PDA

View Full Version : [TLBB] Ai bít .cách cho nhân vật mình làm gm. Và các lệnh của gm

chicanem12q
31-07-14, 05:21 PM
Như tiêu đề Ai bít .cách cho nhân vật mình làm gm. Và các lệnh của gm ai bít gjúp em vs

Sói Đẹp Trai
31-07-14, 05:28 PM
Như tiêu đề Ai bít .cách cho nhân vật mình làm gm. Và các lệnh của gm ai bít gjúp em vs
Danh sách ID đc chọn làm GM có ở tlbb/Server/Config/GMList.ini.
Các lệnh GM thì ko rõ vì không dùng bao giờ.
Biết mỗi cái lệnh quan trọng là !!loadlua thôi

chicanem12q
31-07-14, 05:30 PM
Danh sách ID đc chọn làm GM có ở tlbb/Server/Config/GMList.ini.
Các lệnh GM thì ko rõ vì không dùng bao giờ.
Biết mỗi cái lệnh quan trọng là !!loadlua thôi

Lênh !!loadlua là lênh gì vậy anh ? ? ?

Sói Đẹp Trai
31-07-14, 05:33 PM
Lênh !!loadlua là lênh gì vậy anh ? ? ?Nghe nói nó dùng để load mấy file lua ở sv. Chưa dùng bao giờ nhưng thấy nó hay nên nhớ thôi. Mình toàn dùng NPC hoặc script chứ ko xài GM

chicanem12q
31-07-14, 05:38 PM
Nghe nói nó dùng để load mấy file lua ở sv. Chưa dùng bao giờ nhưng thấy nó hay nên nhớ thôi. Mình toàn dùng NPC hoặc script chứ ko xài GM

ukm. Mà anh bít chjnh gjới hạn cs. Và câp để cs chỗ nào không anh.
Vd em mún cho max 300l cs. Và cấp để được cs là 149

Sói Đẹp Trai
31-07-14, 05:39 PM
ukm. Mà anh bít chjnh gjới hạn cs. Và câp để cs chỗ nào không anh.
Vd em mún cho max 300l cs. Và cấp để được cs là 149Chuyển sinh là do script quy định. Max là bao nhiêu là do script đó điều khiển. Giả sử giới hạn chuyển sinh là 255 thì nó sẽ có vài câu lệnh if ở trong đó.

chicanem12q
31-07-14, 05:43 PM
Chuyển sinh là do script quy định. Max là bao nhiêu là do script đó điều khiển. Giả sử giới hạn chuyển sinh là 255 thì nó sẽ có vài câu lệnh if ở trong đó.

thế k chjnh đc à anh. Em dùng bản 3.0 của anh đó ạ. Ở đó max 200l. Mún lên 1k hjh

Edward_Newgate
31-07-14, 05:54 PM
thế k chjnh đc à anh. Em dùng bản 3.0 của anh đó ạ. Ở đó max 200l. Mún lên 1k hjh

Đọc kỹ lại đi =='
Vào file script chuyển sinh rồi tìm dòng điều kiện chuyển sinh
Sẽ có 1 phần quy định max chuyển sinh, ở đây bạn nói là 200
Chỉnh số đó theo ý muốn
Còn file nào thì hỏi thím chữ vàng kia nhé, mình ko nghịch TLBB nên ko rõ file nào

chicanem12q
31-07-14, 06:01 PM
Đọc kỹ lại đi =='
Vào file script chuyển sinh rồi tìm dòng điều kiện chuyển sinh
Sẽ có 1 phần quy định max chuyển sinh, ở đây bạn nói là 200
Chỉnh số đó theo ý muốn
Còn file nào thì hỏi thím chữ vàng kia nhé, mình ko nghịch TLBB nên ko rõ file nào

ukm. Cảm ơn anh nhjều :) em mơj hoc mày mò tlbb. Tạj nghjện game này quá mà k có tjền nap lên chơj ofline

981872
31-07-14, 06:04 PM
Bạn nên tìm hiểu, tham khảo ở bài viết này. Mấy bro có hướng dẫn đấy.
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Mấy bạn nên đưa cái link hướng dẫn chỉnh sửa file *.lua, để các bạn ấy tham khảo.
Chứ nói như vậy kiểu khích khích người ta ấy. Người ta không biết mới hỏi, không nên nói kiểu như vậy.
Giả sử bạn muốn xây nhà hỏi Kỹ sư, bạn được những câu trả lời như vậy thì bạn thấy sao?

Sói Đẹp Trai
31-07-14, 06:10 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Mấy bạn nên đưa cái link hướng dẫn chỉnh sửa file *.lua, để các bạn ấy tham khảo.
Chứ nói như vậy kiểu khích khích người ta ấy. Người ta không biết mới hỏi, không nên nói kiểu như vậy.
Giả sử bạn muốn xây nhà hỏi Kỹ sư, bạn được những câu trả lời như vậy thì bạn thấy sao?

Chắc bạn cũng nhìn thấy cái dấu mở ngoặc mình cố tình viết rồi chứ. Edit lua hướng dẫn ở đó chỉ là cơ bản thôi mà chủ yếu liên quan đến tự code là chinh. Mình ko nói đến biến toàn cục trong đó vì nó khá lằng nhằng với người mới. Còn script chuyển sinh, nói đúng hơn là SetLevel lại từ số nào đó. Gọi là chuyển sinh cho nó oai. Mỗi lần cs sẽ tăng biến đếm lên 1 đơn vị, vì thế biến đó gọi là biến toàn cục vì nó đc sử dụng mọi nơi trong game.

Còn muốn sửa thì như giải thích rõ bên trên cái MD_ZHUANSHENG gì gì đó chính là cái biến đếm cần, trong đó có vài cái if, đòi hỏi tối thiểu phải hiểu tiếng anh. Vì if then mà

--- Chế độ gộp bài viết ---

Bổ sung: Muốn cs vô hạn thì bỏ cái biến kia đi là xong.

Edward_Newgate
31-07-14, 06:12 PM

Nói khích khích chỗ nào vậy?
Ví dụ chả liên quan tí nào :)
Xây nhà hỏi kỹ sư >> mất tiền
Lên đây hỏi bài >> ai biết thì trả lời
Nếu ko biết cách sửa thì hỏi tiếp, trả lời dần dần tùy theo hoàn cảnh, chứ đâu phải tự nhiên trả lời 1 loạt các bước dài làm gì vừa tốn thời gian vừa khó hiểu :)

chicanem12q
31-07-14, 06:19 PM
thôi mấy anh không cãi nhau nào :(
hiểu lầm thôi
ae vs nhau cãi nhau làm gì:(