PDA

View Full Version : [JX] xin hoc dev vo lam ofline

hamandat
13-07-14, 06:41 PM
mình mới biết về võ lâm ofline, minh xin cac pro chi minh cac yeu to quan trong de lam duoc 1 sever .vd: lam sao de co cac items trong game v..v..:(

Chú ý viết tiếng Việt có dấu, post bài đúng box, nhắc nhở lần 1

voanhnhat20010
13-07-14, 06:45 PM
Học tiếng Việt cho chuẩn và viết Unikey or VietKey thông thạo.
Làm phép tính sau để cho ra kết quả: 1 + 1 x 2 = ? (gợi ý câu trả lời: 3)

hamandat
13-07-14, 06:51 PM
Học tiếng Việt cho chuẩn và viết Unikey or VietKey thông thạo.
Làm phép tính sau để cho ra kết quả: 1 + 1 x 2 = ? (gợi ý câu trả lời: 3)

bạn có lòng tốt vào là chỉ để phê bình ng khác thôi ak, có hiểu biết thì chỉ dùm mình mình thank(:|

Tidadinh
13-07-14, 07:11 PM
mình mới biết về võ lâm ofline, minh xin cac pro chi minh cac yeu to quan trong de lam duoc 1 sever .vd: lam sao de co cac items trong game v..v..:(

bạn có lòng tốt vào là chỉ để phê bình ng khác thôi ak, có hiểu biết thì chỉ dùm mình mình thank(:|
Yếu tố quan trọng nhất là: chuẩn tiếng Việt.

hamandat
13-07-14, 07:23 PM
Yếu tố quan trọng nhất là: chuẩn tiếng Việt.

Ok chuẩn Tiếng Việt rồi thì cần gì nữa hả bạn?

shinrenkyo
13-07-14, 07:26 PM
tải cuốn Ebook JX về đọc bạn, rất có ích

Tidadinh
13-07-14, 07:29 PM
Ok chuẩn Tiếng Việt rồi thì cần gì nữa hả bạn?
Yếu tố thứ 2: Luôn tìm tỏi, học hỏi, và có ý chí phấn đấu.

Vào box Lưu trữ, tìm các bản ebook được các đàn anh đi trước chia sẻ, kinh nghiệm được đúc kết từ những năm tháng phát triển jx1.
Trong các ebook này có đầy đủ hướng dẫn cũng như lí giải về cấu trúc sv (trừ bản sv linux 6.0 hiện tại có 1 vài thay đổi), bạn đọc hết các ebook này đảm bảo có thể tự phát triển cho mình 1 hướng đi riêng.

cgalaxy
13-07-14, 07:30 PM
việc đầu tiên là đọc ebook này <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> của systemeror
Đọc hiểu để có những khái niệm cơ bản nhất về c++, ..., thì viết vài hàm cơ bản
sau đó down mấy sever chuẩn như tiêu giao giang hồ hay cộng đồng việt về xem họ viết mẫu .
Mình từ tay ngang không biết vẹo gì về lập trình ( chỉ biết vài hàm gà vịt pascan hồi học 11) h có thể viết được tàm tạm :D

AlexKing
13-07-14, 07:39 PM
Sao em gà quá z nè, cày nát hết bài trong ebook 4.1, 3, 2.. vọc nhìu sv, ngốn gần hết bài trong box võ lâm, đọc nhìu tut của nhìu forum mà vẫn gà :(( ai giúp vs :((

hamandat
13-07-14, 07:50 PM
việc đầu tiên là đọc ebook này <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> của systemeror
sau đó down mấy sever chuẩn như tiêu giao giang hồ hay cộng đồng việt về xem họ viết mẫu .
Mình từ tay ngang không biết vẹo gì về lập trình ( chỉ biết vài hàm gà vịt pascan hồi học 11) h có thể viết được tàm tạm :D

Bạn cho mình hỏi thêm 1 vấn đề là nếu mình muốn thêm items vào thì cần phải thêm những gì và lưu ở đâu để hoàn thiện vậy bạn?

satthupro95
13-07-14, 07:58 PM
JX là box có Ebook cực hữu ích cho newbie đấy bạn, ngâm cứu nó là ổn ổn rồi

hamandat
13-07-14, 08:43 PM

Bạn cho mình hỏi thêm 1 vấn đề là nếu mình muốn thêm items vào thì cần phải thêm những gì và lưu ở đâu để hoàn thiện vậy bạn?

nghichtu91
13-07-14, 08:46 PM

vào hướng dẫn có đó :v ..........................................