PDA

View Full Version : [JX] Cài HĐH Linux CentOS 6.4 chạy linux (không dùng VMWare share) liệu có được không

dongahchu
17-07-14, 11:28 AM
Cài HĐH Linux CentOS 6.4 chạy linux (không dùng VMWare share) liệu có được không vậy các bạn ?

Mình đã cài linux CentOS sau đó copy thư mục jxser trong VMWare linux 6.0 (HĐH wdOS ) nhưng không kết nối được .

Vậy trên CentOS 6.4 mới cài có cần phải bổ sung thêm app gì không các bạn ?
Tất cả SQL đều nằm trên windows hay có trên linux nữa nhỉ .

Bác nào đi qua , trả lời giúp mình nhé . Cảm ơn nhiều.

danghai1993
17-07-14, 12:09 PM
Cài HĐH Linux CentOS 6.4 chạy linux (không dùng VMWare share) liệu có được không vậy các bạn ?

Mình đã cài linux CentOS sau đó copy thư mục jxser trong VMWare linux 6.0 (HĐH wdOS ) nhưng không kết nối được .

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

nghichtu91
17-07-14, 12:26 PM

bạn có thể cài riêng centos cho máy tính :)
.... cách cài bạn có thể tìm trên mạng.

và cần 1 máy win(nếu centos ko có màng hình điều khiển ) để chứa sql và thao tác với máy linux.
rồi cài cái thư viện cho centos cái này có trong hướng dẫn cài sv đó.

cùng mạng lan thì kết nói ok.

dongahchu
17-07-14, 06:57 PM
mình cài 1 VPS CentOS 6.4 32 bit trên 1 IP .
1 VPS windows 2008 trên 1 IP

~> 2 IP trên đều chung network . Vì mình đặt máy chủ trên datacenter VDC , nên thuê thêm 2 IP để tạo 2 máy ảo này .

Nhưng khi chạy S3Relay trên Windows server 2008 thì lại không kết nối được database và báo lỗi luôn .

Mình đang thắc mắc là trên VPS linux CentOS kia cần cài thêm ứng dụng gì không nhỉ ?

Mình đã làm các bước :

yum install glibc.i686
yum install libuuid.i686
yum install libstdc++.i686
yum install mysql
yum install mysql-server
Start the MySQL service
service mysqld start
mysql -u root
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Nhưng vẫn không mở được S3Relay trên windows sever 2008 .

dongahchu
17-07-14, 11:08 PM
Up !!!!!!!!!!!!

Mình k Run đc S3 Relay trên windows sever 2008 . trong khi GSQL thì chạy thành công .

Edward_Newgate
18-07-14, 11:03 AM
Up !!!!!!!!!!!!

Mình k Run đc S3 Relay trên windows sever 2008 . trong khi GSQL thì chạy thành công .

Đây là lỗi ở máy Win, ko liên quan gì đến máy Linux
Bạn nên cài riêng MSSQL 2000 hoặc 2008 R2, ko nên dùng GSQL

nghichtu91
18-07-14, 12:10 PM
Up !!!!!!!!!!!!

mã hóa ip thì kết nói được liền à ............................

voanhnhat20010
18-07-14, 12:38 PM
Up !!!!!!!!!!!!

Tool mã hóa IP đây.

dongahchu
19-07-14, 03:03 PM
mã hóa ip thì kết nói được liền à ............................

Tại sao phải mã hóa bạn ?
Mã hóa IP để làm gì ? Mình dùng windows 7 thì ok . mà windows 2003 / 2008 thì lại không kết nối được .

Edward_Newgate
19-07-14, 03:08 PM
Tại sao phải mã hóa bạn ?
Mã hóa IP để làm gì ? Mình dùng windows 7 thì ok . mà windows 2003 / 2008 thì lại không kết nối được .

