PDA

View Full Version : [MU] Tối tân hóa kiểu connect Forward mà dạo này nhiều người sài.

896588...
22-08-14, 02:11 AM
Mất đâu cái nick chính rồi phải tạo nick này vào lượt Forum. Thấy dạo này nhiều người nhắc cái forward quá mình cũng tối tân hóa lên.

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Chức năng là tự tải file config ip port ( nếu là VietGuard ) hoặc tự edit file info.ini ( nếu là UGK ).

Kết nối khá đơn giản tải file giao thức http thôi.

Chức năng check online offline đến Vps mà người chơi chọn nếu Vps đang bị DDos hoặc die sẽ báo chọn qua Vps khác.

Mỗi Vps đều chạy 1 Connectsv nên sẽ không hiện vạch người chơi nên có thêm tool send packet UDP đến các Connectsv để hiện vạch online cho dù GS chỉ connect đến 1
CS duy nhất ( Cái này đang hoàn thiện nên chưa có ảnh ).

Bài viết mang tính chất tham khảo và cần góp ý, không nhận gạch và tiếp trẩu nhé .

lequangvu
22-08-14, 07:19 AM
Hàng tốt đây, mong sớm có hàng để test :))

Pallost
22-08-14, 07:21 AM
Thấy chó cứ Firewall là khoái rùi kkkkkk

freepro921
22-08-14, 07:38 AM
thớt là tony à :-?
30charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr rrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

896588...
22-08-14, 07:40 AM
Thấy chó cứ Firewall là khoái rùi kkkkkk

máy chủ Firewall thật chất là 1 con VPS ở nước ngoài , forward về tuy hơi lag delay 0.7s với cáp quang và 1->2 s với cáp đồng nhưng ổn định và train vẫn tạm chấp nhật, mặt khác hệ thống firewall ở nước ngoài tân tiến hơn VN nhiều chục lần nên 1 con VPS cùi có thể chịu được 4Gbps Ddos giao thức Layer 4 và Layer 7, chịu được hơn 10 Mpps. Nhưng cũng tùy nơi vì không nhiều người rảnh bỏ 1 đống tiền ra check các dịch vụ một được :D vì nước ngoài cũng có ăn gian nói dối phóng đại dịch vụ lên cũng ko chừng :D

Pallost
22-08-14, 07:42 AM
em có cả player 8 :-? mà chưa biết sài :P

896588...
22-08-14, 07:42 AM
thớt là tony à :-?
30charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr rrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

yes i ammmmmmmmmmmmmmmmmmm,,,,,,,,,,

freepro921
22-08-14, 07:47 AM
yes i ammmmmmmmmmmmmmmmmmm,,,,,,,,,,

em còn nhớ hay đã quên anh :))
p/s : cái tính năng máy yếu thì có gì nhễ :D

896588...
22-08-14, 07:50 AM
em còn nhớ hay đã quên anh :))
p/s : cái tính năng máy yếu thì có gì nhễ :D

tất cả tính năng trên đều code tùy chọn thay cho main của anti hack vì dụ trên là main của UGK , còn main vietguard cũng tương tự vậy, thay vì sài main.exe của nó thì mình sẽ sài main của mình cũng tắt bật chức năng được

it_binhduong
26-08-14, 08:36 AM
máy chủ Firewall thật chất là 1 con VPS ở nước ngoài , forward về tuy hơi lag delay 0.7s với cáp quang và 1->2 s với cáp đồng nhưng ổn định và train vẫn tạm chấp nhật, mặt khác hệ thống firewall ở nước ngoài tân tiến hơn VN nhiều chục lần nên 1 con VPS cùi có thể chịu được 4Gbps Ddos giao thức Layer 4 và Layer 7, chịu được hơn 10 Mpps. Nhưng cũng tùy nơi vì không nhiều người rảnh bỏ 1 đống tiền ra check các dịch vụ một được :D vì nước ngoài cũng có ăn gian nói dối phóng đại dịch vụ lên cũng ko chừng :D

