PDA

View Full Version : Tổng hợp YAHOO lừa đảo

Sesshomaru
08-07-14, 04:08 PM
CLB không chủ trương mua bán, giao dịch ...v..v... việc trao đổi, mua bán là tự nguyện giữa các thành viên và luôn ở phía sau hậu trường, hoàn toàn không có sự can thiệp của CLB, do đó khi bị lừa hay bất cứ những vấn đề gì phát sinh từ những hoạt động trên xin vui lòng đừng mang lên CLB.

Vì chủ trương clb là không mua bán giao dịch.Mọi giao dịch của các bạn tiến hành đều ko nằm trong quản lý của CLB.
Nhưng gần đây tình trạng lừa đảo diễn ra ngày càng phổ biến.Do vậy mình lập topic này theo mục đích cá nhân để tổng hợp lại những YAHOO đã lừa đảo,có dấu hiệu lừa đảo đã được thông báo trên diễn đàn nhằm cảnh báo cho các bạn thành viên mới.
Lập ra chắc sẽ có nhiều thù hằn cá nhân nhưng thôi kệ:

1.nilde_by_2class link (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) link (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
2.anhiu1 htc1991

Thằng Hoàng Thành Công này mới lừa bán Server MU 2 Triệu đồng, đã chuyển tiền nhưng ko giao hàng, điện thoại hắn khóa số của mình Phone của hắn đây: 0989525005 nick YM của hắn: anhiu1 htc1991

P/S: không biết gởi vào chổ nào, nhờ Admin diễn đàn Post chổ hợp lý dùm, để anh em khác lưu ý.

3.dll_delete

Số là mình có lập topic nhờ giúp cái antihack cùi nuôi gà.
và 1 tay chơi yahoo: dll_delete pm và nói sẽ xem giúp
bảo mình bật teamview
ừ thì mình bật, bật xong thấy hắn hỏi chỗ để file sv gốc, xem lại thì thấy hắn ẩn teamview đi và chuyển file qua teamview =))
và giờ hắn rao bán server mu ss6 =))

qua xem xét thông tin thì thấy nó còn xài yahoo này nữa mrdvn_1996
gà mà thích làm trò :))
4.nuocmatthanghe_2012

Thêm nè :D yahoo: anh_yeu_em_anh_duoc_gi_ha_em_21
yahoo: nuocmatthanghe_2012

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

5:hotrojx_ctc

p.s: nếu như sai box mong mod mover dùm đừng xóa bài viết em nhé. Cảm ơn

Tình hình là mình có mua mua web và forum (và bao gồm anti game JX) của Mr.Pham (yahoo: hotrojx_ctc) SDT: 0949966963

Với cái giá 1tr5 đã đưa 1tr4 mà giờ anh ý lặn luôn đi đâu ý.

Vào đây nói chuyện cho rõ ràng chút đi nào. sao phải trốn với danh dự 1 pro làm JX " nói kêu có gia đình rồi :))"

i. Đối mặt với sự thật đi chứ anh.

Tiền thì đã gửi 1tr4 thiếu 100k nữa là 1tr5 vậy giờ Anh Phạm Lặn luôn sao.

WEb đưa thì đăng ký lỗi. forum thì không thấy......

Gọi điện thì tắt máy. ko nghe máy.
Nhắn tin thì êm du.

Nếu có lừa thì nhắn tin lại em 1 tiếng nhé. em tìm a hết ngõ ngách rồi. yahoo thì không online. còn mỗi cái diễn đàn game của anh thấy anh online mà lờ luôn :gtgach:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Chắc cũng 99% là mất cmn tiền rùi. nhưng cũng nói cho ae cảnh giác. may ra còn 1% a còn nhân tính thì trả lại hàng or tiền cho người ta nhé :).

Khất lần khất lượt từ mùa quýt năm nào giờ chẳng thấy mặt. Không biết anh phạm cầm của em 1tr4 ăn có ngon không nhỉ :).

