PDA

View Full Version : Chuẩn bị ra sv chinh đồ chuẩn nhất cho anh em !

evilbaby1
13-08-14, 03:09 PM
Mình dự định sẽ ra một server Chuẩn vinagame bao gồm các chức năng:
- Không giới hạn 120 người .
- Auto chuẩn VNG
- Đánh quái , Npc chuẩn VNG
- công thành ,nhiệm vụ chuẩn VNG
- Vua công bố nhiệm vụ như VNG
- kinh nghiệm và drop x 10 lần
Về quốc gia do lúc đầu số lượng người chơi ít sẽ tạo 3 quốc gia trước . Sau này đông thì sẽ thêm 6 quốc gia nữa !

Không có nạp thẻ :( ! free cho anh em , vàng thì mình sẽ bán trong cổ phiếu tùy theo thời điểm sẽ có mức giá khác nhau giúp cho dân cày có thể mua bán được :) ! Dự định 3 đến 4 ngày sẽ cho test , và tuần sau sẽ đưa online chính thức !

Client : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Các bạn download về chạy start.bat để vào game nhé !

acc đăng nhập

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

bthhhz
13-08-14, 03:19 PM
JX1 rồi giờ chinh đồ, quá thánh luôn rồi :3 ! cả nền game VNG mình chỉ biết chơi mỗi võ lâm 1 :))

razer666
13-08-14, 04:05 PM
thnks mạnh bác 1 phát :3 còn VH thì ra sao bác :3

evilbaby1
13-08-14, 04:49 PM
thnks mạnh bác 1 phát :3 còn VH thì ra sao bác :3

Việt hóa những thứ cơ bản thôi bạn ơi . Bao gồm Skill, Npc, Quest,item... Số lượng VH quá nhiều , mọi người thông cảm

kieplamthue
13-08-14, 06:06 PM
8-} chủ thớt mở server online mà post vào đây cứ tưởng share vào đọc mừng hụt

evilbaby1
13-08-14, 09:33 PM
8-} chủ thớt mở server online mà post vào đây cứ tưởng share vào đọc mừng hụt

tất cả đã share hết rồi, cái này chỉ là tổng hợp của mình thôi, mình cũng chẳng dev gì lên nhiều !

handoi198914
13-08-14, 09:45 PM
tất cả đã share hết rồi, cái này chỉ là tổng hợp của mình thôi, mình cũng chẳng dev gì lên nhiều !

Mai mình send bác mấy file VH nữa cho đủ bộ....

kieplamthue
14-08-14, 04:06 AM
chinh đồ vẫn chỉ việt hóa không dấu hả mọi người :D

evilbaby1
14-08-14, 04:50 PM
Mai mình send bác mấy file VH nữa cho đủ bộ....

Client : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

acc đăng nhập

kieplamthue
14-08-14, 06:04 PM
mình vào thử rồi opt đồ vẫn tiếng tq nên chả hiểu gì hết :(

handoi198914
14-08-14, 07:11 PM
mình vào thử rồi opt đồ vẫn tiếng tq nên chả hiểu gì hết :(

sV CỦA bác evil là SV linux nên ko VH được ZT. cho nên option đồ và nhiều cái sẽ ko VH được.

kieplamthue
14-08-14, 08:49 PM
sV CỦA bác evil là SV linux nên ko VH được ZT. cho nên option đồ và nhiều cái sẽ ko VH được.

server window bị giới hạn 120 nhân vật hả bạn.

namkhanh
15-08-14, 07:33 PM
Sao đăng nhập bị đứng không vào được chủ thớt!

michealking
16-08-14, 06:03 AM
Mình dự định sẽ ra một server Chuẩn vinagame bao gồm các chức năng:
- Không giới hạn 120 người .
- Auto chuẩn VNG
- Đánh quái , Npc chuẩn VNG
- công thành ,nhiệm vụ chuẩn VNG
- Vua công bố nhiệm vụ như VNG
- kinh nghiệm và drop x 10 lần
Về quốc gia do lúc đầu số lượng người chơi ít sẽ tạo 3 quốc gia trước . Sau này đông thì sẽ thêm 6 quốc gia nữa !

