PDA

View Full Version : [Guide] Việt hóa Hắc Ám Tu Tiên

Trang : [1] 2

hai07dv
09-07-14, 06:24 PM
Đơn giản ngắn gọn xúc tích cho nhanh

Demo

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Toàn bộ file cần việt hóa trong

\GPHAHXX\server\GPHweb\<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> g\zh_CN

Để game nhận việt hóa cần sửa file

\GPHAHXX\server\GPHweb\<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> g.xml

Mở lên thấy cái

<packageModel>1</packageModel>
Thay bằng

<packageModel>0</packageModel>

Xong việt hóa .xml trong zh_CN rồi tận hưởng

=========
Do sắp tới bận với cả VH quá nhiều nên public cách việt hóa cho mấy thím....Ai dịch được share lại lên topic này nhé..Tks nhiều :-?

Link down game thì qua đây: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Link Download Google:
Video hướng dẫn cài đặt :

Pass giải nén : GPH游戏者之家aayx.net为梦想而努力生存 感谢赞助者帮助论坛

hoanghaivp23
09-07-14, 06:29 PM
GPHAHXX\server\GPHweb\<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .xml nhe

assmin
09-07-14, 07:02 PM
có ai mở private để mình rip với :-s

watamela
09-07-14, 07:19 PM
cám ơn bác, chanh thủ vh chơi tý nào :)

davjdh
09-07-14, 07:30 PM
Đơn giản ngắn gọn xúc tích cho nhanh

Demo

\GPHAHXX\server\GPHweb\<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> g\zh_CN

GPHAHXX\server\GPHweb\<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .xml

Mở lên thấy cái

Thay bằng

Xong việt hóa .xml trong zh_CN rồi tận hưởng

=========
Do sắp tới bận với cả VH quá nhiều nên public cách việt hóa cho mấy chụy....Ai dịch được share lại lên topic này nhé..Tks nhiều :-?

Link down game thì qua đây: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

"Đồ nghề" để VH web game nói chung thì cần có j bạn ?

hai07dv
09-07-14, 07:39 PM

Biết tiếng trung ..................

skyss1
09-07-14, 07:42 PM
có ai mở private để mình rip với :-s

chờ chừng vài tháng nữa

OsinLove
09-07-14, 07:42 PM
Sao mình làm xong vào game không được vậy nhỉ bó tay rồi

davjdh
09-07-14, 07:45 PM
Biết tiếng trung ..................

cái đó mình bít, ý mình là dùng phần mềm gì hỗ trợ để sửa mấy file *.swf kìa, hình ảnh thì chắc dùng photoshop sửa chắc ?

hoanghaivp23
09-07-14, 07:54 PM
cái đó mình bít, ý mình là dùng phần mềm gì hỗ trợ để sửa mấy file *.swf kìa, hình ảnh thì chắc dùng photoshop sửa chắc ?

Đối với game này trừ file .zt ra thì dùng tool: notepad++, Sothink SWF Decompiler, Photoshop, QuickTranslator

watamela
09-07-14, 09:17 PM
Đối với game này trừ file .zt ra thì dùng tool: notepad++, Sothink SWF Decompiler, Photoshop, QuickTranslator

voanhnhat20010
09-07-14, 10:55 PM
Giờ thì ngồi vh.
tks thớt nhé.
30charrrrrrrrrrrrrrrrrrr :):):)

pacminh
09-07-14, 11:09 PM
GPHAHXX\server\GPHweb\<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .xml

cho mình hỏi là dùng phần mềm gì để mở feer này ... mình dùng Notepad++ mở ra nhưng ko thấy mấy chũ như bạn bảo ??

hai07dv
09-07-14, 11:28 PM

cho mình hỏi là dùng phần mềm gì để mở feer này ... mình dùng Notepad++ mở ra nhưng ko thấy mấy chũ như bạn bảo ??

XML mở bình thường thôi...............

Có khi thím mở lộn cái config.xml bị mã hóa kia

accelan006
10-07-14, 01:57 PM
help me!

tạo nhân vật xong loading hết cây là bị đứng thế này

help me!

kenjii
10-07-14, 02:20 PM
help me!

help me!

Vào GPHAHXX\server\debug
Bật start_server.bat thử lại xem

accelan006
10-07-14, 02:31 PM
đang giải nén lại xem sao :(

mấy ngày rồi vẫn lỗi chỗ này, server thì start ok hết rồi k hiểu sao

OsinLove
10-07-14, 02:54 PM
help me!

help me!

Lỗi file xml khi việt hóa chứ gì. Copy mấy file xml gốc vào zh_CN lại là hết. Nhớ xóa cache trước khi load lại

accelan006
10-07-14, 02:56 PM
chưa việt hóa gì hết :v thì làm sao lỗi ???

các bác, các thím xài win gì ???

kukasubpro
10-07-14, 05:01 PM
help me!

help me!

oh trước mình cũng thế này! mình để tên nhân vật bằng tiếng việt không dấu!
mình tắt đi tab web đi rồi bật lại đăng nhập lại vào bt mà :D
Mình chạy win8.1 64 bit
p/s: chả hỉu sao máu mình ko chạy file GPHweb.exe (chạy với quyền admin) ko vào đc 127.0.0.1
Thế là mình tự chạy các file: trong thư mục GPHAHXX\server\GPHweb\MySQL5\bin
rồi chạy file: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ( với quyền admin) trong thư mục: GPHAHXX\server\GPHweb\Apache2\bin
xong chạy file: GPHweb.exe với quyền admin
xong vào đc 127.0.0.1
rồi chạy sever bình thường!
chả hiu sao toàn như vậy!
đang nghi vấn do đợt trước cài msql 2008 R1
nhưng mình đã gỡ ra ùi :D chả hỉu!
bác nào chỉ mình với

davjdh
10-07-14, 05:16 PM
Mình down sv ở cuối bài viết của chủ thớt #1 về xong giải nén,unrar thì báo lỗi sai pass là sao ta ?

accelan006
10-07-14, 05:26 PM
oh trước mình cũng thế này! mình để tên nhân vật bằng tiếng việt không dấu!
mình tắt đi tab web đi rồi bật lại đăng nhập lại vào bt mà :D
Mình chạy win8.1 64 bit
p/s: chả hỉu sao máu mình ko chạy file GPHweb.exe (chạy với quyền admin) ko vào đc 127.0.0.1
Thế là mình tự chạy các file: trong thư mục GPHAHXX\server\GPHweb\MySQL5\bin
rồi chạy file: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ( với quyền admin) trong thư mục: GPHAHXX\server\GPHweb\Apache2\bin
xong chạy file: GPHweb.exe với quyền admin
xong vào đc 127.0.0.1
rồi chạy sever bình thường!
chả hiu sao toàn như vậy!
đang nghi vấn do đợt trước cài msql 2008 R1
nhưng mình đã gỡ ra ùi :D chả hỉu!
bác nào chỉ mình với

mình cũng tên k dấu, win 7 64bit

đã tắt tab, xóa cache, giải nén lại vẫn bị thế, dùng acc mặc định vẫn thế

cứ tạo xong nhân vật load hết cây là đứng chỗ đó

accelan006
10-07-14, 08:14 PM
hú hú chiều vào chơi dc tí tắt sv tắt máy giờ chạy lại lại k vào dc vẫn lỗi như cũ :(

assmin
10-07-14, 08:27 PM
hú hú chiều vào chơi dc tí tắt sv tắt máy giờ chạy lại lại k vào dc vẫn lỗi như cũ :(

??? vẫn chơi ngon từ hôm cài đặt tới h - h bác tắt ko đúng cách có cái short cut tắt hết mà ?

congatimo
10-07-14, 08:29 PM
Có ai thấy game này bị thiếu map không ?

accelan006
10-07-14, 10:06 PM
ây dà, cái win 7 bị sao rồi, cài vào máy ảo chạy phát nào ngon phát đó mà win thật thì start ok nhưng k vào dc :(

ThuPhuong
11-07-14, 06:43 AM
các bác cho mình hỏi hình ảnh thì dùng cái gì để dịch ko biết tiếng trung sao mà nhận mặt chữ gõ vào google translate

japanantivirut
11-07-14, 08:37 AM
ây dà, cái win 7 bị sao rồi, cài vào máy ảo chạy phát nào ngon phát đó mà win thật thì start ok nhưng k vào dc :(

bác đã thử thế này chưa?

accelan006
11-07-14, 09:52 AM
bác đã thử thế này chưa?