Gửi a cái log Giao dịch nhé: (nếu cần thêm log yahoo thì nói, mà nghĩ ko cần đâu)

Số tài khoản a gửi em :

Số tiền gửi:

Log chát:

=========================================
=========================================

================================================== ==
Updating....
Hi vọng các bạn đóng góp nhiều hơn để làm Diễn Đàn sạch hơn

mobell200
08-07-14, 04:35 PM
nick yahoo thôi chưa đủ - cần sdt + họ tên địa chỉ chi tiết càng tốt
số $ mà lớn cho nó ngồi bóc lịch

vn55594555
08-07-14, 06:14 PM
Thêm nè :D yahoo: anh_yeu_em_anh_duoc_gi_ha_em_21
yahoo: nuocmatthanghe_2012

nghichtu91
08-07-14, 07:59 PM
hên quá không có tên mình trên bảng vàng :Laluot_205:
Chắc mình là cao thủ lừa đảo rồi :Laluot_240:

phien-nhatrang
08-07-14, 09:28 PM
fb của thanhcong <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> quá nổi :v

Tidadinh
08-07-14, 10:12 PM
nick yahoo thôi chưa đủ - cần sdt + họ tên địa chỉ chi tiết càng tốt
số $ mà lớn cho nó ngồi bóc lịch
Chả ai xử lí đâu mà đòi cho nó ngồi bóc lịch.

gaoblackxincha
08-07-14, 11:04 PM

vn55594555
09-07-14, 12:47 AM
fb của thanhcong <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> quá nổi :v
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> )

Nhìn mặt gian vãi. Chắc mai mốt phải xem mặt trước rồi mới muua đồ =))

voanhnhat20010
09-07-14, 01:02 AM
Nhìn mặt gian vãi. Chắc mai mốt phải xem mặt trước rồi mới muua đồ =))
Mặt đẹp trai vậy mà kêu gian :^o:^o:^o:^o:^o:^o:^o

hackluv
09-07-14, 07:58 AM
éo có mình :))

hên vồn :))

< có sdung yahoo đâu mà có > =))

anhviet30
09-07-14, 04:05 PM
Hình của Bạn post không phải của nó đâu
Hình sau mới đúng của nó, mình biết địa chỉ nhà nó rồi, để lên SG nó biết tay

bachugacon122
09-07-14, 04:24 PM
Làm thế là bất hợp lý. Khi nào bạn có bằng chứng xác định rõ người đó là lừa đảo thì hẵn post vào đây. Tránh trường hợp thù ghét ai đó rồi nhảy vào 2pic này cmt yahoo người đó vào -> bạn tổng hợp lên
-> ảnh hưởng đến danh dự và uy tín của người đó.
Khi thêm yahoo của ai vào thì phải có bằng chứng rõ ràng. Không thể dựa vào những lời nói vô cớ của một ai đó mà coi họ là lừa đảo được

P/s: Ý kiến cá nhân. Vui lòng không gạch đá

LạiVănSâm
09-07-14, 04:56 PM
Góp vui cùng trương trình : nilde_by_2class

Sesshomaru
09-07-14, 04:57 PM
Làm thế là bất hợp lý. Khi nào bạn có bằng chứng xác định rõ người đó là lừa đảo thì hẵn post vào đây. Tránh trường hợp thù ghét ai đó rồi nhảy vào 2pic này cmt yahoo người đó vào -> bạn tổng hợp lên
-> ảnh hưởng đến danh dự và uy tín của người đó.
Khi thêm yahoo của ai vào thì phải có bằng chứng rõ ràng. Không thể dựa vào những lời nói vô cớ của một ai đó mà coi họ là lừa đảo được

P/s: Ý kiến cá nhân. Vui lòng không gạch đá
Bài này tổng hợp theo ý kiến cá nhân,không phải thông báo của BQT.Do đó ko gây mất uy tín nếu mình tổng hợp sai.Mọi gạch đá mình nhận hết.Ai báo sai thì lên đây comment.Mình cũng ko thể kiểm tra hết.
Tất nhiên có nhiều trường hợp ganh ghét nói không đúng sự thật.Nhưng những ai làm ăn uy tín thì cả diễn đàn đều biết.Có nói xấu cũng không ai tin đâu bạn

Hơn nữa chỉ tổng hợp YAHOO lừa đảo,không tổng hợp các thông tin khác.Ai thích post gì thì họ chịu trách nhiệm.Mình chỉ mong muốn diễn đàn sạch hơn 1 chút

voanhnhat20010
09-07-14, 05:14 PM
éo có mình :))

hên vồn :))

< có sdung yahoo đâu mà có > =))
Hình như a là Hoàng Long thì phải. ^^
E P AI NT đây.

