PDA

View Full Version : [TLBB] AE nào cho mình hỏi cách Add hiêu ứng cho nhân vật

hunterman
02-07-14, 11:01 PM
ai biết add hiệu ứng như trùng lâu các thứ vào nv thì xin thỉnh giáo nhé thank mn...

huuduyen_05
02-07-14, 11:33 PM
Sử dụng hàm

LuaFnSendSpecificImpactToUnit( sceneId, selfId, selfId, selfId, x, 0 )

Trong đó x là ID của hiệu ứng. -> Trong file StandardImpact.txt

Sói Đẹp Trai
03-07-14, 12:13 PM
Dùng cái hàm như HD nói còn thêm 1 cái impact mới thì còn phải tìm hiểu kỹ file StandardImpact và ImpactSEData nữa

hunterman
03-07-14, 09:36 PM
mình add vào bằng Navicat như thế nào ..???

huuduyen_05
03-07-14, 11:57 PM
mình add vào bằng Navicat như thế nào ..???

add bằng Navicat rất phức tạp, hầu như chỉ copy là được thôi chứ tự và add dữ liệu vào thì thua.
Hiện cách server đọc dữ liệu hiệu ứng của nhân vật lưu ở t_impact chưa được giải đáp.

hunterman
04-07-14, 06:27 PM
add bằng Navicat rất phức tạp, hầu như chỉ copy là được thôi chứ tự và add dữ liệu vào thì thua.
Hiện cách server đọc dữ liệu hiệu ứng của nhân vật lưu ở t_impact chưa được giải đáp.

vậy là chưa ai nghiên cứu về mảng add bằng navicat ak...(vậy hầu như mn đều phải viết script để add hiệu ứng cho NV ).....:( khá khó khăn...

Lâm Ngọc Huy
04-07-14, 08:06 PM
vậy là chưa ai nghiên cứu về mảng add bằng navicat ak...(vậy hầu như mn đều phải viết script để add hiệu ứng cho NV ).....:( khá khó khăn...

Trích lời của chị 5

Còn chưa ai ngâm cứu thì bạn tự ngâm rồi cứu lấy đi :|

hunterman
04-07-14, 09:20 PM
Còn chưa ai ngâm cứu thì bạn tự ngâm rồi cứu lấy đi :|[/I][/COLOR][/B]

bạn ngâm cứu rồi thì có thể cho mình xin thỉnh giáo...:))..trích lời của người khác làm gì cho cực công copy paste sao bạn ko thử phát biểu cảm nghĩ thử đi :))

Lâm Ngọc Huy
04-07-14, 09:50 PM
bạn ngâm cứu rồi thì có thể cho mình xin thỉnh giáo...:))..trích lời của người khác làm gì cho cực công copy paste sao bạn ko thử phát biểu cảm nghĩ thử đi :))

Giờ phát biểu nè :
- Tự mò đi.Cái gì cũng hỏi thì diễn đàn nào chứa cho nổi :|

hunterman
05-07-14, 05:39 PM
Giờ phát biểu nè :
- Tự mò đi.Cái gì cũng hỏi thì diễn đàn nào chứa cho nổi :|

vậy diễn dàn có mod của từng mục để làm j...tiếp theo..mò éo đc thì mới lên đây hỏi..
1) minh éo cần biết bạn là mod hay là j thì cũng là người
2)suy nghĩ cho thực tế chút đừng như bọn trẻ trâu vì bạn chắc cũng có học thức nên hiểu rõ...
3) ko phải ai ở trên đây cũng giỏi cả....nhờ có những người đi đầu cống hiến thì mới sống tới giờ...
4) nếu bạn đã lớn và cố hiểu đc mục 2 và 3 là đủ rồi......:))