Không có nạp thẻ :( ! free cho anh em , vàng thì mình sẽ bán trong cổ phiếu tùy theo thời điểm sẽ có mức giá khác nhau giúp cho dân cày có thể mua bán được :) ! Dự định 3 đến 4 ngày sẽ cho test , và tuần sau sẽ đưa online chính thức !

acc đăng nhập
up len mediafire di chu thot.......

evilbaby1
16-08-14, 01:50 PM
up len mediafire di chu thot.......

Host tenlua: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Host upfile.vn : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

namkhanh
16-08-14, 10:54 PM
Adm add thêm lv và tiền đỉnh hoặc tăng exp khi luyen de ae test hết các map trải nghiệm trong mấy ngày này!

oneday
17-08-14, 08:20 AM
Góp ý với Ad là nên phát triển sv theo hướng vừa chuyển sinh vừa cày cuốc tương tự như sv của cườngkaka lúc trước hay sv của anh Phúc (ko bik tên diễn đàn là gì) thì vui hơn, chứ hardcore như hiện tại nản lắm luôn... 1h chưa up đc lv 20... bản đồ rộng mà chạy bộ phê luôn Ad...
1 số lỗi mình thấy đc trong giai đoạn 20 lv đầu:
- Túi mở rộng chỉ sử dụng đc cái bên trái, bên phải mở ko ra nhé
- Phím tắt thao tác trong game đôi lúc bị đơ (ko bấm đc, chỉ xài chuột clcik) phải reload mới hết, Ad fix nhé
- Rate farm quái với quest hiện vẫn là x1 chứ chưa thấy x10 (có đc 2 hay 3 cái x10 lâu lâu đc phát) góp ý là nên x100 hay x200 nhé
-Góp ý nhỏ nên tăng lượng tiền drop từ quái lên 5 or 10 lượng/con chứ như giờ 1 lượng/con mà giá NL rất cắt cổ trong shop thì khó lòng chế nổi sét đồ kích 5 hành

namkhanh
18-08-14, 11:59 AM
ADM fix dùm cái điểm kỹ năng sao còn có 180 điểm à! Thanks!

handoi198914
18-08-14, 12:29 PM
Góp ý với Ad là nên phát triển sv theo hướng vừa chuyển sinh vừa cày cuốc tương tự như sv của cườngkaka lúc trước hay sv của anh Phúc (ko bik tên diễn đàn là gì) thì vui hơn, chứ hardcore như hiện tại nản lắm luôn... 1h chưa up đc lv 20... bản đồ rộng mà chạy bộ phê luôn Ad...
1 số lỗi mình thấy đc trong giai đoạn 20 lv đầu:
- Túi mở rộng chỉ sử dụng đc cái bên trái, bên phải mở ko ra nhé
- Phím tắt thao tác trong game đôi lúc bị đơ (ko bấm đc, chỉ xài chuột clcik) phải reload mới hết, Ad fix nhé
- Rate farm quái với quest hiện vẫn là x1 chứ chưa thấy x10 (có đc 2 hay 3 cái x10 lâu lâu đc phát) góp ý là nên x100 hay x200 nhé
-Góp ý nhỏ nên tăng lượng tiền drop từ quái lên 5 or 10 lượng/con chứ như giờ 1 lượng/con mà giá NL rất cắt cổ trong shop thì khó lòng chế nổi sét đồ kích 5 hành
test thôi mà....với lại tôi thích để y nguyên như VNG thế mới vui...chứ vào đánh 1 con quái lên LV 6x các bạn thấy vui à??? vừa làm NV vừa test các chức năng....( Ai cũng nói muốn chơi bản như VNG, Rate như VNG thì kêu lâu lên lv, Rate cao thì kêu nhanh chán,,,)

kieplamthue
18-08-14, 01:06 PM
bản này không khả thi, mình ham chinh đồ vì pk và chế đồ nhưng option lại toàn tiếng trung >:P

oneday
18-08-14, 01:14 PM
bản này không khả thi, mình ham chinh đồ vì pk và chế đồ nhưng option lại toàn tiếng trung >:P

