PDA

View Full Version : [TLBB] HD cách fix mấy dấu củ chuối

songtu
20-08-14, 10:24 AM
Như đã biết việc hiển thị chỉ liên quan bên Client!
và mấy cái dấu kia cũng ko ngoại lệ!
Cụ thể là nó nằm trong Supertooltip.lua (và một file nữa)
trong biến local szPropertys = SuperTooltips:GetPropertys();, giờ coi szPropertys như là một xâu ký tự và 3 dấu huyền thoại kia nằm trong xâu đó!!
giờ chỉ là thao tác xử lý xâu đó thôi!
theo cách của mình, các bạn có thể dùng hàm:
string.find() để tìm vị trí đúng của cái "dấu bựa kia",ví dụ ở item thần khí kia các bạn tìm con số170,vì nó là duy nhất trong trường hợp đó, nên tìm sẽ suy ra đc vị trí chính xác của 2 cái dâu lân cần đó,sau đó
dùng hàm string.byte() để tìm mã bye chính xác của dấu đó,
dùng dùng hàm string.char(value) để nhận lại xâu mà chứa dấu.
tiếp đến dùng hàm string.gsup() để thay thế!
ok hết!!
P/s trong quá trình test, để cho trực quan các bạn nên dùng hàm PushDebugMessage(value)
bonus cái dấu đầu tiên : string.char(163,168) -- để biết là dấu gì các bạn tự test!!
Demo cái ảnh ko lại ko tin :v3:-O3:-O
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
đây nữa
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

commale
20-08-14, 12:18 PM
up cho ai cần, thank chủ topic

Sói Đẹp Trai
20-08-14, 01:38 PM
Có cần thiết phải string.byte không. trong khi chỉ cần find và replace là xong??

VTAngel
20-08-14, 01:56 PM
thanks thớt mình làm được rồi
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> g?oh=91992c6f1e6b35e2ad786e6e1538bb89&oe=54764F8E

rõ hơn chức năng các hàm các bạn vào đây xem nè <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

huuduyen_05
20-08-14, 02:06 PM
Cách này cho bạn nào thích tìm hiểu thêm:
Sử dụng hàm string.gsub thì chỉ tốn 3 dòng.

string.gsub(szPropertys, "£¨", "(");
string.gsub(szPropertys, "£©", ")");
string.gsub(szPropertys, "£º", ":");

Sói Đẹp Trai
20-08-14, 02:13 PM

Ơ anh ơi em tưởng cái dấu số 3 là dấu cộng mà. Sao nó là dấu hai chấm nhỉ. Chắc để em xem lại. Của em cũng chỉ có 3 dòng như anh. Lúc đầu là 6 dòng :D

Phamhuys
20-08-14, 03:03 PM
Cuối cùng cũng làm được.Cámm ơn mợi người

quyentran
20-08-14, 06:52 PM
Như đã biết việc hiển thị chỉ liên quan bên Client!
và mấy cái dấu kia cũng ko ngoại lệ!
Cụ thể là nó nằm trong Supertooltip.lua (và một file nữa)
trong biến local szPropertys = SuperTooltips:GetPropertys();, giờ coi szPropertys như là một xâu ký tự và 3 dấu huyền thoại kia nằm trong xâu đó!!
giờ chỉ là thao tác xử lý xâu đó thôi!
theo cách của mình, các bạn có thể dùng hàm:
string.find() để tìm vị trí đúng của cái "dấu bựa kia",sau đó
dùng hàm string.byte() để tìm mã bye chính xác của dấu đó,
dùng dùng hàm string.char(value) để nhận lại xâu mà chứa dấu.
tiếp đến dùng hàm string.gsup() để thay thế!
ok hết!!
P/s trong quá trình test, để cho trực quan các bạn nên dùng hàm PushDebugMessage(value)
bonus cái dấu đầu tiên : string.char(163,168) -- để biết là dấu gì các bạn tự test!!
Demo cái ảnh ko lại ko tin :v3:-O3:-O
đây nữa

