PDA

View Full Version : Tools Viewer Item Ám Hắc Tu Tiên

khoctinhmhs
02-08-14, 05:48 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Do phía server config về item chia ra rất rất nhiều file, mỗi 1 id item là 1 file xml, do đó tui viết tools này giúp nhanh chóng xác định item cần tìm để edit, chỉnh sửa một cách nhanh chóng

Công dụng : Đọc và phân loại item dự trên itemmanager.xml ở phía server

Cách dùng : Sửa "D:\GPHAHXX\server\config\gameworld" chỗ đường dẫn server thành của bạn -> Chọn loại item -> Tải dữ liệu

Chưa có : Lọc, Cập nhật

Sẽ có : Viewer phía item bên client web (XML thôi, do tui ko pack và unpack dc zt nên sẽ ko làm bản json) kèm theo image item

Linkdownload : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>!MNNUgJgL!icQP8tAGCZG2ho3vPErIjH7X1y_gMKh0eXCrE3L vN6Q

Dùng và thấy hay thì nhấn Thanks, không thích hay ghét bỏ cũng xin đừng comment dạng gato, troll nhau làm bùn lòng nhau

accelan006
02-08-14, 06:54 PM
Bác làm thêm hoặc việt hóa mấy cái gửi trang bị qua thư của tàu đi bác

watamela
02-08-14, 06:59 PM
Để dùng thử xem nào, thanks bác rất nhiều :):):)

Làm phép tính sau để cho ra kết quả: 1 + 1 x 2 = ? (gợi ý câu trả lời: 3)

khoctinhmhs
02-08-14, 07:17 PM
Bác làm thêm hoặc việt hóa mấy cái gửi trang bị qua thư của tàu đi bác

Cái đó mình làm xong rồi, nhưng chưa share

OsinLove
02-08-14, 07:26 PM

Do phía server config về item chia ra rất rất nhiều file, mỗi 1 id item là 1 file xml, do đó tui viết tools này giúp nhanh chóng xác định item cần tìm để edit, chỉnh sửa một cách nhanh chóng

Công dụng : Đọc và phân loại item dự trên itemmanager.xml ở phía server

Cách dùng : Sửa "D:\GPHAHXX\server\config\gameworld" chỗ đường dẫn server thành của bạn -> Chọn loại item -> Tải dữ liệu

Chưa có : Lọc, Cập nhật

Sẽ có : Viewer phía item bên client web (XML thôi, do tui ko pack và unpack dc zt nên sẽ ko làm bản json) kèm theo image item

Linkdownload : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>!MNNUgJgL!icQP8tAGCZG2ho3vPErIjH7X1y_gMKh0eXCrE3L vN6Q

Dùng và thấy hay thì nhấn Thanks, không thích hay ghét bỏ cũng xin đừng comment dạng gato, troll nhau làm bùn lòng nhau

Có source không cho xin source được không bạn thanks

trung135
02-08-14, 07:38 PM
Việt Nam ta toàn thấy viết tools bằng java.
Còn bọn tàu thì toàn .NET :-?

Thanks đóng góp của bác :-bd

BeeZone
02-08-14, 09:34 PM
Việt Nam ta toàn thấy viết tools bằng java.
Còn bọn tàu thì toàn .NET :-?

Thanks đóng góp của bác :-bd

Tools trên code vb.net :D ...Mà dùng code nào chả được pác..miễn đáp ứng yêu cầu

accelan006
02-08-14, 09:38 PM
thím nào đang cùng chí hướng làm HATT đề nghị lập group support nhau đê

BeeZone
02-08-14, 09:41 PM
thím nào đang cùng chí hướng làm HATT đề nghị lập group support nhau đê

Cái quan trọng nhất là tools unpack/pack file .zt nếu có nó thì mỗi người 1 tay vh xong ngay ấy mà L-)

accelan006
02-08-14, 09:46 PM
cơ bản là cần tools để làm gì,

nếu để vh thì ở ngoài thấy cũng đủ full rồi sao phải unpack??

BeeZone
02-08-14, 10:34 PM
cơ bản là cần tools để làm gì,

nếu để vh thì ở ngoài thấy cũng đủ full rồi sao phải unpack??