để mình thử xem thế nào :(
.................................

--- Chế độ gộp bài viết ---

cũng không được, mình để ý là lúc load game trên máy ảo thì version nó chỉ khoảng 7xx nhưng khi load trên máy k vào dc thì ver toàn 1xxx đến 3xxx

vippro0
11-07-14, 10:55 AM
game hay :D...............................

accelan006
11-07-14, 12:12 PM
hú hú, lệch khung, text nó ngắn mà dịch ra dài quá

PeterAn
11-07-14, 02:43 PM
^

Dịch sao cho ý ngắn với nghĩa hợp lý dc rồi, thử xem cái pixel ấy

japanantivirut
11-07-14, 06:12 PM
để mình thử xem thế nào :(
.................................

cũng không được, mình để ý là lúc load game trên máy ảo thì version nó chỉ khoảng 7xx nhưng khi load trên máy k vào dc thì ver toàn 1xxx đến 3xxx

bạn cài vs2005 chưa? lúc kích vào cái file 0.如启动出现错误请安装 GPH常用游戏架设环境 nó đòi cài vs2005 đấy, cả directx 9.0 nữa

accelan006
11-07-14, 06:37 PM
bạn cài vs2005 chưa? lúc kích vào cái file 0.如启动出现错误请安装 GPH常用游戏架设环境 nó đòi cài vs2005 đấy, cả directx 9.0 nữa

cài hết rồi bác.

japanantivirut
11-07-14, 06:46 PM

quick translate <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

japanantivirut
11-07-14, 07:00 PM
cài hết rồi bác.

lạ, mình cũng win 8.1 64bit đây

NotIAm
11-07-14, 07:23 PM
Chạy cả rồi sao vào không đựoc ai giúp với :(

assmin
11-07-14, 07:31 PM
Chạy cả rồi sao vào không đựoc ai giúp với :(

Cậu Làm Gì Thế - tính mở online hả:-$

NotIAm
11-07-14, 07:33 PM
ừ mình mở cho bọn trong xóm chơi :)

NotIAm
11-07-14, 08:10 PM
ai giúp mình mở online mình xin hậu tạ :(

accelan006
11-07-14, 09:15 PM
càng dịch càng thấy nội dung, NPC, giống truyện tru tiên

OsinLove
11-07-14, 09:58 PM
Game lỗi khá nhiều và lag hơn sau khi mở chế độ không load file mã hóa.

Lỗi khá nhiều ở các hoạt động phía trên gần bản đồ có ai fix được không

duongtuan
12-07-14, 02:16 AM

accelan006
12-07-14, 08:14 AM
có ai để ý là text lúc chém gió nó bị dính liền k, tự nó bỏ khoảng trắng :v

OsinLove
12-07-14, 02:46 PM
có ai để ý là text lúc chém gió nó bị dính liền k, tự nó bỏ khoảng trắng :v

Đúng đấy đó lai là 1 lỗi không biết đường fix

truongkg113
12-07-14, 04:17 PM
Đúng đấy đó lai là 1 lỗi không biết đường fix

Font GBK nó không hiển thị dấu cách đó

OsinLove
12-07-14, 04:20 PM
Font GBK nó không hiển thị dấu cách đó

Đổi font của game lại nữa hả bạn mà hình như game hiện tại nó xài font tahoma với arial rồi

skyss1
12-07-14, 04:20 PM
add KNB như thế nào vâỵ mình mò mãi không thấy VH được cái shop mà ko có tiên mua=))=))=))=))=))=))

haipham23
12-07-14, 11:25 PM
Chỉ cần tạo acc là có 999999 KNB mà??

skyss1
13-07-14, 12:05 AM
Chỉ cần tạo acc là có 999999 KNB mà??
của tui ko có đồng nào cả .......;));));));));));));));))

hoanghaivp23
13-07-14, 09:06 AM
Sau 1 thời gian chơi làm nhiệm vụ bị lỗi này, thoát ra vào lại vẫn hiện tái đó trên màn hình là sao ?

assmin
13-07-14, 10:19 AM
Sau 1 thời gian chơi làm nhiệm vụ bị lỗi này, thoát ra vào lại vẫn hiện tái đó trên màn hình là sao ?

vậy mà mình tưởng mình Việt hóa lỗi chứ , cứ f5 xóa cache lúc chưa vh lại ok

pacminh
13-07-14, 11:14 AM

sao minh ko bị nhỉ minh choi lên lv 75 rồi và đang làm nv 7x có thấy lỗi gì đâu ....có bạn nào biết chỉnh exp lên ở đâu chỉ mình với lên cao mà exp thấp quá đánh qoái đc có vài trăm exp bao giờ mới lên đc cấp

BeeZone
13-07-14, 02:52 PM
sao minh ko bị nhỉ minh choi lên lv 75 rồi và đang làm nv 7x có thấy lỗi gì đâu ....có bạn nào biết chỉnh exp lên ở đâu chỉ mình với lên cao mà exp thấp quá đánh qoái đc có vài trăm exp bao giờ mới lên đc cấp

Mở file monster lên

:\GPHAHXX\server\config\gameworld\monster\1.xml

Replace in File foler monster với

<exp_reward>điền số exp khi giết được quái tại đây</exp_reward>

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

popping01
13-07-14, 08:02 PM
của tui ko có đồng nào cả .......;));));));));));));));))

mở navicat lên bác
Tiếp tìm tab login_account> tên tài khoản cần thêm > tìm cột dj > 999999999 Coin thôi

Vào web đăng nhập chỗ Start vào game ấn vào dòng này

欢迎您:popping

代金卷: 999999999 个

代金卷兑换元宝 < ấn vào dòng này nó nạp KNB vào game ~~

退出登录

enjoy :)>-

accelan006
13-07-14, 10:07 PM
mở navicat lên bác
Tiếp tìm tab login_account> tên tài khoản cần thêm > tìm cột dj > 999999999 Coin thôi

Vào web đăng nhập chỗ Start vào game ấn vào dòng này

enjoy :)>-

shop.xml

...........................................

skyss1
13-07-14, 11:41 PM
tư dưng bị lỗi này aj biết chỉ mình fjx với

vippro0
14-07-14, 01:04 AM
tư dưng bị lỗi này aj biết chỉ mình fjx với

- bác đã fix được chưa chưa fix được thì sửa file D:\GPHAHXX\server\debug\start_server.bat như sau là đc

start dataaccess.exe

ping -n 3 127.0.0.1 >nul
start chatserver.exe

ping -n 3 127.0.0.1 >nul
start loginserver.exe

ping -n 5 127.0.0.1 >nul
start globalserver.exe

ping -n 5 127.0.0.1 >nul
start gameworld.exe serverconfig.xml 1 0

ping -n 3 127.0.0.1 >nul
start gateway.exe 11 2

skyss1
14-07-14, 01:36 AM
- bác đã fix được chưa chưa fix được thì sửa file D:\GPHAHXX\server\debug\start_server.bat như sau là đc

start dataaccess.exe

ping -n 3 127.0.0.1 >nul
start chatserver.exe

ping -n 3 127.0.0.1 >nul
start loginserver.exe

ping -n 5 127.0.0.1 >nul
start globalserver.exe

ping -n 5 127.0.0.1 >nul
start gameworld.exe serverconfig.xml 1 0

ping -n 3 127.0.0.1 >nul
start gateway.exe 11 2

thank bác đã bác nhiệt tình quá gần 2h sáng ời

QuangDung
14-07-14, 05:34 PM
sao mình mở file config.xml bằng notepad++ mà toàn thấy mã hóa nhỉ? ai chỉ giúp với! mạng chậm kéo mãi mới được 5G vãi thật.
bạn nào share mình file config.xml đã sửa rùi với!

tuananhpzo
14-07-14, 05:56 PM
Các bác cho hỏi với mình vh cái shop.xml xong vào game ko mở dc shop
Chép lại cái shop cũ lại mở dc
Làm thế nào vh dc vậy

accelan006
14-07-14, 06:47 PM
Làm thế nào vh dc vậy

việt hóa lỗi

để ý mấy cái dấu . , " > < nhé

popping01
14-07-14, 07:25 PM
sao mình mở file config.xml bằng notepad++ mà toàn thấy mã hóa nhỉ? ai chỉ giúp với! mạng chậm kéo mãi mới được 5G vãi thật.
bạn nào share mình file config.xml đã sửa rùi với!

