PDA

View Full Version : [JX] [Hỏi về Jx 6.0 Linux] Cách chuyển server cho tài khoản và đổi tên nhân vật?

Tidadinh
05-08-14, 08:32 AM
Như tiêu đề, mình muốn hỏi về cách đổi tên nhân vật và cách chuyển sv cho sv jx 6.0. Về đổi tên thì mình nghĩ trong sv đã có scripts nhưng mình chưa tìm ra được (Thấy VNG trước có tính năng này). Còn về thông tin nhân vật thì còn gà khoản SQL nên chưa biết nhiều.
Vậy mong mọi người giúp đỡ thêm!
Xin cám ơn.

xnickx82
05-08-14, 11:08 AM
Như tiêu đề, mình muốn hỏi về cách đổi tên nhân vật và cách chuyển sv cho sv jx 6.0. Về đổi tên thì mình nghĩ trong sv đã có scripts nhưng mình chưa tìm ra được (Thấy VNG trước có tính năng này). Còn về thông tin nhân vật thì còn gà khoản SQL nên chưa biết nhiều.
Vậy mong mọi người giúp đỡ thêm!
Xin cám ơn.

mình thấy xài navicat vào mysql có option import/export cái db Role, nhưng mình chưa thử. mình nghĩ cái này mình có thể chuyển db Role trong mysql qua server khác và tương tự.

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

yoken9x
05-08-14, 11:11 AM
mình thấy xài navicat vào mysql có option import/export cái db Role, nhưng mình chưa thử. mình nghĩ cái này mình có thể chuyển db Role trong mysql qua server khác và tương tự.

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Nghe có vẻ hợp lí, thử export nó về edit rồi import lên lại xem sao ?

thecong
05-08-14, 12:24 PM
Trong server có cái con cho đổi tên nhân vật sau khi chuyển server ý, bạn thử xem script nó để xem cách đổi tên thử xem

--- Chế độ gộp bài viết ---

Nghe có vẻ hợp lí, thử export nó về edit rồi import lên lại xem sao ?
DỮ liệu nó mã hóa dạng BOOL rồi có xem đc đâu

Tidadinh
05-08-14, 11:07 PM

Vô coi mình còn không biết nhân vật nào của mình mà xóa chứ chưa nói tới mang nó sang server khác ~~
Nó được mã hóa hết rồi, vẫn chưa tìm ra cách, chắc sau này có source hay có tool mới làm được quá :(

Trong server có cái con cho đổi tên nhân vật sau khi chuyển server ý, bạn thử xem script nó để xem cách đổi tên thử xem

--- Chế độ gộp bài viết ---

DỮ liệu nó mã hóa dạng BOOL rồi có xem đc đâu

Bác cho mình xin đường dẫn NPC đó với, mình tìm chưa ra bác ạ.

thecong
05-08-14, 11:36 PM
tớ chỉ nhớ nếu bộ nguyên gốc ở ba lăng huyện có con mình nhận phi phong, thương lang, thanh câu lệnh khi lên cấp các mốc đó.
Con đó có chức năng đổi tên nhân vật khi chuyển server, nó có check điều kiện, nhưng mình ko tìm được script con đó, bộ server fixx roll này xóa mất con đó rồi

Tidadinh
05-08-14, 11:49 PM
Cám ơn bác, trước chơi cũng chỉ nhớ mang máng ở BLH, chắc tải bản gốc về lục NPC ba lăng xem thấy không vậy ~

khoamamktvn
05-08-14, 11:52 PM
QueryRoleName("Tên Muốn Đổi") -- Hàm để kiểm tra xem đã có tên nhân vật này chưa
RenameRole("Tên Muốn Đổi") -- Hàm để đổi tên nhân vật. Khi chạy hàm này, nó sẽ tự đá bạn ra, nếu tài khoản chỉ có 1 nhân vật thì nó sẽ vào lại nhân vật đó với tên mới. Còn nếu có nhiều nhân vật thì nó sẽ vào đại 1 nhân vật nào đó, bạn thoát ra đăng nhập lại sẽ thấy thằng mới đổi tên đã đổi thành tên mới. ^^

Còn điều kiện thì cái này bác tự xử được. Chỉ cần biết cách dùng hàm, còn các thứ kia viết thêm được :))

Tidadinh
06-08-14, 12:00 AM
QueryRoleName("Tên Muốn Đổi") -- Hàm để kiểm tra xem đã có tên nhân vật này chưa
RenameRole("Tên Muốn Đổi") -- Hàm để đổi tên nhân vật. Khi chạy hàm này, nó sẽ tự đá bạn ra, nếu tài khoản chỉ có 1 nhân vật thì nó sẽ vào lại nhân vật đó với tên mới. Còn nếu có nhiều nhân vật thì nó sẽ vào đại 1 nhân vật nào đó, bạn thoát ra đăng nhập lại sẽ thấy thằng mới đổi tên đã đổi thành tên mới. ^^

Còn điều kiện thì cái này bác tự xử được. Chỉ cần biết cách dùng hàm, còn các thứ kia viết thêm được :))

Cám ơn bác nhiều ạ :D

xnickx82
06-08-14, 01:36 AM
Vô coi mình còn không biết nhân vật nào của mình mà xóa chứ chưa nói tới mang nó sang server khác ~~
Nó được mã hóa hết rồi, vẫn chưa tìm ra cách, chắc sau này có source hay có tool mới làm được quá :(

Bác cho mình xin đường dẫn NPC đó với, mình tìm chưa ra bác ạ.

uhm tên nhân vật bị mã hóa hết nên không thấy được, nhưng mình có thể chuyển tải khoản mà? tại vị mình vẫn thấy được tài khoản trong db Role. còn cái bạn muốn là chuyển từng nhân vật trong 1 tài khoản thì không biết :D