Pack lại. zt load game không bị lag ;))

vn9011
02-08-14, 11:17 PM
ủa sao mình mở file lên mà chọn tải dữ liệu.song chọn 1 phần bất kì thì thấy bên chỗ file xml của bạn trắng băng nhỉ

khoctinhmhs
03-08-14, 06:41 AM
Cái quan trọng nhất là tools unpack/pack file .zt nếu có nó thì mỗi người 1 tay vh xong ngay ấy mà L-)

Vh về text thì em đảm bảo là vh nhanh gọn chuẩn 80% ... chỉ là unpack và pack .zt không được

japanantivirut
03-08-14, 10:04 AM
Vh về text thì em đảm bảo là vh nhanh gọn chuẩn 80% ... chỉ là unpack và pack .zt không được

bạn kiếm tool này ở đâu thế? mình mò mãi mà k thấy

trung135
03-08-14, 12:44 PM
Chắc người quen của cái thằng admin trang modgameviet nó share ( hoặc có thể là chính chủ luôn :> )
Nhìn chữ MGV Trans 2.0 nghĩ ngay đến thánh đấy, hồi trước lập bài show hình kêu share nhưng mãi ko thấy đâu nữa b-)

khoctinhmhs
03-08-14, 03:15 PM
Chắc người quen của cái thằng admin trang modgameviet nó share ( hoặc có thể là chính chủ luôn :> )
Nhìn chữ MGV Trans 2.0 nghĩ ngay đến thánh đấy, hồi trước lập bài show hình kêu share nhưng mãi ko thấy đâu nữa b-)

Tôi là admin trang đó, và tools này chính chủ :-@

japanantivirut
03-08-14, 03:34 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

thím share luôn đi, :-":-":-":-":-":-":-":-":-":-":-":-":-"

Anh2SiTinh
04-08-14, 03:14 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) Rảnh vào vẫy nha
mới VH giao diện Web
chưa VH game vì làm 1 mình lâu quá

nhxuan
04-08-14, 03:21 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) Rảnh vào vẫy nha
mới VH giao diện Web

Thay IP những chỗ nào để đưa vào VMware vậy? Chỉ mình với.

japanantivirut
04-08-14, 03:30 PM
Thay IP những chỗ nào để đưa vào VMware vậy? Chỉ mình với.

bạn biết dùng tool unpack k? chỉ mình với

accelan006
04-08-14, 04:42 PM
mới VH giao diện Web

bạn vào file game.php sửa chỗ style thành cái bên dưới để ẩn dải đen bên trên & hiện thanh exp

<STYLE>
BODY {
MARGIN-top: -20px; OVERFLOW: hidden; HEIGHT: 100%; BACKGROUND-COLOR: #000000; TEXT-ALIGN: center;
}
html,body,#flashdiv {
height: 100%;
}
</STYLE>

Anh2SiTinh
04-08-14, 05:02 PM
bạn vào file game.php sửa chỗ style thành cái bên dưới để ẩn dải đen bên trên & hiện thanh exp

Thank accelan nhiều .................................

khuek8b
06-08-14, 03:00 AM
Thấy mọi người share thì mình cũng share, việt hóa chắc là 60% rồi
link: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
ném vào chỗ cần ném nhé,xóa cache và cảm nhận :D, lỗi lầm như nào thì tự fix nhé :D, share ké ở topic thôi, chúc ae vui vẻ
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

accelan006
06-08-14, 08:35 PM
Thấy mọi người share thì mình cũng share, việt hóa chắc là 60% rồi
link: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
ném vào chỗ cần ném nhé,xóa cache và cảm nhận :D, lỗi lầm như nào thì tự fix nhé :D, share ké ở topic thôi, chúc ae vui vẻ

thím dịch game kiếm hiệp kiểu google thế này e cũng bó chân. thím khuê chỉ em file vh mấy cái nhiệm vụ trong ảnh với

khuek8b
06-08-14, 11:43 PM
thím dịch game kiếm hiệp kiểu google thế này e cũng bó chân. thím khuê chỉ em file vh mấy cái nhiệm vụ trong ảnh với
nhiệm vụ cũng ở xml mà, dịch hết đi là hiện hết mà