PDA

View Full Version : [JX] Giúp em với. e là newbie

ConGaJX
19-08-14, 08:36 PM
theo như tít thì em mới tập tành DEV JX. mấy server dạng thường thì em cài được rùi mà sao em thấy cái Lunix mấy anh hướng dẫn e ko hiểu cho lắm. em giống như vậy mà ko dc, điển hình e coi clip hướng dẫn cài đặt của anh YOKEN thì em có để ý là khi đang nhập vào centOS thì của anh ấy là binhchivn gì đó. còn đăng nhập centOS của e là JXonline. cùng tải 1 cái centOS của anh up lên mà. với lại khi đăng nhập bang ID root với pass 123456 thì nó báo login in conrecct/
ai giúp em với

tvnnam
19-08-14, 09:24 PM
theo như tít thì em mới tập tành DEV JX. mấy server dạng thường thì em cài được rùi mà sao em thấy cái Lunix mấy anh hướng dẫn e ko hiểu cho lắm. em giống như vậy mà ko dc, điển hình e coi clip hướng dẫn cài đặt của anh YOKEN thì em có để ý là khi đang nhập vào centOS thì của anh ấy là binhchivn gì đó. còn đăng nhập centOS của e là JXonline. cùng tải 1 cái centOS của anh up lên mà. với lại khi đăng nhập bang ID root với pass 123456 thì nó báo login in conrecct/
ai giúp em với

1. khi đang nhập vào centOS thì của anh ấy là binhchivn gì đó. còn đăng nhập centOS của e là JXonline:
Do bạn lúc đầu cài sever JX đã sử dụng VM nên khi cài linux sẽ có biểu tượng JXonline ... cái này cũng ko quan trọng lắm và bạn vẫn cài bình thường.
2. khi đăng nhập bang ID root với pass 123456 thì nó báo login in conrecct :
ở ID bạn đánh root bình thường nó sẽ hiện tên còn pass nó sẽ không hiện tên trên màn hình vì thế bạn cứ đánh bình thường nhé ..xong ENTER .;)) . :-c
Nếu vẫn không cài đc ... tốt nhất bạn nên gost hoặc cài lại win và xem hướng dẫn cài yokken là đc mà ...chúc bạn thành công\m/