PDA

View Full Version : [JX] Nhờ cao thủ unpack hộ mình file pak này

btt204
11-07-14, 10:59 PM
Nhờ cao thủ unpack hộ file này, mình đang muốn unpack setting của nó , đã thử dùng rất nhiều cách nhưng không được.Bác nào làm đc mình Xin chân thành cảm ơn rất nhiều

Link file pak; <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

khoamamktvn
11-07-14, 11:48 PM
unpack chi vậy :(
roll có lẽ nó nằm từ phía server :(

btt204
11-07-14, 11:49 PM
unpack chi vậy :(
roll có lẽ nó nằm từ phía server :(

Mình unpack để lấy setting của nó đồng bộ lại với server đó bạn . Nếu bạn biết unpack thì giúp mình với

khoamamktvn
11-07-14, 11:54 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

btt204
11-07-14, 11:57 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Roll là chủ yếu do thư mục item trong setting của bộ server và client nó ko đồng bộ nhau đó pro. Thực ra bộ server gốc phần setting nó cũng đc chắp vá thôi bởi vậy dù có dùng client king soft thì nó cũng thừa thiếu item tùm lum .

khoamamktvn
12-07-14, 12:07 AM
Nếu nói như vậy là sai :)
Vì chẳng hạn ở Server Window đi chẳng hạn. file potion.txt nó có 1 mớ. Bạn thử xóa sạch để lại đúng 1 dòng. là bình máu mini. Sau đó chép qua server và client. thì vào game bạn dùng bình máu đó ok. tức là nó đã đồng bộ. Vậy ở đây bạn cũng làm tuơng tự thì nó cũng sẽ k làm roll :).
Có roll do settings thì cũng có thể là do file thiếu cột chứ không phải là thiếu dòng. Thiếu dòng nó k quan trọng. Cột mới quan trọng :)

Võ Lâm Bí Sử. nó dùng gần như pak là của VNG. Nó gần như chỉ thêm 1 file mới (bí sử cũ mình không biết. Nhưng bí sử mới là vậy). Còn muốn unpack thì có 1 cách nhưng cực lắm. và có làm chắc kết quả cũng k đến đâu :(

satthupro95
12-07-14, 12:08 AM
nếu muốn unpak được 1 file .pak thường phải có 1 file chứa list của nó, nếu dùng LDUnpak thì phải biết đường dẫn của các file trong đó rồi khai báo để unpak. Dùng KUnpak của WJX thì ít nhất trong file pak đấy phải có 1 file list của nó được pak lại cùng k thì y học bó tay
Unpak thử bằng Unpak của WJX k được do bên trong file vlbs.pak nó k pak file list theo :3

khoamamktvn
12-07-14, 12:10 AM
LDUnpak không có tác dụng cho các kiểu pack sau này :(

btt204
12-07-14, 12:23 AM
Mình cũng thử unpack bằng tool LD Unpack rùi nó ko pack theo list :ar!

xnickx82
12-07-14, 01:19 AM

không biết như vầy có giúp được bác không. mở từng file mà tìm nhé :)

danghai1993
12-07-14, 07:34 AM
ủa? cái vlbs.pak unpack = LDUnpack đưiợc mà ? SaO BẠN UNPACK KO ĐƯỢC NHỈ ?

nếu ko dùng LDUnpack thì có thể dùng SPRView (tool dùng extrack spr) extrack ra tất cả rùi dò từng file là được thôi nhưng hơi cực :D

khoamamktvn
12-07-14, 10:16 AM
LDUnpack => không được thì phải.

btt204
12-07-14, 11:23 AM
ủa? cái vlbs.pak unpack = LDUnpack đưiợc mà ? SaO BẠN UNPACK KO ĐƯỢC NHỈ ?

nếu ko dùng LDUnpack thì có thể dùng SPRView (tool dùng extrack spr) extrack ra tất cả rùi dò từng file là được thôi nhưng hơi cực :D

