PDA

View Full Version : [Release] Nhất Thế Trần Duyên (一世尘缘)

Tuan565
03-08-14, 01:45 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Pass giải nén : tuan565

Hướng dẫn cài đặt :
1.Giải nén trực tiếp ổ D
2.Chạy [1].Start để chạy server
3.Vào D:\YSXYServer\NhatTheTienDuyen chạy Start.exe để vào game
Account có sẵn : 123456 pass 123456

MySQL : root pass 123456

Sjfu01
08-08-14, 11:43 AM
em bật sever thì sever chạy rất tốt và không có 1 lỗi gì diễn ra

nhưng khi vào clinet game thì bị phát sinh lỗi này. mong a tuan giúp đỡ

Tuan565
08-08-14, 11:46 AM
em bật sever thì sever chạy rất tốt và không có 1 lỗi gì diễn ra

nhưng khi vào clinet game thì bị phát sinh lỗi này. mong a tuan giúp đỡ

Server đâu có thấy chạy . Đưa online thì ko hỗ trợ

Sjfu01
08-08-14, 11:51 AM
Em chỉ Dev game tàu thui chứ không mở on a ơi :)

--- Chế độ gộp bài viết ---

Khi loang đến nhân vật thì cũng vậy lun a

s2harock
08-08-14, 12:37 PM
mình không vào được client game tuấn à . khi vào nó hiện lên cái bảng màu đen

Sjfu01
08-08-14, 06:02 PM
:( con này hình như theo em thấy là bị lỗi Clinet rùi bác tuan 565 ơi :-s

Nếu bác biết fix thì giúp dừm em với.

Thank bác nhiều ạ :-s

Tuan565
08-08-14, 06:15 PM
:( con này hình như theo em thấy là bị lỗi Clinet rùi bác tuan 565 ơi :-s

Nếu bác biết fix thì giúp dừm em với.

Thank bác nhiều ạ :-s
Cài font China đi .............................

Sjfu01
08-08-14, 06:33 PM
Cài font China đi .............................

Em vừa cài font china luôn rùi nhưng vẫn không vô đc.

Do mới tập Dev game anh có thể Hd kĩ đc không

nghichtu91
08-08-14, 06:45 PM
game này linux hả tuấn ............................................

Tuan565
08-08-14, 06:53 PM
game này linux hả tuấn ............................................

window ...................................
@Sifu01 : cài font + chuyển system locale sang chinese PRC đi . sao tên server đã bị chỉnh qua Server Test rồi :D

Sjfu01
08-08-14, 08:03 PM
window ...................................
@Sifu01 : cài font + chuyển system locale sang chinese PRC đi . sao tên server đã bị chỉnh qua Server Test rồi :D

Tình hình là em xài win8 còn bở ngỡ quá
Chuyển qua sv test dễ nhìn a ơi trong time đi học tại bận nên Dev học hỏi thêm thui ạ

Sjfu01
08-08-14, 11:29 PM
Cho em hỏi anh Tuấn có hỗ trợ qua temviewer 1 chút ko ạ em làm tối giờ down font chữ tất mà vẫn lỗi như bt
Nếu đc em cảm ơn a rất nhiều

tinhdoi1986
09-08-14, 12:33 AM
con này việt hóa kiểu gì bác tuan

phiyeutuan08
09-08-14, 06:28 AM
Máy mình cài win 7, download file về cứ thế chạy không chỉnh sửa gì, không cần chuyển đổi sang ngôn ngữ China gì vẫn thấy chạy OK.
Muốn hiện thị Tiếng China không bị lỗi font mình sử dụng Microsoft AppLocale để chạy thấy chuẩn!
Nhìn chung là game vô thấy đồ họa đẹp. Hóng xem có việt hóa được không? không thì đành mò mẫm chơi vậy!

quanquy6c
09-08-14, 07:35 AM
con này việt hóa kiểu gì bác tuan

Mình nghĩ việt hóa chắc ở trong thư mục XML của server

Sjfu01
09-08-14, 09:04 PM
Mình đã cài font china và vẫn còn lỗi này

bincute1
14-08-14, 05:43 PM
mọi người cho hỏi là việt hóa sài font chữ nào zậy >< :((

tungblt
14-08-14, 06:42 PM
để tải về xem việt hóa được không . lâu rồi không việt hóa game ngứa nghề :))

bincute1
14-08-14, 06:55 PM
để tải về xem việt hóa được không . lâu rồi không việt hóa game ngứa nghề :))

việt hóa sài font gì nhỉ, mình toàn bị dấu chấm hỏi
8->

tungblt
16-08-14, 07:26 AM
ku tuan565 mở thử các port này test online xem . máy nhà load game không nổi . chán
mở port từ 20000 đến 20006, 21000 đến 21008, 30000 đến 30003

