PDA

View Full Version : [Gunny] Help Fix lỗi tẩy điểm thẻ bài

quochuy2409
04-07-14, 05:11 PM
Gunny R22 của mình bị lỗi thẻ bài . Tẩy điểm thẻ bài k hiện chỉ số bao nhiêu cả. Trong khi đó mình đi xem các sv khác không bị k biết do nguyên nhân gì xin đc chỉ giáo:

Hình Thẻ bài tẩy lỗi :

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Đây là hình ảnh của sever khác cùng phiên bản với mình. mình muốn fix giống thế này:

quochuy2409
05-07-14, 06:09 AM
Bác nào biết chỉ giùm em với em xin cảm ơn !

trong0981
05-07-14, 07:50 AM
cái này phải có source mới fix được. có khi lỗi ở packet or bạn xài client mới or cũ hơn so với server cũng gây ra hiện tượng này :-@

quochuy2409
07-07-14, 05:18 AM
Còn bác nào biết không chỉ giùm em với

quochuy2409
08-07-14, 11:41 AM
Mình tìm ra nguyên nhân gây lỗi thẻ bài là do chạy link request : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> là lỗi tẩy điểm thẻ bài k thấy chỉ số như hình bên trên . ko biết có phải đồng bộ j với server ko hay chạy thêm link j ko ? ai biết chỉ em cảm ơn!

trong0981
08-07-14, 01:05 PM
Mình tìm ra nguyên nhân gây lỗi thẻ bài là do chạy link request : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> là lỗi tẩy điểm thẻ bài k thấy chỉ số như hình bên trên . ko biết có phải đồng bộ j với server ko hay chạy thêm link j ko ? ai biết chỉ em cảm ơn!

bác nhọ như con bọ rồi [-(. tải templatealllist.XML của zing về đè lên cái cũ đi. cái link bác chạy là nó update Shop_Goods thành xml cho request. bản request đó từ lâu lắc, tới bản mới nhất này templatealllist nó thêm nhiều row mới vô, chạy cái đó chả khác gì tạo ra file XML cũ rích. => lỗi là phải thôi.

cách khắc phục: tải lại templatealllist.XML của zing và chép đè lên cái cũ. đặc biệt đừng có nghịch vô mấy cái link ashx có tên trùng với mấy file xml nữa :^o

quochuy2409
10-07-14, 03:39 AM
Cảm ơn bác. Tiện bác cho em xin cái template.xml va template.ashx của zing với. em chưa biết kiếm đâu ra