PDA

View Full Version : Thành Viên Tâm Huyết Lừa Đảo

penhung
21-07-14, 04:36 PM
các bạn mua bán gì trên đây cẩn thận có 1 số thành viên mệnh danh là Thanh Viên Tâm Huyết do cuộc sống khó khăn hay nghèo đói >:) lười lao động cứ nghĩ tiền dễ lừa lắm hay sao nên lừa đảo 1 cách ngu si đần độn
Số là em có hỏi mua 1 source NKVS trên đây thì có 1 người vào pm inbox nói là có source và xưng là Thành Viên Tâm Huyết bán cho mình với giá 2.000.000 VNĐ , khi pm yahoo mình hỏi cho mình xem server thì bạn ấy nói là đang cài server mất 2 tiếng ( Chắc dowgame NKVS ) sau 2 tiếng gửi cho mình cái client ( các bác xem hình sẽ rõ PTS ngu như thế nào ) mình không đồng ý và mún xem server đang chạy thì bạn ấy nói đã tắt server ;)) . Mình nói thật chứ ngu lắm thì cũng thấy được PTS như thế nào
Mời các bác xem Hình client và cách PTS ngu như 3:-O của Thành Viên Tâm Huyết
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Và đây 2 tấm hình inbox với mình
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
P/S : Dân tộc ta có câu " Lá lành đùm lá nát " nếu đói và khổ quá thì cứ việc pm xin mình sẵn sàng giúp đỡ để vượt đói nghèo , chứ đừng làm mấy cái trò dơ bẩn như vậy nhé ninhmca :-q:-q:-q:-q. Làm xấu hình ảnh cộng đồng clbgamevn.com nói chung và gia đình bạn ấy nói riêng . Thôi cám ơn các bác đã đọc :x cẩn thận hơn . Hên là chưa chuyển tiền >:)>:)>:)
Sorry Mod : Do mình đính kèm hình không được nên chỉ để link mọi người thông cảm !

voanhnhat20010
21-07-14, 04:38 PM
bữa chưa đọc bài của LạiVănSâm hay sao mà chưa cảnh giác =))

satthupro95
21-07-14, 04:39 PM
lại là ninhmca :)) khổ vãi =))

voanhnhat20010
21-07-14, 04:46 PM
Đọc rồi mà tại sao lại còn để bị lừa.
Đã thế trừ điểm repulation của t

nghichtu91
21-07-14, 04:47 PM
rồi xong ............................................. :-$

penhung
21-07-14, 04:48 PM
Đọc rồi mà tại sao lại còn để bị lừa.
Đã thế trừ điểm repulation của t

tui là newbie và cũng chả quan tâm gì đế clbgamevn cả tui vào chủ yếu tìm cái gì đó mua thôi , nếu tui đọc thì tui đã cảnh giác $-)

nghichtu91
21-07-14, 04:53 PM
tui là newbie và cũng chả quan tâm gì đế clbgamevn cả tui vào chủ yếu tìm cái gì đó mua thôi , nếu tui đọc thì tui đã cảnh giác $-)

mà bác cũng là cao thủ ấy nhỉ =)) .................................................. .............

The Guardian
21-07-14, 04:56 PM
Lần sau nên nhìn qua một lượt hoặc google search để tránh bị tổn thất, ngay cả diễn đàn mở box mới Tố Giác - Cảnh Báo đỏ lờm thế kia mà bạn còn không thấy thì trách được ai? mình là người cầm tiền, quyết định mua hay không là do mình, và trước khi mua cũng phải tìm hiểu qua trước chứ?! Topic Moved. Lần sau cứ ai post sai box thì del thẳng!

Tidadinh
21-07-14, 04:58 PM
Lần sau nên nhìn qua một lượt hoặc google search để tránh bị tổn thất, ngay cả diễn đàn mở box mới Tố Giác - Cảnh Báo đỏ lờm thế kia mà bạn còn không thấy thì trách được ai? mình là người cầm tiền, quyết định mua hay không là do mình, và trước khi mua cũng phải tìm hiểu qua trước chứ?! Topic Moved. Lần sau cứ ai post sai box thì del thẳng!
Anh onl y! chút được không :D

penhung
21-07-14, 08:19 PM
mà bác cũng là cao thủ ấy nhỉ =)) .................................................. .............

