PDA

View Full Version : [KT] Có Ai Hướng Dẫn add drop boss cho em với, Làm hoài mà k đc

nhockluuku
17-08-14, 02:23 PM
Ai bày em cách add vật phẩm vào boss khi rớt ra theo mình chỉnh k???, em làm hoài ma k đc, k biết có phải add đúg npc k nữa.. ai hướng dẫn rỏ đường fite giúp em với.. vào vào gamesv\setting\npc\droprate\ , rồi sau đó vao chổ nào nữa.
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Boss THH là vào cái nào???
Boss 55 75 95 vào cái nào???
giúp em với các pro ới.

satthupro95
17-08-14, 02:27 PM
Mỗi npc có 1 đường dẫn file drop khác nhau, ví dụ về Tần Thủy Hoàng

Tần Thủy Hoàng-Tử Vi BOSS thế giới cấp 120_Không thuộc tính 2426 <color=gold>Thiên Cổ Nhất Đế<color> 0 5 10 boss029 0 0 0 0 0 24 26 20 10 20 11 boss_qinshihuang activeboss noskill worldboss3 \setting\boss\120boss.ini 12 12 750 750 540 \setting\npc\droprate\qinling\big_boss.txt 9 1 3

\setting\npc\droprate\qinling\big_boss.txt chính là đường dẫn của drop boss Tần Thủy Hoàng

mrkutepro
17-08-14, 02:32 PM
Ai bày em cách add vật phẩm vào boss khi rớt ra theo mình chỉnh k???, em làm hoài ma k đc, k biết có phải add đúg npc k nữa.. ai hướng dẫn rỏ đường fite giúp em với.. vào vào gamesv\setting\npc\droprate\ , rồi sau đó vao chổ nào nữa.
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Boss THH là vào cái nào???
Boss 55 75 95 vào cái nào???
giúp em với các pro ới.

1. File: gamesv\setting\npc\npc.txt mở lên, copy qua Excel
2. Tìm tên npc hoặc Id của npc
3. Đối chiếu cột AG, cột có tên DropRateFile, ta sẽ thấy tên đường dẫn file droprate, nếu ko có thì bạn tự tạo. Ví dụ ở đây boss Tần Thủy Hoàng có tên file là

\setting\npc\droprate\qinling\big_boss.txt

Sửa trong file đó, không làm vỡ cấu trúc file vào lưu lại
Tổng drop là 1000000, nó sẽ luôn luôn rơi, còn tổng nhỏ hơn thì có thể không rơi

__Jie__
17-08-14, 02:49 PM
trước có pm mình shổ 1 tràng NPC đòi chỉnh.
Ý chủ píc là drop cố định theo ý mình muốn :))
Để bác mrkutepro chỉ cho :))

na.ilusm89
17-08-14, 03:25 PM
Bác Jie cứ nói thế thím ấy cũng có pm mình đòi chỉnh các kiểu con đà điểu ... Bảo chơi off ai zè đem onl=)) thôi để bác kute giúp bạn ấy ^^

mrkutepro
17-08-14, 05:52 PM
Mình ko đặt yahoo để các thành phần ko có mặt pm:D