PDA

View Full Version : [TLBB] Giải pháp tạm thời cho Game.exe bị hỏng

Sói Đẹp Trai
01-08-14, 12:14 AM
Chắc chắn ai cũng gặp tình trạng này đó là sau khi run tầm 5 phút file Game.exe nó bị Modify, ức chế mỗi lần phải giải nén đi giải nén lại. Giờ có giải pháp tạm thời để chống lại tình trạng này (thật ra là máy tính thay bạn làm những công việc mà bạn thấy bực mình mỗi lần nó báo lỗi hỏng file).
Bạn cần có WinRar ngoài ra download file Game.zip là file nén chứa Game.exe tại: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Các bạn tạo một file AutoRun.bat để thay bạn làm những việc trên. Paste code sau vào file đó và edit như hướng dẫn bên dưới.

cd bin
"C:\Program Files (x86)\WinRAR\WinRAR.exe" x -y "D:\Thien Long Kiem Hiep\Bin\Game.zip" "D:\Thien Long Kiem Hiep\Bin\"
start game.exe -fl
exit

Màu đỏ tương ứng là đường dẫn tới WinRar.
Màu xanh tương ứng là đường dẫn tới file Game.zip
Màu xanh lá cậy đậm là đường dẫn tới Folder Bin của Client nơi ta sẽ giải nén file Game.exe

Đây chỉ là giải pháp tạm thời thôi nhé còn không khắc phục đc Virus đâu.

huuduyen_05
01-08-14, 10:34 AM
File tự động bị modify thì nên diệt virus mới là cách lâu dài.

Sói Đẹp Trai
01-08-14, 03:37 PM
File tự động bị modify thì nên diệt virus mới là cách lâu dài.Em ko diệt đc con này. Avira nó đầu hàng nên chỉ còn cách này. Anh có cách nào diệt chỉ giúp em nhé

huuduyen_05
01-08-14, 11:03 PM
Em ko diệt đc con này. Avira nó đầu hàng nên chỉ còn cách này. Anh có cách nào diệt chỉ giúp em nhé

Cách cổ truyền: cài lại win trên ổ C: (format trước khi cài), sau khi cài win xong format luôn các ổ còn lại.
Bảo đảm sạch mọi con virus cùi bép :D

Sói Đẹp Trai
02-08-14, 08:43 AM
Cách cổ truyền: cài lại win trên ổ C: (format trước khi cài), sau khi cài win xong format luôn các ổ còn lại.
Bảo đảm sạch mọi con virus cùi bép :D
Em cũng tính thế nhưng tiếc cái đám setup toàn những thứ nặng, down lâu giờ format hơi tiếc :|