Cao thủ gì pác ơi tạm tạm để vạch mặt bọn thổ phỉ

Lâm Ngọc Huy
21-07-14, 08:53 PM
Chửi nó ngu như bò.Vậy mà mua đồ của con Bò thì vậy loại đó gọi là con gì :-/

Cám ơn bãn đã thông báo người lừa đảo.
Nhưng bạn ợ.Thanh viên tâm huyết chẳng qua nó post bài nhiều ( có thể nó spam ) mới đc qua màu đó và vào group đó.Chứ Thành viên tâm huyết thì cũng như bạn.Chỉ là member L-)

Tidadinh
21-07-14, 09:11 PM
Chửi nó ngu như bò.Vậy mà mua đồ của con Bò thì vậy loại đó gọi là con gì :-/

Cám ơn bãn đã thông báo người lừa đảo.
Nhưng bạn ợ.Thanh viên tâm huyết chẳng qua nó post bài nhiều ( có thể nó spam ) mới đc qua màu đó và vào group đó.Chứ Thành viên tâm huyết thì cũng như bạn.Chỉ là member L-)

Lần sau gặp thành viên Nông Dân như thế này này :))

assmin
21-07-14, 09:27 PM
ngay cả admin nói cũng đừng tin nói gì đến mod hay thành viên tâm huyết $-)

đồng tiền đi liền khúc ruột

Tidadinh
21-07-14, 09:33 PM
Dạo này clb nhiều vấn nạn quá.

kuldo
21-07-14, 10:17 PM
thành viên tâm huyết =)) ủa là mình mà ==" ờ nhưng mà mình lên TVTH là do Philo set lên chứ ko phải auto lên khi đủ bài viết như bây giờ nhá :)) (khoe =)) )

ikenylee
21-07-14, 10:21 PM
Mình thấy admin nên duyệt bài như này sau đó yêu cầu bạn ninhmca vào đối chấp. hạn khoảng 2-3 ngày nếu không đối chấp sẽ Banned.

các diễn đàn lớn thì thường thành viên tên có màu sẽ gây ảnh hưởng tâm lý đến nhiều member. nhất là khi forum đặt dòng chữ thành viên tâm huyết và đặc biệt về 1 forum dev game private lớn, 1 giao dịch khoảng 1-3 triệu mà cách nhau vài nghìn km thì đương nhiên phải nhờ đến tin tưởng. tin tưởng sẽ cao hơn khi đó là 1 thành viên tâm huyết

thấy mấy topic tố cáo đều có MOD hoặc ADMIN vào nói diễn đàn không chịu trách nhiệm các vụ gd của thành viên. ừm cũng đúng thôi nhưng nhớ là đây là 1 thành viên tâm huyết của diễn đàn. đừng comment cho qua loa

tháy ADMIN nói forum có box TỐ CÁO - LỪA ĐẢO mới mày mò đi tìm ai dè đặt ở tít cuối. box này mình thấy đưa lên TỔNG HÀNH DINH thì tốt hơn

kuldo
21-07-14, 10:25 PM
và vote 1vé cho trở về kiểu set = tay như ngày trước (lúc Philo làm ad) để chọn lọc kĩ, tránh spam các kiểu rồi để hệ thống auto set lên ~~

nghichtu91
21-07-14, 10:34 PM
cái chữ có nghĩa lý gì đâu ............................
chủ yếu là ở cái tâm và đạo đức của con người :v

phần con lớn hơn thì chụi thôi :D .............................

Tidadinh
21-07-14, 10:50 PM
Hồi 500 bài viết lên tâm huyết, cả diễn đàn được mấy người, đếm trên đầu ngón tay, trong khi diễn đàn hoạt động cả nửa thập kỉ.
Diễn đàn bỏ luôn cái hiển thị post hay thông tin ra thread thì tốt, ai cũng màu nick đen như nhau, rank như nhau, kích thước avatar như nhau, đặc biệt hơn thì có cái rank khác người là hay nhất.

Thấy bên voz có cái này hay, nhìn ai cũng như ai.

khuek8b
21-07-14, 11:22 PM
thực ra mấy chuyện mua bán này clbgame ko can thiệp, theo e nếu có thể mong Admin mở thêm chức năng kích hoạt bảo hiểm, ai muốn mua bán có uy tín thì đóng tiền cho admin, nếu bị xù tiền thì admin sẽ lấy số tiền bảo hiểm đó trả cho ng mất :D, như thế vừa gây uy tín cho người bán và người mua sẽ ko sợ bị lừa

Tidadinh
21-07-14, 11:24 PM
và vote 1vé cho trở về kiểu set = tay như ngày trước (lúc Philo làm ad) để chọn lọc kĩ, tránh spam các kiểu rồi để hệ thống auto set lên ~~
Làm thế này nó mới ý nghĩa này, chơi ... bỏ phiếu, 70% số phiếu của thành viên tâm huyết hiện tại đồng ý thì set.
Thế nó mới "quy mô", nhìn nó mới hoành tráng.
1 tháng có 1 sự kiện set thành viên tâm huyết 1 lần, ối giồi ôi, mỡi nghĩ tới thôi đã thấy kích thích rồi.

Mình sẽ mua xe nước mía, rồi cả xe đẩy bò viên chiên đi bán dạo, lúc đấy sẽ thấy tràn gập khắp nơi nào là: Mr Root bán kẹo kéo, Gùa hát rong, thaihoa mở sạp quần áo cũ, huuduyen múa lửa... pikhjn cùng các mod giả bede mở lô tô rồi mọi người chen chúc tham gia đông hơn hội.

Ôi vui phải biết, làm sương cho sáo.