PDA

View Full Version : [JX] [Có Thể] Đã tìm ra hướng bị rollback

thecong
03-07-14, 04:27 AM
Hôm nay ngồi mò mãi cái xếp hạng nhưng vẫn ko được. Mình mới đi xem log server
Bên server có log role gì đó. Mờ ra xem thì mình thấy.
Khi nào bị rollback thì log sẽ báo là enchasbleItem. Tức là item này ko có hoặc j đó. Nó chỉ hiện số ko hiện tên. Còn các item khác hiện cả tên và số.
Có thể những item của server đc quy định trong file.
Noman.... Quên tên rồi. Trong role... Ở server.
Rollback là do. Trong file này ko có item tương ứng.
Mình đang việt hóa file này.
Vì ko hiểu cấu trúc nên ko biết những item báo enchasble là gì.
Có thể chỉ cần làm chuẩn file noman... Này là sẽ hết rollback.
MÀ SERVER MÌNH CHỈ BỊ ROLL ĐỒ TÍM,
THI THOẢNG MUA CÀN KHÔN + TÚI HÀNH TRANG + HỒI THIÊN LÀ BỊ
NHƯNG LÚC BỊ LÚC KHÔNG.
CHƠI OFF NHƯNG CŨNG NGHỊCH TÍ

SGAME4VN
03-07-14, 11:19 AM
Khi nào bị rollback thì log sẽ báo là enchasbleItem. Tức là item này ko có hoặc j đó. Nó chỉ hiện số ko hiện tên. Còn các item khác hiện cả tên và số.
NHƯNG LÚC BỊ LÚC KHÔNG.

Rollback cũng do giao dịch nữa , giao dịch tất cả vật phẩm trong questkey , golditem là dis hết và cả đồ tím , gs dis và roll

beongo26
03-07-14, 12:13 PM
Rollback cũng do giao dịch nữa , giao dịch tất cả vật phẩm trong questkey , golditem là dis hết và cả đồ tím , gs dis và roll

giao dịch đồ không ai fix được hã :L

The Gamer
03-07-14, 12:26 PM
các đồ nào ko có các cậu thử bỏ đi coi, bên mu mình cũng toàn xóa đồ ko cần thiết

jackson2014
03-07-14, 05:35 PM
Mình thì khác bạn. Mình trừ khi bom máu hoặc để máu or bana trong rương là bị roll. Còn nêu ko mua máu or bana để vậy chơi thì ko bị roll test mấy ngày ra điều này

File noman... của bạn nằm ở đâu

HoangTVT
03-07-14, 06:10 PM
Còn mình thì không cài nên chẳng thấy roll gì cả :D

beongo26
03-07-14, 11:38 PM
Còn mình thì không cài nên chẳng thấy roll gì cả :D

rất liên quan :))

Diễn đàn CLBGAMESVN thành lập từ năm nào ? (2005)

caothiengthien
04-07-14, 08:57 PM
NHƯNG LÚC BỊ LÚC KHÔNG.

bản này là bản chuẩn của VN Gâu cho nên không có chuyện xảy ra rollback . bạn thử test trên nền của china xem ko có gì roll cả . theo mình nghĩ rằng tại do các bạn việt hóa không hết tất cả các file có liên quan tới 1 phần nào đó hoặc .LUA nào đó . VNG hình như là còn có 1 cái gì đó bí hiểm , các bạn cứ để ý xem mấy cái script của VNG trong sever linux hoàn toàn không việt hóa từng câu thoại . chắc hẳn có 1 cái gì đó theo mình vào game nó sẽ hiện tiếng việt chứ không phải chữ trung quốc

đó là ý kiến của mình

không có gì là ngon ăn cả

hoanghuan
04-07-14, 09:12 PM
bản này là bản chuẩn của VN Gâu cho nên không có chuyện xảy ra rollback . bạn thử test trên nền của china xem ko có gì roll cả . theo mình nghĩ rằng tại do các bạn việt hóa không hết tất cả các file có liên quan tới 1 phần nào đó hoặc .LUA nào đó . VNG hình như là còn có 1 cái gì đó bí hiểm , các bạn cứ để ý xem mấy cái script của VNG trong sever linux hoàn toàn không việt hóa từng câu thoại . chắc hẳn có 1 cái gì đó theo mình vào game nó sẽ hiện tiếng việt chứ không phải chữ trung quốc

đó là ý kiến của mình

không có gì là ngon ăn cả
Mình thì nghĩ rằng chính xác nằm trong item ban cứ thử tạo 1 acc cấp 1 không mặc đồ gì cả ra đánh quái đánh cả ngày cũng không thấy bị roll mình đã test

jackson2014
04-07-14, 09:29 PM
JX của mình test cả ngày cũng ko roll. Chỉ khi mua máu để trong rương hay sử dụng là tí là bị. Còn đồ minh phượng hay add skill cở nào cũng không roll. Đã test mầy ngày. Đang bo tay chỗ này.

Có thể phần file ID máu or Bana có vấn đề gì nên mới roll mà chưa tìm ra được

ninhmca
04-07-14, 09:31 PM
Mình thì nghĩ rằng chính xác nằm trong item ban cứ thử tạo 1 acc cấp 1 không mặc đồ gì cả ra đánh quái đánh cả ngày cũng không thấy bị roll mình đã test

vãi cả tạo acc mới ra đánh quái cả ngày k bị roll.....rất thông minh.........hết lời...............=))

caothiengthien
04-07-14, 09:53 PM

mình không nói là không mặc cái gì hay là đánh quái cả ngày như bạn , ý của mình là test tất cả các chức năng của sever linux đó chứ

nhaodzo
05-07-14, 01:44 AM
JX của mình test cả ngày cũng ko roll. Chỉ khi mua máu để trong rương hay sử dụng là tí là bị. Còn đồ minh phượng hay add skill cở nào cũng không roll. Đã test mầy ngày. Đang bo tay chỗ này.

Có thể phần file ID máu or Bana có vấn đề gì nên mới roll mà chưa tìm ra được
chép cái file potion trong thư mục item ở server gốc vào xem hết ko. của t riêng bình hồi thiên bị còn lại tất cả các loại máu ko bị. hồi thiên thì có 2 loại. dùng loại có id cao nhất trong file potion thì bị roll còn loại gần sát với nó thì ko roll. giờ chỉ bị roll ở bang hội. ko hiểu là do chỉnh linh tinh hay sao nữa. còn tạo server mới lập bang mới cũng ko bị nên chắc do hôm add linh tinh vào bang :))

shinrenkyo
05-07-14, 06:27 AM
mình thì chỉ khi ép đồ tím vào mặc là kể từ đó... =))