PDA

View Full Version : [JX] Event tết 2006 jx linux ?

doanhungit
06-08-14, 11:01 AM
Bạn nào rành script có thể viết lại script event tết 2006 không ạ? Mình nhớ cái tết VLTK đầu tiên đó quá

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Àh, các bạn cho mình hỏi script của lễ quan jx linux nằm ở chỗ nào vậy ạ? bạn nào có đường dẫn xin chỉ cho mình với

Tidadinh
06-08-14, 01:21 PM
Lễ quan thì tìm file này 路人_礼官.lua
Còn cái sự kiện cầu xung đủ xài kia thì quá dễ rồi, mình thấy sv nào cũng có (hoặc biến thể tí), hàm dùng đơn giản. Bạn có thể tự viết được.

doanhungit
06-08-14, 03:03 PM
Bạn có thể chỉ cho mình đường dẫn file lễ quan nofont đầy đủ không? và làm sao để các loại quả xuất hiện trong game; file hình của các loại quả nằm ở đâu? file hình của bánh chưng nằm ở đâu...

taoaccts13
06-08-14, 05:35 PM
Mình cũng cần cái này:(, ko biết làm sao cho quái ra random các loại ng liệu nhỉ, với lại tạo npc chế đồ event ra sao T_T, mong có pro nào vào giúp ^^

doanhungit
14-08-14, 05:13 PM
Bác nào nghiên cứu sâu giúp bọn mình với

hoivegame
15-08-14, 11:43 AM
script/global/·ÈË_Àñ¹Ù.lua đây là lễ quan.
+Bạn muốn biết nó làm việc thế nào về các event thì vào script/activitysys/config trong đó chứa tất cả folder các sự kiện event + 1 vài chức năng.
+Random quái rớt event bạn chỉ cần vào script/activitysys/npcfunlib.lua: trong file này sẽ có những hàm chỉnh tỷ lệ rơi bằng file hay bằng script. Có 1 vài sự kiện nó sẽ include đường dẫn drop trong config.
+Npc event liên quan thì bạn chỉ cần chỉnh ngày trong config folder thì npc sẽ xuất hiện. Đa số là như vậy, nhưng bạn cần fai kiểm tra những file gọi npc trong config hoặc trong autoexc cho chắc chắn
+Spr của những thứ đó chỉ cần patch chuẩn vinagau là hiển thị bạn ko cần fai làm j hết.