login
ACCOUNT_DSN = rxjhaccount ;DSN <<== Chú thích này các bạn hãy bỏ đi vì nó đã làm sai DSN -- UID -- PWD

Sửa lại thành thế này :

[SERVER]
PORT = 1300
[ODBC]
;ODBC Login
ACCOUNT_UID = sa
ACCOUNT_PWD = 123456

Roài, bây giờ vào server\logindata\server.inf sửa các IP 127.0.0.1 thành IP của máy > Save >> OK!

GIỜ ĐÃ ĐẾN LÚC TẠO ACCOUNT, CÁI NÀY DỄ THÔI, VÀO rxjhaccount TRONG MSSQL, SỔ NHÁNH Tables RA, CHUỘT PHẢI TBL_ACCOUNT, VÀO CÁI THỨ 3, 4 GÌ ĐÓ (QUÊN RÙI ^^)
VÀO RETURN ALL ROWS, NÓ HIỆN RA 1 BẢNG, NHÌN VÀO LÀ HIỂU NGAY, VÀO TRONG NÀY CONFIG LV VỚI EXP VÀ TIỀN CŨNG ĐƯỢC.
XONG XUÔI MỌI VIỆC

KHI CHẠY SERVER CÁC BẠN CHẠY GameServer RỒI ĐẾN LoginServer, NHẤN CÁI NÚT MÀU XANH Y NHƯ PLAY TRONG WMA ĐÓ

ANH OI ANH POST DUM EM NHUNG PHAN MEN CAN THIET DE LAM SẺVER NHA

yeuthantoc
05-07-07, 10:35 AM
cái này không có tool gì hết em à
chỉ cần có Microsoft Sql Server 2000 là ok
client, server, nếu em biết hex thì dùng winhex để việt hóa không dấu file ybmsg.cfg và Ybi.cfg trong client là dc

shodagad
08-07-07, 07:01 PM
Mới viết xong ^^

Hướng dẫn:

BÂY GIỜ LÀ CONFIG CLIENT

[Server]
ServerList=1
[SerName]
Servername1= YulgangTH
[IP]
[Html]

VẬY LÀ XONG CLIENT
BÂY GIỜ LÀ CONFIG SERVER

[SERVER]
PORT = 1300
[ODBC]
;ODBC Login

Sửa lại thành thế này :

[SERVER]
PORT = 1300
[ODBC]
;ODBC Login
ACCOUNT_UID = sa
ACCOUNT_PWD = 123456

XONG XUÔI MỌI VIỆC

Vì trong server đã share thì họ đã làm sẵn login user 51rxjh rồi nến không phải bận tâm về việc này, bây giờ chỉ cần config password của sa là 123456 thôi << phan sa va pass : 123456 la lam o dau vay anh

yeuthantoc
09-07-07, 12:30 PM
nó nằm ở trong MSSQL Security phần Logins đấy
nhìn qua bên phải có chữ sa, double click vào có chỗ ghi pass
ghi là 123456, confirm là 123456
còn 1 cái ở servergame.ini đó, có mấy cái pass của sa sửa lại

honzapham
27-07-07, 07:13 PM
Đây trả lại cho bác lụn Khỏi phải tìm nữa

Tổng hợp Link Down cho Những ai lười tìm (Tổng hợp từ nhiều nguồn)
Server (English) 2.1 : link 1(yy) <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
link 2 (zshare) <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Server Chinese 2.1 : Link 1(Rapid) <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Link 2(Zshare) <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
SQL server 2000 Full Chờ Upload
Patch Eng mix (Giải nén vào Cilent ) Link Zshare :<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Cilent Full :USA <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
VietNam <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
New Cilent Fix English (pass :ragezone): <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
1 số File nhỏ mình sẽ Gửi cùng bài viết
Launcher Source : 1,26mb
DB rxjh game new 16/6/07 : 316kb
Multitranse Phần mềm dich tự động nhiều thứ tiếng Có thể dịch tiếng hàn,TQ >> English
Hỗ trợ Việt hóa :1,2mb

Cập nhật database từ Ragezone ngày 18/6 fix thêm 1 số lỗi

Tất cả các link đã test và kiểm tra ngày 01-07-07 đều còn sống vaf hoạt động tốt
Với những file nào đòi hỏi pass mới có thể download thì pass là ragezone

jinky
09-08-07, 05:02 PM
cho mình hỏi chút
sao mình làm server xong rồi, nhưng khi chạy file servergame.exe thì nó hiện lên cái bảng điền vào đó 2 lần 123456 xong.nó hiện lên cái khung hình chữ nhật có chữ netbox gì gì đó rồi ngay lập tức hiện bảng thông báo gì đó bằng tiếng tàu, nhấn OK thì nó chỉ chạy 1 dòng duy nhất (mấy bác làm thành công thì nó chạy tới chục dòng), nhiều lúc nhấn OK xong thì 1 lát sau nó lại hiện lên bảng thông báo yêu cầu nhập 2 lần 123456 1 lần nũa=> nhấn OK thì bị lỗi don't sent.CÁi serverlogin thì luôn luôn chỉ có 3 dòng. Em bó tay rồi, các bác giúp em với.(mình đã làm đúng hướng dẫn của killer, clienVN,còn các phần khác mình down bên tổng hợp link down)

