PDA

View Full Version : [JX] Kích hoạt GM và tích hợp thêm quyền hạn cho GM

trungviet2k
05-07-14, 10:27 AM
Tớ hướng dẫn theo hướng của Server linux mà trước nay anh em hay làm nhé. ai biết rồi thì đóng góp thêm để các bạn khác cùng phát triễn.

Nói sơ qua về GM , Có trong DS GM khi tạo nhân vật đến lễ quang để kích hoạt Tên và Tool GM.
Nhân vật có trong Danh ách GM nói chuyện với lễ quan sẻ có dòng đầu tiên là kích hoạt GM biến thành chử faction thành chử Tím có Skill GM và đạo cụ GM.

Đây là file .lua lễ quan : \script\global\·ÈË_Àñ¹Ù.lua
Khai báo DS những nhân vật và tài khoản là GM : Tìm dòng : local tbGMAccount
Biến khai báo dữ liệu array gồm danh sách tên tài khoản của GM. khai tên tài khoản vào ds đó

local tbGMAccount = {"gm001", "gm002", "gm003", "gm004", "gm005"}

Vậy là những tài khoản này sau khi nói chuyện với lễ quan sẻ được kích hoạt GM.

Nhưng chưa xong đâu , còn 1 File lua nữa sẻ check xem có quền sử dụng đạo cụ GM không.

File : \script\global\gmrole.lua

file Quy định chức năng quyền hạn và lệnh GM , ở đây ngoài tên tài khoản ra còn check thêm tên nhân vật GM trong tài khoản. nếu không thì bấm vào đạo cụ GM sẻ ko hiện hay biến mất

Tìm dòng : tbGmRole.tbAccount

Khai báo tên tài khoản và nhân vật vủa mình vào biến Array tbAccount. Đây là biến array 2 chiều , đầu tiên tên tài khoản , tiếp theo là tên nhân vật. Ai muốn set tài khoản có nhiều nhân ật GM thì chú ý ở mảng array thứ 2 là dc. Còn ko am hiểu lắm cứ dùng y gốc 1 tài khoản 1 GM.

Sau khi nhập DS xong upload lên khở động Server vào nhận vật và tài khoản dc xác định GM đến lễ quan mà vọc nhé.Quyền hạn điều ở cái ạo cụ GM tên là truyền tống quyền trượng.
Không biết tỏng Client của anh em có tên này ko hay do setting lung tung nó ra cái bất minh đạo cụ củng nên.

GM mặc định có 2 chức năng , 1 di chuyển bằng tọa độ và ID map (dùng tra boss và set map , set stasion )
2 là tra tên nhân vật, vị trí như vạn sự thông sau đó trace đến nhân vật đó.

2 cái chức năng này chả tân tiến tí nào , tớ có viết thêm tính năng dùng để debug lỗi và item trong cái tool GM nữa đễ rảnh thì share lên cho anh em gmrole.lua
Diễn đàn ko cho up file còn tớ làm biếng upload thông cảm

trungviet2k
05-07-14, 10:44 AM
Têm tính năng tạo Item , ngựa, đồ xanh, đồ tím , đồ hoàng kim cho GM.

Tìm dòng :

function tbGmRole:GMC_Menu()

xem xuống dưới khoản 7 dòng Chú ý biến array local tbOpt ,
Khai báo thêm trong DS array

{"T¹o Items", g_AskClientStringEx, {"0,10,9,1,0,0", 0, 256, "NhËp vµo Item Code", {self.TaoItem, {self}} }},

Sau đó coppy function này vào dưới chử end của funcrion GMC_menu()

function tbGmRole:TaoItem(szItem)
local szICode = lib:Split(szItem, ",");
local n = getn(szICode);
if (n ~= 1) then
if (n < 6) then Talk(1, "", format("Sai Item Code. ThiƠu tr­êng yªu cÇu <color=yellow>%s<color>",n)); return end
if (n > 7) then Talk(1, "", format("Sai Item Code. Qu¸ nhỉu tr­êng d÷ liÖu <color=yellow>%s<color>",n)); return end
local itclass = tonumber(szICode[1]);
local ittype = tonumber(szICode[2]);
local itid = tonumber(szICode[3]);
local itlv = tonumber(szICode[4]);
local itseri = tonumber(szICode[5]);
local itluck = tonumber(szICode[6]);
local itmagic = tonumber(szICode[7]);
if (itlv < 0) then Talk(1, "", format("CÊp ®é măn ®å kh«ng ®­îc thÊp qu¸ <color=yellow>%s<color>",itlv)); return end
if (itlv > 10) then Talk(1, "", format("ChØ hæ trî ®Ơn cÊp 10. HiÖn t¹i nhËp vµo <color=yellow>%s<color>",itlv)); return end
if (itmagic == nil) then itmagic=0; end
AddItem(itclass,ittype,itid,itlv,itseri,itluck,itm agic);
else
local EquipId = tonumber(szICode[1]);
AddGoldItem(0, EquipId);
end
end

Rồi xong GM có tính năng mới tạo Item để test. Mặc định để item con ngựa xích long câu.