Bác xem lại file config.xml của bác mở tại forder nào có 2 file config.xml tại 2 forder:

Đây là file config.xml bị mã hóa có mò đến tết nó cũng không được :))
D:\GPHAHXX\server\GPHweb\<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> fig\config.xml

Còn đây mới là chuẩn của em nó bác phải mở cái này để mở việt hóa
D:\GPHAHXX\server\GPHweb\<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> fig.xml

popping01
14-07-14, 07:32 PM
Làm thế nào vh dc vậy

Chắc lúc VH để thiếu dấu rồi xem dòng nào thiếu dấu không kiểu thế này này

thế này là chuẩn
<item_name>Bùa Exp Pet(Tiểu)</item_name>

Thế này là sai
<item>
<item_name>Bùa Exp Pet(Tiểu)/item_name> <<< thiếu dấu
<item_id>21014</item_id>
<price>10</price>
<origin_price>100</origin_price>
<bind_price>0</bind_price>
<consume_type>2</consume_type>
<shop_type>Thú nuôi/shop_type> <<< Thiếu dấu
<show_flag>0</show_flag>
<limit_price>6</limit_price>
<is_show_item>1</is_show_item>
<is_hot_item>0</is_hot_item>
<color>3</color>
</item>

skyss1
14-07-14, 07:37 PM
cho mình hỏi VH web trang chủ với web đăng kí ở file nào vậy ??????

popping01
14-07-14, 07:43 PM
cho mình hỏi VH web trang chủ với web đăng kí ở file nào vậy ??????

Bạn tìm các file .php trong thư mục này

D:\GPHAHXX\server\GPHweb\<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

skyss1
14-07-14, 07:50 PM
Bạn tìm các file .php trong thư mục này

ok thank ban để mò thử:-":-":-":-":-":-":-":-":-"

tinhlabui
15-07-14, 02:16 AM

\GPHAHXX\server\GPHweb\<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> g.xml

thêm nữa D:\GPHAHXX\server\config\gameworld

watamela
15-07-14, 07:53 AM
Lắm cái dịch ra chẳng hiểu gì luôn, nhưng mà có còn hơn tiếng khựa :))

vn9011
15-07-14, 08:05 AM
làm sao mình giải nén ok còn một số file báo lỗi là sao nhỉ
một số file trong <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

watamela
15-07-14, 08:20 AM
Còn một điều nữa là sau khi packageModel thành 0 thì một số cửa sổ bật không load được cứ phải f5 mà lúc được lúc ko. Bác nào biết ko :-w

skyss1
15-07-14, 08:39 AM
làm sao mình giải nén ok còn một số file báo lỗi là sao nhỉ
một số file trong <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

sài 7z hoặc winrar mới nhất ấy bạn

vn9011
15-07-14, 08:47 AM
sài 7z hoặc winrar mới nhất ấy bạn

đã dùng 7z ạ.mà máy có phải cài font k ạ

skyss1
15-07-14, 08:53 AM
đã dùng 7z ạ.mà máy có phải cài font k ạ
thử dùng 7z giải nén đè lên file củ đã giải nén xem còn máy tui thì có font trước nofont cũng bị lỗi

s2harock
15-07-14, 08:58 AM
hac am tu tien . bạn tải về . giải nén không cần pass

skyss1
15-07-14, 09:18 AM

QuangDung
15-07-14, 09:28 AM
Bác xem lại file config.xml của bác mở tại forder nào có 2 file config.xml tại 2 forder:
thanks kiu vinamiu! ba mươi char

skyss1
15-07-14, 09:32 AM
việt hoá cái shop mà vào vẫn y nguyên tàu khựa là sao đã xoá cache đã sữa file confing

quanquy6c
15-07-14, 10:58 AM
add đồ vô shop vô có hiên ra mà ko tài nào mua được chán như con rán

watamela
15-07-14, 11:22 AM

trong Shop.xml phần <shop_type>Đạo cụ hay dùng</shop_type>

watamela
15-07-14, 12:02 PM
tui VH hết cái shop mà chả có chử nào tiếng việt hết có cần VH lun mấy cái shop_type ko 

chình packageModel thành 0 trong config chưa

skyss1
15-07-14, 01:06 PM
chình packageModel thành 0 trong config chưa
đã sửa thành 0 rồi mà vào game vẫn thế ^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^

watamela
15-07-14, 01:09 PM
kiểm tra xem có đúng GPHAHXX\server\GPHweb\<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .xml ko .
xem lại thư mục VH GPHAHXX\server\GPHweb\<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> \zh_CN ứng với <language>zh_CN</language>
dùng thử IE xóa cache xem, nếu vẫn ko được thì chịu mình newbie :))

skyss1
15-07-14, 02:19 PM
kiểm tra xem có đúng GPHAHXX\server\GPHweb\<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .xml ko .
xem lại thư mục VH GPHAHXX\server\GPHweb\<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> \zh_CN ứng với <language>zh_CN</language>
dùng thử IE xóa cache xem, nếu vẫn ko được thì chịu mình newbie :))
ong việt hoá cái shop chưa share cho tui được ko??????

watamela
15-07-14, 02:35 PM

mới VH cái shop.xml thôi còn các item vẫn khựa, tui làm lần lượt từng file, mà dịch tại ko biết tiếng khựa nên cũng lủng củng lắm

skyss1
15-07-14, 03:01 PM
mới VH cái shop.xml thôi còn các item vẫn khựa, tui làm lần lượt từng file, mà dịch tại ko biết tiếng khựa nên cũng lủng củng lắm
ơ của bạn bỏ vào đuơc này lạ quá thank cậu nha

accelan006
15-07-14, 03:18 PM

ông nào việt hóa full chưa share tui được ko??????

assmin
15-07-14, 03:19 PM
lỗi tùm lum chán

watamela
15-07-14, 03:25 PM
ơ của bạn bỏ vào đuơc này lạ quá thank cậu nha

ai mà bik hehe, mà sao mình ko đính kèm ảnh được nhỉ

accelan006
15-07-14, 03:26 PM
bỏ thời gian sắp xếp câu chữ đi bác, hán việt đọc lag cả não

davjdh
15-07-14, 03:29 PM
Text thì copy rồi dịch, còn hình ảnh trong các file *.swf chữ tàu khựa thì pó tay ko bít dịch = cách nào vì ko hiểu nghĩa ngoại trừ bít tiếng tàu khựa :D

accelan006
15-07-14, 03:31 PM
swf thì cũng có thể dịch được, khốn nạn cái hình thôi, không type được chữ tàu pó tay :))

bboynam99
15-07-14, 04:20 PM
Đối với hình ảnh
Tìm từ điển Hán Việt Thiều Chửu
Tra nét,tra bộ là ra nghĩa
^_^
P/S: Đắng lòng thanh niên không biết tiếng Trung mê webgame!!!

skyss1
15-07-14, 05:07 PM
ai mà bik hehe, mà sao mình ko đính kèm ảnh được nhỉ
up anh ời lấy url mà add nhớ bỏ check ở Retrieve remote file and reference locall

watamela
15-07-14, 08:56 PM
up anh ời lấy url mà add nhớ bỏ check ở Retrieve remote file and reference locall

uh để xem lại nhưng mà packeage model 0 nó lag quá mấy phần ko hiển thị dù f5 rùi, mai hoặc ngày kia sẽ có 20file đầu tiền được vh cho ae, nhưng mà hơi lủng củng câu từ ae chơi tạm :))
còn về hình ảnh thì một số từ mà hình ảnh nét không dùng chữ in hoa có thể dùng one note để đọc nhé

Tiện thể bác nào dịch hộ em chỗ này với, em pochim

kenjii
16-07-14, 01:37 AM
Share cho các bạn Mấy file việt hóa. Bỏ vào đường dẫn, sau đó xóa cache lịch sử web để sử dụng.
D:\GPHAHXX\server\GPHweb\<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> fig
Link Download:

watamela
16-07-14, 06:13 AM
mới được có bằng này thui, dùng tàm nhé các bác

japanantivirut
16-07-14, 10:11 AM
Share cho các bạn Mấy file việt hóa. Bỏ vào đường dẫn, sau đó xóa cache lịch sử web để sử dụng.
D:\GPHAHXX\server\GPHweb\<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> fig
Link Download:

tải xuống thì nhiều mà tks thì ít,

OsinLove
16-07-14, 10:17 AM
tải xuống thì nhiều mà tks thì ít,

Có tải được đâu toàn bị quá tải. Mediafire hay 4share gì đi

japanantivirut
16-07-14, 10:54 AM
Có tải được đâu toàn bị quá tải. Mediafire hay 4share gì đi

này thì mediafire (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>), mình vẫn tải bt mà, vừa tải xong

watamela
16-07-14, 01:19 PM
này thì mediafire (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>), mình vẫn tải bt mà, vừa tải xong