he he tìm 1 tuan k ra....may qua thanks nha=D>=D>=D>=D>=D>

songtu
20-08-14, 09:31 PM
Có cần thiết phải string.byte không. trong khi chỉ cần find và replace là xong??
hay hơn khi ta biết đc mã rồi, ngt chỉ bảo là tốn 3 dòng nhưng mà 3 dòng ý phải tìm ra dc ký tự đó , phải thay đi thay lại bao nhiêu lần rồi để mò ra, nhưng mà khi ta mò ra mã rồi thì Ok luôn khi mà biết mã rồi thì tối thiểu mất 6 dòng lệnh là ok rồi, ko phải nhiêu khê ....
P/s đó chỉ là ý kiến chủ quan của mình, và cho ng chưa tìm đc là cách làm theo mình là dễ nhấ

--- Chế độ gộp bài viết ---

thanks thớt mình làm được rồi
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> g?oh=91992c6f1e6b35e2ad786e6e1538bb89&oe=54764F8E

rõ hơn chức năng các hàm các bạn vào đây xem nè <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Các hàm đều là hàm của ngôn ngữ Lu-a, chứ ko phải là ngôn ngữ của tlbb , nên để hiểu đc thì điều tất nhiên là cứ vào trang chủ của nó là ok !!

Hy vong từ nay vào mấy cái Pr ko còn mấy cái dấu ức cchees nữa !! khi nào ngâm xong gán vào dll thì share cho các mem!! mình chả muốn có gì là bí mật!!
P/s Sorry khi động chạm ai đó nhé ạ!! :)

nhưng mà để tìm dc ra 3 dấu này anh đã thử thế nào thế ???
P/s hơi tò mò :D

commale
20-08-14, 10:39 PM
từ font china là "(" sang ASII "£¨" đó.
còn danh sách ASII mở file Config.AXP file "strreplace.txt" để xem các kí tự mã hóa

Sói Đẹp Trai
20-08-14, 11:44 PM
hay hơn khi ta biết đc mã rồi, ngt chỉ bảo là tốn 3 dòng nhưng mà 3 dòng ý phải tìm ra dc ký tự đó , phải thay đi thay lại bao nhiêu lần rồi để mò ra, nhưng mà khi ta mò ra mã rồi thì Ok luôn khi mà biết mã rồi thì tối thiểu mất 6 dòng lệnh là ok rồi, ko phải nhiêu khê ....
P/s đó chỉ là ý kiến chủ quan của mình, và cho ng chưa tìm đc là cách làm theo mình là dễ nhấ

Các hàm đều là hàm của ngôn ngữ Lu-a, chứ ko phải là ngôn ngữ của tlbb , nên để hiểu đc thì điều tất nhiên là cứ vào trang chủ của nó là ok !!

Hy vong từ nay vào mấy cái Pr ko còn mấy cái dấu ức cchees nữa !! khi nào ngâm xong gán vào dll thì share cho các mem!! mình chả muốn có gì là bí mật!!

nhưng mà để tìm dc ra 3 dấu này anh đã thử thế nào thế ???
P/s hơi tò mò :DCâu hỏi cuối về phía mình thì trả lời hộ nhé. Hôm nọ, tình cờ đang làm cái điêu văn kiểu mới (Without thay item, và giờ đã completed) mò mò để xem cái dòng nào để chèn cái thông tin điêu văn vào sau chữ đã được cố định. Tình cờ mình chèn ra sau cùng và thấy nó chui dưới đít. Xong đi nấu cơm. Ăn xong chạy lên nghĩ một hồi thử dùng cái hàm string.find và string.gsub thấy nhét được cái điêu văn vào giữa => nghĩ ngay quả dấu. Test thử hên xui => Tự nhiên nó được :))

còn danh sách ASII mở file Config.AXP file "strreplace.txt" để xem các kí tự mã hóa
File đó là nó convert một số ký tự sử dụng. Ví dụ như thằng FPT nó không cho dùng ký tự "[" và "]" nên nó sẽ chuyển về dạng "?". Chứ ko liên quan đến cấu trúc 3 dấu bên trên.

