PDA

View Full Version : [TLBB] 3 dấu huyền thoại đây này :D

Sói Đẹp Trai
15-08-14, 12:05 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Công nhận dễ thật mà mò mãi mới ra. Ôi cái cuộc đời này

akiem9x
15-08-14, 12:21 PM
Ôi cuộc đời của Sói tốt thế :"> Mình chưa tìm ra được8->
p/s: có share cái huyền thoại đó ko=((:Laluot_234:

Sói Đẹp Trai
15-08-14, 12:29 PM
Gợi ý là chỉ trong file LUA và tham khảo cái điêu văn của thím Hải Xuân là suy được ngay :D

Sói Đẹp Trai
15-08-14, 12:48 PM
Ví dụ như cái hình này

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

huuduyen_05
15-08-14, 12:50 PM
Chúc mừng e đã tìm ra! Có tương lai! :D

akiem9x
15-08-14, 01:07 PM
Ví dụ như cái hình này

Chưa tìm hiểu cái DV đó > chưa dow bộ sv đó vì del rồi #3...nhưng có thể gợi ý thêm ko :D nằm ở 2 file face DV đó hay file khác mod lại hay chỉ cần tích ặẽ thành ( là xong @

Sói Đẹp Trai
15-08-14, 01:28 PM

Phamhuys
15-08-14, 02:30 PM
Có thể gợi ý thêm cho mình xin cái tên file lua của AK được không

Còn cái Thần Khi không biết hoạt động chính xác không. Nghỉa là vửa công 200 Cường lực và 20% tỉ lệ Cuồng bạo hay ko

Vì trong File StandardImpact chỉ Quy định: Ví dụ
1 dòng kick hoat: Cường Nội Thể Trí Thân
2 dòng kick hoạt: Ngoai công, Nội cong, Ngoai thủ, Nội thủ, Băng Hỏa Huyền Độc công, Kháng, Giảm , Gioi han % máu....
3. Dòng dùm cho kick hoat hiệu ứng khi đánh trúng mục tiêu

chỉ có thể add 1 id vào Equid. Sói có thể add kết hợp dòng 1 và 3 của StandardImpact vào 1 ID Impact dc hả mình làm thử nhưng không được

lamthanhat
15-08-14, 02:44 PM
mod gợi ý thêm 1 chút cho ae đi :D mình gà mờ nên cũng chưa hiểu lắm...

Sói Đẹp Trai
15-08-14, 04:13 PM
Có thể gợi ý thêm cho mình xin cái tên file lua của AK được không

Còn cái Thần Khi không biết hoạt động chính xác không. Nghỉa là vửa công 200 Cường lực và 20% tỉ lệ Cuồng bạo hay ko

Vì trong File StandardImpact chỉ Quy định: Ví dụ
1 dòng kick hoat: Cường Nội Thể Trí Thân
2 dòng kick hoạt: Ngoai công, Nội cong, Ngoai thủ, Nội thủ, Băng Hỏa Huyền Độc công, Kháng, Giảm , Gioi han % máu....
3. Dòng dùm cho kick hoat hiệu ứng khi đánh trúng mục tiêu

chỉ có thể add 1 id vào Equid. Sói có thể add kết hợp dòng 1 và 3 của StandardImpact vào 1 ID Impact dc hả mình làm thử nhưng không đượcVề impact thì mình design chuẩn không có gì phải bàn. Còn cái kia là demo thôi điêu văn chưa có điểm cộng. Giờ phát triển tiếp đây.
Còn câu hỏi cuối của bạn thì phải hiểu vài cái bên StdImpact mới đc nhé. Cái này dễ lắm nhưng phải bỏ thời gian ra tìm hiểu

--- Chế độ gộp bài viết ---

mod gợi ý thêm 1 chút cho ae đi :D mình gà mờ nên cũng chưa hiểu lắm...Bạn phải biết một vài file LUA bên client thì mới hiểu được!

songtu
15-08-14, 05:49 PM
Gợi ý là chỉ trong file LUA và tham khảo cái điêu văn của thím Hải Xuân là suy được ngay :D

Lua ở client hả? bạn tải cho mình cái file điêu văn của thím Hải xun dc ko? minh ko có nó

Sói Đẹp Trai
15-08-14, 06:17 PM
Lua ở client hả? bạn tải cho mình cái file điêu văn của thím Hải xun dc ko? minh ko có nó

songtu
16-08-14, 02:16 PM
Ối giời ơi :))) mấy cái dấu này làm mình mất 1 hôm nghĩ :))) cuối cùng thì cũng thấy ... nó rồi !!! từ nay chắc mấy cái Pr bọn nó chắc mất dấu này :v:)):)):))

lamthanhat
16-08-14, 03:58 PM
Ối giời ơi :))) mấy cái dấu này làm mình mất 1 hôm nghĩ :))) cuối cùng thì cũng thấy ... nó rồi !!! từ nay chắc mấy cái Pr bọn nó chắc mất dấu này :v:)):)):))

bạn có thể gợi ý thêm chút xíu nữa đc k :D mình tìm từ hqa đến giờ những vẫn chưa thấy :(

songtu
16-08-14, 11:30 PM
bạn có thể gợi ý thêm chút xíu nữa đc k :D mình tìm từ hqa đến giờ những vẫn chưa thấy :(

qua nốit ngày mai mà chưa ra thì gợi ý thêm :))
p/s gắng lên cái này dễ lắm à nha, dễko ngờ lun :))

quyentran
17-08-14, 08:07 AM
qua nốit ngày mai mà chưa ra thì gợi ý thêm :))
p/s gắng lên cái này dễ lắm à nha, dễko ngờ lun :))