Bác bê nguyên cái quicktran vào ah, hix may chưa xóa mấy ffile cũ :D

assmin
16-07-14, 02:03 PM

lỗi tùm lum
The message you have entered is too short. Please lengthen your message to at least 30 characters.

japanantivirut
16-07-14, 02:29 PM
Bác bê nguyên cái quicktran vào ah, hix may chưa xóa mấy ffile cũ :D

có phải của mình đâu, mình k chơi nên k vh, cái gg driver bị giới hạn lượt tải lên up qua host khác thôi

vagrant
16-07-14, 03:33 PM
các bạn cho mình hỏi chút, mình việt hóa xong khi up lên server thì up càng nhiều file việt hóa server chạy càng nặng, hôm nay làm xong mấy file lớn thì vào được game nhưng các tính năng ko nhìn thấy nữa

skyss1
16-07-14, 04:26 PM
có phải của mình đâu, mình k chơi nên k vh, cái gg driver bị giới hạn lượt tải lên up qua host khác thôi

bỏ VH vào vào game ko mở được shop , túi . nhân vật , pet .........#-o#-o#-o#-o#-o#-o

japanantivirut
16-07-14, 04:43 PM
bỏ VH vào vào game ko mở được shop , túi . nhân vật , pet .........#-o#-o#-o#-o#-o#-o

bạn đã xóa cache trình duyệt chưa?

skyss1
16-07-14, 05:58 PM
bạn đã xóa cache trình duyệt chưa?
xóa rồi bạn ơi ;);););););):>:>:>:>:>:>:>:>:>:>:>

japanantivirut
16-07-14, 06:57 PM
xóa rồi bạn ơi ;);););););):>:>:>:>:>:>:>:>:>:>:>

watamela
16-07-14, 07:40 PM

cho riêng mấy cái file minh gửi xem có bị ko

skyss1
16-07-14, 07:49 PM
cho riêng mấy cái file minh gửi xem có bị ko
cái file shop.xml ông gửi tui bỏ zô thì ok đấy

watamela
16-07-14, 10:26 PM
cái file shop.xml ông gửi tui bỏ zô thì ok đấy

vậy chắc do ông VH rùi, ném 20 cái file tui share lúc sáng xem có làm sao ko

skyss1
17-07-14, 10:32 AM
vậy chắc do ông VH rùi, ném 20 cái file tui share lúc sáng xem có làm sao ko

đâu ong share cho tui đi #:-s#:-s#:-s#:-s#:-s#:-s#:-s#:-s#:-s#:-s#:-s

watamela
17-07-14, 11:06 AM
đâu ong share cho tui đi #:-s#:-s#:-s#:-s#:-s#:-s#:-s#:-s#:-s#:-s#:-s

lục mấy bài trước thì ko <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Ai cho mình hỏi cái đăng ký nick được 9999999999 KNB bây giờ muốn cho về 0 thì chỉnh thế nào

tiendatnn
17-07-14, 11:24 AM
lục mấy bài trước thì ko <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Ai cho mình hỏi cái đăng ký nick được 9999999999 KNB bây giờ muốn cho về 0 thì chỉnh thế nào

server\config\loginserver\registeconfig.xml

Sửa cái chỉ số dưới:
<gold_bind>1</gold_bind>
<coin_bind>1</coin_bind>
<gold>1</gold>
<coin>1</coin>

watamela
17-07-14, 11:40 AM

Sửa cái chỉ số dưới:
<gold_bind>1</gold_bind>
<coin_bind>1</coin_bind>
<gold>1</gold>
<coin>1</coin>

ok thanks bác để thử xem

Vĩ lãnh tụ nào vĩ đại và là bậc nhất của Việt Nam ? (gợi ý câu trả lời: Ho Chi Minh

muon_sad_1991
17-07-14, 02:05 PM
Việt hóa cho vui chứ ko unpack config.zt thì làm gì :]]]

trung135
17-07-14, 02:18 PM

Trong file đó có gì mà quan trọng thế :-?

tiendatnn
17-07-14, 02:36 PM

Chuẩn. XML lỗi đừng hỏi :Laluot_243:
P/s: Bác này thấy tên quen quen, ngày trước hình như có Topic bảo Dev server cho Ma Thiên Ký :Laluot_137:

muon_sad_1991
17-07-14, 02:44 PM
Trong file đó có gì mà quan trọng thế :-?

Trong đó có file xml chứ có gì!cần unpack cho xem ko! config.xml và config.zt đều chứa xml cả

Chuẩn. XML lỗi đừng hỏi :Laluot_243:
P/s: Bác này thấy tên quen quen, ngày trước hình như có Topic bảo Dev server cho Ma Thiên Ký :Laluot_137:

Thím này nhìn cũng quen quen hình như trong group bọn gph thì phải :]] nhưng mà vào đó ngồi hóng thì phải X_XX_XX_X

tiendatnn
17-07-14, 03:43 PM
Thím này nhìn cũng quen quen hình như trong group bọn gph thì phải :]] nhưng mà vào đó ngồi hóng thì phải X_XX_XX_X

Group GPH nào chẳng có mình, vào chơi chơi cho có người buzz cho đỡ cảm giác FA ý mà. Cơ mà không bằng thím. Dám nhận Dev Ma Thiên Ký cơ ^:)^^:)^

muon_sad_1991
17-07-14, 03:54 PM
Group GPH nào chẳng có mình, vào chơi chơi cho có người buzz cho đỡ cảm giác FA ý mà. Cơ mà không bằng thím. Dám nhận Dev Ma Thiên Ký cơ ^:)^^:)^

làm cho bọn nó thì nói cho bọn nó!có gì hot không,lũ maxgame trâu bò

tiendatnn
17-07-14, 04:04 PM
làm cho bọn nó thì nói cho bọn nó!có gì hot không,lũ maxgame trâu bò

Chẳng có gì to lớn đâu, chỉ là thắc mắc bạn không làm mà bạn nhận thôi ;))

muon_sad_1991
17-07-14, 04:27 PM
Chẳng có gì to lớn đâu, chỉ là thắc mắc bạn không làm mà bạn nhận thôi ;))

ko có gì phải tranh luận!thím ạ,hôm sau tui ghé cao thắng là biết tui thôi:)):)):)):))

tinhlabui
17-07-14, 06:10 PM

Sửa cái chỉ số dưới:
<gold_bind>1</gold_bind>
<coin_bind>1</coin_bind>
<gold>1</gold>
<coin>1</coin>

chỉnh value trong login_config = 0 navicat nữa :))

tiendatnn
17-07-14, 09:47 PM
ko có gì phải tranh luận!thím ạ,hôm sau tui ghé cao thắng là biết tui thôi:)):)):)):))
Không phải thể hiện nhiều vậy đâu. Chỉ cố nhắc nhở bạn là đừng thấy gì thành công or to lớn ( với bạn ) thì nhận công lao của mình và đi khoe với những người ko quan tâm đến nó. Đừng cố né tránh vấn đề đang nói đến. Hãy nhìn thẳng vào nó, sau đó nhìn vào gương, chắc chắn bạn sẽ nghĩ: " Sao trước đây mình trẻ con thế".
Feeling: Buồn cười với bạn ;))

chỉnh value trong login_config = 0 navicat nữa :))
Mình chỉ chỉnh ở đoạn đó là vào luôn mà. :D

muon_sad_1991
17-07-14, 10:17 PM
Không phải thể hiện nhiều vậy đâu. Chỉ cố nhắc nhở bạn là đừng thấy gì thành công or to lớn ( với bạn ) thì nhận công lao của mình và đi khoe với những người ko quan tâm đến nó. Đừng cố né tránh vấn đề đang nói đến. Hãy nhìn thẳng vào nó, sau đó nhìn vào gương, chắc chắn bạn sẽ nghĩ: " Sao trước đây mình trẻ con thế".
Feeling: Buồn cười với bạn ;))

:-|:-|kệ thím,đếu liên quan:)):)):))

davjdh
17-07-14, 10:19 PM

BeeZone
17-07-14, 11:41 PM

Vào navicat mà thêm acc.........................

khuek8b
18-07-14, 03:06 AM
Yêu cầu không cãi nhau nhé, ko mình sẽ xóa và ban nhé :D

M.R.X
18-07-14, 04:39 AM
Đúng mật khẩu để giải nén các tập tin là gì?