Vậy có loại firewall nào có thể chặn lun Ddos ko, chứ chỉ chịu nỗi thôi thì rõ ràng còn thất sách quá?

hackluv
26-08-14, 08:56 AM
Vậy có loại firewall nào có thể chặn lun Ddos ko, chứ chỉ chịu nỗi thôi thì rõ ràng còn thất sách quá?
có :)

2000$ / tháng

config 4 --> 8tr :))

và về sau cứ nộp tiền đầy đủ cho hãng là đc

noactive
26-08-14, 10:15 AM
có :)

2000$ / tháng

config 4 --> 8tr :))

và về sau cứ nộp tiền đầy đủ cho hãng là đc

ý bạn là fw cứng hả:d, mình nói 1 chút như này nè:
Fw cứng loại 1000usd nó sẽ khác loại 2000usd, 2000usd sẽ khác loại 5000usd,... Thật ra nó cũng như 1 cái máy tính bình thường thôi:D
Nếu bạn muốn check chống ddos thì xem hvaonline, em nó ko sài fw cứng đâu nha. Ở việt nam muốn ddos trang lớn nào nếu test đánh chết đc hva thì đánh trang nào cũng chết thôi
FW cứng chưa chắc đã ngon nhé:D

Bull_Shit
26-08-14, 10:29 AM
ý bạn là fw cứng hả:d, mình nói 1 chút như này nè:
Fw cứng loại 1000usd nó sẽ khác loại 2000usd, 2000usd sẽ khác loại 5000usd,... Thật ra nó cũng như 1 cái máy tính bình thường thôi:D
Nếu bạn muốn check chống ddos thì xem hvaonline, em nó ko sài fw cứng đâu nha. Ở việt nam muốn ddos trang lớn nào nếu test đánh chết đc hva thì đánh trang nào cũng chết thôi
FW cứng chưa chắc đã ngon nhé:D

HVA loadbalancing 4 server đặt ở 4 nơi, 4 firewall cứng(cứng hết cỡ vì ở datacenter lớn). die con này tự chuyển con khác. botnet tầm 500 con nó vã cũng vỡ mồm rồi. Đến như thằng Visa + Master trang bị đến tận răng cũng bị vã vỡ mẹ mồm:-B
Hồi còn làm MU bị ddos mình toàn tắt router cho nó bớt nóng rồi mở lại 8-x sau khá hơn thì build 1 con firewall = con cpu cũ của thằng bạn ;;) cũng tàm tạm. Chặn đc đa số các tool flood port8-x
P/S : muốn chống ddos thì phải hiểu ddos là gì, nguyên lý như thế nào, ddos vào đâu, nó gồm những gì. Ai có nhu cầu thì nên load 1 vài cuốn ebook kinh điển về TCP/IP đọc rồi ngâm kíu. Dần dần sẽ khá8-x còn config server thì tùy theo khả năng + hiểu biết

noactive
26-08-14, 10:50 AM
HVA loadbalancing 4 server đặt ở 4 nơi, 4 firewall cứng(cứng hết cỡ vì ở datacenter lớn). die con này tự chuyển con khác. botnet tầm 500 con nó vã cũng vỡ mồm rồi. Đến như thằng Visa + Master trang bị đến tận răng cũng bị vã vỡ mẹ mồm:-B
Hồi còn làm MU bị ddos mình toàn tắt router cho nó bớt nóng rồi mở lại 8-x sau khá hơn thì build 1 con firewall = con cpu cũ của thằng bạn ;;) cũng tàm tạm. Chặn đc đa số các tool flood port8-x
P/S : muốn chống ddos thì phải hiểu ddos là gì, nguyên lý như thế nào, ddos vào đâu, nó gồm những gì. Ai có nhu cầu thì nên load 1 vài cuốn ebook kinh điển về TCP/IP đọc rồi ngâm kíu. Dần dần sẽ khá8-x còn config server thì tùy theo khả năng + hiểu biết

ddos thì chỉ hạn chế đc thôi, chứ chống thì chắc khó hoặc cực kỳ tốn kém, HVA sài iptables thôi chắc ko có cứng đâu bác:D

