PDA

View Full Version : [JX] Xin source server

ShinPu
27-07-14, 05:24 PM
Tình hình là không có gì làm nên lò mò học dev JX lại mà k có source ổn định, hỏi bác gồ thấy bị dính lỗi.
Mình cần source nào ổn định chút, có đồ tím, kim phong, an bang, k bị dính bug càng tốt :">.
Có thêm source Kim Ô, Bạch Kim, ... nữa thì càng tốt ... nữa:D.
Sẵn tiện các pro nào rãnh rỗi thì để lại yahoo có gì mình xin thọ giáo :"> .

Chân thành cám ơn ...

Tidadinh
27-07-14, 05:26 PM
Đ â y
(<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>=Soucre+jx+%E1%BB%95n+%C4%91%E1%BB%8Bn h%2C+h%E1%BB%8Fi+b%C3%A1c+g%E1%BB%93+kh%C3%B4ng+b% E1%BB%8B+d%C3%ADnh+l%E1%BB%97i%2C++c%C3%B3+%C4%91% E1%BB%93+t%C3%ADm%2C+kim+phong%2C+an+bang%2C+k+b%E 1%BB%8B+d%C3%ADnh+bug%2C+c%C3%B3+Kim+%C3%94%2C+B%E 1%BA%A1ch+Kim%2C+...+n%E1%BB%AFa+th%C3%AC+c%C3%A0n g+t%E1%BB%91t+...+n%E1%BB%AFa.)

ShinPu
27-07-14, 05:31 PM
Đ â y
(<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>=Soucre+jx+%E1%BB%95n+%C4%91%E1%BB%8Bn h%2C+h%E1%BB%8Fi+b%C3%A1c+g%E1%BB%93+kh%C3%B4ng+b% E1%BB%8B+d%C3%ADnh+l%E1%BB%97i%2C++c%C3%B3+%C4%91% E1%BB%93+t%C3%ADm%2C+kim+phong%2C+an+bang%2C+k+b%E 1%BB%8B+d%C3%ADnh+bug%2C+c%C3%B3+Kim+%C3%94%2C+B%E 1%BA%A1ch+Kim%2C+...+n%E1%BB%AFa+th%C3%AC+c%C3%A0n g+t%E1%BB%91t+...+n%E1%BB%AFa.)

Xin lỗi bác nhưng bác có lẽ xem thường những chữ mình viết nên nếu bác k giúp thì thôi mình chờ người khác ạ

Edward_Newgate
27-07-14, 05:37 PM
Học dev mà đòi source đầy đủ như thế kia thì về dev cái gì?

Tidadinh
27-07-14, 05:48 PM
Xin lỗi bác nhưng bác có lẽ xem thường những chữ mình viết nên nếu bác k giúp thì thôi mình chờ người khác ạ

Bạn biết cài sv chưa? Bạn biết cần chạy những gì thì client mới có thể log-in tới sv chưa? Bạn biết những thành phần cơ bản nhất của Jx chưa? Bạn có biết Jx được viết trên ngôn ngữ gì không? Bạn biết phần hồn của Jx dùng mã gì không?

Còn bạn nào có source như bạn ấy cần thì cho mình xin với, trước mình làm những cái trên toàn bằng mấy file ini với txt nên không biết source nó cao siêu như thế nào?
Hóng!

danghai1993
27-07-14, 05:49 PM
:)) Muốn 1 bước lên trời sao ))................................

ShinPu
27-07-14, 05:54 PM
Học dev mà đòi source đầy đủ như thế kia thì về dev cái gì?

Mình k đòi sv đầy đủ, mình chỉ cần có và ít lỗi
@all: đọc comment này luôn nhé, mình muốn học hỏi, ai có thì share, k có thì thôi, k cần phải làm như vậy đâu ạ.
Mình cũng thấy có ghi là forum học hỏi dev game mà chỉ post 1 bài trong box "Hỏi đáp/Yêu cầu" mà đã làm rầm rộ vậy rồi ạ.
Hay là mình phải khai báo là mình biết gì, nhà mình ở đâu, mình bao nhiêu tuổi, mình chơi jx từ khi nào rồi mới chỉ ạ ?