Bạn unpack file vlbs.pak lần nào chưa?. Thông thường muốn pack thư mục settings thì chúng ta phải để các file vào thư mục này. Nhưng với VLBS thì chúng nó đã đổi tên thư mục settings thành 1 cái tên thư mục khác rồi. Hix forum mình nhiều cao nhân lắm , giúp mình với nhá 8-x

khoamamktvn
12-07-14, 11:37 AM
Ném cái game.exe lên thử với cậu

btt204
12-07-14, 11:42 AM
Đây là full path của nó này các bác
Link: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

khoamamktvn
12-07-14, 11:49 AM
tải k được :(...............,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,

ak được rồi

btt204
12-07-14, 11:53 AM
tải k được :(...............,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,

ak được rồi

Đã update lại link rồi đó bác , bác tải lại đi nhé

khoamamktvn
12-07-14, 12:05 PM
mà hình như giờ bí sử cũng off rồi hả ???

khoamamktvn
12-07-14, 12:11 PM
Đã update lại link rồi đó bác , bác tải lại đi nhé

Ông có client của VLBS lúc openbeta không? Coi trong mục data, up cái Serverlist.pak của nó á. Cái vlbs.pak nó để tới vị trí 26. thì phải unpack từ trên xuống để lọc file. Vì client nó đọc từ trên xuống. cái file nào được pak gần nhất là nó sài cái đó á. có file serverlist.pak hồi đó của VLBS thì up lên tui unpack thử

danghai1993
12-07-14, 12:26 PM
Bạn unpack file vlbs.pak lần nào chưa?. Thông thường muốn pack thư mục settings thì chúng ta phải để các file vào thư mục này. Nhưng với VLBS thì chúng nó đã đổi tên thư mục settings thành 1 cái tên thư mục khác rồi. Hix forum mình nhiều cao nhân lắm , giúp mình với nhá 8-x

unpack bình thường mà ? mình unpack được cả settings + script/skill cơ mà :D

btt204
12-07-14, 12:28 PM
Ông có client của VLBS lúc openbeta không? Coi trong mục data, up cái Serverlist.pak của nó á. Cái vlbs.pak nó để tới vị trí 26. thì phải unpack từ trên xuống để lọc file. Vì client nó đọc từ trên xuống. cái file nào được pak gần nhất là nó sài cái đó á. có file serverlist.pak hồi đó của VLBS thì up lên tui unpack thử

Không có bác ơi. Mình chỉ có cái path đó thôi , hx

khoamamktvn
12-07-14, 02:25 PM

nếu cậu nói unpack bằng LUnpack được thì ném listfile mình coi thử nào :v

btt204
12-07-14, 02:38 PM

Cậu có thể share cho mình thư mục cậu đã unpack đc của vlbs ko

danghai1993
12-07-14, 04:11 PM
Đây:

Mình dùng LDUnpack chính gốc unpack cái vlbs.pak :D

khoamamktvn
12-07-14, 04:39 PM
Đây:

Mình dùng LDUnpack chính gốc unpack cái vlbs.pak :D

Cái này thì ai cũng có. Nhưng mình nói là chuyện unpack kìa ^^. Tại vì bọn mình unpack k được. Nên mới thấy lạ khi cậu unpack được.

danghai1993
12-07-14, 05:05 PM
Cái này thì ai cũng có. Nhưng mình nói là chuyện unpack kìa ^^. Tại vì bọn mình unpack k được. Nên mới thấy lạ khi cậu unpack được.

Sặc :D Tưởng hỏi chuyện này :)) unpack tới zj thì còn muốn gì nữa :))

AlexKing
12-07-14, 05:32 PM
Sặc :D Tưởng hỏi chuyện này :)) unpack tới zj thì còn muốn gì nữa :))

Anh trai chỉ e unpack với :((
Unpack thì khoẻ rùi mà chỉ tức cái filemoon ko xài dc :( chả bít get link kiễu gì :((