Cái này thì đúng là chưa biết giải thích sao
Nhưng mà trước khi mã hóa thì ko dùng được, và sau khi mã hóa thì dùng bình thường :D

dongahchu
19-07-14, 04:49 PM
ProtocolVersion:65
[ERROR]Failed to connect to Paysys[113.213.117.99:5002]
>>>Goddess connected
Segmentation fault (core dumped)

Kết thúc tại đây. Help với .

dongahchu
19-07-14, 05:20 PM
Khi chạy Bishop báo :

>>>Goddess connected

Help mình với .

greentears
19-07-14, 05:48 PM
Khi chạy Bishop báo :

>>>Goddess connected

Help mình với .

chạy 2 cái j j trong folder Pays bên máy win chưa =.=

IP đúng chưa =.=

dongahchu
19-07-14, 06:06 PM
chạy 2 cái j j trong folder Pays bên máy win chưa =.=

IP đúng chưa =.=

Đã chạy đầy đủ theo thứ tự rồi bạn à . Ping + check port đã ok hết nhưng lại k mở được Bishop và báo lỗi như trên,.

nghichtu91
19-07-14, 06:08 PM
ủa sao lại 113 .... cái này giống wan nhể ..................................

dongahchu
19-07-14, 06:12 PM
ủa sao lại 113 .... cái này giống wan nhể ..................................

2 IP đều có giải là 113 bạn à . Mình tạo VMWare trên Dedicated , 1 linux và 1 windows .
Để kết nối đến internet và ra internet đều phải có IP thôi .
máy đặt trên trung tâm dữ liệu VDO .

Có gì lạ ở chỗ IP à bạn ?

nghichtu91
19-07-14, 06:15 PM
thế mua ip cho nó chưa ^^ ( 1 linux và 1 windows )

voanhnhat20010
19-07-14, 06:17 PM
2 máy cùng LAN =))
Bạn tham gia clbgamesvn để làm gì ? (gợi ý câu trả lời: hoc hoi dev game)

dongahchu
19-07-14, 06:22 PM
thế mua ip cho nó chưa ^^ ( 1 linux và 1 windows )
? mua IP gì . Khi đặt trên trung tâm dữ liệu thì mặc định 1 IP cho máy thật và mua thêm 2 IP cho 2 máy 1 linux và windows rồi . Cấu hình OK rồi nhưng khi chạy bishop nó báo vậy hiểu không?

2 máy cùng LAN =))
Bạn tham gia clbgamesvn để làm gì ? (gợi ý câu trả lời: hoc hoi dev game)
...

nghichtu91
19-07-14, 06:26 PM
? mua IP gì . Khi đặt trên trung tâm dữ liệu thì mặc định 1 IP cho máy thật và mua thêm 2 IP cho 2 máy 1 linux và windows rồi . Cấu hình OK rồi nhưng khi chạy bishop nó báo vậy hiểu không?

...

tắt từong lửa thử xem ..................................................

dongahchu
19-07-14, 06:32 PM
tắt từong lửa thử xem ..................................................

Mình đã tắt tường lửa của cả 2 ip , cả linux và windows rồi bạn à .

nghichtu91
19-07-14, 06:46 PM
Mình đã tắt tường lửa của cả 2 ip , cả linux và windows rồi bạn à .

đưa ip đây ta vào xem thế nào :v .................

dongahchu
19-07-14, 07:32 PM
đưa ip đây ta vào xem thế nào :v .................

hầy ... online yahoo đi

Hãy viết tên miền đầy đủ của clbgamesvn ? (gợi ý câu trả lời: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

nghichtu91
19-07-14, 07:41 PM
hầy ... online yahoo đi

Hãy viết tên miền đầy đủ của clbgamesvn ? (gợi ý câu trả lời: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

bác biết yahoo tà à =)) ta vẫn đang on mà nhể ........................

jinmin
08-11-15, 12:27 AM
>>>Goddess connected

Kết thúc tại đây. Help với .

mình cũng bị giống vậy ai giúp mình với tks

volamkysu.vn
08-11-15, 08:37 AM
đúng quy trình thì ok hết !