Không sao cả... chơi riết thành quen thôi à tuy ban đầu hơi bỡ ngỡ xíu... nhưng dân private nhất là game TQ thì phải chịu thôi bạn.
Sao sv vẫn chưa vào đc vậy Ad... mà sao thấy Ad im re à chẳng thấy tăm hơi đâu ngoi lên để ae khỏi sốt ruột

kieplamthue
18-08-14, 01:16 PM
:-* mình cũng đang tìm hiểu hi vọng có thể làm 1 server hoàn thiện

handoi198914
18-08-14, 01:20 PM

uk...chuẩn đó trừ khi unpack được zhengtu.dat để Vh...còn ko thì ....( chơi bản 2.0 mình share, bản linux này cũng như bản 2.0 đó, chẳng qua bản linux này nó ổn định hơn thôi, thêm 1 vài cái nhưng mình nghĩ ko quan trọng lắm )

kutunvg2010
18-08-14, 03:48 PM
ad ơi , add lv vs vàng cho nv kutunvg2010 giúp mình nha :D

oneday
18-08-14, 03:57 PM
Hình như Ad chỉnh Bug exp khi chế đồ hay sao á mà chế 1 phát từ 150 lên 180... chế món thứ 2 ko bik up tới đâu mà bị Dis ra ko vào lại được... có lỗi gì ở đây không nhỉ???

--- Chế độ gộp bài viết ---

test thôi mà....với lại tôi thích để y nguyên như VNG thế mới vui...chứ vào đánh 1 con quái lên LV 6x các bạn thấy vui à??? vừa làm NV vừa test các chức năng....( Ai cũng nói muốn chơi bản như VNG, Rate như VNG thì kêu lâu lên lv, Rate cao thì kêu nhanh chán,,,)

Bạn ơi nếu sv không đi kèm chức năng chuyển sinh thì việc 1 con quái up 6x mới chán... còn sv có chức năng chuyển sinh, có hệ thống trang bị chuyển sinh nên việc chán là không có đâu... với lại chức năng chuyển sinh sẽ khó dần khó dần ở những lần chuyển sinh sau mà... mình gợi ý cho Ad để sv dạng tương tự nhưng của cườngkaka cũ ấy... cs 1, 2 lần đầu rất mau nhưng để mã chuyển sinh 10 lần thì cả 2 tháng cày chưa đủ nữa đó... chưa tính tích lũy chế đồ chuyển sinh nữa mà...

kutunvg2010
18-08-14, 04:02 PM
lúc có sv của a phúc chơi thật tuyệt nhỉ :D

kieplamthue
18-08-14, 04:12 PM
uk...chuẩn đó trừ khi unpack được zhengtu.dat để Vh...còn ko thì ....( chơi bản 2.0 mình share, bản linux này cũng như bản 2.0 đó, chẳng qua bản linux này nó ổn định hơn thôi, thêm 1 vài cái nhưng mình nghĩ ko quan trọng lắm )

nhưng file dùng file pak nào để mấy cái giao diện nó hiện tiếng việt vậy handoi

handoi198914
18-08-14, 04:24 PM
Hình như Ad chỉnh Bug exp khi chế đồ hay sao á mà chế 1 phát từ 150 lên 180... chế món thứ 2 ko bik up tới đâu mà bị Dis ra ko vào lại được... có lỗi gì ở đây không nhỉ???

Bạn ơi nếu sv không đi kèm chức năng chuyển sinh thì việc 1 con quái up 6x mới chán... còn sv có chức năng chuyển sinh, có hệ thống trang bị chuyển sinh nên việc chán là không có đâu... với lại chức năng chuyển sinh sẽ khó dần khó dần ở những lần chuyển sinh sau mà... mình gợi ý cho Ad để sv dạng tương tự nhưng của cườngkaka cũ ấy... cs 1, 2 lần đầu rất mau nhưng để mã chuyển sinh 10 lần thì cả 2 tháng cày chưa đủ nữa đó... chưa tính tích lũy chế đồ chuyển sinh nữa mà...
thêm chức năng Chuyển sinh và add đồ chuyển sinh thì đơn giản ko có gì phức tạp cả...cái phức tạp ở đây là Lỗi các quest + các lỗi liên quan cần fixx gấp để ae trải nghiệm trong đợt open tới, đó mới chính là mục tiêu...còn việc test này evil có thể mở Full chức năng cho các bạn ấy test...Add thêm chức năng chuyển sinh vật phẩm vv....