Bull_Shit
26-08-14, 10:58 AM
ddos thì chỉ hạn chế đc thôi, chứ chống thì chắc khó hoặc cực kỳ tốn kém, HVA sài iptables thôi chắc ko có cứng đâu bác:D

[-( HVA 4 server đặt ở AUs,JP,GER,USA toàn mấy datacenter lớn. firewall của nó toàn hàng cực khủngb-(

The Gamer
26-08-14, 11:16 AM

firewall thì ko có cái nào là chặn dc mình nghĩ thể

chỉ giảm thiểu thiệt hại dc thôi

vẫn tất nhiên muốn firewall ngon thì phải là firewall cứng

mà cứng thì tiền rất mắc rồi

896588...
26-08-14, 04:23 PM
mình đang chạy 2 mu ở 2 firewall khác nhau 1 con chạy firewall cứng của mình đặt ở VDC con này yếu chịu đc 2mpps và 4gbps
có hôm bị botnet đủ kiểu từ layer4 đến 7 vẫn chả si nhê gì

còn cái chữ firewall ở trong hình trên là ở CA nó chịu đc lên tới 4mpps và 20gbps thì theo bạn có tốt ko :D nếu dos kiểu như dos hosting thì chả khác gì lấy sợ tóc đâm vào chân.

Bull_Shit
26-08-14, 04:50 PM
mình đang chạy 2 mu ở 2 firewall khác nhau 1 con chạy firewall cứng của mình đặt ở VDC con này yếu chịu đc 2mpps và 4gbps
có hôm bị botnet đủ kiểu từ layer4 đến 7 vẫn chả si nhê gì

còn cái chữ firewall ở trong hình trên là ở CA nó chịu đc lên tới 4mpps và 20gbps thì theo bạn có tốt ko :D nếu dos kiểu như dos hosting thì chả khác gì lấy sợ tóc đâm vào chân.

bạn có thể giải thích dùm mình những chỗ mình bôi đỏ đc ko ? ý nghĩa và mọi thứ về nó. mình gà quá~:>, đoc mãi chả hiểu gì

gauyeutho
26-08-14, 05:06 PM
bạn có thể giải thích dùm mình những chỗ mình bôi đỏ đc ko ? ý nghĩa và mọi thứ về nó. mình gà quá~:>, đoc mãi chả hiểu gì

mình hóng hớt fat ^^ Mình Chỉ hiểu nôm " mgps " phiên âm tiếng việt là mê ga pic seo. tương tự với gbps.
" botnet đủ kiểu từ layer4 đến 7 " thì theo mình hiểu botnet hay DDos nó có từng gdoan và ý bạn ý nói là gdoan 4 đến 7 :D. gà gt cho chưa hiểu liệu có biến thành gà ver2.0 k nhỉ

Bull_Shit
26-08-14, 05:53 PM
mình hóng hớt fat ^^ Mình Chỉ hiểu nôm " mgps " phiên âm tiếng việt là mê ga pic seo. tương tự với gbps.
" botnet đủ kiểu từ layer4 đến 7 " thì theo mình hiểu botnet hay DDos nó có từng gdoan và ý bạn ý nói là gdoan 4 đến 7 :D. gà gt cho chưa hiểu liệu có biến thành gà ver2.0 k nhỉ

7 layer thì mình biết, mà mình ko hiểu "botnet đủ kiểu từ layer 4 đến 7" thôi. mình gà quá mà~:>

BMK
26-08-14, 07:01 PM
không bàn luận vì chưa thấy cái nào chống ddos hiệu quả !