songtu
20-08-14, 11:45 PM

Ủa , file này hôm nay mới biết, trong bản 3.30 ko thấy có !! bạn thử tải mình coi với !! :-c:-c:-c=P~=P~=P~

commale
21-08-14, 12:00 AM
Ơ anh ơi em tưởng cái dấu số 3 là dấu cộng mà. Sao nó là dấu hai chấm nhỉ. Chắc để em xem lại. Của em cũng chỉ có 3 dòng như anh. Lúc đầu là 6 dòng :D
cái
string.gsub(szPropertys, "£º", ":"); dấu ":" là Smod huuduyen tự đặt khi chuyển dấu thôi. chứ vào game thay bằng "+" đẹp hơn

[/COLOR]
File đó là nó convert một số ký tự sử dụng. Ví dụ như thằng FPT nó không cho dùng ký tự "[" và "]" nên nó sẽ chuyển về dạng "?". Chứ ko liên quan đến cấu trúc 3 dấu bên trên.
em đang trả lời cho anh songtu cái dấu kia tìm ở đâu ấy mà :D

Ủa , file này hôm nay mới biết, trong bản 3.30 ko thấy có !! bạn thử tải mình coi với !! :-c:-c:-c=P~=P~=P~
hình như bên fpt có hay sao ấy. trong client em có mà

eworld
21-08-14, 06:58 AM
Mấy bác có ai fix được dòng tâm trạng tiếng Trung ở tab bằng hữu chưa?

Sói Đẹp Trai
21-08-14, 02:14 PM
Cái này mới khó này. Fix thời gian hiệu ứng lớn hơn 1 giờ

commale
22-08-14, 11:17 PM
Mấy bác có ai fix được dòng tâm trạng tiếng Trung ở tab bằng hữu chưa?
cái này cứ dựa theo cái blog hoặc cái tuyên ngôn bang là làm được \:D/

songtu
26-08-14, 10:05 PM
cái này cứ dựa theo cái blog hoặc cái tuyên ngôn bang là làm được \:D/

bạn nói cụ thể hơn đc ko ??
thanks!!

Sói Đẹp Trai
26-08-14, 10:53 PM
bạn nói cụ thể hơn đc ko ??
thanks!!Dễ lắm. Ở ám khí fix như nào thì mấy dòng này viết như thế. Do cái dòng đó nó ghi sắn ở game.exe nên ta chỉ có cách replace nó thôi. Chỉ cần chú ý viết đúng mấy cái run rắn đó là tự khắc replace được

songtu
26-08-14, 11:37 PM
Dễ lắm. Ở ám khí fix như nào thì mấy dòng này viết như thế. Do cái dòng đó nó ghi sắn ở game.exe nên ta chỉ có cách replace nó thôi. Chỉ cần chú ý viết đúng mấy cái run rắn đó là tự khắc replace được

à vậy à , chưa nhìn mấy chữ ý 8-|8-|8-|8-|

authienvu
27-09-14, 09:54 PM

Chờ hàng bác share nè :x
Đọc topic từ trên xuống dưới thì đúng là newbie chả hiểu gì về hàm, về LUA, không tự sửa được là cái chắc ;))

makute7413
27-09-14, 10:52 PM
Chờ hàng bác share nè :x
Đọc topic từ trên xuống dưới thì đúng là newbie chả hiểu gì về hàm, về LUA, không tự sửa được là cái chắc ;))

xem trong supertooltip dòng nào dùng đến biến zsProperties thì chèn thêm 3 hàm replace của huuduyen_05 là xong.