--- Chế độ gộp bài viết ---

việt hóa sài font gì nhỉ, mình toàn bị dấu chấm hỏi
8->
cứ việt hóa không dấu trước đã tính sau .. cơ mà thằng client load xml utf8 thì có cách làm nó hỗ trợ unicode thôi

[font]
TextFont=0
WorldFont=1
0=font\\simsun.ttc:12:1:1:0:0xff000000:0x00000000
1=font\\fzl2jw.ttf:21:0:1:0:0xff000000:0x00000000

Lynk_KiD_HVA
06-09-14, 10:17 PM

Pass giải nén : tuan565

Hướng dẫn cài đặt :
1.Giải nén trực tiếp ổ D
2.Chạy [1].Start để chạy server
3.Vào D:\YSXYServer\NhatTheTienDuyen chạy Start.exe để vào game
Account có sẵn : 123456 pass 123456

MySQL : root pass 123456
Cái này nó đòi card màng hình cao không anh sao cái client em vô được rồi nhưng nó bị nhòe hình không thấy gì hết anh ạ

bincute1
07-09-14, 09:22 PM
Cái này nó đòi card màng hình cao không anh sao cái client em vô được rồi nhưng nó bị nhòe hình không thấy gì hết anh ạ

bạn đọc cấu hình máy của bạn xem nào :-w

emyeusss8
19-09-14, 09:05 AM
Nhìn cũng đẹp ghê á ^_^!

Lynk_KiD_HVA
19-09-14, 10:43 AM
Mấy anh ơi cho em hỏi cái này việt hóa như thế nào ấy nhỉ giúp em với

Lynk_KiD_HVA
19-09-14, 06:48 PM
Cho em hỏi cái này việt hóa ở những chỗ nào và hình ảnh nó nằm ở mục nào vậy mong mấy anh giúp em với. Cảm ơn mấy anh nhiều ạ

btbaotrung90
19-09-14, 07:59 PM
Thêm 1 sản phẩm hình như chung mẹ của Loong Online, mà cái này mình có cảm giác đẹp hơn nhỉ, tks 4 share

btbaotrung90
19-09-14, 10:34 PM
Bản này hình như win8 chạy ko dc thì phải, mình vào game thì đúng y cái lỗi như bạn kia

Lynk_KiD_HVA
20-09-14, 07:32 AM
Cấu hình máy tính em thế này
mà chạy client nó bị lỗi này mấy anh giúp em với

daohuutuan
20-09-14, 08:25 AM
Cấu hình máy tính em thế này
mà chạy client nó bị lỗi này mấy anh giúp em với

bạn cài DirectX 11 đi, nếu còn bị thì tính tiếp

Lynk_KiD_HVA
20-09-14, 09:03 AM
bạn cài DirectX 11 đi, nếu còn bị thì tính tiếp

dạ em cài rồi mà nó vẫn bị mong anh giúp em thanks anh

emyeusss8
20-09-14, 10:16 AM
Riêng 1 mình thư mục Task là VH xong vẫn load đc, còn lại VH xong đều ko load đc

Sau khi VH và vào game, thì text nó hiện dạng dấu chấm hỏi =>>> Chi?n B?nh Th?p

Giờ làm sao fix đc vậy Tuấn ?

Thanks./

btbaotrung90
20-09-14, 01:44 PM
dạ em cài rồi mà nó vẫn bị mong anh giúp em thanks anh

Bạn coi lại thanh ram của bạn có bị sao ko, cái này thường do ram hơn

Mà có ai win 8 chơi dc game chưa vậy :(

emyeusss8
22-09-14, 11:35 PM
Có bạn nào biết cách việt hóa thì chỉ dùm mình với nha ^_^

Cám ơn !

Lynk_KiD_HVA
08-10-14, 10:49 PM
ANh tuan565 ơi cho em hỏi cái ạ cái này mình dùng chức năng GM để lấy đồ làm sao ạ, rồi việt hóa thế nào ạ mong anh giúp đỡ. Cảm ơn anh nhiều

Tiêu Kiếm
21-10-14, 08:58 AM
Cơ bản ko biết bung file dat làm sao

snowleopard
03-01-15, 08:45 AM

phungrong004
05-02-15, 04:16 PM
Server đâu có thấy chạy . Đưa online thì ko hỗ trợ
Hỗ trợ Việt Hóa game này được không bax Tuấn... hoặc hướng dẫn việt hóa... mình tự làm...

