PDA

View Full Version : Bị lỗi phần đặng nhập

haiphong1102
20-07-14, 06:14 PM
Mình tạo web silkroad online đăng nhập mà bị như này không biết fix kiểu gì ai giúp mình với :D
Cám ơn!
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

nghichtu91
20-07-14, 06:16 PM
Mình tạo web silkroad online đăng nhập mà bị như này không biết fix kiểu gì ai giúp mình với :D
Cám ơn!
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

sữa lại chổ kết nối =)) .. dùng ip cho chắc .....

haiphong1102
20-07-14, 06:50 PM
sữa lại chổ kết nối =)) .. dùng ip cho chắc .....

vẫn không được cậu ơi :(
không biết mình config như này đúng chưa :(

nghichtu91
20-07-14, 06:59 PM

Dùng ip ấy .... đừng dùng tên máy ....

Sesshomaru
20-07-14, 07:11 PM

Lỗi này ko phải do config đâu bạn.Nguyên nhân là do bạn đang dùng hàm mssql_connect
Mà hàm này đã ko được sử dụng từ mssql 2005 trở lên.Bây giờ có 2 cách để xử lý vấn đề này.

1.Tiếp tục cài thêm MSSQL 2000
2.Config lại hàm kết nối của MSSQL

Chúc may mắn

haiphong1102
20-07-14, 08:34 PM
Lỗi này ko phải do config đâu bạn.Nguyên nhân là do bạn đang dùng hàm mssql_connect
Mà hàm này đã ko được sử dụng từ mssql 2005 trở lên.Bây giờ có 2 cách để xử lý vấn đề này.

1.Tiếp tục cài thêm MSSQL 2000
2.Config lại hàm kết nối của MSSQL

Chúc may mắn

bạn có linkdow MSSQL 2k không vậy ☺

haiphong1102
21-07-14, 01:51 PM
bạn có linkdow MSSQL 2k không vậy ☺

mình đã cài MSSQL pack4 mà vẫn không được :(

web mình đây :(
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

haiphong1102
21-07-14, 02:13 PM
mình đã cài MSSQL 2000 rùi
và code mình để như này kko bik đúng chưa

<?php
$opensite = 1;
//Info Data
$type_connect = '.\SQLEXPRESS';
$database = 'SRO_VT_ACCOUNT';
$databaseuser = 'sa';
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
$type_acc = 0;

$list_ip = array(
"127.0.0.1", // Local

);
date_default_timezone_set('Asia/Ho_Chi_Minh');

haiphong1102
21-07-14, 05:27 PM
:( ai giúp mình với ! :( :(
..........................