Tôi sử dụng KuaiZip

Tôi đã thử các mật khẩu như mô tả của.

GPH游戏者之家aayx.net为梦想而努力生存 感谢赞助者帮助论坛

sanbier
18-07-14, 05:00 AM

Tôi sử dụng KuaiZip

GPH游戏者之家aayx.net为梦想而努力生存 感谢赞助者帮助论坛 ,
Không có khoảng cách

OsinLove
18-07-14, 06:06 AM

Tôi sử dụng KuaiZip

New password:
GPH游戏者之家aayx.net为梦想而努力生存 感谢赞助者帮助论坛

Note the spaces in passwords

M.R.X
18-07-14, 08:29 AM
Tôi cần phải giải quyết bất kỳ câu hỏi xin vui lòng

1° Làm thế nào để tạo ra nhiều máy chủ ví dụ như S1/S2/S3/ETC ...
2° Đã có một phiên bản của trò chơi này trong tiếng Anh không? làm thế nào tôi có thể dịch cho Bồ Đào Nha mà không có bất kỳ lỗi nào?
3° Làm thế nào để đăng nhập vào chế độ GM và những lệnh gì để sử dụng? mức cho phép tối đa của trò chơi là gì?
4° Mà cơ sở dữ liệu để thêm tiền và vip cho các nhân vật?
5° Các tập tin SWF được mã hóa?
6° Tài khoản như mới được tạo ra trong các trò chơi đi kèm với tiền tích lũy cao?

shouljin00
18-07-14, 09:01 AM
Game chưa giải nén mà tới 5G, khiếp :@

tinhlabui
18-07-14, 01:39 PM

5gb nó còn chưa full đâu :))
.....................

popping01
18-07-14, 09:13 PM

Full của em nó

Size: 5.79 GB (6,225,049,778 bytes)
Size on disk: 5.94 GB (6,388,535,296 bytes)

max đấy ;;)

dvbetrayal
18-07-14, 11:32 PM
Full của em nó

max đấy ;;)

chém vừa thôi bố, full là gần 10gb nhé #-o#-o#-o#-o#-o#-o#-o#-o

tinhlabui
19-07-14, 12:27 AM
vào test cùng em cho vui =)))

OsinLove
19-07-14, 04:27 AM
Full của em nó

max đấy ;;)

Topic việt hóa không biết nói mấy vấn đề này làm gì nhỉ :-"

supergunny677
20-07-14, 08:59 PM
Nếu chỉnh cái Zh_cn thì vào game có ít chỗ bị lỗi. còn sd Config.zt vẫn ok ko có lỗi thế làm sao ?

PeterAn
21-07-14, 02:25 PM
Nếu tối nay mạng không cùi thì tớ share bộ config đã được unpack kèm theo tool pack cho anh em việt hóa nhé :))

Không có nhiều thời gian để làm cái này nhiều nên không việt hóa data phụ anh em dc :>

accelan006
21-07-14, 03:47 PM
Nếu tối nay mạng không cùi thì tớ share bộ config đã được unpack kèm theo tool pack cho anh em việt hóa nhé :))

Không có nhiều thời gian để làm cái này nhiều nên không việt hóa data phụ anh em dc :>

mạng cùi đối với host nước ngoài chứ host vn vẫn max mà bác: fshare, 4share, upfile...

watamela
22-07-14, 11:18 PM
Chời mãi mà vẫn chưa thấy đâu >:)

saodzi
22-07-14, 11:34 PM
các bác cho hỏi vấn đề nguyên bảo, gold

là khi tạo nhân vật nó cho mỗi loại là 999999999 mình đã vào navicat chỉnh nó xuống 1 hết nhưng khi vào game nó vẫn như cũ (mặc dù navicat vẫn báo là 1). Rồi vào game thao tác gì đến các loại tiền (tăng hoặc giảm) là nó lại về số 999999999 +- số tiền thao tác.

vậy cái số tiền chính xác nó lưu ở đâu. Khi tạo nhân vật xong nó cho thì sửa ở file nào. Đã thử và k phải + trên web nhé. cái số trên web chẳng liên quan gì game.

cảm ơn các bác 8-|

M.R.X
23-07-14, 03:23 AM
Là có bất kỳ máy chủ tiếng Anh cho tôi để tải về hình ảnh và các tập tin swf để dịch?

popping01
23-07-14, 11:42 AM
các bác cho hỏi vấn đề nguyên bảo, gold

là khi tạo nhân vật nó cho mỗi loại là 999999999 mình đã vào navicat chỉnh nó xuống 1 hết nhưng khi vào game nó vẫn như cũ (mặc dù navicat vẫn báo là 1). Rồi vào game thao tác gì đến các loại tiền (tăng hoặc giảm) là nó lại về số 999999999 +- số tiền thao tác.

vậy cái số tiền chính xác nó lưu ở đâu. Khi tạo nhân vật xong nó cho thì sửa ở file nào. Đã thử và k phải + trên web nhé. cái số trên web chẳng liên quan gì game.

cảm ơn các bác 8-|

D:\GPHAHXX\server\config\loginserver\registeconfig .xml

END !!!!!!!!!!!!!!

saodzi
23-07-14, 01:27 PM
à mà thôi .......................................

khuek8b
23-07-14, 04:50 PM

Hóng :D mà chưa thấy :D
.......................................

PeterAn
23-07-14, 06:05 PM
Để tối up cho :)), mạng ngon lại rồi :-*

========================

Update hướng dẫn cái tool trước:

Trước tiên cài languagetool.air sau đó cài scanversion.air => Cách mở liên hệ cài adobe air vào

Sau đó cài thêm phần mềm MySQL Connector/ODBC 3.51 vào

Giải nén tool pack HATT ra bỏ vào ổ E (Nếu có)

Mở file: packgaeConfig.xml chỉnh lại đường dẫn ổ E sang ổ nào cũng được, nếu có ổ E khỏi chỉnh ... Sau đó copy packageConfig.xml với .swf vào nơi chứa server

Tiếp đến mở file hướng dẫn kèm trong file để biết thêm về cách unpack và pack

Lưu ý: Khi chạy cmnd, copy file cần unpack là config.zt hay locate.zt v..v vào folder cần unpack (Ví dụ: E:/tool/unpack/config.zt =>Là unpack, còn pack thì ngược lại)

Link download: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

accelan006
23-07-14, 08:04 PM
bác cho hỏi khí k phải

trong cái file .zt đó là chứa thứ gì thế

hoahn14
23-07-14, 08:22 PM

========================

Trước tiên cài languagetool.air sau đó cài scanversion.air => Cách mở liên hệ cài adobe air vào

Mở file: packgaeConfig.xml chỉnh lại đường dẫn ổ E sang ổ nào cũng được, nếu có ổ E khỏi chỉnh ... Sau đó copy packageConfig.xml với .swf vào nơi chứa server

Lưu ý: Khi chạy cmnd, copy file cần unpack là config.zt hay locate.zt v..v vào folder cần unpack (Ví dụ: E:/tool/unpack/config.zt =>Là unpack, còn pack thì ngược lại)

Link download: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Khác gì tools khựa mà khoe:-q:-q:-q:-q:-q

khuek8b
23-07-14, 08:37 PM

========================

cài MySQL Connector/ODBC 3.51 thì liên quan gì đến Tools
trong packgaeConfig.xml là report, mà là report thì là tự sinh sau khi chạy tools , nó là báo cáo chứ đâu phải config

japanantivirut
23-07-14, 09:00 PM
dạo này lắm phốt lắm, các bác cẩn thận k lại dính quả xóa file thì đắng

BeeZone
24-07-14, 09:12 AM
dạo này lắm phốt lắm, các bác cẩn thận k lại dính quả xóa file thì đắng

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 63ec1d570b9ed3/analysis/1406167762/

OsinLove
24-07-14, 12:05 PM

========================

Nói thật đọc không hiểu gì cả

Có liên quan gì tới tool ?

Cái đó chĩnh lại để làm gì ?

Cái này khựa nó hướng dẫn có khác gì tool được share trước đó.

