PDA

View Full Version : [TLBB] Xin hỏi cách add SKILL

versmore
10-07-14, 03:01 AM
Hiện tại em đang chạy sv được share trên clbgamesvn. Mà em muốn add thêm skill cho nó hấp dẫn.
Nhưng em add theo kiểu copy nên không thể dùng skill được copy 1 và skill đã copy rồi cùng một lúc được.
Có cao nhân giúp em k ạ.

DEMO ảnh

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Sói Đẹp Trai
10-07-14, 01:20 PM
Hiện tại em đang chạy sv được share trên clbgamesvn. Mà em muốn add thêm skill cho nó hấp dẫn.
Nhưng em add theo kiểu copy nên không thể dùng skill được copy 1 và skill đã copy rồi cùng một lúc được.
Có cao nhân giúp em k ạ.

DEMO ảnh

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>ác file liên quan: StandardImpact.txt (Cả sv và client) và ImpactSEData_V1.txt ở bên Client. Dịch cái dòng số 2 nó có tất cả thông tin, cứ theo thằng tàu nó chú thích là làm được hết.

versmore
10-07-14, 05:35 PM
Các file liên quan: StandardImpact.txt (Cả sv và client) và ImpactSEData_V1.txt ở bên Client. Dịch cái dòng số 2 nó có tất cả thông tin, cứ theo thằng tàu nó chú thích là làm được hết.
Nhưng k hiểu sao mình chỉnh lại số liên kết tới standimpact lại nhưng không có tác dụng. Nó như không nhận SkillTemp nhưng mình có làm id khác cho rồi :-?

Sói Đẹp Trai
10-07-14, 05:54 PM
Nhưng k hiểu sao mình chỉnh lại số liên kết tới standimpact lại nhưng không có tác dụng. Nó như không nhận SkillTemp nhưng mình có làm id khác cho rồi :-?Để hiểu sự khác nhau thì dịch cái file này ra trước rồi tìm mấy cái hiệu ứng sẵn có ví dụ trùng lâu chẳng hạn.

akiem9x
10-07-14, 06:32 PM
Có cao nhân giúp em k ạ.

DEMO ảnh

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Do 2 kill trùng ID ở cột Q trong file SkillTemplate_V1.txt bạn đổi cho 2 số khác nhau là được sửa trong client và server luôn

versmore
10-07-14, 07:43 PM
Do 2 kill trùng ID ở cột Q trong file SkillTemplate_V1.txt bạn đổi cho 2 số khác nhau là được sửa trong client và server luôn
Cảm ơn bạn. Đây là thứ mình cần :D