songtu
29-09-14, 04:23 PM
xem trong supertooltip dòng nào dùng đến biến zsProperties thì chèn thêm 3 hàm replace của huuduyen_05 là xong.

tự dưng mà ngt share cho cái đó đấy ???

makute7413
29-09-14, 04:28 PM
tự dưng mà ngt share cho cái đó đấy ???

chưa hiểu ý bác :|
gợi ý thôi chứ đã share luôn đâu

Sói Đẹp Trai
29-09-14, 06:06 PM
Nói chung là hiện nay thì không cái gì là ăn sẵn cả, phải tự mò. Nói chung là người ta mất công tìm ra rồi việc còn lại chỉ là mò tiếp và thực hành cũng ko đc thì chịu. ĐỪng đổ tại không phải dân IT hay không biết LUA. Ít ra cũng phải biết tiếng Anh!

Dark.Hades
29-09-14, 09:20 PM
szPropertys = string.gsub(szPropertys, "£¨", "(");
szPropertys = string.gsub(szPropertys, "£©", ")");
szPropertys = string.gsub(szPropertys, "£º", " +");
code cho các bác newbie như e trong ngành lua này
cái hàm này ngược với str_replace trong php nên lúc đầu đọc bị lú :))
các bác add vào dưới chỗ khai báo local szPropertys là ôcê

Dark.Hades
29-09-14, 09:37 PM
Không hiểu sao add hàm string.gsub này vào thì khi hover vào item như vũ khí, quần áo, những item bị mấy dấu củ chuối hoàn toàn bình thường, nhưng khi hover vào kỹ năng môn phái hoặc item ko có mấy dấu củ chuối thì bị lỗi này:

C++ Exception

Expr: [string "local CU_MONEY = 1 -- Ç®
..."]:111: bad argument #1 to `gsub' (string expected, got nil)

close bảng lỗi thì hover vào kĩ năng, item ko có dấu này thì k hiện lên tooltip, chỉ vũ khí, quần áo, những item bị dấu củ chuối thì vẫn có tooltip bình thường [-O<
nếu bỏ hàm này thì tất cả lại hiện tooltip như trc :-ss

songtu
29-09-14, 09:42 PM
Lỗi là đúng thôi, vì mấy thứ đó đâu có propertis đâu! nó báo rành rành là biến "gsub" ko tìm đc xâu đó..., nên cách fix thì trong đó có luôn rồi, tự fixx đi! xong thì ok ngay!! ~o)~o)~o)

Dark.Hades
29-09-14, 10:00 PM
Lỗi là đúng thôi, vì mấy thứ đó đâu có propertis đâu! nó báo rành rành là biến "gsub" ko tìm đc xâu đó..., nên cách fix thì trong đó có luôn rồi, tự fixx đi! xong thì ok ngay!! ~o)~o)~o)

Tại hạ thật hết lòng cảm tạ.
Nhờ các hạ mà tại hạ đã tìm ra lỗi lầm đáng trách của mình.
Mong các hạ và chư vị anh hùng giúp đỡ nhiều trong những thớt sau của tại hạ =))

makute7413
29-09-14, 10:27 PM
Share luôn này, chỉ việc pack vào interface thôi

Fix bug C khi chạy client và 3 dấu huyền thoại (ám khí) cho ai cần

thienvuong47
05-02-15, 07:29 AM
Đã fix được, kkk.
code của e nó

if(SuperTooltips:GetPropertys() ~= nil) then
szPropertys = string.gsub(szPropertys, "£¨", "(");
szPropertys = string.gsub(szPropertys, "£©", ")");
szPropertys = string.gsub(szPropertys, "£º", " +");
end

akiem9x
05-02-15, 03:55 PM
Vào gặp topic này nhớ mà phải đăng nhập tks cho thím 1 phát :3;))
Cơ mà thím việt hóa bá đạo quá >-)