------------------------------

Bác làm 1 video hướng dẫn chi tiết sẽ hay hơn đó bác

trung135
24-07-14, 02:46 PM

========================

Cái này gọi là leech từ bên tàu về chứ đâu phải hướng dẫn nhỉ :))

Trong khi nội dung scanversion .bat thế này thì run normal còn chả nổi :)) Unpack với chả pack, nghe sang mồm vãi :))

rem ##########项目录径######
set PRPJECT="E:\ClientBin"
rem ##########Apache svn目录######
set SVNTOOL="C:\Apache-Subversion-1.8.5\bin"
rem ##########版本号工具路径######
set VERSONTOOL="C:\Program Files (x86)\scanversion\scanversion.exe"
rem ##########语言复制工具路径######
set LANGUAGECOPYTOOL="C:\Program Files (x86)\languagetool\languagetool.exe"
rem ##########语言转换工具路径######
set LANGUAGETOOL="C:\Users\Administrator\Desktop\繁体版\简体转 繁体\XML翻译工具\简转繁.exe"
rem ##########翻译目录######
set LANGUAGEFOLDER="E:\暗黑修仙\配置翻译\客户端-翻译目录\zh_CN"
rem ##########扫描起始版本号位置######
set LOGVERSION=E:\ClientBin\log_version.txt
rem ##########要打包版本号的文件夹名字#### ##
set VERSIONFOLDERNAME="ClientBin"

accelan006
24-07-14, 02:58 PM
Cái này gọi là leech từ bên tàu về chứ đâu phải hướng dẫn nhỉ :))

Trong khi nội dung scanversion .bat thế này thì run normal còn chả nổi :)) Unpack với chả pack, nghe sang mồm vãi :))

thí chủ có links bên tàu k?........................

13giay
24-07-14, 04:08 PM
Góp vui tý cho đỡ buồn....:d

Bạn tham gia clbgamesvn để làm gì ? (gợi ý câu trả lời: hoc hoi dev game)

accelan006
24-07-14, 04:12 PM
mấy cái icon VH chỗ nào thế bác

Góp vui tý cho đỡ buồn....:d

maps bác hộ tống k đi qua được giống e phải k :D

13giay
24-07-14, 04:29 PM
mấy cái icon VH chỗ nào thế bác

maps bác hộ tống k đi qua được giống e phải k :D

đúng rồi nhưng hình như nhiệm vụ nó vẫn hoàn thành :D Việt hóa cái này kỳ công vãi đạn ra..

accelan006
24-07-14, 05:02 PM
đúng rồi nhưng hình như nhiệm vụ nó vẫn hoàn thành :D Việt hóa cái này kỳ công vãi đạn ra..

k qua được thì chỉ chờ hết giờ rồi nhận nv khác thôi bác.

qua tới nơi mới xong, có phần thưởng exp

accelan006
24-07-14, 05:11 PM

13giay
24-07-14, 05:20 PM
k qua được thì chỉ chờ hết giờ rồi nhận nv khác thôi bác.

qua tới nơi mới xong, có phần thưởng exp

Chắc phải qua cái trang chủ của nó bên TQ chơi thử mới biết được hết...Chứ cái sv này thấy thiếu thiếu :D

accelan006
24-07-14, 05:51 PM
bác chỉ mình chỗ vh mấy cái icon với

13giay
25-07-14, 09:29 AM
bác chỉ mình chỗ vh mấy cái icon với

bạn muốn vh icon nào????

Vĩ lãnh tụ nào vĩ đại và là bậc nhất của Việt Nam ? (gợi ý câu trả lời: Ho Chi Minh

accelan006
25-07-14, 11:30 AM
bạn muốn vh icon nào????

cái đám icon event bên cạnh bản đồ, với chỗ thanh skill đó

OsinLove
25-07-14, 11:39 AM
cái đám icon event bên cạnh bản đồ, với chỗ thanh skill đó

assets\global\uibutton

Trong đó có tất đó bạn VH bằng photoshop

accelan006
25-07-14, 11:47 AM
biết rồi nhưng vờ hỏi để xem có ai còn quan tâm game này k đó mà :v

13giay
25-07-14, 11:50 AM
biết rồi nhưng vờ hỏi để xem có ai còn quan tâm game này k đó mà :v

Game này còn nhiều thứ phải làm lắm việt hóa đám text ở đâu cũng cả là 1 vấn đề

accelan006
25-07-14, 11:52 AM
Game này còn nhiều thứ phải làm lắm việt hóa đám text ở đâu cũng cả là 1 vấn đề
text gì bác ???
.................................................. ..

13giay
25-07-14, 12:00 PM
text gì bác ???
.................................................. ..

những cái chữ trong game ý.. Có rất nhiều chữ không biết nó nằm ở đâu.. À cái config.zt đã ai unpack được chưa nhỉ ???

accelan006
25-07-14, 12:34 PM
những cái chữ trong game ý.. Có rất nhiều chữ không biết nó nằm ở đâu.. À cái config.zt đã ai unpack được chưa nhỉ ???

bác ví dụ 1 ít chữ xem???

cái unpack e cũng chịu rồi

BeeZone
25-07-14, 12:53 PM

Text trong folder text, trong folder action của file .swf
Text trong .xml ở client + server

Tìm hết chắc được :)>-

trung135
25-07-14, 01:04 PM
Lỗi chat được ký tự [space] không hiển thị đã fix đc chưa nhỉ ?

Cái unpack này chắc phải tự nghiên cứu thôi chứ ko trông chờ vào mấy thánh share câu like được.
Tiếc là mình đang bận, không có thời gian nghiên cứu con này được :-<

13giay
25-07-14, 01:28 PM

Đây những cái mình đánh dấu ý
Đang muốn việt hóa xong cái giao diện rồi ném lên cho a em tận hưởng. chả là mình cũng có biết ít tiếng TQ nên việt hóa nhanh hơn anh em chút đỉnh :D
Folder đang việt hóa đây ai thích mình share cho.

accelan006
25-07-14, 07:54 PM
chỉ chờ bác share e làm lại chứ nói thật mù tiếng trung nên mấy cái hình ảnh phải để nguyên và k thích kiểu text như bác show

bác 13giay có yahoo k cho mình xin cái yahoo để đàm đạo

xin phép múa rìu qua mắt thợ

hoahn14
25-07-14, 08:20 PM
chỉ chờ bác share e làm lại chứ nói thật mù tiếng trung nên mấy cái hình ảnh phải để nguyên và k thích kiểu text như bác show

Lao đầu Việt hóa XML như 1 con thiêu thân :]]]] bái phục mấy hạ :>:>:>:>X_XX_XX_XX_XX_X

japanantivirut
25-07-14, 08:37 PM

chơi game này có hay k bác mà bác lao đầu vào việt hóa ghê thế?

Đang muốn việt hóa xong cái giao diện rồi ném lên cho a em tận hưởng. chả là mình cũng có biết ít tiếng TQ nên việt hóa nhanh hơn anh em chút đỉnh :D

sao cấp giống phàm nhân tu tiên thế? lại còn đại thừa, luyện hư thiếu hợp thể kì nhỉ?

watamela
25-07-14, 08:38 PM
Có bác nào có cái từ điển chuẩn chuẩn tý ko chứ em dùng QuickTranslator dịch xong lại gõ tay lại vì nghĩa ko chuẩn lắm :-s

BeeZone
25-07-14, 11:53 PM
Thấy game này được hơn game giang hồ vấn kiếm :o)

mrkutepro
26-07-14, 01:25 AM

mod này cái gì cũng tham gia luôn:-?

duongtuan
26-07-14, 12:17 PM

game này nhìn hình đẹp đó, bác share cho em xin ít việt hóa để chơi, nhìn toàn tiếng Tung Của chả hiểu tí gì luôn.

vagrant
26-07-14, 12:55 PM
Các bạn cho mình hỏi chút, mình việt hóa full file equipment.xml khi upload vào server thì lúc vào game mình bị như thế này, các tính năng ko nhìn thấy vào ko được load được gì cả, trong khi upload lên sever 1 số file nhẹ hơn thì thấy bình thường
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

BeeZone
26-07-14, 01:23 PM
Các bạn cho mình hỏi chút, mình việt hóa full file equipment.xml khi upload vào server thì lúc vào game mình bị như thế này, các tính năng ko nhìn thấy vào ko được load được gì cả, trong khi upload lên sever 1 số file nhẹ hơn thì thấy bình thường

File bị lỗi.............Không phải tất cả chữ china đều được việt hóa đâu bạn ak

vagrant
26-07-14, 01:36 PM
File bị lỗi.............Không phải tất cả chữ china đều được việt hóa đâu bạn ak
thank bạn nhé ! (30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr)

accelan006
26-07-14, 01:51 PM
mod này cái gì cũng tham gia luôn:-?

