PDA

View Full Version : [TLBB] Chia Sẻ Firewall Cho TLBB

philong921
21-08-14, 09:53 AM
Tham gia diễn đàn đã lâu, hiện tại mình đang làm đồ án tốt nghiệp nội dung là firewall tích hợp IPS và IDS có chức năng phát hiện tấn công và ngăn chặn.
mình được biết có 1 số anh em có làm server tlbb private nên khoảng 1-9 tới này mình up thử bản thử nghiệm, hy vọng được các bạn hỗ trợ thử nghiệm.

các chức năng chính như sau:
+ Proxy Server
+ Port Forward
+ Phát hiện ngăn chặn Flood , Syn-Flood.
+ ....

và một số modules phụ mình đang viết thêm.

thông số kỹ thuật yêu cầu:
+ Windows Server 2008
+ .netframe work 3.5
+ CPU: từ 2 core trở lên.
+ Ram: 3Gb

Mô hình như sau:
Client <=> Server windows Cài Firewall <=> Server tlbb ( hoặc Server web)

ở đây Firewall mình che luôn ip Server tlbb hoặc server nào đứng sau nó, ngoài dùng từ bên ngoài chỉ thấy server firewall.
Hy vọng đến lúc đó sẽ được các anh trong box hỗ trợ thử nghiệm.
mọi thắc mắc xin liên lạc qua yahoo : saobang_trongdem86400 hoặc để lại tin nhắn ở dưới topic.
Xin cám ơn đã đọc

vocweb
21-08-14, 10:40 AM
nói thiệt nhé, firewall trung gian mà xài trên nền win là thua đến 80% rồi
lý do tại sao biết không? win chịu tải quá kém

philong921
21-08-14, 12:18 PM
còn tùy vào thuật toán xử lý nữa bạn, không hẳn lúc nào cũng linux mình đã thử viết lại modules iptables nhưng trước mắt mình muốn thử sức với đồ án bên windows thôi bạn.

vocweb
21-08-14, 02:38 PM
còn tùy vào thuật toán xử lý nữa bạn, không hẳn lúc nào cũng linux mình đã thử viết lại modules iptables nhưng trước mắt mình muốn thử sức với đồ án bên windows thôi bạn.

hix, chẳng may nó chết trước khi vô thuật toán của bạn thì sao? Cho dù thuật toán của bạn có tối ưu đến đâu đi nữa cũng là vô dụng.

trước giờ đã thấy dùng linux làm trung gian, bây giờ mới thấy bạn làm ngược lại.

cũng thêm 1 thông tin cho bạn, trong linux, OS chịu tải trâu nhất chính là FreeBSD.
OS này thường dùng làm các DNS server. DNS server chịu request bao nhiêu chắc bạn cũng rõ, nhưng chẳng thấm gì khi so với bị DDOS

philong921
21-08-14, 09:48 PM
hix, chẳng may nó chết trước khi vô thuật toán của bạn thì sao? Cho dù thuật toán của bạn có tối ưu đến đâu đi nữa cũng là vô dụng.

trước giờ đã thấy dùng linux làm trung gian, bây giờ mới thấy bạn làm ngược lại.

cũng thêm 1 thông tin cho bạn, trong linux, OS chịu tải trâu nhất chính là FreeBSD.
OS này thường dùng làm các DNS server. DNS server chịu request bao nhiêu chắc bạn cũng rõ, nhưng chẳng thấm gì khi so với bị DDOS

không có gì là hoàn hảo cả bạn ạ, nên mình mới cần bạn bè trên GZ test giúp rồi góp ý, để mình hoàn thiện đồ án, cisco 5540 cũng chết chứ nói gì firewall software , vấn đề nó hạn chế được bao nhiêu % thiệt hại ....

Superman
21-08-14, 10:30 PM
thớt share test thử koi ,huy vọng là có khả thi

philong921
21-08-14, 10:32 PM
thớt share test thử koi ,huy vọng là có khả thi

đến 1-9 mình mới viết xong hết bạn ạ , thanks bạn trước.

songtu
21-09-14, 09:21 PM
đến 1-9 mình mới viết xong hết bạn ạ , thanks bạn trước.
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>