PDA

View Full Version : [JX] Cần hỏi về hàm thời gian vật phẩm

taoaccts13
09-08-14, 09:37 AM
Mọi người ơi, cho mình hỏi hàm này nó sẽ có tác dụng như nào vậy ạ, tới thời gian ngày 15/9/2014 hết hạn hay sao ạ, ai thông não em với ^^ >:)

function main()
local nThang = tonumber(date("%m"))
local nNgay = tonumber(date("%d"))
local nNam = tonumber(date("%y"))
local TAB_DEATHTIME = {{15,9,14},}
local TuiQuaTrungThu = 211
local aHeo = GetEventItemCount(TuiQuaTrungThu)
if (aHeo >= 1) then
DelEventItem(TuiQuaTrungThu)
if (nNgay <= TAB_DEATHTIME[1][1]) and (nThang <= TAB_DEATHTIME[1][2]) and (nNam <= TAB_DEATHTIME[1][3]) or (nThang < TAB_DEATHTIME[1][2]) and (nNam <= TAB_DEATHTIME[1][3]) then

bincute1
09-08-14, 10:32 AM
Mọi người ơi, cho mình hỏi hàm này nó sẽ có tác dụng như nào vậy ạ, tới thời gian ngày 15/9/2014 hết hạn hay sao ạ, ai thông não em với ^^ >:)

function main()
if (aHeo >= 1) then
if (nNgay <= TAB_DEATHTIME[1][1]) and (nThang <= TAB_DEATHTIME[1][2]) and (nNam <= TAB_DEATHTIME[1][3]) or (nThang < TAB_DEATHTIME[1][2]) and (nNam <= TAB_DEATHTIME[1][3]) then
uhm, đúng rùi á :)
30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

taoaccts13
09-08-14, 11:08 AM
uhm, đúng rùi á :)
30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

Cậu ơi, skill nhân kiếm bị lỗi lên 11 skill mà ko tỏa ra ấy cậu, dame vẫn lên bình thường, cậu biết fix ko :D

bincute1
09-08-14, 11:20 AM
Cậu ơi, skill nhân kiếm bị lỗi lên 11 skill mà ko tỏa ra ấy cậu, dame vẫn lên bình thường, cậu biết fix ko :D

xem lại file skill.txt và Missles.txt:-"

taoaccts13
09-08-14, 12:42 PM
xem lại file skill.txt và Missles.txt:-"

Cậu giúp mình với, mình làm rồi mà ko đc, khó quá à :(

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

bincute1
09-08-14, 12:51 PM
Cậu giúp mình với, mình làm rồi mà ko đc, khó quá à :(

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

làm bộ skill là cả 1 kì công mà bạn, phải làm theo server nữa, không là bị miss quái:))

taoaccts13
09-08-14, 01:12 PM
làm bộ skill là cả 1 kì công mà bạn, phải làm theo server nữa, không là bị miss quái:))

Mình cần nó tỏa ra như bình thường thui bạn, chứ dame lên bt rồi :(, sv này là Công lý giang hồ của kickme, nền ATN

bincute1
09-08-14, 01:18 PM
Mình cần nó tỏa ra như bình thường thui bạn, chứ dame lên bt rồi :(, sv này là Công lý giang hồ của kickme, nền ATN

vậy lấy bộ skill của cộng đồng vịt qua, xong:">

HoangTVT
09-08-14, 01:41 PM

function main()
if (aHeo >= 1) then

Trích dẫn đến phần quan trọng thì lại không trích dẫn nữa. Theo function này thì khi sử dụng túi quà trung thu thì nó sẽ xóa đi 1 vật phẩm túi quà trung thu, sau đó sẽ check xem ngày tháng năm hiện tại đã qua ngày 15/9/2014 chưa. "Nếu qua rồi khi sẽ không nhận được exp hoặc vật phẩm từ sự kiện nếu chưa qua sẽ không nhận được"(phần này mình đoán tại k trích dẫn)

taoaccts13
09-08-14, 01:55 PM
Trích dẫn đến phần quan trọng thì lại không trích dẫn nữa. Theo function này thì khi sử dụng túi quà trung thu thì nó sẽ xóa đi 1 vật phẩm túi quà trung thu, sau đó sẽ check xem ngày tháng năm hiện tại đã qua ngày 15/9/2014 chưa. "Nếu qua rồi khi sẽ không nhận được exp hoặc vật phẩm từ sự kiện nếu chưa qua sẽ không nhận được"(phần này mình đoán tại k trích dẫn)

Nếu qua rồi thì ko nhận đc exp còn chưa qua sẽ ko nhận đc là sao anh :H

p/s : tại cái script nó dài nên em cắt cái đoạn đó để hỏi thui ạ :H

--- Chế độ gộp bài viết ---

vậy lấy bộ skill của cộng đồng vịt qua, xong:">

Là lấy file skill + file miss gì đó ở bên setting hả cậu

có cop script của skill qua ko cậu