viboytq
30-03-15, 07:25 PM
Có ai biết việt hóa game vs chỉnh sửa thêm thắt đồ không

thatislove
30-03-15, 08:06 PM
nhìn giao diện giống Tru Tiên quá, thank chủ thớt

viboytq
30-03-15, 11:37 PM
không hiểm làm sao mình cài cả font cả chỉnh system ngôn ngữ máy rùi mà vẫn lỗi font nhỉ , máy mình win 7 32bit

phungrong004
31-03-15, 08:56 AM
không hiểm làm sao mình cài cả font cả chỉnh system ngôn ngữ máy rùi mà vẫn lỗi font nhỉ , máy mình win 7 32bit

hic.. mih cung vậy.... việt hóa dc chut... nhưng ko có dấu... còn có dấu thì bị lỗi.. " tình hình giống Chinh Đồ _ vh ko dc dấu " ...
mong các bạn PRo hướng dẫn... hehe

Cafez
31-03-15, 10:06 AM
Mình thấy mấy file trong thư mục xml ,nếu mở bằng notepad ++ hoặc editpplust thì sẽ thấy những dòng này
<Font ss:FontName="宋体" x:CharSet="134" ss:Size="12"/>
Phần charset "134" là charset china ,mọi người chuyển thử qua utf-8 coi nó có load đc không

viboytq
31-03-15, 10:38 PM
hic.. mih cung vậy.... việt hóa dc chut... nhưng ko có dấu... còn có dấu thì bị lỗi.. " tình hình giống Chinh Đồ _ vh ko dc dấu " ...

jeungkiy
01-04-15, 03:09 PM

cậu chỉnh như thế này nếu là win 7 nhé, sẽ hết lỗi font

một số hình ảnh trong game

$-)

jxvietnam1994
01-04-15, 06:00 PM
Ai giúp mình vơi Mình Chạy Start.exe Thi báo lỗi

johnriss098
01-04-15, 06:03 PM
đang test tạm được :3 8->8->8->

Cafez
01-04-15, 06:51 PM
Ai giúp mình vơi Mình Chạy Start.exe Thi báo lỗi

Vào thư mục server chạy file [1]一键启动.bat là đc

jxvietnam1994
01-04-15, 06:59 PM
Ai bít chỗ đắng ký tài khoản ở đâu ko chỉ mình vơi :-bd

jxvietnam1994
01-04-15, 08:35 PM
ai viết hoa đc gi chưa vậy mình viết Ui Mà ko đc ai chỉ với ^:)^

jackson123
02-04-15, 04:19 PM
Ai bít chỗ đắng ký tài khoản ở đâu ko chỉ mình vơi :-bd

GM tool có đấy, mở ra hiện cái bảng 1 nó tự điền đủ các thông số vào database sau đó bấm nút xác nhận ( bên trái ) sau đó qua bảng 2 điền accout và password rồi bấm xác nhận là ok rồi mà nên nhớ là khởi động server mới sài được GM Tool còn bảng 3 và 4 là gì thì chịu

matrixvn
29-07-15, 02:39 AM
Mình đã cài font china và vẫn còn lỗi này

Mình cũng bị lỗi này, tra ra thì là như sau :
errC(>de:2系统检測到你使用了非法程序, 第一次窖告,第二次格苴接封停帐号
Gôgle dịch :
errC (> de: 2 system detects that you are using an illegal procedure, first pit sue, the second grid connected Ju Feng Ting account

Thế là mình bó tay, Bác Tuấn, trợ giúp anh em cái, sao nó báo bản lậu là sao
Windows 8.1 bác ạ.

kimdong001
13-11-15, 05:37 PM
bị lỗi errocode 2 lun ai giúp e với

sazakuna
15-11-15, 09:57 AM
Em chạy client bị lỗi này, toàn tiếng Tàu trả biết đâu mà lần.
Các bác có sáng kiến gì để sửa lỗi k ạ?

sazakuna
01-01-16, 06:21 PM
Hình như khi giải nén xong k đụng gì tới cái GM tool thì chơi đc. Vừa chơi đc ấn vào GM Tool xong lại bị lỗi...
Ai có bản Việt hóa game này k nhỉ?
Đang xem mấy cái XML mà nhìu quá, nản luôn!

phungrong004
08-06-16, 09:57 PM
Hình như khi giải nén xong k đụng gì tới cái GM tool thì chơi đc. Vừa chơi đc ấn vào GM Tool xong lại bị lỗi...
Ai có bản Việt hóa game này k nhỉ?
Đang xem mấy cái XML mà nhìu quá, nản luôn!

minh đã vh dc 1 chút... ko co dấu...
lập team việt hóa ik... mình cũng đang ngâm cứu... hehe:)