Muốn tạo Item Hoàng kim thì xóa hết . đánh cái ID hoàng kim là dc . IG hoàng kim trong goldequip.txt
Ví dụ : đánh vào 3878 là hiểu

bigsad011
05-07-14, 03:27 PM
Mình làm như bàn đã đựoc kích hoạt GM, nhưng cái Truyền Tống Quyền Trượng (ko biết script chạy nó nằm ở đâu cả) ko hiển thị, skill GM ko dùng được :(

trungviet2k
05-07-14, 03:47 PM
Mình làm như bàn đã đựoc kích hoạt GM, nhưng cái Truyền Tống Quyền Trượng (ko biết script chạy nó nằm ở đâu cả) ko hiển thị, skill GM ko dùng được :(

Truyền tống quyền trượng xem bài bên dưới chủ đề là dc , Script chạy nó ở đây : File : \script\global\gmrole.lua

Skill GM không dùng được là do setting Skill GM 732 và 731 bị sai . Mở skill ra chuyển sang loại hổ trợ chủ động. Như dòng Buff của nga mi là dc.
Có thể do Client của bạn và sever của bạn đang bị khai là Skill bị động ==> cần phải Buff mới có tác dụng , nhưng GM thì trạng thái bị khóa tấn công và bị tấn công nên nó thế nhé.

taoaccts13
09-07-14, 01:50 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

trungjx
17-11-14, 09:09 PM
có đc đâu, đang cần cái script tạo item :3

MasterWind
23-01-15, 05:40 AM
tv2k ở gamethuvn đúng ko .

hoangthuyit
12-03-15, 08:32 PM
Têm tính năng tạo Item , ngựa, đồ xanh, đồ tím , đồ hoàng kim cho GM.

Tìm dòng :

function tbGmRole:GMC_Menu()

xem xuống dưới khoản 7 dòng Chú ý biến array local tbOpt ,
Khai báo thêm trong DS array

{"T¹o Items", g_AskClientStringEx, {"0,10,9,1,0,0", 0, 256, "NhËp vµo Item Code", {self.TaoItem, {self}} }},

Sau đó coppy function này vào dưới chử end của funcrion GMC_menu()

function tbGmRole:TaoItem(szItem)
local szICode = lib:Split(szItem, ",");
local n = getn(szICode);
if (n ~= 1) then
if (n < 6) then Talk(1, "", format("Sai Item Code. ThiƠu tr­êng yªu cÇu <color=yellow>%s<color>",n)); return end
if (n > 7) then Talk(1, "", format("Sai Item Code. Qu¸ nhỉu tr­êng d÷ liÖu <color=yellow>%s<color>",n)); return end
local itclass = tonumber(szICode[1]);
local ittype = tonumber(szICode[2]);
local itid = tonumber(szICode[3]);
local itlv = tonumber(szICode[4]);
local itseri = tonumber(szICode[5]);
local itluck = tonumber(szICode[6]);
local itmagic = tonumber(szICode[7]);
if (itlv < 0) then Talk(1, "", format("CÊp ®é măn ®å kh«ng ®­îc thÊp qu¸ <color=yellow>%s<color>",itlv)); return end
if (itlv > 10) then Talk(1, "", format("ChØ hæ trî ®Ơn cÊp 10. HiÖn t¹i nhËp vµo <color=yellow>%s<color>",itlv)); return end
if (itmagic == nil) then itmagic=0; end
AddItem(itclass,ittype,itid,itlv,itseri,itluck,itm agic);
else
local EquipId = tonumber(szICode[1]);
AddGoldItem(0, EquipId);
end
end

Rồi xong GM có tính năng mới tạo Item để test. Mặc định để item con ngựa xích long câu.

Muốn tạo Item Hoàng kim thì xóa hết . đánh cái ID hoàng kim là dc . IG hoàng kim trong goldequip.txt
Ví dụ : đánh vào 3878 là hiểu
Bài Viết rất hay AE cần những bài viết này lắm tks bạn

hoangthuyit
12-03-15, 08:49 PM
bạn có thể nào up script đó lên dùm mình dc ko bạn hic mình làm hoài ko dc híc

tuananhc1
28-07-15, 08:04 PM
cứ làm như hướng dẫn là được mà, mới làm ngon lành, có mỗi tội cái tàng hình xong hiện hình không được, phải out ra vào lại :D

BuiViet
09-06-20, 05:54 AM
Mình cũng muốn làm tren JX Win thì làm như thé nào

killer20099
09-06-20, 07:58 PM
Mình cũng muốn làm tren JX Win thì làm như thé nào

tìm trên gg : ebook jx 4.1 by systemeror

đọc và làm theo thì ko cần lên hỏi vớ vẩn nữa :)>-:)>-