NhanVT
10-07-14, 05:19 PM
Tạo yahoo mới mấy hồi, online yahoo toàn lừa đảo, có khi không lừa 1 thời gian dài sau đó mới lừa, lòng người khó đoán, người ko vì mình, trời tru đất diệt :-o

Tidadinh
11-07-14, 03:11 PM
Bài này tổng hợp theo ý kiến cá nhân,không phải thông báo của BQT.Do đó ko gây mất uy tín nếu mình tổng hợp sai.Mọi gạch đá mình nhận hết.Ai báo sai thì lên đây comment.Mình cũng ko thể kiểm tra hết.
Tất nhiên có nhiều trường hợp ganh ghét nói không đúng sự thật.Nhưng những ai làm ăn uy tín thì cả diễn đàn đều biết.Có nói xấu cũng không ai tin đâu bạn

Hơn nữa chỉ tổng hợp YAHOO lừa đảo,không tổng hợp các thông tin khác.Ai thích post gì thì họ chịu trách nhiệm.Mình chỉ mong muốn diễn đàn sạch hơn 1 chút
Nếu không phải thông báo của BQT thì gỡ khỏi chú ý, dùng nick không nằm trong danh sách BQT tạo thread, còn không thì làm ăn "ĐÀNG HOÀNG và ĐẾN NƠI ĐẾN CHỐN" trước khi đưa nội dung lên #1.

Đồng ý với bạn #12.

bincute1
17-07-14, 12:38 AM
thêm 1 anh nữa nhé
Họ Và Tên : Phạm Thanh Đạt ( Mr Phạm )
Số Tài Khoản : 0191000312823
Ngân Hàng TMCP ngoại Thương
yahoo : hotrojx_ctc
trang web sever hiện đang online : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Số Điện Thoại : 0949966963

nghichtu91
17-07-14, 06:10 AM
sáng ra đã thấy lừa đảo chán ....................................

hoalong1120
17-07-14, 09:32 AM
Thêm thằng nữa nhé:
Yahoo: langtuvotynh_nd9x
Can tội: thuê code nhưng chả có 70% rồi cầm code lặn mất tăm. Nếu ai cần mình sẽ cung cấp đoạn chat chứng minh

Sesshomaru
17-07-14, 02:12 PM
Nếu không phải thông báo của BQT thì gỡ khỏi chú ý, dùng nick không nằm trong danh sách BQT tạo thread, còn không thì làm ăn "ĐÀNG HOÀNG và ĐẾN NƠI ĐẾN CHỐN" trước khi đưa nội dung lên #1.

Đồng ý với bạn #12.
Mình đã suy nghĩ rất nhiều trước khi quyết định tạo thread.Tất cả những thứ bạn đã nói mình đều đã nghĩ đến.Mình xin phép giải thích mọi thứ như sau:

1.Lý do mình lập thread này theo mục đích cá nhân,không phải thông báo chính thức từ BQT là bởi vì nếu thông báo chính thức từ BQT,một khi đánh giá sai một người sẽ ảnh hưởng nghiêm trọng tới uy tín của người đó và BQT diễn đàn.Thông báo chính thức từ BQT nó rất rất nghiêm trọng bạn ạ.Nếu mình tổng hợp sai thì mình là người phải xin lỗi họ đầu tiên.Không liên quan gì thành viên khác.

2.Lý do vì sao không dùng acc không nằm trong BQT để lập Thread: Nếu dùng acc không nằm trong BQT để lập thread thì khi lập ra bao nhiêu người tin tưởng,bao nhiêu người cho rằng acc clone đó nói chính xác.Hay lại vu cáo,vu cáo xong thì bị band rồi lại lập acc khác và thread khác.Hơn nữa mình chỉ có 1 acc diễn đàn.Giờ muốn tạo thì là thành viên vô cùng mới.

3.Mình chỉ tổng hợp yahoo,không tổng hợp các thông tin khác bao gồm tên tuổi ,tên diễn đàn vv.Như một hình thức cảnh báo nhẹ nhàng với mem mới.

4.Mình cùng Anh The Guardian đã bàn bạc kỹ về việc này.The Guardian có dự định tạo 1 box chỉ để cho các bạn báo lừa đảo nhưng mình đã khuyên không nên vì những lý do sau:

Thứ nhất box lập ra tức là BQT có trách nhiệm về việc đó,Mà lập ra mà không xử lý thì rất có ảnh hưởng tới BQT
Thứ 2:Box lập ra thì thread sẽ trôi mất

Bạn nghĩ xem mình được lợi gì từ việc này?
Nếu tổng hợp sai ảnh hưởng tới uy tín người khác,mình phải là người đi xin lỗi người ta.Tổng hợp đúng thì bị thành phần đó ghen ghét.

