PDA

View Full Version : [JX] Tập Làm Banner JX

pe_poon
02-07-14, 07:45 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
ae xem thử cho ý kiến

minhchau0309
02-07-14, 07:49 AM
nếu cho thơ thàh chiều dọc thì đẹp hơn, chiều dọc và câu 2 thụt xuốg tí, từg cái như vậy. font chữ dùng font thư pháp nữa :D

satthupro95
02-07-14, 08:20 AM
font này khó nhìn, chữ không nổi. Nên tham khảo mấy cái site của vng hoặc trung quốc hoặc private đẹp đẹp tý

pe_poon
02-07-14, 08:43 AM
TKS ae đã cho mình ý kiến mình sẽ sữa lại thử

pe_poon
02-07-14, 09:28 AM
nếu ai còn ý kiến nào thi cho mình xin cái ý kiến thêm về banner nhá

Tidadinh
02-07-14, 09:48 AM
Nếu không có cái hiệu ứng warp text thì mình tưởng bạn dùng paint cơ _ _!
Đề nghị ông Guar mở box Thư viện đồ họa mới được.

pe_poon
02-07-14, 10:07 AM
ko phải bạn ơi mình mới tập về pts nên làm ko dc chuẩn cho lắm nếu ai có ý kiến thì cứ Cho mình ý kiến rồi mình sẽ làm thử nếu dc

Tidadinh
02-07-14, 10:13 AM
Cái Banner này treo Ở ĐÂU? Để LÀM GÌ? Treo KHI NÀO?
Vứt cái nền cũ đi và tự sáng tạo ra cái mới đi nào, đừng lệ thuộc vào cái cũ. Làm designer mà cứ đi theo lối mòn cũ thì còn lâu mới phát triển được.

Trước khi ra sản phẩm thì hãy tự coi lại sản phẩm của mình như thế nào, có tôn trọng người xem hay không. Với nhận xét của mình về cái ảnh trên thì: Cùi bắp _ _!
Nó chả có gì gọi là "làm" ở đây cả, ngay đến đứa trẻ cấp 1 cũng có thể ghi được như vậy.

Bạn rất tự tin, đức tính này tốt, nhưng nó cũng có thể giết chết bạn.

pe_poon
02-07-14, 10:16 AM
mình chỉ để lên mấy bài thơ cho ae xem coi dc k đó mà
Nếu thấy ae đồng ý thì mình sẽ thiết kế lại cái banner khác mà cậu
Chứ mình lấy cái củ làm j
mình chỉ làm để test câu thơ coi để như zậy dc hay chưa

accelan006
02-07-14, 10:34 AM
nhìn cái cách sắp xếp, thì mình khuyên bạn 1 số thứ tùy bạn nghe hay k nhé:

1. bạn nên dạo các forum design nhất là các web tàu để xem các hiệu ứng text, hình ảnh nó làm sau này có ích nhiều lắm
2. học thêm về cách phối màu, các mảng màu hoặc chôm chỉa từ các site VNG (bọn này design có mấy cái chuẩn lắm, nhìn nhẹ nhàng mà đẹp)
3. thấy cái nào đẹp thì mở ngay PTS ra mà nhái, đừng ngại nhái vì nó cũng là 1 cách học rất nhanh
4. sưu tầm 1 bộ hình ảnh, background,... liên quan đến game dự định làm, hoặc đơn giản là thấy chỗ nào có là phải save liền
5.... chẳng nghĩ ra gì nữa

về cái banner mình góp ý thế này nhé.

nếu bắt buộc là site to như thế thì nên cắt bớt cái navigation bỏ đi, chỉ để nhân vật, design 1 cái logo và 1 slogan để 1 bên và 1 bên làm bài thơ kiểu thư pháp font thì kiếm font nào nhẹ nhàng thôi

pe_poon
02-07-14, 11:19 AM
TKS cac ban mình cần thêm 1 vài ý kiến nữa