--- Chế độ gộp bài viết ---

Bạn tida gì gì đó, mà chắc mình cũng k cần nhớ tên bạn đâu nhỉ, tốn công.
Topic này mình lập ra nên nó là của mình và của mình thì mình có quyền "tiếp" hay là "không tiếp" và mình thì mình cũng k ưa gì khách k mời đâu nha bạn.
Hiểu thì tự biết làm gì nha còn k thì thôi, chả buồn chấp đâu :)

Tidadinh
27-07-14, 05:59 PM
@all: đọc comment này luôn nhé, mình muốn học hỏi, ai có thì share, k có thì thôi, k cần phải làm như vậy đâu ạ.
Mình cũng thấy có ghi là forum học hỏi dev game mà chỉ post 1 bài trong box "Hỏi đáp/Yêu cầu" mà đã làm rầm rộ vậy rồi ạ.
Hay là mình phải khai báo là mình biết gì, nhà mình ở đâu, mình bao nhiêu tuổi, mình chơi jx từ khi nào rồi mới chỉ ạ ?

Topic này mình lập ra nên nó là của mình và của mình thì mình có quyền "tiếp" hay là "không tiếp" và mình thì mình cũng k ưa gì khách k mời đâu nha bạn.

Trên thì xin source, dưới thì xin server, đủ biết trình độ lơ tơ mơ thế nào rồi. Chưa học bò đã lo tập chạy.

danghai1993
27-07-14, 06:05 PM
Bạn phân biệt được source code jx và server jx không nhỉ ?

wermanhme1990
27-07-14, 06:09 PM

Bạn xin như vậy không bị người khác nói mới lạ. Không ai học dev JX lại đi xin server kì lạ như bạn cả, xin server như vậy về bạn dev cái gì?

Mới vào nghề DEV thì cứ tập viết mấy các script lua nho nhỏ để làm quen với hàm của JX. sau đó mới mò đến những thứ khác.
Nếu là Pro lập trình rồi thì download source code server và client về rồi cứ từ từ mà nghiên cứu C/C++, Lua, SQL, v.v......

Xin source server như vậy thì bạn nên lập TOPIC "cho xin server ít lỗi, đầy đủ chức năng về chơi" hoặc "Ai cài giùm mình server JX Linux với".

khoamamktvn
27-07-14, 06:17 PM
Nói chung là các thành phần này ngày một nhiều! Chỉ biết lên kêu ca rồi tự cho mình cái quyền YÊU CẦU người khác bằng những thái độ vô lý, hão huyền và đầy tính sỹ diện ! Nếu biết cách khéo léo hạ thấp cái "Tôi" xuống, bỏ luôn cái "Ngông" của ttuổi trẻ thì việc nhận đđược sự nhiệt tình là điều không khó! Thân! Cmt mang tính góp ý không có ý định đôi co với bạn nhé^^

Edward_Newgate
27-07-14, 06:20 PM

Nếu không muốn nghe những lời khó nghe (troll) thì có 2 cách mà mình biết
Hoặc là đặt câu hỏi 1 cách có suy nghĩ tìm hiểu trước (hơi khó)
Hoặc là thể hiện thái độ cầu thị (cái này thì dễ, trước mình cũng vậy :) )

Bạn có ý muốn học hỏi, nên những người dạy bạn thì cứ coi như thầy của bạn
Học cách cài server, nếu chưa biết cài thì hỏi cách cài, sau khi cài được đã rồi suy nghĩ đến việc dev sau
Chủ yếu là xác định được khả năng đang nằm ở chỗ nào, chứ chưa biết cài server thì đừng mở cái topic như này kẻo bị troll nhiều đấy :)

HoangTVT
27-07-14, 10:09 PM
bạn rất tỉnh và đẹp troai, xin được nhớ share mình với

Tidadinh
27-07-14, 10:21 PM
Thôi thôi, các bác chém nhẹ tay, bạn ấy ban đầu còn "tự tin, khoe cá tính", mấy bác làm bạn ấy "lặn mất tăm" luôn rồi.
Mình thấy mình có lỗi trong chuyện này quá, thiện tai, thiện tai.

evillspirit11
27-07-14, 10:54 PM

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

th3mngu
27-07-14, 11:29 PM
Tình hình là không có gì làm nên lò mò học dev JX lại mà k có source ổn định, hỏi bác gồ thấy bị dính lỗi.
Mình cần source nào ổn định chút, có đồ tím, kim phong, an bang, k bị dính bug càng tốt :">.
Có thêm source Kim Ô, Bạch Kim, ... nữa thì càng tốt ... nữa:D.
Sẵn tiện các pro nào rãnh rỗi thì để lại yahoo có gì mình xin thọ giáo :"> .

Chân thành cám ơn ...
đọc từ đầu đến cuối shock vãi, topic dư thừa mod vào close đi....
(tập bò, tập đứng, tập đi, rồi mới tập chạy)