PDA

View Full Version : [TLBB] Cho cilent và server load về map cũ

ducthuan
17-07-14, 08:51 AM
Các bác cho em hỏi 3 thành Đại Lý, Tô Châu, Lạc Dương là map mới giờ em muốn load về map cũ thì phải chỉnh ở file nào ạ?

huuduyen_05
17-07-14, 10:59 AM
Ở config.axp của client bạn nhé.
Sceneinfo.ini của server

ducthuan
17-07-14, 12:18 PM
Ở config.axp của client bạn nhé.
Sceneinfo.ini của server

Thanks bác! em tìm thấy Sceneinfo.ini trong sever rồi ạ. còn trong cilent pack file config.axp ra thì tên file là SceneDefineEx phải ko bác

huuduyen_05
17-07-14, 12:52 PM
Thanks bác! em tìm thấy Sceneinfo.ini trong sever rồi ạ. còn trong cilent pack file config.axp ra thì tên file là SceneDefineEx phải ko bác

chính văn xác rồi bạn :)

Sói Đẹp Trai
17-07-14, 01:28 PM
Thanks bác! em tìm thấy Sceneinfo.ini trong sever rồi ạ. còn trong cilent pack file config.axp ra thì tên file là SceneDefineEx phải ko bácTất cả bỏ hết chữ new đằng sau đi nhé. Ví dụ đại lý là dali_monster hay dali.nav còn map mới là dali_new_monster hay dali_new.nav

ducthuan
17-07-14, 05:44 PM
Tất cả bỏ hết chữ new đằng sau đi nhé. Ví dụ đại lý là dali_monster hay dali.nav còn map mới là dali_new_monster hay dali_new.nav

Thanks Mod. Để mình thử làm xem được ko

Sói Đẹp Trai
17-07-14, 07:33 PM
Thanks Mod. Để mình thử làm xem được koTuy nhiên map lạc dương nếu bạn thích cái cảnh tuyết rơi mà vẫn là tọa độ đó thì bạn có thể thêm chữ snow đằng sau luoyang. Vậy ta sẽ có luoyangsnow.scn (Cái này chỉ cần bên client thôi nhé)

ducthuan
18-07-14, 06:46 AM
Tuy nhiên map lạc dương nếu bạn thích cái cảnh tuyết rơi mà vẫn là tọa độ đó thì bạn có thể thêm chữ snow đằng sau luoyang. Vậy ta sẽ có luoyangsnow.scn (Cái này chỉ cần bên client thôi nhé)

Mình đang sửa lại tọa độ của monster theo map cũ nhưng chắc là khi mình sửa xong tọa độ của các NPC về như map cũ thì Tiên Nhân Chỉ Lộ hay tự động tìm đường gì đó sẽ bị lỗi mình nhấp vô đó chắc là chạy ko đúng tọa độ đâu nhỉ. Mod chỉ mình cách fix lại tọa độ auto search đó với

huuduyen_05
18-07-14, 07:43 AM
autosearch thì sửa ở client -> AutoSearch trong config.axp.
Sử dụng mấy bản client cũ của FPT (thời trước 3D) là có bản chuẩn.
Hoặc sử dụng từ bản client private (không có 3 map thành thị mới) là chuẩn.

ducthuan
18-07-14, 09:04 PM
Mình gặp 2 lỗi này khi vào game Mod giúp mình với. mình chạy sever 3.0 của Hà Hoàng share

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Lâm Ngọc Huy
18-07-14, 09:20 PM
Hình 1 là do Interface có 1 file lua ( Còn file nào tự tìm.Không chỉ )
Hinhg 2 là do Config chỗ Scene nó quy định chưa đúng ( Cánh sửa thì tự fix.Không chỉ )

Còn ai thấy mình sai chỗ nào thì vào trả lời giúp bạn ấy.Vì kiến thức mình có hạn

ducthuan
18-07-14, 09:40 PM
Hình 1 là do Interface có 1 file lua ( Còn file nào tự tìm.Không chỉ )
Hinhg 2 là do Config chỗ Scene nó quy định chưa đúng ( Cánh sửa thì tự fix.Không chỉ )

Còn ai thấy mình sai chỗ nào thì vào trả lời giúp bạn ấy.Vì kiến thức mình có hạn

Chỉ em 1 tí thôi mà k đc.. bác dấu hàng kỹ thế ..