896588...
27-08-14, 03:47 AM
7 layer thì mình biết, mà mình ko hiểu "botnet đủ kiểu từ layer 4 đến 7" thôi. mình gà quá mà~:>

2 kiểu tấn công phổ biến và mạnh đó bạn, 3/4 là UDP ddos và SYN Flood, 7 thì đánh TCP

--- Chế độ gộp bài viết ---

không bàn luận vì chưa thấy cái nào chống ddos hiệu quả !

tất nhiên rồi anh ạ không chống được chỉ giảm thiếu nhưng tùy mức độ giảm thiểu :D tùy vào kiểu đánh và người đánh có mạnh hay không thì có thể giảm thiểu tối đa hoặc giảm thiểu 1 phần

Jackieldm
10-09-14, 10:00 PM
Mình mở server 2 ngày nay bị tấn công liên tục, quá nhọ luôn các bạn à. Mà server mình vắng lèo tèo 50 60 member online cũng bị đánh thật ức chế quá. Các cao nhân nào chỉ giáo cách thuê VPS xong Forward như thế nào để mình biết mình xử lý cho member và chi phí thuê ra sao. Mình muốn học hỏi về các vụ tấn công này mong nhận đc sự chỉ giáo của Tony

The Gamer
10-09-14, 10:22 PM
Mình mở server 2 ngày nay bị tấn công liên tục, quá nhọ luôn các bạn à. Mà server mình vắng lèo tèo 50 60 member online cũng bị đánh thật ức chế quá. Các cao nhân nào chỉ giáo cách thuê VPS xong Forward như thế nào để mình biết mình xử lý cho member và chi phí thuê ra sao. Mình muốn học hỏi về các vụ tấn công này mong nhận đc sự chỉ giáo của Tony

Tìm cơ sở nào ấy thuê firewall cứng ấy

chắc cũng 1 triêu 5 1 tháng firewall

hôm nọ có xem dc site nào quên mất

Thử ở đây xem : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Solei VHB khá nổi tiếng trong giới UG đấy

896588...
12-09-14, 03:13 PM
Tìm cơ sở nào ấy thuê firewall cứng ấy

chắc cũng 1 triêu 5 1 tháng firewall

hôm nọ có xem dc site nào quên mất

Thử ở đây xem : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Solei VHB khá nổi tiếng trong giới UG đấy

firewall nó 10.000 connect giống bênh ftech nhỉ. Nhưng mà cũng chả thấm vào đâu vì dạo này đánh trên 200.000 connect hơn 2gbps network là chuyện bình thường mà.

baohungta
18-09-14, 10:31 PM
firewall nó 10.000 connect giống bênh ftech nhỉ. Nhưng mà cũng chả thấm vào đâu vì dạo này đánh trên 200.000 connect hơn 2gbps network là chuyện bình thường mà.
3-5k connect may ra còn đỡ được chứ 200.000 thì ôi trời ^:)^, tắt SV nghĩ chờ nó đánh chán nghĩ thì bật lại SV.

commale
18-09-14, 11:00 PM
offline tự sướng thôi . online làm gì nhỉ :D

896588...
23-09-14, 10:25 PM
3-5k connect may ra còn đỡ được chứ 200.000 thì ôi trời ^:)^, tắt SV nghĩ chờ nó đánh chán nghĩ thì bật lại SV.

nhưng với mình thì chả ăn thua gì :D, vì không chống = phần mềm

Domino9990
23-09-14, 10:50 PM
nhưng với mình thì chả ăn thua gì :D, vì không chống = phần mềm

ông già này ko bao giờ chia sẽ bíu kíp cho mình :P

vn55594555
24-09-14, 12:16 AM
Mình có cách chống hay lắm sắp Open cúng cho ông địa 1 nãi chuối vái 3 vái cầu xin đừng ai DDos botnet con là ok. Thử đi các bác

heroviet2301
24-09-14, 12:25 AM
Mình có cách chống hay lắm sắp Open cúng cho ông địa 1 nãi chuối vái 3 vái cầu xin đừng ai DDos botnet con là ok. Thử đi các bác

