PDA

View Full Version : [JX] [Linux] Hỏi - Cách bật/tắt các sự kiện cũng như việt hóa

congthanhchien
03-08-14, 06:29 PM
Mình tìm mãi mà chưa ra chỗ bật/tắt các sự kiện trong game như: Tống Kim, Đêm Huy Hoàng, Hoa Đăng, .... rất nhiều hoạt động mình thấy khi chạy s3relay nó báo đã khởi động, và khi đang chơi thì thấy nó cũng thông báo. Vậy mình muốn tìm tới file quy định bật/tắt để có thể điều chỉnh lại thời gian, hoặc đóng hẳn... mình biết nó liên quan tới SetTimer nhưng tìm không biết nó quy định ở file nào. Quy luật như nào :(

Mong bạn nào biết có thể giúp mình hiểu chút, hoặc ít nhất là tìm đến được những file quy định việc tắt/bật để mình tìm hiểu và có thể áp dụng cho các sự kiện khác trong game. Cảm ơn :)

hoivegame
03-08-14, 08:46 PM
Bạn chỉnh trong s3relay/relaysetting/task/tasklist.ini, file này nó quy định gọi file để chạy dạng timer vậy đó. Nói sơ lun, Count của nó khai báo tổng id task khai báo + 1, cách thức gọi thì làm theo những cái có sẵn. Mún nó không chạy 1 id task nào mà mình khai thì thêm ở dưới nó ExcutedCount=-1 là nó sẽ ko chạy. Điều chỉnh thời gian thì bạn chỉnh ở những file .lua ở relaysetting/task, ví dụ cho bạn ỏ dưới đó

function TaskShedule()
TaskName("Phong L¨ng §é 0:25") --tên sự kiện, muốn viết gì cũng được cũng ko quan trọng.
TaskTime(10,00); --giờ event sẽ được chạy

--ÉèÖüä¸ôʱ¼ä£¬µ¥Î»Îª·ÖÖÓ
TaskInterval(1440) --60·ÖÖÓÒ»´Î ---nó sẽ chạy suốt trong cái interval timer. Ở đây là mặc định mỗi h nó chạy 1 lần 60*24 = 1440 (60: phút , 24: giờ)

--ÉèÖô¥·¢´ÎÊý£¬0±íʾÎÞÏÞ´Î� �ý
TaskCountLimit(0) --cái này mình ko rõ lắm chưa sử dụng nhìu nên toàn để mặc dịnh là 0
OutputMsg("=================PHONG LANG DO RUN=================="); --dang print thôi
end

function TaskContent()
GlobalExecute("dwf \\script\\missions\\fengling_ferry\\fldmap_boat1.l ua fenglingdu_main()") --gọi hàm bạn đã viết ở folder script
end

function GameSvrConnected(dwGameSvrIP)
end
function GameSvrReady(dwGameSvrIP)
end

congthanhchien
04-08-14, 11:11 AM
Cảm ơn bạn rất nhiều. Mình đã làm được ^^