PDA

View Full Version : [MU] share trang home wordpress (theme)

vietanhlsl
20-08-14, 12:50 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Các bạn cài wordpress bản mới nhất rồi add theme này vào nhé, ai không biết cài chịu khó tìm trên mạng.
Muốn bài viết hiển thị ở đâu thì tạo category tương ứng rồi gán cho bài viết.
Ví dụ: muốn hiện slider thì tạo category tieudiem, hiển thị tin tức thì gán những bài viết vào category tintuc, etc...
Khá là đơn giản và dễ dùng.

Demo Online (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Link Download (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Link Download PSD (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

(ai thấy hay thank cho cái lấy tinh thần nhé :D)

Update file ibj_01 cho các bác, vì không tìm lại được file cũ nên shop qua 1 cái, nhìn hơi thô thiển nhưng vứt logo vào là ngon hết :D

ibj_01 - DOWNLOAD (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

lequangvu
20-08-14, 02:41 PM
Tuy không dùng nhưng vẫn thank bạn vì tinh thần, web mã nguồn mở bằng WP rất hay

baocohp22
20-08-14, 02:46 PM
cũng dc ấy chứ ;)) bác xóa cái plugin hiện wp đi :)))) cho nó đỡ tốn diện tịch là oke :D

kenpro7777
20-08-14, 05:27 PM
Hay quá, mà cái này có lọc được bảng xếp hạng của NBB ko bác:)

vietanhlsl
20-08-14, 11:09 PM
cũng dc ấy chứ ;)) bác xóa cái plugin hiện wp đi :)))) cho nó đỡ tốn diện tịch là oke :D
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
thanh đó chỉ hiện khi bạn đăng nhập tài khoản admin thôi

Hay quá, mà cái này có lọc được bảng xếp hạng của NBB ko bác:)
được nếu bạn biết code :D

viethungpc
21-08-14, 01:44 PM

kenpro7777
21-08-14, 02:32 PM

cùng nội dung với bác này

Vĩ tủ lạnh nào vĩ đại và là bậc nhất của Việt Nam ? (gợi ý câu trả lời: Ho Chi Minh)

nightssky
21-08-14, 02:37 PM
home đẹp nhưng mình ko thích kiểu này lắm. mình thích cân 2 bên cơ b ak. Nói chung chủ topic share home rất chất lượng

vietanhlsl
21-08-14, 08:22 PM
up thêm file ibj_01 cho các bác rồi nhé, shop qua thôi nên hơi thô, cho logo vào là ngon hết.
ai không biết dùng category để hiện hết các style list bài viết thì comment nhé :)

amocthong1
06-09-14, 04:05 PM
Welcome to WordPress. This is your first post. Edit or delete it, then start blogging!

Fatal error: Call to undefined function wp_related_posts() in C:\xampp\htdocs\wordpress\wp-content\themes\mu2014\single.php on line 30
lỗi gì thế bạn mình word 4.0 :-s

amocthong1
06-09-14, 05:19 PM
ok đc rồi :) còn lỗi

vietanhlsl
06-09-14, 08:04 PM
Do mình cài plugin related post, code thêm ở file single.php, còn các bạn cài theme mà ko cài thêm plugin nên bị báo lỗi.
Nếu ko muốn cài thêm plugin thì mở file single.php trong theme xóa dòng 30 đi là xong
Hoặc cài thêm plugin related post cũng dc

amocthong1
06-09-14, 08:26 PM
có link ko anh cho em down về cài thử anh có file pst cái logo ko em thấy đẹp quá :)>-

langtuvn
14-09-14, 06:45 PM
Mục tân thủ: /tanthu/thao-tac-co-ban.html thì làm kiểu gì nhỉ?
Tạo permalink kiểu gì bạn ơi!

jbminhtan
24-09-14, 06:31 AM
Link khác thử bạn. Mình down không được

bualolu
20-07-15, 02:42 AM
Link khác thử bạn. Mình down không được

- Cho hỏi làm sao để viết bài hiễn thị ra tin tức thế bạn

Fatal error: Call to undefined function wp_related_posts() in C:\xampp\htdocs\wp-content\themes\mu2014\single.php on line 30

lỗi này là thế nào cần cài gì thêm để hết lỗi và hiện thị bài viết của mình

amocthong1
20-07-15, 06:55 AM
- Cho hỏi làm sao để viết bài hiễn thị ra tin tức thế bạn

Fatal error: Call to undefined function wp_related_posts() in C:\xampp\htdocs\wp-content\themes\mu2014\single.php on line 30

lỗi này là thế nào cần cài gì thêm để hết lỗi và hiện thị bài viết của mình

tìm file single.php dòng 30 xóa cái <?php đi là đc nhá

bualolu
20-07-15, 03:50 PM
tìm file single.php dòng 30 xóa cái <?php đi là đc nhá

- cho hỏi là tại sao khi mình post bài nó hiện ra tin tức luôn rồi nhưng nhấn vào xem bài viết thì không được

amocthong1
21-07-15, 10:41 AM
- cho hỏi là tại sao khi mình post bài nó hiện ra tin tức luôn rồi nhưng nhấn vào xem bài viết thì không được

bạn đưa hình mình xem sao mới biết thế nào

nampinn
02-05-16, 11:59 PM
Bác nào giúp em lỗi này với ạ?

amocthong1
03-05-16, 06:13 AM
Bác nào giúp em lỗi này với ạ?

cài wordpress zo xong r bỏ vào wp-content/themes bác à đâu phải bỏ vào là chạy đc đâu bác k thấy chữ wordpress sao vào wordpress.org tải về cài

nampinn
03-05-16, 09:16 AM
cài wordpress zo xong r bỏ vào wp-content/themes bác à đâu phải bỏ vào là chạy đc đâu bác k thấy chữ wordpress sao vào wordpress.org tải về cài

Hihihi, xin lỗi, mình cứ tưởng vất vào localhost là chạy được?

Em cảm ơn nhiều.

1stduc
29-08-16, 06:24 PM
Muốn bài viết hiển thị ở đâu thì tạo category tương ứng rồi gán cho bài viết.
Ví dụ: muốn hiện slider thì tạo category tieudiem, hiển thị tin tức thì gán những bài viết vào category tintuc, etc...]
Mình đã tạo category tương ứng gán zo bài viết r theo link thì nhìn được nhưng nhìn ngoài trang chủ thì lại không thấy bạn chỉ lại giùm với.

amocthong1
03-09-16, 09:45 AM
rảnh sẻ làm lại theme này cho a/e dễ dùng

HyVong
10-04-21, 10:01 AM
Link off mất rồi! ai còn share mình với!