nhưng file dùng file pak nào để mấy cái giao diện nó hiện tiếng việt vậy handoi

giao diện nào vậy??? nói rõ chút được không....

kieplamthue
18-08-14, 04:28 PM
thêm chức năng Chuyển sinh và add đồ chuyển sinh thì đơn giản ko có gì phức tạp cả...cái phức tạp ở đây là Lỗi các quest + các lỗi liên quan cần fixx gấp để ae trải nghiệm trong đợt open tới, đó mới chính là mục tiêu...còn việc test này evil có thể mở Full chức năng cho các bạn ấy test...Add thêm chức năng chuyển sinh vật phẩm vv....

giao diện nào vậy??? nói rõ chút được không....

phần màu đỏ trong hình đó bạn, cho mình hỏi thêm cái nữa sao mình thăng cấp trang bị lên 13 sao là tối đa rồi nhỉ có cách nào tăng lên nữa ko bạn

handoi198914
18-08-14, 04:50 PM

phần màu đỏ trong hình đó bạn, cho mình hỏi thêm cái nữa sao mình thăng cấp trang bị lên 13 sao là tối đa rồi nhỉ có cách nào tăng lên nữa ko bạn

VH cái đó bạn unpack gui.pak, gui1.pak trong data của Clien và VH....
Muốn thăng lên 13* bạn phải vào UpgradeObjectBase.xml add thêm cấp bậc thăng lên 13* 14* 15* 16* 17*....bạn vào file đó sẽ hiểu...

đang ADD thêm mấy item tuyệt thế. Tuyệt thế vô song trượng, tuyệt thê vô song cung, tuyệt thế vô song phiến, Côn ( 2 dòng XLH như VNG) :)) có j sẽ share cho ae test

kieplamthue
18-08-14, 06:01 PM
VH cái đó bạn unpack gui.pak, gui1.pak trong data của Clien và VH....
Muốn thăng lên 13* bạn phải vào UpgradeObjectBase.xml add thêm cấp bậc thăng lên 13* 14* 15* 16* 17*....bạn vào file đó sẽ hiểu...

đang ADD thêm mấy item tuyệt thế. Tuyệt thế vô song trượng, tuyệt thê vô song cung, tuyệt thế vô song phiến, Côn ( 2 dòng XLH như VNG) :)) có j sẽ share cho ae test

hiện tại chinh đồ không mở nữa rồi :( client nặng là rào cản cho việc phát triển chinh đồ private.

handoi198914
18-08-14, 06:56 PM
hiện tại chinh đồ không mở nữa rồi :( client nặng là rào cản cho việc phát triển chinh đồ private.

Ko hẳn vậy đâu, chẳng qua chưa có 1 sv pri Vh ( ổn định) toàn diện thôi. Clien cũng ko nặng lắm đâu...ít người dev CD quá nên việc pt nó như 1 các game khác có lẽ sẽ khó hơn rất nhiều

oneday
18-08-14, 10:15 PM
Ko hẳn vậy đâu, chẳng qua chưa có 1 sv pri Vh ( ổn định) toàn diện thôi. Clien cũng ko nặng lắm đâu...ít người dev CD quá nên việc pt nó như 1 các game khác có lẽ sẽ khó hơn rất nhiều

Đồng ý với quan điểm của bạn... mình là 1 người chỉ chơi game, test game thôi chứ không biết dev game... nên rất mong các bạn phát triễn game thêm nữa để có nhiều cái hay, nhiều cái mới để mình cũng như các bạn gamers khác có thể trải nghiệm thỏa thích... Một khi đã yêu thích game nào thì có nặng bao nhiêu cũng cuốc về máy đc mà...

