PDA

View Full Version : [JX] Cần giúp đỡ hiển thị tên !

traminh83
22-08-14, 10:35 AM
Mấy bạn ơi, khi dev jx, file Npcs.txt qui định tên của các NPC trong game, vấn đề mình hỏi, ngoài việc NPC có hiện tên trên đầu còn có thêm một danh hiệu ở trên nữa (không phải danh hiệu cho nhân vât). Các bạn xem hình
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Mình muốn hỏi, muốn hiển thị cái tên được khoanh vuông màu đỏ thì làm thế nào, mình nghĩ tròng file Npcs.txt có thêm một cột để mô tả tên này hoặc có một file .ini qui định. Mình không biết chắc, mong các bạn giúp đỡ.

danghai1993
23-08-14, 08:33 AM
Mấy bạn ơi, khi dev jx, file Npcs.txt qui định tên của các NPC trong game, vấn đề mình hỏi, ngoài việc NPC có hiện tên trên đầu còn có thêm một danh hiệu ở trên nữa (không phải danh hiệu cho nhân vât). Các bạn xem hình
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Mình muốn hỏi, muốn hiển thị cái tên được khoanh vuông màu đỏ thì làm thế nào, mình nghĩ tròng file Npcs.txt có thêm một cột để mô tả tên này hoặc có một file .ini qui định. Mình không biết chắc, mong các bạn giúp đỡ.

trong NpcS.txt qui định.

Khi code source game vltk, các coder đã thêm vào cột đó chứ mặc định là ko có

it_binhduong
23-08-14, 08:42 AM
Đánh dấu hóng cao nhân vậy. Mí cài này nhỏ nhỏ, mà rắc rối vái, ko làm đc thì thấy khó chịu thế nào yk

jxvietnam
23-08-14, 09:48 AM
nghĩ trong npcs.txt thì cứ mở file đó lên tìm đi bạn :-s
ko có rồi hãy lên hỏi

dang_gamezone
23-08-14, 11:49 AM
DescName trong NpcS.txt :(

Seach trong đó là ra ngay mà :(

torika.jx
23-08-14, 01:45 PM
Cái này còn tùy vào nền server nào nữa :). Theo mình biết thì mấy server đời cổ thời mình như CyberTeam mới có. Trong hình hình như là server CyberTeam của thaihoa91 nhỉ
:-B:-B:-B

traminh83
23-08-14, 07:19 PM
Cái này còn tùy vào nền server nào nữa :). Theo mình biết thì mấy server đời cổ thời mình như CyberTeam mới có. Trong hình hình như là server CyberTeam của thaihoa91 nhỉ
:-B:-B:-B

Bạn nói đúng đó, server cũ, tại mình thấy việc hiển thị đó lạ lạ nên muốn biết rõ làm như thế nào, từng chút từng chút, biết hết cái này thì tìm cái khác hỏi tiếp, từ từ sẽ biết hết. hihi!/:)

to danghai1993: Bạn nói code trong source game, có hướng dẫn không bạn? Code trong source, vậy là sẽ có 1 số file load nội dung trong file .txt, (Npcs.txt) đúng không bạn? Mình cũng mới biết cách load file đơn giản thôi, còn trong source thì những file nào liên quan đến vấn đề này (từ trong server hay s3client hay trong file nào khác!?)