Đã thử và còn bị tẩn căng hơn =)) có mà cúng thần thánh cũng không qua khỏi đâu. Dùng trình độ hoặc tiền mà chống mới mong hết nhé :->

hackluv
24-09-14, 02:37 AM

mu là gì cho mình bot vs :'(

:bz:bz:bz:bz:bz:bz:bz:bz:bz:bz:bz:bz:bz:bz

vn55594555
24-09-14, 08:52 AM
mu là gì cho mình bot vs :'(

:bz:bz:bz:bz:bz:bz:bz:bz:bz:bz:bz:bz:bz:bz
mux6 :))....... sr mux6..............

assataka
24-09-14, 02:40 PM
Mỗi Vps đều chạy 1 Connectsv nên sẽ không hiện vạch người chơi nên có thêm tool send packet UDP đến các Connectsv để hiện vạch online cho dù GS chỉ connect đến 1
CS duy nhất ( Cái này đang hoàn thiện nên chưa có ảnh ).

Bài viết mang tính chất tham khảo và cần góp ý, không nhận gạch và tiếp trẩu nhé .

"tool send packet UDP đến các Connectsv để hiện vạch online cho dù GS chỉ connect đến 1 CS duy nhất ( Cái này đang hoàn thiện nên chưa có ảnh )."

=> Đã hoàn thiện phần này chưa Pro?

vn55594555
24-09-14, 02:50 PM
Last edited by freepro921 (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>); Hôm nay at 09:44 AM.

Đại Ca FreePro cho em vào tầm ngắm hay gì mà edit đây nè

Yahoo.com
24-09-14, 03:32 PM
Cái này mà gọi là Development thì không đáng . Thực chất làm cái này có vài bước - 1 cái tool ( ai đọc bài viết của netbanbe ....bản chất con người ...) và 1 cái để main load theo nhiều ip do ugk làm hoặc dùng autoit viết ra . Tool thì có website vào mà phang . Cái load main thực chất vài cái kick chuột do bên antihack làm -> vậy là ra thôi . Chém và nổ vừa thôi .
TB: Clien load ip1,ip2,ip3... vps1,vps2,vps3.... load ip máy chủ .... Tất cả đều chẳng có gì do mình tự viết ra cả ....$-)$-)$-)$-)$-)

896588...
29-09-14, 10:26 PM
"tool send packet UDP đến các Connectsv để hiện vạch online cho dù GS chỉ connect đến 1 CS duy nhất ( Cái này đang hoàn thiện nên chưa có ảnh )."

=> Đã hoàn thiện phần này chưa Pro?

xong lâu rồi nhé ...................................

--- Chế độ gộp bài viết ---

Cái này mà gọi là Development thì không đáng . Thực chất làm cái này có vài bước - 1 cái tool ( ai đọc bài viết của netbanbe ....bản chất con người ...) và 1 cái để main load theo nhiều ip do ugk làm hoặc dùng autoit viết ra . Tool thì có website vào mà phang . Cái load main thực chất vài cái kick chuột do bên antihack làm -> vậy là ra thôi . Chém và nổ vừa thôi .
TB: Clien load ip1,ip2,ip3... vps1,vps2,vps3.... load ip máy chủ .... Tất cả đều chẳng có gì do mình tự viết ra cả ....$-)$-)$-)$-)$-)

thế bạn biết mu nào dùng cái này đầu tiên ko =))) mà phán như thánh thế mình sài cái này từ 2 năm 4 tháng trước rồi nhé =))

Yahoo.com
07-10-14, 09:05 PM
xin thưa với thánh cụm từ development và việc mu nào sử dụng đầu tiên nó khác nhau thánh à . Thánh ko hiểu cụm từ development à .