=P~=P~=P~=P~ ban goi y file nào di to tim tu hom Soi bao roi ma ko thay???:-s:-s:-s:-s

quyentran
17-08-14, 08:22 AM
=P~=P~=P~=P~ ban goi y file nào di to tim tu hom Soi bao roi ma ko thay???:-s:-s:-s:-s

co phai cho nay khong the to thay moi cho nay la chua viet hoa

VTAngel
17-08-14, 09:53 AM

cái đó là cái mới trong bản điêu văn mới có mà, trong client cũ ko có cái đó mà vẫn ra mấy cái dấu kia mà

Sói Đẹp Trai
17-08-14, 10:55 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> phải đâu. Tìm kỹ đi. Gợi ý bằng 2 cái hình là quá rõ ràng rồi đó

songtu
17-08-14, 11:51 AM
chưa phải nó đâu :)) cách này là fake thôi, chứ bọn fpt nó sửa ở đâu ai mà bít :))
p/s nó là thao tác xử lý string thôi :))

Sói Đẹp Trai
17-08-14, 02:39 PM
chưa phải nó đâu :)) cách này là fake thôi, chứ bọn fpt nó sửa ở đâu ai mà bít :))
p/s nó là thao tác xử lý string thôi :))
Nó sửa trong Game.exe và mấy file dll ngoài kia đấy. Ví dụ cái thời gian hiệu ứng chẳng hạn

commale
17-08-14, 02:58 PM
fpt thì có lẽ nó sửa ở sv 8-}

Sói Đẹp Trai
17-08-14, 03:26 PM
fpt thì có lẽ nó sửa ở sv 8-}Trong sv không có hàm nào can thiệp được cái đống này cả. Hiển thị toàn bộ bên client thôi. Mà khoanh vùng cái kia để làm gì. Để hiểu đoạn đó mở EquipAttr ra mà xem là hiểu. Đoạn đó có vài cái hàm hay hay đó. Ngoài ra không liên quan đến cái dấu

commale
17-08-14, 03:48 PM
Trong sv không có hàm nào can thiệp được cái đống này cả. Hiển thị toàn bộ bên client thôi. Mà khoanh vùng cái kia để làm gì. Để hiểu đoạn đó mở EquipAttr ra mà xem là hiểu. Đoạn đó có vài cái hàm hay hay đó. Ngoài ra không liên quan đến cái dấu

cái hình em đăng lên có thể làm long văn được không nhỉ

Sói Đẹp Trai
17-08-14, 04:20 PM
cái hình em đăng lên có thể làm long văn được không nhỉLàm được. Dễ là khác. Nhưng cách này rất tốn bộ nhớ bên EquipBase. Chơi 1 mình thì không sao nhưng nhiều người cùng thao tác thì...
P/s: Cái này không bug chỉ tốn bộ nhớ thôi nhé :D

songtu
17-08-14, 04:33 PM
Trong sv không có hàm nào can thiệp được cái đống này cả. Hiển thị toàn bộ bên client thôi. Mà khoanh vùng cái kia để làm gì. Để hiểu đoạn đó mở EquipAttr ra mà xem là hiểu. Đoạn đó có vài cái hàm hay hay đó. Ngoài ra không liên quan đến cái dấu
liên quan quá đi chứ :)).................

makute7413
23-08-14, 10:32 PM
Sói ơi cho mình hỏi việt hoá skill ám khí ở file nào vậy? Thông tin kỹ năng hiển thị trên ám khí ấy.

Sói Đẹp Trai
23-08-14, 11:28 PM
Sói ơi cho mình hỏi việt hoá skill ám khí ở file nào vậy? Thông tin kỹ năng hiển thị trên ám khí ấy.Xem cái file SkillTemplate xem sao

makute7413
24-08-14, 11:08 PM
Xem cái file SkillTemplate xem sao

À còn Song Đoản, nhân vật cầm y như Nỏ vậy, khi đi trong rất xấu. Trong ảnh bạn sửa lại như thế nào vậy?

makute7413
25-08-14, 08:22 PM
Xem cái file SkillTemplate xem sao

nó nằm trong DarkImpackStr :3

makute7413
31-08-14, 11:00 PM
Sao mình add 3 dòng trên vào client 3.5 thì không sao nhưng add vào client 3.3 thì vào game là không thể xem thông tin item?

Sói Đẹp Trai
31-08-14, 11:11 PM
Có thể file đó bị lỗi. Xem thông báo lỗi ở client là hiẻu ngay