langkhach156
24-09-07, 11:08 AM
mấy bác ơi cho em hỏi
em dùng bản clien tiếng việt
mà bị lỗi này
cứ vào là bị
và muốn vào thi phải copy lại file Engmix-2
vậy tuio phải khắc phục thế nào
xin cho link download sever nào mà các bạn thấy ổn định nhất
hình

kyo4000
24-09-07, 09:21 PM
langkhach156 : Đơn giản thui làm ơn chuyển port giùm ,sau đó chọn port khác vào lại là được (server nó có 9 port đó ) -> xài bản 2.1 là chắn chắn bị hoài (2.2 ko chạy ) , 3.3 -> virus tùm lum

tranvanquan
28-09-07, 10:17 AM
cho hỏi luôn là mình dùng cai IP nào cũng dược hả....................................

Alexandria
29-09-07, 07:16 AM
Chuyển IP serrver sang 127.0.0.1 thì có thể dùng được mọi IP khác khi thay đổi IP máy

tranvanquan
29-09-07, 10:49 AM
nhưng máy mình thì ko kết nối internet zay sao dùng được ip:127.0.0.1
tớ dã zo network ***nection (local area ***nection có dấu X màu đỏ))tạo IP là 10.0.0.100 theo như bác CTT nhưng vẫn kông kết nối dc với sever

tranvanquan
29-09-07, 10:51 AM
nhưng tạo rồi thi vô start run --->cmd--->ip***fig
thì hiên ip address: lung tung (kí tự lạ kèm theo số)

tranvanquan
29-09-07, 10:52 AM
đã cofig hết thành ip 10.0.0.100 .................vẫn kông kết nối dc với máy chủ

nomox
01-10-07, 04:49 PM
Xin cho newbie hỏi nưa..mình set server ok hết rồi, chỉ còn client!
Client Engmix thì có file rjhx.dll bị dính trojan nên mình del nó. Sau đó launch game nhưng chỉ thấy con chuột (của game) và màn hình tối thui, một lúc là bị out ra win ngay??? Vậy là sao mấy bạn?
Với lại...data trong thư mục game là của phá thiên thần tiễn hay bản cũ? Data của PTTT ko có serlist.ini và session.cfg? Thế thì làm sao? Mong các bạn cài thành công chỉ mình!

kyo4000
01-10-07, 09:11 PM
Xin cho newbie hỏi nưa..mình set server ok hết rồi, chỉ còn client!
Client Engmix thì có file rjhx.dll bị dính trojan nên mình del nó. Sau đó launch game nhưng chỉ thấy con chuột (của game) và màn hình tối thui, một lúc là bị out ra win ngay??? Vậy là sao mấy bạn?
Với lại...data trong thư mục game là của phá thiên thần tiễn hay bản cũ? Data của PTTT ko có serlist.ini và session.cfg? Thế thì làm sao? Mong các bạn cài thành công chỉ mình!

Server bạn làm có lỗi rùi ! ráng lụm lại cái Engmix đi -> thường thì khi đăng nhập vô thì sẽ văng ra ngoài 1 lần sau đó kết nối lại mới vô (bản online nó cũng vậy nữa ko phải do offfline đâu )
Client bản cũ thì bạn vẫn đăng nhập vô được , tạo nhân vật được luôn nhưng khi load game nó sẽ báo là lỗi file "Mesh" -> chừng nào gặp cái này mới là bản cũ
Client PTTT nó có cả 2 file đó ->nhưng tui chỉ sửa file serlist.ini hà còn file session kệ cha nó

thanmeo2012
20-10-07, 10:40 AM
ĐÂY LÀ FILE ODBC MÌNH ĐÃ FIX ĐẢM BẢO SEVER SẼ CHẠY 10-15 DÒNG VÀ SẼ LOGIN VÀO GAMES ĐƯƠC.
THANKS NHÉ:sweet_kiss::sweet_kiss::sweet_kiss:

lehaimien
21-10-07, 04:46 PM
Hì :) cậu ta chỉ sửa lại cái dòng Seriver từ IP thành 1 dấu chấm thôi.Dấu chấm thì nó connect đến chính IP mà nó chạy,ở đây thì chỉ có Máy chủ thôi,cho nên thôi cũng tạm gọi là ít bị lỗi hơn đối với những bạn ko rành lắm
Cái này thì các cậu làm bằng tay cũng được vào Administrator Tool-->ODBC mà làm
Tớ làm bên Volam cũng làm tay thôi

thanmeo2012
22-10-07, 02:48 PM
Hì :) cậu ta chỉ sửa lại cái dòng Seriver từ IP thành 1 dấu chấm thôi.Dấu chấm thì nó connect đến chính IP mà nó chạy,ở đây thì chỉ có Máy chủ thôi,cho nên thôi cũng tạm gọi là ít bị lỗi hơn đối với những bạn ko rành lắm
Cái này thì các cậu làm bằng tay cũng được vào Administrator Tool-->ODBC mà làm
Tớ làm bên Volam cũng làm tay thôi
cảm ơn bạn đã góp ý cho mình:big_smile::big_smile::big_smile:

Zenkira
30-03-08, 11:07 AM
Có cần lôi bài này lên mà spam ko vật ngoctuan93 ???? teams đã có Ebook hướng dẫn rồi mà ???

cuocsongvotinh
27-02-09, 12:28 PM
Bạn nào giúp mình vấn đề này với.
Mình cài game thành công rùi .Vào được trò chơi rùi. Đầy đủ các tính năng rùi. Chỉ có 1 lỗi là ko nhận nv được từ NPC . Chỉ vào được tới danh sách nv thôi, nhấn vào nv ko được.
Bạn nào giúp mình cái này với nha.Thank!

Zenkira
27-02-09, 03:00 PM
Bạn nào giúp mình vấn đề này với.
Mình cài game thành công rùi .Vào được trò chơi rùi. Đầy đủ các tính năng rùi. Chỉ có 1 lỗi là ko nhận nv được từ NPC . Chỉ vào được tới danh sách nv thôi, nhấn vào nv ko được.
Bạn nào giúp mình cái này với nha.Thank!
Đơn giản thôi, bạn quên đi bạn à =.=" ... Hkgh Offline ko có nhiệm vụ đâu !, đâu có ai rãnh biết mấy cái TBL_QUEST đâu mà ...

DirectX
13-03-09, 08:11 PM
của em cài xong no bị cái lỗi này là sao vậy

Zenkira
13-03-09, 08:57 PM
của em cài xong no bị cái lỗi này là sao vậy

Download 21 part, về setup, chép lại data game ! là hết lỗi ( Bạn ko search trong topic này à ? Có lỗi này rồi ! ... lần sau chăm chỉ chút nhé ! )

canhenvn
20-03-09, 01:55 PM
Cách việt hóa toàn bộ server làm thế nào các bác. Toàn chữ tàu không thể hiểu đc. Huuuuuuuuuuuu

***Chip***
20-03-09, 10:52 PM
cho em xin cái ID và Pas của web này đi đăng kí download hoài mà hok được gì hết.

***Chip***
20-03-09, 10:54 PM
Cho em xin cái ID và pass web để download được hok mấy anh. Đăng kí cả buổi mà hok đc hết hjx....:beat_plaster:

WhyLoseWhy
23-03-09, 02:06 PM
ủa sao mà mình thấy làng nhàng cài khó vậy bạn ơi nếu ai có thể gửi đường link sài luôn cho yahoo của mình được không vậy bỏ chơi hiệp khách cũng 2 năm rùi hjx hjx :hell_boy: I"m DPHutMau:ah:

Zenkira
25-03-09, 08:26 PM
Đã có tất cả các hướng dẫn cần thiết và dễ dàng setup nhất trong Release ... làm thử rồi hãy nói nhé các bạn !
Cố lên !
@All : box chỉ hỗ trợ fix các lỗi, ko hỗ trợ setup dùm.

hungho1995
30-05-09, 09:42 PM
ai giup em voi'
em da cai xong server nhung den khi vao client thi mang hinh` den thui
khong co gi` het' xong bi vang ra ngoai`. mong may bac chi dum em. em chua down cai patch eng mix vi may bac up tren sha em dơn ko dc.

huhuxiao
24-06-09, 05:18 PM
k có client của vn thì làm tnao?

hoangminh294
10-07-09, 01:42 PM
em không restore đc mấy cái database thì sao hả anh em không hỉu hay là phải cài lại Window mới đc chỉ em vs thanks nhìu

thoughtcwal
28-09-09, 03:45 PM
bay gio tat ca? cac link sever dwonload het dc rui` ai bit trang web dơnload khac chi toi

Mr.Cendy
14-11-09, 06:23 PM
thanks anh nhiều nha :).............

tdrung
17-11-09, 04:11 AM
@huhuxiao (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>): bạn cài HK off Version nhiêu mà xài Client VN vậy?? :D
@hoangminh294 (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>): bạn vào đây <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> down cái video hướng dẫn về, làm theo y chang nha :) có hướng dẫn restore database đó
@thoughtcwal (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) bạn vào đây <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> down Client + Server về cài nha (trong file Server có Patch đó, cóp toàn bộ file trong thư mục Patch paste vào thu mụcccaiif đặt game nha), hướng dẫn cài đặt game ở đây (video nha, giống hướng dẫn của bạn hoangminh294) <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

royal
16-04-10, 03:05 PM
good good thank rất nhiều 30 charrrrrrr

kibovn
25-04-10, 01:27 AM
game này làm online được không

uriko123
09-05-10, 03:27 PM
Giúp mình với :(
Cài donet 2.0 với sql rồi :(
Client của Home Việt