PDA

View Full Version : [JX] Xin hỏi về server jx linux

trada1k
23-07-14, 03:18 PM
Các bác cho em hỏi các câu thông báo trong game nó nằm ở những file nào vậy, có font nhé các bác ?

jxvietnam
23-07-14, 03:26 PM
thử xem trong \server\lang\vn\ mấy file txt xem

trada1k
23-07-14, 03:35 PM
Thanks bác nhiều, mình đã việt hóa cũng như tham khảo các file lang của các bác nhưng hệ thống game chạy vẫn chưa đủ. Không biết còn nằm ở các file nào không. Ví dụ như giờ thông báo boss hoàng kim ra?

jxvietnam
23-07-14, 10:14 PM
Thanks bác nhiều, mình đã việt hóa cũng như tham khảo các file lang của các bác nhưng hệ thống game chạy vẫn chưa đủ. Không biết còn nằm ở các file nào không. Ví dụ như giờ thông báo boss hoàng kim ra?
mấy cái thông báo như boss, vượt ải hay liên đấu thì nằm trong mấy file lua ở gateway\s3relay\relaysetting\task

trada1k
24-07-14, 08:57 AM
mấy cái thông báo như boss, vượt ải hay liên đấu thì nằm trong mấy file lua ở gateway\s3relay\relaysetting\task

Thanks bác. Nhân tiện cho mình hỏi cái post đồ kênh chat lúc post đồ xanh dc nhưng lúc post đồ xanh nó lại thành trắng ^^

Edward_Newgate
24-07-14, 09:13 AM
Thanks bác. Nhân tiện cho mình hỏi cái post đồ kênh chat lúc post đồ xanh dc nhưng lúc post đồ xanh nó lại thành trắng ^^

Lỗi này nghe mọi người nói là do gốc nó đã thế thôi, bên VNG cũng bị nhưng ko fix.

jxlinux
24-07-14, 09:16 AM
Các bác cho em hỏi các câu thông báo trong game nó nằm ở những file nào vậy, có font nhé các bác ?
câu thông báo gì ? đầy câu thông báo... hỏi ngu kinh

voanhnhat20010
24-07-14, 09:53 AM

Chắc gì đã khôn hơn người ta mà chửi họ ngu thế =))

niconut
24-07-14, 11:26 AM
mình cũng có 1 thắc mắc về sv linux mọi người giải đáp giúp mình nhé.mình hiện đang xài win 8 64bit mình có cài trên máy ảo winxp sp3 nhưng khi mở đến GSQL thì nó bị lỗi.có bạn nào đã bị hoặc đã biết fix thì chỉ mình với

Edward_Newgate
24-07-14, 11:28 AM
mình cũng có 1 thắc mắc về sv linux mọi người giải đáp giúp mình nhé.mình hiện đang xài win 8 64bit mình có cài trên máy ảo winxp sp3 nhưng khi mở đến GSQL thì nó bị lỗi.có bạn nào đã bị hoặc đã biết fix thì chỉ mình với

What the phốt phát, muốn đập bạn quá =='
Lỗi gì thì nói ra, chụp ảnh lên chứ ko lẽ đoán à =='

trada1k
24-07-14, 09:01 PM

Các bác ném gạch em nhẹ thôi. Thật ra nếu mình ko ngu vấn đề này mình không hỏi đâu. Câu hỏi mình bao gồm tất cả các câu thông báo nhé. Có thế nó nằm trong s3, setting, hay trong scrip mỗi bác biết một ít thì chia sẻ thôi. Nhưng hiện thời mấy cái này mình việt hóa xong hết rồi. mình đang fix nốt cái call boss chuẩn, CTC và quan trọng là fix nốt cái rollback sever nữa thôi là có cái sever nhập nhèm rồi.

Tiện thể các bác nào fix dc cái rollback rồi cho mình hỏi hướng fix với. Có nên pak các lại để đồng bộ với client ko hay tập trung xử lý kết nối với sever, datbase vì lúc mình tham khảo các bài viết fix roll thì do cả 2 lỗi này thì phải?