đợt này k có gì làm nên thấy thích gì thì làm đó thôi chứ chẳng chuyên cái gì :D

mới làm xong mấy cái icon show trá hình :v

BeeZone
26-07-14, 05:09 PM
đợt này k có gì làm nên thấy thích gì thì làm đó thôi chứ chẳng chuyên cái gì :D

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> )

Bôi đen brush che chữ china rồi thêm tiếng việt ak MOD :D :D

watamela
26-07-14, 05:25 PM
Bác nào đã khắc phục được cái lag khi vh chưa thế chỉ em với

Diễn đàn CLBGAMESVN thành lập từ năm nào ? (2005)

accelan006
26-07-14, 06:03 PM
Bôi đen brush che chữ china rồi thêm tiếng việt ak MOD :D :D

Cũng là một cách, có thể viết font size 13 rồi stoke 2px là nó che dc chữ tàu

hoahn14
26-07-14, 08:39 PM

Dev by tuấn nguyễn mới chịu :)):)):)):)) sao không ghi game tạo bởi tuấn nguyễn đi :)):)):)):)):))

TheShelt
30-07-14, 12:58 PM
Hi, tôi có những câu hỏi để điểm số của bạn.
1) Làm thế nào để làm cho GM, chỉ có một hoặc hai tài khoản, và bao gồm một bảng điều khiển gỡ lỗi GM có và rất thoải mái.
2) Làm thế nào để giải nén. Zt và dịch thuật trong / config / config / zh_CN?
3) Có một đám cưới trong trò chơi?

hoahn14
30-07-14, 02:30 PM
Hi, tôi có những câu hỏi để điểm số của bạn.
1) Làm thế nào để làm cho GM, chỉ có một hoặc hai tài khoản, và bao gồm một bảng điều khiển gỡ lỗi GM có và rất thoải mái.
2) Làm thế nào để giải nén. Zt và dịch thuật trong / config / config / zh_CN?
3) Có một đám cưới trong trò chơi?

inbox chỉ cho :>:>:>:>:>:>:>:>:>:>:>:>:>:>:>:>:>:>:>:>:>:>:>:>:>:>:>:>

accelan006
30-07-14, 03:12 PM
inbox chỉ cho :>:>:>:>:>:>:>:>:>:>:>:>:>:>:>:>:>:>:>:>:>:>:>:>:>:>:>:>

thấy người nước ngoài bác lại troll người ta :v

watamela
30-07-14, 07:00 PM
Bác nào giúp em cách pack lại thành file zt với :|:|

Dù ai đi ngược về xuôi nhớ ngày giỗ tổ ... ? (gợi ý câu trả lời: mung 10 thang 3)

TheShelt
30-07-14, 07:54 PM

Dù ai đi ngược về xuôi nhớ ngày giỗ tổ ... ? (gợi ý câu trả lời: mung 10 thang 3)

Chương trình những gì có thể giải nén và đóng gói lại. Zt?

trung135
31-07-14, 08:26 AM

Làm 1 bài hướng dẫn chi tiết về cách sử dụng tools để unpack file zt đi bác.

Anh2SiTinh
31-07-14, 04:55 PM
Mấy bác cho hỏi sao login vào bị hiện lên trang Lỗi không muong muốn thế này ? vụ này fix như thế nào vậy ? chạy trên win 7 32 và xp 32 đều bị như thế

accelan006
31-07-14, 04:58 PM
Mấy bác cho hỏi sao login vào bị hiện lên trang Lỗi không muong muốn thế này ? vụ này fix như thế nào vậy ? chạy trên win 7 32 và xp 32 đều bị như thế

chưa bị lần nào, bác post cái hình cho dễ hình dung

Anh2SiTinh
31-07-14, 05:02 PM
Đăng ký ok, đăng nhập thì bị như vầy

Tuan565
31-07-14, 05:27 PM

Thì nó là lỗi không mong muốn , nếu đúng như mong muốn thì sẽ không có lỗi nhưng ở đây lại có lỗi nên không mong muốn
Mà ở trên góc phải thì có info đăng nhập rồi mà . chọn server rồi vào game dc rồi

Anh2SiTinh
31-07-14, 06:31 PM
Chọn ở chỗ nào thế bác, tháy toàn là logout không thôi

Tuan565
31-07-14, 06:33 PM

127.0.0.1/game.php xem có xi nhê ko

Anh2SiTinh
31-07-14, 06:40 PM
127.0.0.1/game.php xem có xi nhê ko

nếu đnáh thẳng như thế thì vào game luôn, sao thấy nó khác với cái video hướng dẫn, khi nó login xong thì có chọn 2 cái sv mà

japanantivirut
31-07-14, 10:11 PM
nếu đnáh thẳng như thế thì vào game luôn, sao thấy nó khác với cái video hướng dẫn, khi nó login xong thì có chọn 2 cái sv mà

bạn còn muốn thế nào nữa, nếu muốn chọn sv thì xóa đi giải nén lại xem, lắm vẹo

BeeZone
31-07-14, 11:11 PM

Topic này còn "náo nhiệt" hơn cả topic share game các kiểu gần đây nhỉ :-|:-|:-|:-|

hoahn14
31-07-14, 11:20 PM

Tới folder chứa game tổ hợp phím Shift+del+enter là xong:-?:-?:-?:-?:-?:-?

OsinLove
01-08-14, 12:50 AM

Logout xong login lại nó báo vậy không ? hay bạn chưa thoát account trước ra nên "Lỗi không mong muốn"

japanantivirut
01-08-14, 08:02 AM
Topic này còn "náo nhiệt" hơn cả topic share game các kiểu gần đây nhỉ :-|:-|:-|:-|

quá là điều bình thường nuôn =))

Anh2SiTinh
01-08-14, 08:33 AM

Tới folder chứa game tổ hợp phím Shift+del+enter là xong:-?:-?:-?:-?:-?:-?

Sao CLb dạo này lắm "thánh" thế nhỉ ?

và đã edit code để vào thẳng game. thẻ loại "thánh thần" bấm nút biến gấp giùm nha

watamela
01-08-14, 04:36 PM
Làm 1 bài hướng dẫn chi tiết về cách sử dụng tools để unpack file zt đi bác.

em có biết đâu bác làm theo hướng dẫn ko thấy ra, bây giờ chỉ muốnl mà sao cho game nó đỡ lag là ok thôi chứ chơi 1 tý lại f5 mệt lắm :))

saodzi
01-08-14, 05:01 PM
Sao CLb dạo này lắm "thánh" thế nhỉ ?

và đã edit code để vào thẳng game. thẻ loại "thánh thần" bấm nút biến gấp giùm nha

dùng cái client vào cho nhanh mà đỡ bị mấy thanh menu của trình duyệt chiếm diện tích.

bác nào biết config LAN k nhỉ

watamela
01-08-14, 11:10 PM
dùng cái client vào cho nhanh mà đỡ bị mấy thanh menu của trình duyệt chiếm diện tích.

bác nào biết config LAN k nhỉ

client có bị lag như khi chạy trên web ko bác

accelan006
01-08-14, 11:19 PM
client có bị lag như khi chạy trên web ko bác

client vẫn lag, khi nào pack lại thành zt mới mong là hết lag được

watamela
02-08-14, 06:43 AM
client vẫn lag, khi nào pack lại thành zt mới mong là hết lag được

thế thì khó rồi :(:(:(:(:(:(:(, có mấy file vh lâu kinh /:)

Anh2SiTinh
02-08-14, 08:45 AM
Hôm nay đăng nhập lại bị như thế này là sao thế mấy bác ?

