PDA

View Full Version : [TLBB] Xin được hướng dẫn việt hóa TLBB ( A sói đẹp zai giúp em)

gamevnhay
29-07-14, 06:22 PM
Em có 2 file EquipBase và commonitem mà không biết việt hóa làm sao nó có cột, cho vào toolconvert thì nó lại ra cách dòng cách dòng....

Ai chỉ giúp em được không ạ?
Yahoo của em là : danh.quendi

Mong nhận được pm của pro

skythienlong
29-07-14, 07:48 PM
Em có 2 file EquipBase và commonitem mà không biết việt hóa làm sao nó có cột, cho vào toolconvert thì nó lại ra cách dòng cách dòng....

Ai chỉ giúp em được không ạ?
Yahoo của em là : danh.quendi

Mong nhận được pm của pro

Đọc kỹ nhé <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
đây nữa <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

gamevnhay
31-07-14, 09:38 AM
Đọc kỹ nhé <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
đây nữa <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Bác ơi em không hiểu đoạn cuối lắm bác có thể chỉ em được không?

Từ đây này :

OK giờ save ra một file khác nhé

Mở bằng Notepad++ file vừa save, file tiếng tàu và làm như sau
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Ở link này : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Yahoo em : danh.quendi bác nào team qua hộ e tí đc ko?

skythienlong
31-07-14, 10:32 AM
Coi như ta có 1 file đã VH xong.

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Insert tạo thêm 2 dòng ở đầu

Mở file gốc lên = excel cho nó tiện. Coppy 2 dòng đầu sang file đã VH xong

Sau khi dán vào nó sẽ hiện bảng chọ YES. Rồi Crtl +S lưu lại nó lại hiện bảng giống vừa rồi cũng chọn Yes.

Như vậy ta đã có 1 file hoàn chỉnh rồi chỉ việc add vào file .AXP thôi. Các file .txt làm tương tự

P/s: Sau khi lưu lúc tắt nó hỏi có lưu không thì ấn Don'save ấy cả file gốc và VH....:D

gamevnhay
31-07-14, 06:13 PM

Đến đoạn này nhé, COPY chuyển mã , em chuyển mã xong nó vẫn y hệt chả có khác cái gì cả, điên đầu

skythienlong
31-07-14, 07:15 PM

Đến đoạn này nhé, COPY chuyển mã , em chuyển mã xong nó vẫn y hệt chả có khác cái gì cả, điên đầu

mở sai mã rồi.... 30 char. Cách của mình chỉ dùng excel thôi không dùng C++, lát làm cho cái video mà xem chậm nhất sáng mai.... :)

skythienlong
31-07-14, 08:24 PM
Video đây xem đi bạn đoạn nào mắc thì hỏi lại <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Sói Đẹp Trai
31-07-14, 08:25 PM

Đến đoạn này nhé, COPY chuyển mã , em chuyển mã xong nó vẫn y hệt chả có khác cái gì cả, điên đầuCái này để mã VISCII thì sẽ ko bị còn Unicode paste qua thì bị là đúng.

gamevnhay
01-08-14, 04:22 AM
TK VIP hết hạn k gia hạn đc down thấy lâu dã man =)) há há sao bác ko up lên youtube làm nguồn live luôn :3

skythienlong
01-08-14, 06:09 AM
TK VIP hết hạn k gia hạn đc down thấy lâu dã man =)) há há sao bác ko up lên youtube làm nguồn live luôn :3

p/s: 2 cái dòng đầu do coppy file gốc khi mở ra sẽ bị lỗi, tốt nhất cứ làm theo topic HD VH nào ấy ko nhớ lấy file VH edit lại.

gamevnhay
01-08-14, 07:09 AM

p/s: 2 cái dòng đầu do coppy file gốc khi mở ra sẽ bị lỗi, tốt nhất cứ làm theo topic HD VH nào ấy ko nhớ lấy file VH edit lại.

Bác d§y s¾m thª?
Em kính phục bác đấy ^^

Mà bác đang có dự án gì không cho em tham gia kiếm miếng cơm hộp sữa cho con với hihi ...
Đây : Phiền bác down về xem như này đã chuẩn chưa bác nhé * ý e là xem có bị lỗi không ấy * Công sức cả mấy hôm học tập của em :D

Giờ chỉ cần xác định không lỗi là dịch ngon lành rồi ... Em đang dịch file EquipBase này với cả file Commonitem có bác nào dịch rồi k cho em xin luôn đỡ phải dịch :) File của Ver 3.50.1303

Hi : LInk đây ạ các bác check hộ e với : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

skythienlong
01-08-14, 07:27 AM
Bác d§y s¾m thª?
Em kính phục bác đấy ^^

Mà bác đang có dự án gì không cho em tham gia kiếm miếng cơm hộp sữa cho con với hihi ...
Đây : Phiền bác down về xem như này đã chuẩn chưa bác nhé * ý e là xem có bị lỗi không ấy * Công sức cả mấy hôm học tập của em :D

Giờ chỉ cần xác định không lỗi là dịch ngon lành rồi ... Em đang dịch file EquipBase này với cả file Commonitem có bác nào dịch rồi k cho em xin luôn đỡ phải dịch :) File của Ver 3.50.1303

Hi : LInk đây ạ các bác check hộ e với : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

cũng chả có làm gì đang làm dở sv 3.51 của a Huy để đấy nghịch mấy game online. File EquipBase và CommonItem thì chịu khó dịch làm sv chuẩn của riêng bạn có gì mới thì update lên thôi

gamevnhay
01-08-14, 07:30 AM
cũng chả có làm gì đang làm dở sv 3.51 của a Huy để đấy nghịch mấy game online. File EquipBase và CommonItem thì chịu khó dịch làm sv chuẩn của riêng bạn có gì mới thì update lên thôi

Em dịch nghịch để biết thôi, tại dịch webgame nhiều mà giờ dịch game online thấy khoai khoai , webgame thì khó nhất là dịch flash không cứ xml mà vã toàn ZH.CN dịch ko cần biết ngày mai vẫn ok ...

Bác dowwn file của em về xme hộ em xem có bị lỗi gì ko bác ơi, như vậy được chưa? Để e bắt tay nghịch cái , ngứa tay lắm rồi

skythienlong
01-08-14, 07:45 AM
Em dịch nghịch để biết thôi, tại dịch webgame nhiều mà giờ dịch game online thấy khoai khoai , webgame thì khó nhất là dịch flash không cứ xml mà vã toàn ZH.CN dịch ko cần biết ngày mai vẫn ok ...

Bác dowwn file của em về xme hộ em xem có bị lỗi gì ko bác ơi, như vậy được chưa? Để e bắt tay nghịch cái , ngứa tay lắm rồi

dịch thế là tạm đc rồi chú ý cái cột loại vật phẩm (W) bỏ từ loại đi với cả chỉnh mã màu giống file gốc là được......:)

gamevnhay
01-08-14, 07:48 AM
dịch thế là tạm đc rồi chú ý cái cột loại vật phẩm (W) bỏ từ loại đi với cả chỉnh mã màu giống file gốc là được......:)

Cám ơn bác nhiều, e chỉ cần nó không lỗi khi up lên sever là được rồi, chứ còn về nghĩa dịch thì , hè hè