Mà Ad ơi mình có 1 chỗ không biết là khi tham gia đánh boss trong server thì ko thấy rớt đồ mà chỉ có 1 cái hộp ghi là hộp Bảo thạch Boss... mở ra ko thấy đc gì, chỉ có 1 cái rương xuất hiện trên mặt đất, ngồi xuống đào nó như những rương khác nhưng không đào đc... Ad có thể hướng dẫn thêm về vụ này không

handoi198914
18-08-14, 11:46 PM
Đồng ý với quan điểm của bạn... mình là 1 người chỉ chơi game, test game thôi chứ không biết dev game... nên rất mong các bạn phát triễn game thêm nữa để có nhiều cái hay, nhiều cái mới để mình cũng như các bạn gamers khác có thể trải nghiệm thỏa thích... Một khi đã yêu thích game nào thì có nặng bao nhiêu cũng cuốc về máy đc mà...

Mà Ad ơi mình có 1 chỗ không biết là khi tham gia đánh boss trong server thì ko thấy rớt đồ mà chỉ có 1 cái hộp ghi là hộp Bảo thạch Boss... mở ra ko thấy đc gì, chỉ có 1 cái rương xuất hiện trên mặt đất, ngồi xuống đào nó như những rương khác nhưng không đào đc... Ad có thể hướng dẫn thêm về vụ này không

cái này bác evil sẽ fix lại cũng không tốn nhiều time lắm đâu,,, trong mấy ngày test này các bạn hãy làm NV thấy nv nào lỗi hãy post lên đây để bác evil fix lại, các lỗi trong game để sau khi open sẽ ko còn lỗi như vậy xảy ra nữa....còn việc add chức năng chuyển sinh và đồ chuyển sinh chắc đã có trong SV chẳng qua chưa cho hiển thị các NPC đó thôi, các bạn cứ yên tâm mà test...

kutunvg2010
19-08-14, 02:38 AM

Nhớ chinh đồ của anh Vũ Phúc quá , ước j giờ a mở lại chơi mọi người nhỉ

kieplamthue
19-08-14, 03:30 AM

hồi xưa chơi vng canh boss sướng :D \:D/\:D/\:D/\:D/\:D/\:D/\:D/\:D/\:D/\:D/

oneday
19-08-14, 07:07 AM

Nhớ chinh đồ của anh Vũ Phúc quá , ước j giờ a mở lại chơi mọi người nhỉ

Mình cũng như bạn... ước gì sv của anh Phúc trở lại, hay có 1 sv nào đó giống vậy để chiến thì còn gì bằng

kieplamthue
19-08-14, 07:45 AM
update đã thử làm cho client tq đọc .fnt đọc .fnt của vng nhưng vẫn không thành công :(

namkhanh
19-08-14, 09:51 AM
Game không vào được nữa chủ thớt ơi!

oneday
19-08-14, 09:52 AM
cái này bác evil sẽ fix lại cũng không tốn nhiều time lắm đâu,,, trong mấy ngày test này các bạn hãy làm NV thấy nv nào lỗi hãy post lên đây để bác evil fix lại, các lỗi trong game để sau khi open sẽ ko còn lỗi như vậy xảy ra nữa....còn việc add chức năng chuyển sinh và đồ chuyển sinh chắc đã có trong SV chẳng qua chưa cho hiển thị các NPC đó thôi, các bạn cứ yên tâm mà test...

Nhiệm vụ thì vẫn chưa thấy lỗi gì, chỉ có chưa việt hóa thôi, exp của quest cũng chưa đc chỉnh sửa
Map TQD, GLD, HT có 1 số chỗ chạy bị kẹt không chạy qua được (khu chợ HT, TQD tầng 2 lên 3, GLD 1 góc phía trên) còn những map khác chưa thấy lỗi đó
Exp train quái cũng chưa fix... vẫn còn x1
Skill quạt hệ tiên bị lỗi không học được
Add thêm nguyên liệu (cấp 6,7,8), Bảo thạch thăng cấp 13 vào các boss trong game
Mở hệ thống thang sao len 15 (cho đẹp với mạnh hihi)
Nv vận chuyển con chó ở PHT ko trả được
NV vận tiêu hình như cũng ko đc luôn (chưa dám thử, nghe mọi người bảo thế)

namkhanh
19-08-14, 12:06 PM
Sốt ruột quá chủ thớt mở SV a e pk giết thời gian đi! Lâu lắm mới được trải nghiệm lại Chinh Đồ!