Đừng suy nghĩ một chiều như thế nhé.Thân

killer20099
17-07-14, 02:19 PM
Mình đã suy nghĩ rất nhiều trước khi quyết định tạo thread.Tất cả những thứ bạn đã nói mình đều đã nghĩ đến.Mình xin phép giải thích mọi thứ như sau:

1.Lý do mình lập thread này theo mục đích cá nhân,không phải thông báo chính thức từ BQT là bởi vì nếu thông báo chính thức từ BQT,một khi đánh giá sai một người sẽ ảnh hưởng nghiêm trọng tới uy tín của người đó và BQT diễn đàn.Thông báo chính thức từ BQT nó rất rất nghiêm trọng bạn ạ.Nếu mình tổng hợp sai thì mình là người phải xin lỗi họ đầu tiên.Không liên quan gì thành viên khác.

2.Lý do vì sao không dùng acc không nằm trong BQT để lập Thread: Nếu dùng acc không nằm trong BQT để lập thread thì khi lập ra bao nhiêu người tin tưởng,bao nhiêu người cho rằng acc clone đó nói chính xác.Hay lại vu cáo,vu cáo xong thì bị band rồi lại lập acc khác và thread khác.Hơn nữa mình chỉ có 1 acc diễn đàn.Giờ muốn tạo thì là thành viên vô cùng mới.

3.Mình cùng The Guardian đã bàn bạc kỹ về việc này.The Guardian có dự định tạo 1 box chỉ để cho các bạn báo lừa đảo nhưng mình đã khuyên không nên vì những lý do sau:

Thứ nhất box lập ra tức là BQT có trách nhiệm về việc đó,Mà lập ra mà không xử lý thì rất có ảnh hưởng tới BQT
Thứ 2:Box lập ra thì thread sẽ trôi mất

Bạn nghĩ xem mình được lợi gì từ việc này?
Nếu tổng hợp sai ảnh hưởng tới uy tín người khác,mình phải là người đi xin lỗi người ta.Tổng hợp đúng thì bị thành phần đó ghen ghét.

Đừng suy nghĩ một chiều như thế nhé.Thân

tán thành cái này nè , mấy bạn giao dịch ăn uống ở đâu mà ko trôi là nhảy vào lập thread kêu lừa đảo rồi hạ thấp danh dự người ta sau đó đòi band nick, mấy bạn lập thread thì lúc nào cũng là 50-50 nên ko biết ai đúng ai sai xử lí ko khéo thì BQT là người bị mấy bạn cười ko biết cách quản lí. Mình thấy thread này lập ra hợp lí là để cảnh báo những yahoo ko nên tin còn việc mấy bạn có hay chưa có bị lừa thì việc đó ngoài lề của thành viên BQT rồi vì việc gd online là 80% thất bại. Đừng suy nghĩ 1 ít quyền lợi cá nhân mà đòi hỏi bất cập ảnh hưởng tới người quản lý

na.ilusm89
28-07-14, 06:30 PM
Update thêm 1 thánh Chuyên Đào Lửa =)) Coppy Nguyên Các Bài trong Blogsport Post lên để các bạn biết không sau này có dính lại tưởng tôi lôi ra thì khổ

Yahoo Của thánh đó đây : clbgamezone Và thichchienbangthichchienbang
Facebook : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Blogsport Nhái hàng Của E : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Số Điện Thoại : 0936.141.011

Anh Em Cẩn thận với Lời Mời Tham Gia Hợp Tác ... và mua bán :)

Duongbka
26-08-14, 07:03 PM
2 yahoo: dll_delete và mrdvn_1996 của cùng 1 thằng lừa đảo, mình có thể làm chứng và chứng minh vì nó lừa của mình mất 1 triệu !
Nó còn dùng 2 yahoo này nữa : ****venus_bmt và quocan_clbgames
Để lấy số đt của nó nữa nè : 0944547077 nó nói nó tên An, còn ko biết tên thật của nó là gì :D

hackluv
26-08-14, 07:26 PM
Hình như a là Hoàng Long thì phải. ^^
E P AI NT đây.

vãi cả e -_-

mất dạng đâu thế e -_-

mà thằng P AI NT có mấy thằng lận -_-

thế thằng nào là thật thằng nào là giả =))

duongsonbn
05-03-15, 09:14 PM
yahoo :
hotro.kzauto
hotro.vuahack

sdt
0927681793

mail:

fb:

Ảnh luôn :3
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> oh=108803d408c6bb4c8f9795646e7033f8&oe=557E16FA