PDA

View Full Version : [JX] Đường dẫn việt hóa bang hội - hiển thị danh hiệu Bang Chủ - Thành viên ?

dongahchu
18-08-14, 02:31 PM
Hiện tại mình vào game lập bang thì báo thế này .

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Danh hiệu bang chủ chưa đc việt hóa .
Ai biết việt hóa chỗ nào chỉ mình với . Cảm ơn nhiều .

trada1k
18-08-14, 03:29 PM
Hiện tại mình vào game lập bang thì báo thế này .

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Danh hiệu bang chủ chưa đc việt hóa .
Ai biết việt hóa chỗ nào chỉ mình với . Cảm ơn nhiều .

file tong trong >>> scrip>>>> chả nhớ nữa

và các file liên quan khi bác mở script ra xem. Ở ngay trên cùng ấy. Đối chiếu với các sever đã việt hóa khác để việt hóa cho sever mình nhé. Cho nó chuẩn không các sever share hiện tại bang hội việt hóa toàn lỗi tùm lum. Chúc bác thành công

dongahchu
19-08-14, 08:10 AM
Bạn có thể cho mình đường dẫn cụ thể hoặc thư mục bang hội được không ?
Cảm ơn bạn nhiều

Edward_Newgate
19-08-14, 09:05 AM
Bạn có thể cho mình đường dẫn cụ thể hoặc thư mục bang hội được không ?
Cảm ơn bạn nhiều

\script\tong
Phần danh hiệu thì sửa trong \script\tong\tong_mix.lua
Tìm dòng g_szFigure rồi sửa lại các từ trong mảng đó
Mình việt hóa thế này chưa biết đã chuẩn chưa, có gì bạn tự sửa lại nhé

g_szFigure = { "TÊt c¶ thµnh viªn", "Bang chñ", "Tr­ëng l·o", "§éi tr­ëng", "Thµnh viªn", "§Ö tö" }

dongahchu
19-08-14, 09:17 AM
\script\tong
Phần danh hiệu thì sửa trong \script\tong\tong_mix.lua
Tìm dòng g_szFigure rồi sửa lại các từ trong mảng đó
Mình việt hóa thế này chưa biết đã chuẩn chưa, có gì bạn tự sửa lại nhé

g_szFigure = { "TÊt c¶ thµnh viªn", "Bang chñ", "Tr­ëng l·o", "§éi tr­ëng", "Thµnh viªn", "§Ö tö" }

Trong sv mình đã việt hóa như vậy rồi bạn à . Nhưng những bang đã thành lập thì không đổi đc . Hay phải tạo bang mới tính từ thời điểm sửa đổi ?

Edward_Newgate
19-08-14, 09:23 AM
Trong sv mình đã việt hóa như vậy rồi bạn à . Nhưng những bang đã thành lập thì không đổi đc . Hay phải tạo bang mới tính từ thời điểm sửa đổi ?

Tạo bang mới nhé
Còn các bang đã thành lập rồi thì vào phần đổi tên mà đổi lại thôi

dongahchu
19-08-14, 09:27 AM
Tạo bang mới nhé
Còn các bang đã thành lập rồi thì vào phần đổi tên mà đổi lại thôi

Sau khi sửa đổi như trên , mình khởi động lại server .

Tạo nhân vật mới , tạo bang mới . Nhưng không hiện thị thông tin . Chỉ có tên bang hội mà không có chức danh :

Phiền bạn xem giúp :d

Edward_Newgate
19-08-14, 09:30 AM
Sau khi sửa đổi như trên , mình khởi động lại server .

Tạo nhân vật mới , tạo bang mới . Nhưng không hiện thị thông tin . Chỉ có tên bang hội mà không có chức danh :

Phiền bạn xem giúp :d

Lag thôi, mình bị suốt, kể cả lúc chưa đổi cũng bị
Bạn thoát ra vào lại thử, hoặc khởi động lại sv :)

dongahchu
19-08-14, 11:10 AM
Lag thôi, mình bị suốt, kể cả lúc chưa đổi cũng bị
Bạn thoát ra vào lại thử, hoặc khởi động lại sv :)

Đúng là lag bạn à .
Mình đăng nhập lại game thì báo như sau :

Có cần đồng bộ hay sửa gì ở client không ? hay chỉ cần ở server1/gobal/tong/tong_mix.lua ?

dongahchu
19-08-14, 01:23 PM

Ai giúp với :D

emnhochi
19-08-14, 10:12 PM
Bạn thử chỉnh home/jxser/gateway/s3relay/settings/tong/tong_setting.ini

Tìm dòng
[DefaultCall]Master=[Bang Chñ]
Director=[Tr­ëng L·o]
Manager=[§éi Tr­ëng]
Normal=[§Ö Tö]
Retire=[NghØ H­u]­¿

Tạo bang mới nha!!

photuong1994
20-08-14, 03:26 PM
Bạn thử chỉnh home/jxser/gateway/s3relay/settings/tong/tong_setting.ini

Tìm dòng
[DefaultCall]Master=[Bang Chñ]
Director=[Tr­ëng L·o]
Manager=[§éi Tr­ëng]
Normal=[§Ö Tö]
Retire=[NghØ H­u]­¿

Tạo bang mới nha!!

Làm theo bác này chỉ là được rồi.

À nhân tiện cho hỏi Mình vào SQL xoá cái Account_InFo để xoá nhân vật. Nhưng khi xoá xong tạo lại acc, vẫn thấy con nhân vật đó. Bác cho hỏi làm sao để xoá sạch luôn vậy??

Mình thấy trong tool shares còn cái Navicat, không biết có tác dụng gì không ạ ?

danghai1993
20-08-14, 04:24 PM
Làm theo bác này chỉ là được rồi.

À nhân tiện cho hỏi Mình vào SQL xoá cái Account_InFo để xoá nhân vật. Nhưng khi xoá xong tạo lại acc, vẫn thấy con nhân vật đó. Bác cho hỏi làm sao để xoá sạch luôn vậy??

Mình thấy trong tool shares còn cái Navicat, không biết có tác dụng gì không ạ ?

navicat dùng để log vào MySQL trong Linux đấy,mà MýQL lại chứa thông tinh nhân vật nên vào đó mà delete

emnhochi
20-08-14, 09:28 PM
Nếu muốn xóa nhân vật vào Navicat/server1/xóa trong muc Role thì nhân vật sẽ được xóa.