小子,先登录1!

hamstersad
07-08-14, 11:38 AM
mấy bác cho e hỏi mấy cái hình trên thanh hoạt động, rồi hình nằm phía dưới nhận vật ( biểu tượng nhân vật, túi ,.....) sao e tìm hoài mà ko thấy, mấy bác biết nằm file nào chỉ e với, thanks

vagrant
07-08-14, 11:52 AM
mấy bác cho e hỏi mấy cái hình trên thanh hoạt động, rồi hình nằm phía dưới nhận vật ( biểu tượng nhân vật, túi ,.....) sao e tìm hoài mà ko thấy, mấy bác biết nằm file nào chỉ e với, thanks
Đây là file ảnh, bạn tìm ở trong <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

hamstersad
07-08-14, 12:18 PM
Đây là file ảnh, bạn tìm ở trong <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

mình đã tìm thấy cám ơn bạn nha

M.R.X
11-08-14, 03:27 AM
Some version in English or Brazilian ??

vagrant
12-08-14, 08:28 AM
Có ai pack được file zt chưa? Chạy kiểu này dễ lag với lỗi tính năng quá !

watamela
13-08-14, 11:55 AM
Thấy chạy trên firefox đỡ lag hơn nhưng mà lâu lâu lại lỗi :-w

0o12ak407o0
14-08-14, 10:50 PM
mình download game về rồi chạy ok hết. lỡ tay xóa, bây giờ tải lại theo link google của kenjii về mà không được. cứ được 98% là lỗi không cho download tiếp. thử 3 lần vẫn vậy. ra quán net download cung tương tự. nản quá có bác nào up host khác dùm mình với

vagrant
15-08-14, 08:22 PM
tính năng chat bị lỗi, chat ko có khoảng trắng ah` mọi người hay do font tiếng tàu nó thế!

kenpro7777
16-08-14, 01:28 PM
Mọi tính năng mình test thấy ổn hết , mỗi cái chưa VH thôi 8-|8-|

kieplamthue
16-08-14, 03:38 PM
:-* ai rảnh inbox mình 1 file xml mình làm tool việt hóa cho

13giay
17-08-14, 12:05 PM
:-* ai rảnh inbox mình 1 file xml mình làm tool việt hóa cho

Khuyên bạn nên tự làm thì sẽ học hỏi được nhiều hơn là lấy của người khác mà mình chả hiểu làm sao nó lại được như vậy ( Tự làm tuy có hơi chậm nhưng nó mang lại kiến thức thự sự cho mình )

p/s
Không thích bọn TQ nó cứ convert server từ linux sang window. Như Vấn kiếm, Đao kiếm, Vấn Tiên, Bá Đao cho lên linux chạy mượt mà ít lỗi hơn hẳn so với chạy window. Con Vấn Tiên chạy trên linux hết lỗi rollback luôn.

accelan006
17-08-14, 12:15 PM
Khuyên bạn nên tự làm thì sẽ học hỏi được nhiều hơn là lấy của người khác mà mình chả hiểu làm sao nó lại được như vậy ( Tự làm tuy có hơi chậm nhưng nó mang lại kiến thức thự sự cho mình )

p/s
Không thích bọn TQ nó cứ convert server từ linux sang window. Như Vấn kiếm, Đao kiếm, Vấn Tiên, Bá Đao cho lên linux chạy mượt mà ít lỗi hơn hẳn so với chạy window. Con Vấn Tiên chạy trên linux hết lỗi rollback luôn.

có vẻ bác hiểu nhầm ý người bên trên nhỉ

trung135
17-08-14, 12:31 PM

p/s

Nhưng toàn thấy bản portable cho window thôi bác.
Không rõ lấy server chạy trên linux từ đâu ?

13giay
17-08-14, 01:34 PM
Nhưng toàn thấy bản portable cho window thôi bác.
Không rõ lấy server chạy trên linux từ đâu ?

Thì phải tự convert lại sang linux thôi bạn ơi. Dùng java nginx + php + mariadb server chạy nhẹ và rất mượt

kieplamthue
17-08-14, 04:06 PM

p/s

ý mình là ai send mình mẫu file xml để mình làm tool việt hóa chứ ko phải xin việt hóa. >:P

kenpro7777
17-08-14, 04:17 PM

p/s

Phần sever chạy bằng file exe có cách nào convert để chạy trên linux ko bạn

kieplamthue
17-08-14, 04:26 PM

ko

30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

hoahn14
17-08-14, 04:36 PM
ko

30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

Thử chưa mà biết không được hay thế :D

kieplamthue
17-08-14, 05:39 PM
Thử chưa mà biết không được hay thế :D

cấu trúc tập tin khác nhau nên không thể chạy được .exe trên linux và ngược lại.

hoahn14
17-08-14, 05:59 PM
cấu trúc tập tin khác nhau nên không thể chạy được .exe trên linux và ngược lại.

Cái start.sh để trưng bày à :]]]]

13giay
17-08-14, 06:34 PM

Về lý thuyết thì không. Nhưng còn xem cái file exe đó nó chạy gọi cái j ra nữa nếu nó call lại cái thử viện java thì có thể làm 1 file sh call lại đúng cái thư viện exe đó gọi là ok.

Mình thấy những server webgame nó đều dùng java chạy trên nền linux nên cứ phải xem nó ntn đã rồi mới phán được CÓ hay KHÔNG :">

kieplamthue
17-08-14, 07:16 PM
Về lý thuyết thì không. Nhưng còn xem cái file exe đó nó chạy gọi cái j ra nữa nếu nó call lại cái thử viện java thì có thể làm 1 file sh call lại đúng cái thư viện exe đó gọi là ok.

Mình thấy những server webgame nó đều dùng java chạy trên nền linux nên cứ phải xem nó ntn đã rồi mới phán được CÓ hay KHÔNG :">

uh mình chưa làm web game nên không biết vụ này.

M.R.X
17-08-14, 10:54 PM
Có phiên bản tiếng Bồ Đào Nha hoặc tiếng Anh của trò chơi này ?? Tôi là Brazil và tôi có rất nhiều khó khăn để dịch hình ảnh và các tập tin bằng tiếng Trung hoặc tiếng Việt ... Trong tiếng Anh nó sẽ rất dễ dàng cho tôi để vượt qua các trò chơi để Bồ Đào Nha và chia sẻ với bạn.

kenpro7777
17-08-14, 11:38 PM
Có phiên bản tiếng Bồ Đào Nha hoặc tiếng Anh của trò chơi này ?? Tôi là Brazil và tôi có rất nhiều khó khăn để dịch hình ảnh và các tập tin bằng tiếng Trung hoặc tiếng Việt ... Trong tiếng Anh nó sẽ rất dễ dàng cho tôi để vượt qua các trò chơi để Bồ Đào Nha và chia sẻ với bạn.

Bác ở bồ đào nha hả , bản này mới có tiếng china à bác ơi :v

BeeZone
17-08-14, 11:55 PM
Bác ở bồ đào nha hả , bản này mới có tiếng china à bác ơi :v

Người ta đã nói ở BĐN mà pác còn cmt lại tiếng việt thế sao mà hiểu ;))

luandaik
19-08-14, 08:35 AM
Bỏ công học vài năm tiếng trung chắc có tác dụng bạn nào cần việt hóa pm ym mình nhé luan_luan852

duongtuan
19-08-14, 10:22 AM
Bỏ công học vài năm tiếng trung chắc có tác dụng bạn nào cần việt hóa pm ym mình nhé luan_luan852

mở màn luôn đi bác, bác việt hóa cái này cho anh em đi b-)b-)b-)

M.R.X
22-08-14, 06:50 AM
is there one version in english or portuguese? translate images in chinese is impossible ;x

trung135
22-08-14, 01:37 PM
is there one version in english or portuguese? translate images in chinese is impossible ;x

No, only china version :-s

khuek8b
22-08-14, 01:55 PM
có ai muốn thử conver ko, biết đâu bất ngờ lại có sv ngon hơn cái bản debug này :D

trung135
22-08-14, 02:33 PM
có ai muốn thử conver ko, biết đâu bất ngờ lại có sv ngon hơn cái bản debug này :D

Source của Hắc Ám Tu Tiên hả bạn ?

Thấy có cả file .sh kìa, chắc là Server cho Linux rồi :D

hoahn14
22-08-14, 02:38 PM
Source của Hắc Ám Tu Tiên hả bạn ?

Thấy có cả file .sh kìa, chắc là Server cho Linux rồi :D

Bản source ver 1 share lâu rồi mà

saodzi
22-08-14, 05:59 PM

Đi đâu cũng gặp, gì ông cũng có nhưng toàn show bán trá hình

japanantivirut
22-08-14, 09:52 PM

up xong link chưa bạn? chắc là phải vài tuần mới xong nhỉ?

hoahn14
23-08-14, 11:22 AM
up xong link chưa bạn? chắc là phải vài tuần mới xong nhỉ?

Xong rồi.Diễn đàn CLBGAMESVN thành lập từ năm nào ? (2005)